Những người yêu Tuấn Ngọc

mrtran76

Member
Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

Mình cũng rất thich nghe Tuấn Ngọc hát, giọng nam trầm nhẹ nhàng đầy cảm xúc. Với các ca khúc như Dấu tình sầu, bài không tên số 3, 4, 5 nghe rất tâm trạng và hay.

bạn có biết chỗ nào bán ở Hà nội cho mình xin hihiih, Cảm ơn nhé.

win123vn

Active Member

Em cũng thích ca sỹ này, thích nhất bài "riêng một góc trời" tìm hoài không thấy album lossless này, bác nào có cho mình xin cái link thì quý hóa quá

hieu xdav

Well-Known Member

mấy nữa em mua cái ổ cứng phải xin bác chủ copy it nhạc Tuấn Ngọc, máy tính em có khoảng 10 cd,

meamthanh11

Active Member

bài ko tên số 2,4 ,7 ôi nghe trong đêm vắng nhăm nhi7 ly caphe nhấp hơi thuốc càm xúc vô cùng

hosibang

Member
Ðề: Re: Những người yêu Tuấn Ngọc

Thực ra số người yêu thích TN còn nhiều gấp mấy chục lần số người trong topic này ấy chứ

hieu xdav

Well-Known Member
Ðề: Re: Những người yêu Tuấn Ngọc

Thực ra số người yêu thích TN còn nhiều gấp mấy chục lần số người trong topic này ấy chứ

Rõ là buồn cười cho Bác này, thế bác nghĩ tất cả mọi người yêu TN là biết hdvietnam à, cái đấy là điều hiển nhiên, (~~)

hongphuc1986

Trong bài Time to Say Goodbye Khánh Hà hát hay hơn TN, dù ko biết bài hát nói cái gì nhưng mình cảm nhận được giọng hất truyền cảm của khánh hà , opera vẫn ưa nữ giọng hơn

TN trước giờ cũng nghe nhiều , ở nhà hay mở nghe , nhưng tiếc là mình thích nghe nhạc chứ ko thích nghe lời nhạc , nhạc của mình nghe ko chú trong vào nội dụng mà chú trọng vào giai điệu nhạc , và mình không quan trọng giọng hát phải kỹ thuật , giọng cao , âm vực rộng hay gì gì đó nếu thấy khó nghe thì với mình cũng là vô nghĩa .

Lạc Mất Mùa Xuân có lẽ là bài hát chuẩn nhất để xem có thích giọng TN hay không , mặc dù TN có giọng hát được gọi là điêu luyện hơn nhưng đáng tiếc là vẫn thích bảng phối của Đàm Vĩnh Hưng hơn ... ^^!

Đừng để giọng hát phải gồng mình chạy theo nốt nhạc , chúng đáng lẽ phải ở vị trí ngang nhau , mình thích các ca sĩ khi hát có thể nốt cao hoặc nốt thấp nhưng hát rất nhẹ nhàng tự nhiên , không có cảm giác bị gò bó ,thực sự là nghe bác TN hát giống như đang "gân" lên để hát , tất cả các ca sĩ hát dòng nhạc này đều na ná giống nhau và quan trọng chất âm của người hát , chất giọng và kỹ thuật sẽ quyết định ai hát hay hơn

Vãi thật.... Em xin cúi đầu......nể....!

trandoanh

Ai có bài Tình Hận(Delilah)bản Karaoke beat cua Tuần Ngọc cho minh xin,Cám on nhiều nha.

June16

Active Member

em đang tìm bài Linh Hồn Tượng Đá của bác ấy hát, nhưng toàn link die, :(!! bác nào hảo tâm up lại link cho em với!!
Mà bài này là của Lê Minh Bằng, sao trong cover lại ghi là của Lam Phương nhỉ??

thietbiso5s

Member

sáng làm 1 ly cafe và nghe Tuấn Ngọc hát .....cảm nhận thêm về cuộc đời thật ý nghĩa

trunghoainiem

Re: Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

Tôi cũng đã thu âm bản này nhưng tôi dùng nhạc nền của bản nhạc tiếng Anh (Delilah) và hát theo lời trong bài mà TN hát. Bản tiếng Anh là của Tom Jones hát tông rất cao nên tôi phải xuống tông mới hát được. Bản tiếng Anh có thể tìm thấy nhiều trên youtube, bạn chỉ cần đánh vào "karaoke delilah" để tìm. Nếu bạn muốn download thì cài vào máy youtube downloader để download clip xuống theo dạng mp4, sau đó dùng Audacity chuyển qua dạng mp3 và cũng chính trong Audacity bạn có thể xuống tông dùng chức năng Pitch Change. Nếu tôi tìm ra bản mp3 mà tôi có tôi có thể gửi cho bạn. Tôi đã hát rất nhiều bài của TN các bạn có thể nghe ở link dưới đây.

https://archive.org/details/ThtSongs

xlegolasx

Member

Tuấn Ngọc có Niệm khúc cuối, Riêng một góc trời, tưởng niệm, Thu Quyến Rũ...........áo lụa Hà Đông

lebin

Member

Riêng với tác giả Từ Công Phụng thì những bài như Mắt Lệ Cho Người, Tình Tự Mùa Xuân, Trên Ngày Tháng Đã Qua Tuấn Ngọc thể hiện cũng rất thành công đấy chứ

Đặc biệt là bài "Mắt Lệ cho người" trong CD "Giọt lệ cho muôn ngàn sau", cũng bài này nhưng trong CD "Nửa hồn thương đau" thì tôi lại không thích.

Bên trên