Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

NHMOLS

Member
Ðề: Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

post nhầm mất tiêu rùi

Chỉnh sửa lần cuối:

bpl1105

thôi các bác đứng sân si nhau làm gì thích là No.1 thì là No.1 thôi, chơi để thỏa cái thú đam mê chứ hơn đc gì đâu chứ, tiền chi ra đau diều như nhau bỏ xừ :))
Chú này thuộc loại quá nguy hiểm , người ta đã thắt lưng buộc bụng bỏ ra rất nhiều tiền để mua loa về chơi có khi còn bị vợ con mắng mỏ gia đình ruồng bỏ mà chú ấy cứ nhất định ko để người ta được sung sướng 1 chút vì vậy anh em tập trung ném ít đá mong xã hội bớt đi 1 chút nguy hiểm mà thôi .:D

Bộ dưới bao nhiêu vậy bác, tại ku đàn tranh này đang ở 1 căn nhà trị giá 8 tỷ đấy, ko khéo "nóng mặt" kêu bố mẹ bán nhà mua loa thì khổ :-$
Anh em ở đây có vẻ hiền, qua vnav xem ku này ăn cà chua với dép :)>-

Bộ trên có bác post lên báo giá 2 tỷ , chắc bây giờ VND trượt giá nên chắc thành 4 tỷ . Nếu bố mẹ ku ấy bán nhà được 8 tỷ thì mua được 2 bộ , 1 bộ để gầm cầu Chương Dương còn 1 bộ nữa để gầm cầu Long Biên là chuẩn nhất .$-)$-)$-)

Bộ dưới bao nhiêu vậy bác, tại ku đàn tranh này đang ở 1 căn nhà trị giá 8 tỷ đấy, ko khéo "nóng mặt" kêu bố mẹ bán nhà mua loa thì khổ :-$

Ở đây chỉ có cà chua thôi . :D . Dép thì em nhường bác vậy =)) .

P/s : Bác chủ mà gặp Khangxxxx không biết có nói chuyện lại với Khangxxxx không nhẩy . Nhớ khangxxxx quá :D , 1 người rất nhiệt tình giúp đỡ người khác trong box hình ảnh mà lại ...............

duongvib

Member

Ở đây chỉ có cà chua thôi . :D . Dép thì em nhường bác vậy =)) .

P/s : Bác chủ mà gặp Khangxxxx không biết có nói chuyện lại với Khangxxxx không nhẩy . Nhớ khangxxxx quá :D , 1 người rất nhiệt tình giúp đỡ người khác trong box hình ảnh mà lại ...............

Em đề nghị bác trungakira tập trung nhận xét, chém jó, ném cà chua ... để bác chủ topic hoàn thiện bộ HD "cái ấy" của bác í, ko đc chơi bắn đạn chùm :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Đọc đến đoạn nhà bác chủ trị giá 8 tỉ em suýt nữa té ghế . Chết cười.

thanhtl

Tiên Nữ ơi ời , iem có gì chưa để anh còn đong một tí ........

Đọc đến đoạn nhà bác chủ trị giá 8 tỉ em suýt nữa té ghế . Chết cười.

thế bác đã đọc đến cái đoạn " già rồi -không thèm chấp " chưa , bác cũng vậy thôi

lâu mới vào nhà mình "hot" ghê -Thấy 7 trang đầu thì toàn thấy cỡ MOD khen

đến trang 8-9 thì toàn một dúm người " nghe hơi bốc nồi chõ ở chỗ nào rồi vào đây.. tát nước theo mưa - theo đóm ăn tàn " ý mà :-j

Chỉnh sửa lần cuối:

thế bác đã đọc đến cái đoạn " già rồi -không thèm chấp " chưa , bác cũng vậy thôi

lâu mới vào nhà mình "hot" ghê -Thấy 7 trang đầu thì toàn thấy cỡ MOD khen

đến trang 8-9 thì toàn một dúm người " đâm bị thóc-chọt bị gạo .... tát nước theo mưa- theo đóm ăn tàn " ý mà :-j

Bác học đàn tranh 3 năm mà sao tai vẫn " diếc" đầu vẫn ... "nguy hiểm" thế nhỉ .

Em mà có cái nhà của bố mẹ giá 8bil VND như bác thì em chém cho các pác ở 4rum bay hết :) cấm có nói được chữ nào . Chứ bác dùng Ú sờ với Cam bờ rít thì chưa đủ phê .

:)

phuonganh82

Em mới bập vào môn này chưa biết gì chỉ thấy nhà bác hoành quá hiiiii nhìn đẹp chưa có ý kiến vì là lính mới hiiiiiiiiiiiiii

casper_anhia

Công nhận đồng chí chủ thớt này nguy hiểm thật, thôi em chém phát rồi té đây ko bác ấy lại lôi bộ hiend ra ném em thì chết

Công nhận đồng chí chủ thớt này nguy hiểm thật, thôi em chém phát rồi té đây ko bác ấy lại lôi bộ hiend ra ném em thì chết

He..he..he ;)) , hát cho đúng giọng đi bác , còn không biết hát thì đừng hát
hát thế , người ta cười chít , tìm hiểu kỹ đi rồi phát biểu , còn phải đi học nhiều lắm ..............ông bẹn ạ

hệ thống của em mới chỉ là dạng Hi-end entry-level thôi bác nha [-X

hệ thống như thế này mới gọi là đảng cấp Hi-end
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/89508-ht-mr-boi-version2.html

Chứ bác dùng Ú sờ với Cam bờ rít thì chưa đủ phê .

:)

cỡ như bác ý mà " chưa sờ - làm sao biết được " ,L-)

He..he , Xin lỗi ộng bẹn , đây cầm sổ đỏ tên chính chủ nha

chả biết ai ăn ca chua đâu , bên vnav có chú PHIDIEP gì gì đấy ngu quá bán đôi S520 đi - bình phẩm chê bai nọ kia
vào đọc thấy mình phối ghép hay quá mới tiếc đổ nhựa mặt ra , sửa bài đến mấy lần mà vẫn không biết mình viết cái gì
sau đó lại kêu " em nhầm " , loại đấy mình cũng không chấp làm gì " già rồi " , bị lẫn lộn lung tung nên tai nghe cũng khác khác

còn như bạn thì các cụ ngày xưa hay nói là loại " nghe hơi -bốc nồi chõ " thôi , biết gì đâu mà hóng hớt

Hai bộ này cùng đẳng cấp Hiend như nhau . Bộ trên tuy 2 cái loa bé bằng 2 hạt lạc thôi như mà cũng 2end đấy nhá .

công nhận là bố mẹ bạn cho bạn đi học để biết đọc cái chữ phí tiền thật đấy
tiếc quá .................( đọc lại trang 1 đi ) biết thế nào mà gọi là " nhập môn Hi-end" chưa ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

truong01nt

Tớ thích cách dẫn dắt câu chuyện của pac phongvan2000

Nghia_PMT

Well-Known Member

các bác chém nhau kinh thế, thôi mỗi người bớt 1 tiếng đi lo mà cáy cuốc kiếm tiền chơi tiếp :D

whitevndragon

Active Member

Đúng ra e ko tham gia vào topic này vì cũng sợ bị " dzăng miễng " nhưng e thấy thế này :
Đây là " nhà " của bác chủ nên khi nhập gia thì cũng nên tùy tục chứ ko nên câu nệ nhau là gì.
Các bác có ném, chém gì e thì cứ vô tư nhưng khách quan thì e thấy như vậy.^#(^^#(^^#(^

Đúng ra e ko tham gia vào topic này vì cũng sợ bị " dzăng miễng " nhưng e thấy thế này :
Đây là " nhà " của bác chủ nên khi nhập gia thì cũng nên tùy tục chứ ko nên câu nệ nhau là gì.
Các bác có ném, chém gì e thì cứ vô tư nhưng khách quan thì e thấy như vậy.^#(^^#(^^#(^

thoải mái đi bác , chê vô tư - khen vô tư
mình phải có chính kiến của mình
nhưng hãy cứ thật lòng với chính kiến thức và đôi mắt của bản thân mình

cần gì mà phải theo tâm lý số đông - bầy đàn ,chẳng biết mình chê cái gì - và khen cái gì

có thế nhiều người vào diễn đàn sau này sẽ có nhiều "trải nghiệm" đúng đắn nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

mình là người rất ít khi vô chê bai các dàn máy HD của người khác nhưng hôm nay nhịn hết nổi rồi vì thấy bác chủ vẫn u mê , kg giác ngộ và phục thiện nên đành phải vô nói vài câu .
thứ 1: bác chủ nói Receiver Cambridge Azur 540R (Version 3) đập chết nát bét mấy chú sumo NHẬT BẢN như YAMAHA-DENON-Pioneer -Sony về khoản nghe nhạc 2 kênh STEREO
còn mấy em amly 2 kênh stereo tiền trăm mỹ cũng chưa thể ăn tươi-nuốt sống được em này
bây giờ thì đôi Usher- S520 mới thực sự "hót" đúng chất HI-END của em nó , câu nói này thật là qúa khoe khoang , cho dù Receiver Cambridge có hát hay đến thế nào đi nữa thì cũng kg thể bằng Integrated Amplifier được ( điều này kg cần bàn cãi nữa) em đã từng ghép Cambridge - 650A Integrated Amplifier đánh với loa klipsch Reference Series RF-62 nhưng âm thanh nghe kg hay bằng Marantz PM8004
Integrated Amplifier , báo hại em đánh phải lái xe mất 2 tiếng đồng hồ để đi trả, cho nên bác chủ nói câu này thì thật là hơi quá đáng .
thứ 2; bác chủ nói ,em chơi thêm bộ DAC Magic- Cambridge Audio , update thiết bị ở trang 1
bây giờ thì " em bước chân vào ngưỡng cửa của Hi-end " rồi và hệ thống của em mới chỉ là dạng Hi-end entry-level thôi làm em mắc cười quá đi , em nói thật mong bác chủ đừng buồn .cặp loa font của bác nói về gía trị và kích thước sợ kg bằng cặp Surround Speaker của em nữa , dàn máy cuả em được gọi là dàn con nhà nghèo mà còn bị chém thê thảm luôn , mà dàn máy bác chủ dám nhận là dạng Hi-end entry-level thì thật là ( ếch ngôì đáy giếng , coi trời bằng vung).
p/s: có lẽ lơì nói của em có nhiều câu hơi nặng , mong bác chủ đừng giận , ông bà ta có câu , thuốc đắng giã tật và trứớc khi nói uốn lưỡi 7 lần , mong bác chủ hiểu và rút kinh nghiệm lần sau .

mình là người rất ít khi vô chê bai các dàn máy HD của người khác nhưng hôm nay nhịn hết nổi rồi vì thấy bác chủ vẫn u mê , kg giác ngộ và phục thiện nên đành phải vô nói vài câu .
thứ 1: bác chủ nói Receiver Cambridge Azur 540R (Version 3) đập chết nát bét mấy chú sumo NHẬT BẢN như YAMAHA-DENON-Pioneer -Sony về khoản nghe nhạc 2 kênh STEREO
còn mấy em amly 2 kênh stereo tiền trăm mỹ cũng chưa thể ăn tươi-nuốt sống được em này
bây giờ thì đôi Usher- S520 mới thực sự "hót" đúng chất HI-END của em nó , câu nói này thật là qúa khoe khoang , cho dù Receiver Cambridge có hát hay đến thế nào đi nữa thì cũng kg thể bằng Integrated Amplifier được ( điều này kg cần bàn cãi nữa) em đã từng ghép Cambridge - 650A Integrated Amplifier đánh với loa klipsch Reference Series RF-62 nhưng âm thanh nghe kg hay bằng Marantz PM8004
Integrated Amplifier , báo hại em đánh phải lái xe mất 2 tiếng đồng hồ để đi trả, cho nên bác chủ nói câu này thì thật là hơi quá đáng .
thứ 2; bác chủ nói ,em chơi thêm bộ DAC Magic- Cambridge Audio , update thiết bị ở trang 1
bây giờ thì " em bước chân vào ngưỡng cửa của Hi-end " rồi và hệ thống của em mới chỉ là dạng Hi-end entry-level thôi làm em mắc cười quá đi , em nói thật mong bác chủ đừng buồn .cặp loa font của bác nói về gía trị và kích thước sợ kg bằng cặp Surround Speaker của em nữa , dàn máy cuả em được gọi là dàn con nhà nghèo mà còn bị chém thê thảm luôn , mà dàn máy bác chủ dám nhận là dạng Hi-end entry-level thì thật là ( ếch ngôì đáy giếng , coi trời bằng vung).

trả lời câu bôi đậm thứ 1
cặp S520 của mình rất khó đánh với những amly 2 kênh công suất dưới 70w , không ra được hết chất âm mong muốn , cứ phải 100 w thì mới gọi là
bạn thử chỉ cho mình xem tầm 100 w có amly 2 kênh nào dưới 1000K để mua không ?
mình không phủ nhận điều này" Receiver Cambridge có hát hay đến thế nào đi nữa thì cũng kg thể bằng Integrated Amplifier được "
chính xác độ trênh lệch khoảng 1/ 3 nhưng đấy là khi mua ở ANHDUY mình cùng nhân viên đã cho đọ hẳn với con Azur 850A cơ , chứ không phải chỉ là 6 hay 740 đâu

còn bạn ghép Cambridge - 650A Integrated Amplifier đánh với loa klipsch Reference Series RF-62 thì chẳng hiểu bạn có đọc thông số KT không vậy
Azur 650A amplifier Power Output: 75 Watts (into 8 Ohms)
Ghép với
RF 62 125 W RMS / 500 W

bạn ghép Marantz PM8004 mà thấy " đã tai " thì còn là hơi ít 100W/ch (4 ohms), 70W(8 ohms) RMS Power (20Hz-20kHz)

thứ 2
loa nhỏ hay loa to phải phù hợp với kích thước phòng , khoảng cách giữa 2 loa , 2 bên tường bên và tường sau 2 loa

tớ không" điên" mà đi vác về cặp loa cột , để ở cái phòng khách 20m2 đâu bạn ạ , chỉ có kiến thức nông cạn mới chơi kiểu đó

đấy là nguyên tắc đầu tiên khi chơi âm thanh , chẳng hiểu bạn có hay đọc tạp chí nghe nhìn không nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

meomatto

Active Member

Thôi, mọi người thôi đi không thì lại Thăng quá hóa...bây giờ. Của Bác ý thì để tự bác ý thăng 1 mình thôi là được rồi.

trả lời câu bôi đậm thứ 1
cặp S520 của mình rất khó đánh với những amly 2 kênh công suất dưới 70w , không ra được hết chất âm mong muốn , cứ phải 100 w thì mới gọi là
bạn thử chỉ cho mình xem tầm 100 w có amly 2 kênh nào dưới 1000K để mua không ?
mình không phủ nhận điều này" Receiver Cambridge có hát hay đến thế nào đi nữa thì cũng kg thể bằng Integrated Amplifier được "
chính xác độ trênh lệch khoảng 1/ 3 nhưng đấy là khi mua ở ANHDUY mình cùng nhân viên đã cho đọ hẳn với con Azur 850A cơ , chứ không phải chỉ là 6 hay 740 đâu

còn bạn ghép Cambridge - 650A Integrated Amplifier đánh với loa klipsch Reference Series RF-62 thì chẳng hiểu bạn có đọc thông số KT không vậy
Ghép với
RF 62 125 W RMS / 500 W

bạn ghép Marantz PM8004 mà thấy " đã tai " thì còn là hơi ít 100W/ch (4 ohms), 70W(8 ohms) RMS Power (20Hz-20kHz)

thứ 2
loa nhỏ hay loa to phải phù hợp với kích thước phòng , khoảng cách giữa 2 loa , 2 bên tường bên và tường sau 2 loa

tớ không" điên" mà đi vác về cặp loa cột , để ở cái phòng khách 20m2 đâu bạn ạ , chỉ có kiến thức nông cạn mới chơi kiểu đó

đấy là nguyên tắc đầu tiên khi chơi âm thanh , chẳng hiểu bạn có hay đọc tạp chí nghe nhìn không nữa

thứ 1: bác chủ nói lá cặp S520 của bác rất khó đánh , em chưa nghe qua nên em kg có ý kiến , còn chuyện bác chủ nói mình ghép Cambridge - 650A Integrated Amplifier đánh với loa klipsch Reference Series RF-62 thì chẳng hiểu bạn có đọc thông số KT không vậy
Ghép với
RF 62 125 W RMS / 500 W

bạn ghép Marantz PM8004 mà thấy " đã tai " thì còn là hơi ít 100W/ch (4 ohms), 70W(8 ohms) RMS Power (20Hz-20kHz) thì đủ thấy trình độ nghe nhạc của bác chủ tới đâu rồi , xưa nay ai nghe nhạc đều biết loa klipsch nổi tiếng dễ ghép vì có độ nhạy rât cao cho nên cho dù Amplifier công suất thấp hơn vẫn có thể nghe được, chứ kg nhất định công suất phải cao hơn loa( điếu này cũng đã nhiều người biết ,nên kg cần bàn cãi nữa).
thứ 2: bác chủ nói
loa nhỏ hay loa to phải phù hợp với kích thước phòng , khoảng cách giữa 2 loa , 2 bên tường bên và tường sau 2 loa ,mình công nhận đúng , còn câu nói tớ không" điên" mà đi vác về cặp loa cột , để ở cái phòng khách 20m2 đâu bạn ạ , chỉ có kiến thức nông cạn mới chơi kiểu đó , câu nói này mình thấy bác chủ hơi chảnh rồi đó, kg nhất định phòng nhỏ thì phải để loa nhỏ mà kg được để loa cột , quan trọng là mình nghe nhạc gì và thiết kế căn phòng ra sao thôi , và hơn nữa nghe nhạc và xem phim điều cần nhất là phòng phải kín thì âm thanh mới nghe hay được cho nên vì sao em phaỉ để trong phòng , và điêù quan trọng nữa là bên này ( em đang ở US) kg ai để quá nhiều máy móc ở phòng khách cả mà chỉ để ở trong phòng hoặc family room( phòng giải trí gia đình ) hoặc basement( nhà hầm ) thôi.
thứ 3: bác chủ nói đấy là nguyên tắc đầu tiên khi chơi âm thanh , chẳng hiểu bạn có hay đọc tạp chí nghe nhìn không nữa thì em xin nói luôn là em đã nghe nhạc đã hơn 20 năm rồi ạ, từ cái thời em cầm băng catsset trắng ra mấy tiệm sang băng nhạc cho người ta kìa , và hiện tại em đang làm( đã 13 năm ) trong một công ty chuyên môn làm những tấm tiêu , tán âm cho các phòng hát , hội trường và các rạp hát và đây là web của công ty em đang làm Golterman & Sabo, Acoustical Ceiling Tiles & Products em đưa lên để bác chủ tham khảo thêm , cho nên em cũng đủ cál gọi là kiến thức nghe nhạc rôì ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên