PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

vinh do

Active Member
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Bác Minhsur tư vấn cho anh em model nào của Sony tương đương với Panasonic Plasma TV TH-P50ST50V.

bạn múc con 55 hx755 là được dồi,giá bây giờ 33t thì phải,hình ảnh so dới st50 10d,hx755 7d :-j

Minhsur

Banned

Bác Minhsur tư vấn cho anh em model nào của Sony tương đương với Panasonic Plasma TV TH-P50ST50V.

Theo mình thì lấy 46HX855 thì đẹp hơn.
Muốn to thì 55HX750 là ok. Bạn dùng Sony sẽ thấy yên tâm hơn vì được nhiều người cổ vũ hơn.

bongtrang

Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Cám ơn bạn Minhsur va Vinhdo, mình đang ngắm nghía Sony 55HX855 vì giờ này tìm hàng Pân khó quá

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Cám ơn bạn Minhsur va Vinhdo, mình đang ngắm nghía Sony 55HX855 vì giờ này tìm hàng Pân khó quá

Bác quyết đi, hình như giờ còn có 45 t. Cậu em mình đang dùng và chưa thấy chê bai gì.

locnp

Well-Known Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

HX750 so với HX855 khác biệt nhiều về chất lượng hình ảnh không bác?

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

nếu bạn có khả năng như dậy thì múc đi,mà bạn ở sg hay hn???
Bác quyết đi, hình như giờ còn có 45 t. Cậu em mình đang dùng và chưa thấy chê bai gì.

wow ước gì được như anh ấy hen...=P~

hungpm88

Các anh ơi, các anh có biết ở Hà Nội bán TV Panasonic VT50, 55 inches ở đâu là giá cả phải chăng và yên tâm nhất không ạ ? Cám ơn các anh nhiều !

Minhsur

Banned

Các anh ơi, các anh có biết ở Hà Nội bán TV Panasonic VT50, 55 inches ở đâu là giá cả phải chăng và yên tâm nhất không ạ ? Cám ơn các anh nhiều !

Đến bây giờ thì bác nên cố chờ thêm 1, 2 tháng nữa đi. Xem hàng họ 2013 ra sao rồi tính tiếp.

HDbeginner

Nếu ở Hn bác ghé Pico,Topcare hay Media mart Site,call họ xem có thể còn nhưng là hàng trưg bày 3-4 tháng rùi,giá phải rẻ hãy mua ko thì đợi,tuy nhiên loạt mới ra sẽ có giá chát vì VN mà,muốn đúng giá chắc còn phải hoãn cái sự sướng dài cổ,chí ít cũng gần cuối năm tới nếu ko chi mạnh tay .
Ps: sao b ko lấy sony hx855 ,55" ý giá xuống dưới 45tr rùi,dễ tìm hàng mới hơn nhiều cũng thuộc dòng ngon mà.

Minhsur

Banned
Hình như ở Picolừa 371 Xuân Thủy có 1 em đang bầy mẫu đang đề giá 49.990.000 thì phải. Bác nào ham thì trả giá dưới 45 là ok được rồi.

HDbeginner

Hình như ở Picolừa 371 Xuân Thủy có 1 em đang bầy mẫu đang đề giá 49.990.000 thì phải. Bác nào ham thì trả giá dưới 45 là ok được rồi.

40tr thui,nó bầy chắc trên 1200h rùi mà.b này có vẻ ghét pico nhỉ,thực ra siêu thị nào cũng quái ngang cơ thui ah haha

Minhsur

Banned
Pico bán tivi dùng 5500 giờ cho khách bằng giá hàng mới thôi - sự kiện này không gọi là lừa thì gọi là nhầm chắc.
Cái VT50 bày ở Pico còn sau cả cái VT50 bày ở HH. Nhiều lần mình qua đó không thấy họ bật. Vậy nên còn mới chán.

HDbeginner

Mình test em nó cách đây ko biết hơn tháng chưa,lúc đó hơn 800h ,chắc giờ ko dưới 1000h đc.

Việc bán hàng đã bầy thì b cứ yên tâm là 99% các siêu thị đều lặng lẽ làm cả thôi,ko khá hơn nhau là mấy đâu,vì như cái Sony led nhà mình mua HC về mình đến giờ cũng chả buồn thử test vì nó cũng có bảo hành 2 năm rùi,chỉ em pana VT50 giá trị cao hơn chút ,lại trưng bầy rùi mình mới test thui...
Vậy suy ra 98% số người mua tivi ko biết đến mấy cái diễn đàn dạng này sẽ chả bao giờ có khái niệm check h tồn tại của tv cả,đến mình biết rùi mà em Sony lấy trc em Pana tí thui còn chả buồn check.

Minhsur

Banned
Mình test em nó cách đây ko biết hơn tháng chưa,lúc đó hơn 800h ,chắc giờ ko dưới 1000h đc.

Việc bán hàng đã bầy thì b cứ yên tâm là 99% các siêu thị đều lặng lẽ làm cả thôi,ko khá hơn nhau là mấy đâu,vì như cái Sony led nhà mình mua HC về mình đến giờ cũng chả buồn thử test vì nó cũng có bảo hành 2 năm rùi,chỉ em pana VT50 giá trị cao hơn chút ,lại trưng bầy rùi mình mới test thui...
Vậy suy ra 98% số người mua tivi ko biết đến mấy cái diễn đàn dạng này sẽ chả bao giờ có khái niệm check h tồn tại của tv cả,đến mình biết rùi mà em Sony lấy trc em Pana tí thui còn chả buồn check.

Bạn mới vào HDVN nên không biết sự kiện của Pico. Kết cục là Pico đã phải đổi cho khách hàng cái tivi khác mới 100%theo đúng cam kết.
Với mình và đa số người khác thì 5500 giờ sử dụng khác hẳn 500 giờ. Bán cái bày demo 3 năm khác với bày 3 tháng.
Tất nhiên, bạn có nhiều tiền nên những cái tivi tầm 30 triệu không quan trọng với bạn. Nhưng tôi tin là đa số người dùng sẽ quan tâm đến vấn đề này. Không phải là vì giá trị hay không giá trị, biết hay không biết, mới hay cũ... Mà đây là sự lừa gạt.

vinh do

Active Member
Bạn mới vào HDVN nên không biết sự kiện của Pico. Kết cục là Pico đã phải đổi cho khách hàng cái tivi khác mới 100%theo đúng cam kết.
Với mình và đa số người khác thì 5500 giờ sử dụng khác hẳn 500 giờ. Bán cái bày demo 3 năm khác với bày 3 tháng.
Tất nhiên, bạn có nhiều tiền nên những cái tivi tầm 30 triệu không quan trọng với bạn. Nhưng tôi tin là đa số người dùng sẽ quan tâm đến vấn đề này. Không phải là vì giá trị hay không giá trị, biết hay không biết, mới hay cũ... Mà đây là sự lừa gạt.
nói nghe hay đó bác à...:>

Minhsur

Banned
nói nghe hay đó bác à...:>

Hà hà . Chào CÔ. Mình dân ít tiền, chắt chiu mãi mới mua được cái đồ chơi... lại hay lang thang trên HDVN nên cùng biết biết tý ty... Mua cái tivi vài ba chục triệu mà chẳng buồn thử, không kiểm tra xem hàng họ ra sao để mà ăn lừa hoặc ăn chửi à.

HDbeginner

B nói đúng ở chỗ ko ai muốn mình là gà bị lừa cả,dù là có 100h hay 1000h trưng bầy đi nữa,nhưng cốt lõi vấn đề mình nhấn mạnh ở đây là 98 hay 99% số người mua tv ko hề biết cách thử hoặc có thể đã mua rùi,chả buồn thử nữa.B cứ thử hỏi quanh tất cả nhà hàng xóm cả khu b mà xem,chắc chả ai biết gì về cái gọi là check h sd của tv đâu.đến mua cái săm xe máy mình còn muốn nó new 100% nữa là,v đề ko phải là nhiều hay ít tiền,mà là No Idea,mình có thể mới nhưng Google cái là cái vụ Pico mình đã đọc từ khi mua e Sony mấy tháng trc rùi,ko phải chưa đọc.

Minhsur

Banned
Thấy có bác mua sony 55HX855 (cũng ngang ngửa VT50) mà long đong lận đận mà thấy mừng vì em VT50 của mình ngoan quá.
Chỉ tiếc là sứ mệnh của Plasma Pana đã kết thúc. Phải cố làm em ZT60 để giành dùng dần vậy.

rua bo

Well-Known Member

Lại có tin vui rồi bác à.

vinh do

Active Member
Hà hà . Chào CÔ. Mình dân ít tiền, chắt chiu mãi mới mua được cái đồ chơi... lại hay lang thang trên HDVN nên cùng biết biết tý ty... Mua cái tivi vài ba chục triệu mà chẳng buồn thử, không kiểm tra xem hàng họ ra sao để mà ăn lừa hoặc ăn chửi à.

đúng dồi số tiền bỏ da hông nhỏ,nên phải check cho chắc ăn đúng hông bác...:D

Bên trên