PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Minhsur

Banned
đúng dồi số tiền bỏ da hông nhỏ,nên phải check cho chắc ăn đúng hông bác...:D

Mình nghĩ đã mua đồ cho mình thì dù đắt hay rẻ cũng đều phải kiểm tra nghiêm túc. Để tránh ăn quả lừa hoặc những điều phiền toái khác.

neo8x

Well-Known Member
E đang dư 3 kính 3D Panasonic 2011 (2 kính sạc TY-EW3D2M và 1 kính pin TY-EW3D10) mới 100% fullbox nguyên nilon, hàng chính hãng
Bác nào có nhu cầu thì pm hoặc LH e (0906.092.886). Hoặc bác nào có kính Pana 2012 thì đổi với e cũng đc

Chỉnh sửa lần cuối:

PlasmaFan2

Cnet vừa đánh giá con plasma Samsung F8500 kìa các bác.
Link đây ạ: Samsung PN60F8500 Review - Watch CNET's Video Review
Thật tuyệt vời.
- Chất lượng hình ảnh hơn cả Panasonic ST60 thua VT60 một tí (Cnet không nói rõ là thua cái gì, không thuyết phục lắm khi họ chưa review VT60). Tuy nhiên, Cnet khẳng định, nếu trình chiếu trong phòng sáng thì không ti vi plasma nào từ trước đến giờ có thể sáng bằng. 9 điểm
- Nhiều chức năng vận hành (tròn điểm 10)
- Kiểu dáng tuyệt đẹp.
Chỉ có điều đắt quá. Nếu có tiền tôi sẽ mua con này ngay.

Minhsur

Banned
Samsung thì chỉ dùng khi nước Nhật thôi sản xuất tivi. Mình nghĩ thế.

PlasmaFan2

Re: without a

VT50 rất đáng ngưỡng mộ nhưng bước sang 2013 đã có ZT60, VT60 và F8500 thay thế rồi.
Thật đáng mừng cho người tiêu dùng khi samsung ngày càng sản xuất ra những sản phẩm plasma chất lượng để cùng với panasonic cống hiến cho người tiêu dùng thêm lựa chọn hữu ích.
Tốt, tốt, tốt.

Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Hôm nay Cnet đã đánh giá em VT60. Cuối cùng thì truyền nhân của chiếc tivi Plasma huyền thoại Pioneer Kuro cũng lộ diện. Bác Ty Pendlebury của Cnet cũng phải thốt lên là VT60 có chất lượng hình ảnh tốt nhất so với bất kì HDTV nào mà họ đã đánh giá! :)) Theo Cnet thì VT60 có chất lượng hình ảnh tương đương thậm chí nhỉnh hơn cả chiếc Plasma huyền thoại Kuro. Từ 2D đến 3D đều rất tuyệt vời! Không biết ZT60 còn gê gớm tới mức nào nữa đây! Có thể vài ngày tới sẽ có đánh giá em ZT60 vì theo bác này nói thì mẫu để đánh giá đã về trong khi đang test em VT60. :x

minhneo

Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Ấy chà kiểu này để dành tiền tiếp thôi, định mua led mà thấy plasma ghiền quá. Tầm 30tr có mua được con nào 42" không mấy anh

PlasmaFan2

Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Tuyệt vời. Để dành tiền thôi để còn mua hoặc VT60 hoặc Samsung F8500

ldangquang

Mua ở đâu chỉ dùm em luôn đi, em ở sài gòn. Chuyến này không mua smartphone đập vô tivi hết luôn :d

Bác ráng đợi tiếp vài tháng nữa, hi vọng sẽ có series 2013 cho bác chọn, còn 2012 của Pana thì 50" chắc cháy sạch hàng rồi, hình như còn mỗi XT50 với X50 hay sao ý, 2 em này thì HD ready, giá tất nhiên cũng nhỏ hơn mức 30 triệu của bác nhiều :D
Series 60 của pana thì ST60 được cnet cho điểm tuyệt đối, chất lượng hình ảnh có thể còn kém 1 vài em khác như F8500, VT60, ZT60 nhưng chắc p/p cao hơn, mấy em kia giá chát lè :D

PlasmaFan2

Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Hôm qua, mới qua AVforums để xem review của cả hai con F8500 và VT60. F8500 chỉ được là "highly recommended"="rất nên mua" còn VT60 được "reference status" = "chuẩn tham chiếu" tức xuất sắc mọi bề nhất là âm thanh cực hay. Quan sát bằng mắt thường qua hai cái clip thì đúng là F8500 nhìn sáng hơn và clip quay có ánh đèn nhiều hơn nhưng VT60 tôi thấy màu sắc "đậm đà" và "sâu" nhất là các cảnh tối dù clip cố tình hạ bớt ánh sáng ngoài so với clip của samsung . Thích anh VT60 này quá, ráng dành tiền mua để phòng ngũ. Còn phòng khách thì chắt chiu thêm để mua F8500 thay cho anh cổ lỗ hiện tại vậy. Thích thích và thích.

PlasmaFan2

Xin mạn phép spam cái thread này thêm.

Mong mỏi review của cái ZT60 quá.

Nhưng ghét cái việc về đến Việt Nam là giá đội lên nhiều + khan hàng.

fallengt

VN làm gì có bán ZT60

minhneo

Member

qua Campuchia mua được không máy bác, e ở gần biên giới :d

Minhsur

Banned
Nhìn chung VT60 và ST60 đã thấy khủng khiếp rồi. Nhưng mình có lẽ sẽ mua thêm S60 nếu nó to và rẻ, vì không thích 3D.

thanhy2k

Các bác cho em hỏi đời ST có thiết kế mỏng không ?
Chứ đời X50 và XT50 có bề dày nhiều quá, tạo cảm giác rất nặng (23kg), Vì em dự định treo lên tường, nên xin các bác cho biết treo em 50X có sao không ? Mà các bác thấy chất lượng hình ảnh của 50X và 50XT có ok không ?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Các bác cho em hỏi đời ST có thiết kế mỏng không ?
Chứ đời X50 và XT50 có bề dày nhiều quá, tạo cảm giác rất nặng (23kg), Vì em dự định treo lên tường, nên xin các bác cho biết treo em 50X có sao không ? Mà các bác thấy chất lượng hình ảnh của 50X và 50XT có ok không ?

VT50 nặng hơn 30kg, mình vẫn treo đấy.

Bên trên