Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Thường là chơi laptop là dùng cổng USB xuất ra dac ngoài . Các bác dùng cổng HDMI xuất ra dac ngoài xem thế nào a . Mình xuất nó qua cổng hdmi lvds ra dac ngoài nghe hires ngon lành các bác tuyệt . o_O

Với cáp USB dài là thua cáp HDMI dài nghe vẫn ngon a . ( thử cho biết ) . o_O

Trên 20 m cấp nguồn cho board hdmi convert là vừa a . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Bác khởi xướng mình gắng hoàn thiện . Cứ cái đà này mình ko chắc theo kịp a hihi . o_O

Board HDMI đã về các bác qua mình lấy nhé ! ( pm a ) . o_O

https://item.taobao.com/item.htm?sp...dqecg&id=530846802496&ns=1&abbucket=16#detail

Bác @quatmo chiều làm vế ghé qua mình luôn nhé ! hihi . o_O

Chỉ cần một nguồn từ hdmi của chromecast hdmi đưa qua board là dùng ngon a . Âm thanh nghe tuyệt các bác ko thua chromecast audio a . Tiện lợi các bác tuyệt vời . . . o_O

Cho dù max là 48Khz nghe vẫn hay các bác a . :eek: :( :rolleyes:
Bây giờ mới biết cục nam châm rất lợi hại các bác . :eek: :mad: ;) :oops:

Quá đã anh ơi. Em nôn quá mà việc tối mặt nên chưa qua lấy được :(

Anh so sánh 3 cái CA HDMI xem âm thanh có khác nhau không ạ? CA2 / CA3 / CA Ultra.

chautranthanh

Well-Known Member
Thường là chơi laptop là dùng cổng USB xuất ra dac ngoài . Các bác dùng cổng HDMI xuất ra dac ngoài xem thế nào a . Mình xuất nó qua cổng hdmi lvds ra dac ngoài nghe hires ngon lành các bác tuyệt . o_O

Với cáp USB dài là thua cáp HDMI dài nghe vẫn ngon a . ( thử cho biết ) . o_O

Trên 20 m cấp nguồn cho board hdmi convert là vừa a . o_O
Vụ này hay ah, để lúc nào rảnh mua cái IPhone to HDMI test thử a

mtminh

Well-Known Member
Nam châm mềm trong mấy miếng dán tủ lạnh cho vào được không bác?
Mình hổng biết làm vật liệu gì . Nam châm mềm, có vẻ dùng cách nhiệt hay hơn dẫn nhiệt. ;)

PS: Chợ Nhật Tảo. Các shop bán đồ nghề điện tử, có bán nam châm bằng đồng tiền xu. Nhớ mang máng hơi dày hơn tiền xu. Để bữa nào ghé ngoaì đó xem lại bác ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Đọc bài các bài review của bác Linh thấy mê , sướng quá các bác ơi.

Bác @linh0983 ráng gồng thêm bước nữa, anh em nhờ với: Câu chuyên nói không với RPi, rất li kỳ và hấp dẫn.

chautranthanh

Well-Known Member

tml3nr

Moderator
Nhà lầu PiChromecast Dual DAC đang chuẩn bị lên tầng đây các bác.

Mang quà nhờ bác Phước một phen, em cấp nguồn/tín hiệu các kiểu mà Nos Dac nó không lên đèn. @linh0983

Vậy là mình thử được cái chromecast 1 a . ( hàng hiếm ) . Bác kiếm đâu ra 2 cái đĩa CD và cái trục inox vậy hihi . :rolleyes:
Hoành tráng quá :cool:

CA1 cắm trực tiếp vào board HDMI convert nhìn gọn và đẹp quá. Em tìm chưa ra cái nào oa oa

Bên trên