(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

cloud35

Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Màn 150" = 187 x 333 cm. Như vậy để treo màn thì bác cứ tính cách sàn 60cm, cách trần 40 - 60cm nữa là OK. Bác chơi máy chiếu gì vậy? Máy chiếu bt thì 4 - 4,5m chỉ chơi được màn 120" thôi nhé, Vivitek thì có thể chơi 135". 150" khoảng chiếu đó thì phải dùng dòng short throw mới chơi được.

Cám ơn bác!! hix mà 150" phải gần 3m rồi, mình tính làm ko gian mơ ước ở tầng lửng mà lửng thì chỉ có thể chiều cao từ nền tới trần 2,4 - 2,6m ah, còn màn 135" thì sao bác? Mình cũng tính rãnh lên HCM ghé showroom xem thử các loại máy chiếu nhung chác ko có time, cũng tuỳ kinh tế hậu sau khi hoàn thành nhà nữa bác uii ^^" nhưng cũng tăm tia em Vivitek 1185HD rùi bác!!

PS: bác tính dùm mình màn 130" 135" 140" nhé bác ^o^"

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

e thích bác rồi đấy :D,

e cũng đang dình bắn tỉa e 1185 mà chưa có giá thật tốt như e mong đợi :)

có một bác đang bán lại 1185 hd đó bác, moi xài 60h , mua chỗ phúc 3d đó. giá hình như 17.5 chai,tang kèm 1 kính xịn

các bác cho em hỏi mua mới h1180hd giá tốt nhất là bao nhiêu và mua ở đâu ạ

combui410

Member

con Vivitek mới ra thế nào bác giá rổ sao ạ

cho xin đánh giá đi ạ,
link thông số sp đây ạ
http://maychieuphim.vn/may-chieu-vivitek-h1186-khuyen-mai-ngay-id107.html

davidhand

Moderator

con Vivitek mới ra thế nào bác giá rổ sao ạ

cho xin đánh giá đi ạ,

E cũng ko rõ bác ạ, tạm thời vẫn đang happy với 1180, sang năm build xong cái phòng HT mới e mới tính tiếp. Hy vọng lúc đó Vivitek ra 1 e tầm trung or cao đáng đồng tiền bát gạo thì e chiến ngay. Nói chung thì theo cảm nhận của e thì lens của Vivitek thuộc hàng top trong tầm giá.

Bác David Hand và các bác kính mến,
Em đi công tác mua được chiếu Optoma HD26 từ Mỹ, dùng được hai tuần, hôm qua còn xem xong phim rồi tắt máy, ngày hôm nay bật vẫn lên đèn LED xanh, nghe có tiếng tích nhỏ, nhưng không thấy quạt chạy, không thấy đèn chiếu sáng.
Các bác chẩn đoán giúp em liệu nó bị làm sao?
Cũng chả có điều kiện quay lại mà bảo hành đâu, chắc phải tìm thợ sửa thôi.
Cám ơn các bác.

davidhand

Moderator

Bác David Hand và các bác kính mến,
Em đi công tác mua được chiếu Optoma HD26 từ Mỹ, dùng được hai tuần, hôm qua còn xem xong phim rồi tắt máy, ngày hôm nay bật vẫn lên đèn LED xanh, nghe có tiếng tích nhỏ, nhưng không thấy quạt chạy, không thấy đèn chiếu sáng.
Các bác chẩn đoán giúp em liệu nó bị làm sao?
Cũng chả có điều kiện quay lại mà bảo hành đâu, chắc phải tìm thợ sửa thôi.
Cám ơn các bác.

Vụ này chắc phải nhờ các bác kỹ thuật viên rồi. Thực sự thì e chỉ dùng chứ việc nó hỏng hóc là e cũng bó tay, e xài máy chiếu cũng lâu rồi nhưng đến giờ may mắn là chưa có e nào đổ bệnh nên ko có nhiều kinh nghiệm bác ạ. Theo e thì bác cứ chịu khó mang qua cho bên KTV của Optoma họ khám cho chắc ăn và nhanh chóng. Hy vọng e của bác chỉ ốm đau lặt vặt thôi.

ttn179

Các bác cho e hỏi phòng e 3,8m×3,8m thì cần màn chiếu bao nhiêu inch thì vừa, 125inch đc ko ạ? Cám ơn nhiều

davidhand

Moderator
Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Các bác cho e hỏi phòng e 3,8m×3,8m thì cần màn chiếu bao nhiêu inch thì vừa, 125inch đc ko ạ? Cám ơn nhiều

Bác chơi được màn tầm 90 - 95" thôi ạ.

Vando

Well-Known Member
Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Khoảng nhìn từ mắt tới màn hợp lý max = đường chéo màn.
Vậy màn của bác được max khoảng 330/2.54 = 130" nếu bác ngồi 1 dãy.
Để lắp màn 125" (ngang 276CM) thì bác phải kiếm máy chiếu có Throw Ratio < 330/276 = 1.2.
VD em benq W1070 có ratio là 1.15 (min) thì phóng được chiều ngang là 330/1.15 = 286Cm tương đương 137".

davidhand

Moderator

Các bác cứ ham màn hình lớn chứ e đang coi cái màn 135" trong phòng dài 5m mà bị mỏi mắt lắm đấy! Máy chiếu nó có standard cho vị trí ngồi và size màn rồi, ko như TV đâu ạ. Dễ thấy các dòng máy chiếu từ hi-end cho đến mid-end ko có vụ shot throw đâu! Sở dĩ máy chiếu có shot throw là nó nhằm mục đích cho presentation là chính vì mục đích này thường có khoảng chiếu ngắn.

ttn179

Re: Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Khoảng nhìn từ mắt tới màn hợp lý max = đường chéo màn.
Vậy màn của bác được max khoảng 330/2.54 = 130" nếu bác ngồi 1 dãy.
Để lắp màn 125" (ngang 276CM) thì bác phải kiếm máy chiếu có Throw Ratio < 330/276 = 1.2.
VD em benq W1070 có ratio là 1.15 (min) thì phóng được chiều ngang là 330/1.15 = 286Cm tương đương 137".
Tiện đây bác cho e hỏi là Benq 1070 với 1070+ hơn nhau ở nhưng điểm gì vì e cũng đang lăn tăn giữa 2 e này với Vivitek 1180HD. Cám ơn bác

Vando

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Bác gần bắc ninh thì qua chỗ mình giao lưu. Bác nhìn tận mắt sẽ chuẩn hơn.

Vando

Well-Known Member

Cái món này nên xem trực tiếp để đỡ phải đổi hoặc bán (mình vừa đổi H1186 lấy W1070).

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Cái món này nên xem trực tiếp để đỡ phải đổi hoặc bán (mình vừa đổi H1186 lấy W1070).

xem trực tiếp rồi vẫn đổi như thường đấy bác ơi :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Cảm nhận ban đầu thế lào bác? :D

on the way :D

Hy vọng cả hai em đến nơi an toàn, nói thật chứ ship từ Mỹ về không sợ còn ship Việt Nam cứ sợ nó đập cho bể tanh bành :(

davidhand

Moderator

Đang test e 1186, ấn tượng ban đầu: ngoại hình đẹp hơn 1180, sáng như 1185, chất hình ko thay đổi là mấy, vẫn nét, contrast tốt, màu bt, ... Sẽ up hình và minh họa để các bác tham khảo. Pls wait...

Bên trên