Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

takasi01

Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Cứ mặc định mà chiến thôi bác :)) Cần thiết thì chỉnh mấy cái thiết lập về phụ đề nữa không thì cứ vậy cũng đc rồi >:) Splash codec đóng nên có muốn config nhiều cũng chả đc =))
Sao một hồi vọc anh í thì cũng tùy chỉnh được hình ảnh mình thích nhất. Giờ vote cho a ấy 1 phiếu về hình ảnh đặc biệt thích nhất là anh ấy sử dụng VGA tối đa làm hình ảnh trong đẹp hơn so với bản gốc, còn âm thanh thì đợi nhửng bản sau mong sẽ tốt hơn, anh này mà âm thanh cải tiến tí nữa thì vô đối. Giờ Xem film thì xài Splash, nghe nhạc thì KMP. Xong

Chỉnh sửa lần cuối:

takasi01

Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Nhưng còn 1 vấn đề chưa hiểu, sao mỗi khi chạy Splash thì nó lại chuyển sang chế độ 16bit để chơi vậy chủ rạp???

HVTXXTVH

Nhưng còn 1 vấn đề chưa hiểu, sao mỗi khi chạy Splash thì nó lại chuyển sang chế độ 16bit để chơi vậy chủ rạp???

Vậy là bạn cũng đã kết Splash rồi à :D Mà 16-bit là sao bạn :-??

takasi01

Member

thì thường Destop của mình để chế độ mặc định là Color True 32bit, nhưng khi Bật Splass thì nó lại chuyển sang Color High16bit(cấu hình 16bit thường dùng để chơi game online đấy). Không biết có phải ở chế độ 16bit Splash mới phát huy tối đa k nữa???

HVTXXTVH

thì thường Destop của mình để chế độ mặc định là Color True 32bit, nhưng khi Bật Splass thì nó lại chuyển sang Color High16bit(cấu hình 16bit thường dùng để chơi game online đấy). Không biết có phải ở chế độ 16bit Splash mới phát huy tối đa k nữa???

Minh ko rõ. Mình chưa thấy nó tự động chuyển về 16-bit bao giờ cả bạn à :-?? Bạn chỉnh bằng tay về 32-bit xem có được không?

takasi01

Member

Minh ko rõ. Mình chưa thấy nó tự động chuyển về 16-bit bao giờ cả bạn à :-?? Bạn chỉnh bằng tay về 32-bit xem có được không?

thì máy mình mặc định là 32bit, nhưng khi chơi nó chuyển destop sang 16 bit và khi thoát hoàn toàn nó lại chuyển về 32bit......

HVTXXTVH

thì máy mình mặc định là 32bit, nhưng khi chơi nó chuyển destop sang 16 bit và khi thoát hoàn toàn nó lại chuyển về 32bit......

Uầy. Lạ vậy ta. Mình chưa gặp bao giờ 8-} Bạn chạy cái này lên để reset về mặc định coi có thay đổi gì ko nhé:

C:\Program Files\Mirillis\Splash PRO EX\Splash PRO EX CleanStart

Bạn xem chỗ nào mà biết là 16bit với 32 bit? Mình có thấy nó chuyển xuống 32 bit đâu. Còn lúc chạy PM mất dao diện Aero là do PM nó tự làm thế, tắt đi thì nó lại chuyển lại như cũ

takasi01

Member

Uầy. Lạ vậy ta. Mình chưa gặp bao giờ 8-} Bạn chạy cái này lên để reset về mặc định coi có thay đổi gì ko nhé:

C:\Program Files\Mirillis\Splash PRO EX\Splash PRO EX CleanStart
Chạy cái đó xong thì nó chơi ở chế độ 32bit nhưng lại k chỉnh được Điều khiển video cơ bản....thôi để mặc định chơi 16bit là hay nhất ^^.

thewall2010

Active Member

dùng kết hợp mấy soft cho nó chuyên nghiệp :D

HVTXXTVH

Bạn xem chỗ nào mà biết là 16bit với 32 bit? Mình có thấy nó chuyển xuống 32 bit đâu. Còn lúc chạy PM mất dao diện Aero là do PM nó tự làm thế, tắt đi thì nó lại chuyển lại như cũ

Aero chỉ bị mất khi kích hoạt Video Overlay thôi :))

takasi01

Member

Có bản mới rùi kìa chủ rạp ơi!!!!!!!

HVTXXTVH

Đã có "thuốc" chưa nhỉ :)

bongxinhtuti

Well-Known Member

Có phải gỡ bản cũ ra để cài bản mới nãy không nhỉ ?Bác chủ topic ơi????????????

Hoancomf

Active Member

Artifact bao giờ cũng có mỗi khi bật Motion2, ko thể khử hết đc. Đó là cái giá phải trả của Motion2 >:)

Thua ở cái đấy.

vinagoh

Well-Known Member

Sao một hồi vọc anh í thì cũng tùy chỉnh được hình ảnh mình thích nhất. Giờ vote cho a ấy 1 phiếu về hình ảnh đặc biệt thích nhất là anh ấy sử dụng VGA tối đa làm hình ảnh trong đẹp hơn so với bản gốc, còn âm thanh thì đợi nhửng bản sau mong sẽ tốt hơn, anh này mà âm thanh cải tiến tí nữa thì vô đối. Giờ Xem film thì xài Splash, nghe nhạc thì KMP.

Âm thanh passthought qua HDMI ra DTS-HD chuẩn lắm mà Bác.

ngonngon

Member

Cái splash của mình bị lỗi thế này http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/358575-phim-hd-nang-ko-xem-duoc.html
Sau khi ko giải quyết được bằng mấy cách các bạn trên này đưa mà ko đc, mình quyết định hỏi thẳng support team của Splash. Và nhận đc trả lời là Splash ko support 10 bit encoded video :|
We examined the video sample of yours. This video is encoded in 10 bit. Splash player doesn't support 10bit video playback .
Bạn nào pro thử xem bọn nó trả lời thật hay trả lời cho xong chuyện vậy:-@
Chẳng nhẽ phần mềm xem HD chuyên dụng mà ko xem đc 10 bit video thì vô lý quá :|

HVTXXTVH

Cái splash của mình bị lỗi thế này http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/358575-phim-hd-nang-ko-xem-duoc.html
Sau khi ko giải quyết được bằng mấy cách các bạn trên này đưa mà ko đc, mình quyết định hỏi thẳng support team của Splash. Và nhận đc trả lời là Splash ko support 10 bit encoded video :|

Bạn nào pro thử xem bọn nó trả lời thật hay trả lời cho xong chuyện vậy:-@
Chẳng nhẽ phần mềm xem HD chuyên dụng mà ko xem đc 10 bit video thì vô lý quá :|

Không vô lý tí nào !

Bên trên