Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

cadum

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Mấy bác cho mình hỏi là sao lúc trước xài VGA onboard HD2000 thì xem bt, CPU chạy nhẹ nhàng. Nay gắn VGA rời ( HIS HD6790 ) thì nó decoding bằng VGA rời nhưng mà VGA chạy đến mức ~60% ( xem Full HD 1080). Chẳng lẽ decoding bằng VGA rời mà nặng vậy àh?

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Mấy bác cho mình hỏi là sao lúc trước xài VGA onboard HD2000 thì xem bt, CPU chạy nhẹ nhàng. Nay gắn VGA rời ( HIS HD6790 ) thì nó decoding bằng VGA rời nhưng mà VGA chạy đến mức ~60% ( xem Full HD 1080). Chẳng lẽ decoding bằng VGA rời mà nặng vậy àh?

Bạn có bật Motion2 và Motion2 Ultra 1080p không?

cadum

Bật hay tắt thì cũng vậy bác àh...Nghĩ cũng lạ...HD6790 mà xem HD cũng phải load ~60%...

các bác cho m hỏi, sao m đã tíc vào mục automatically resume playback mà khi mở lại phim đang xem dở nó vẫn chiếu lại từ đầu :(

Phần mềm này xem hình ảnh cũng đẹp nhưng mà âm thanh ko hay bằng thang mpc nhỉ. Mình test 2 phim thấy bass ko chắc và nổi như thằng kia...

coolpix8700

Well-Known Member

Phần mềm này xem hình ảnh cũng đẹp nhưng mà âm thanh ko hay bằng thang mpc nhỉ. Mình test 2 phim thấy bass ko chắc và nổi như thằng kia...

Âm thanh thì có đủ các kiểu, bác cứ vào setting boost loạn lên một lúc không thấy ù tai vì tiếng bass ấy chứ (nó có cái nút playback option bên cạnh nút stop vào rất nhanh)!

Chỉnh sửa lần cuối:

vak041

Member

Cảm giác khi dùng thử Splash của mình rất thích một số điểm như giao diện đẹp, đơn giản, user friendly, màu sắc tươi... Tuy nhiên vẫn còn một cái mà mình không vượt qua để hoàn toàn sử dụng Splash.

Có lẽ mình quá "chuối" sao đã setup thành công, maximum settings nhưng mình thấy Splash Pro Ex trình diễn có độ "noise" rất cao. Mình đã thử cùng một phim 1080 xem trên Window Media Center với chất lượng hình ảnh rất mịn nhưng khi xem tren Splash thì độ mịn không bằng vì "noise".

Có thể là do mình tinh chỉnh chưa đúng lắm nhưng mình đã thử "tick/untick" tất cả các options trong phần mềm mà độ noise vẫn không giảm.

Thêm một điểm nữa cho dân chơi HD là hình như Splash Pro Ex chưa hổ trợ Bluray. Như vậy mình vẫn chưa hoàn toàn "dựa" vào em này hết được mà phải chơi một phần mềm Bluray khác nữa.

Hi vọng được các cao thủ giúp đỡ để vượt qua vấn đề này.

Cảm ơn.

coolpix8700

Well-Known Member

chắc bác nói đến Bluray 3D gốc, chứ Bluray 2D (nguyên gốc) thì Spalsh play tốt bác àh!

do_long_khach

Well-Known Member

Cảm giác khi dùng thử Splash của mình rất thích một số điểm như giao diện đẹp, đơn giản, user friendly, màu sắc tươi... Tuy nhiên vẫn còn một cái mà mình không vượt qua để hoàn toàn sử dụng Splash.

Có lẽ mình quá "chuối" sao đã setup thành công, maximum settings nhưng mình thấy Splash Pro Ex trình diễn có độ "noise" rất cao. Mình đã thử cùng một phim 1080 xem trên Window Media Center với chất lượng hình ảnh rất mịn nhưng khi xem tren Splash thì độ mịn không bằng vì "noise".

Có thể là do mình tinh chỉnh chưa đúng lắm nhưng mình đã thử "tick/untick" tất cả các options trong phần mềm mà độ noise vẫn không giảm.

Thêm một điểm nữa cho dân chơi HD là hình như Splash Pro Ex chưa hổ trợ Bluray. Như vậy mình vẫn chưa hoàn toàn "dựa" vào em này hết được mà phải chơi một phần mềm Bluray khác nữa.

Hi vọng được các cao thủ giúp đỡ để vượt qua vấn đề này.

Cảm ơn.

Mịn thì ko nét và ngược lại bác ạ, trade off thôi. Bác ngồi xa 1 tí thì ko nhìn thấy noise

huyxnguyen

Well-Known Member

Huhu... Vừa cài Win 8 CR, Splash chạy không ổn rồi, phụ đề bị nháy, không hiển thị được :(

Đợi bản mới thôi.

vak041

Member

Cảm ơn các cao thủ đã trả lời, tại ban đầu đọc thấy các bạn nói là mịn và smooth nên mình expect nó dữ lắm. Nhưng khi xem thì thấy không thật sự nên tưởng là mình configure sai gì đó.

newsugglish

Các bác cho hỏi splash pro ex bản mới nhất, phần audio sao chon cai S/PDIF bitstream thi không lên được tiếng chỉ chọn được 5.1 thôi

takasi01

Member

Nếu mún mịn. thì đừng chỉnh Detail boot là được chứ gì. Đồng ý với bác là em này chưa hổ trợ cho Bluray nhưng với em mà nói chơi 1080p đã quá đủ rồi, khi xem bluray và 1080p trên lap hoặc TV <60 inch thì sự khác biệt không quá lớn bác àh, chỉ những tv >60inch thì mới bắt đầu quan sát được thôi ^^

takasi01

Member

mình thấy Splash hoạt động tốt nhất khi chế độ xuất video overlay 16bit. hi đó hình ảnh sẽ trung trực và sắc nét gấp 2 lần khi để ở Aero 32bit.

:)) Củng mạo muội dùng thử, mà thấy cái giao diện ok quá xá.
Cám ơn chủ thớt nhiều.

takasi01

Member

Chủ rạp ơi. làm ơn chỉ giáo giùm cách chơi file .TP mặc định là Splash đi nèk Y_Y

HVTXXTVH

:)) Củng mạo muội dùng thử, mà thấy cái giao diện ok quá xá.
Cám ơn chủ thớt nhiều.

Ấn tượng đầu tiên của mình với soft này chính là tốc độ khởi động phải nói là cực nhanh. Kế đó là giao diện khá bắt mắt.

takasi01

Member

nhưng khi play file ts = Splash thì nó lại báo lỗi, phải mở Splash lên trước rùi load file mới play dc hjxhjx. K biết làm cách nào đây huhuuu

do_long_khach

Well-Known Member

Splash xem 3D cũng khá phết, dù kém TMT bản mới.

Bên trên