Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

s2krazyellow

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

ai có link media fire cho em xin với nhe,, e download ko dc cái fshare.

chancanh

Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Phần mềm này hình như ko có tính năng xem 3d SBs đúng ko ạ?

coolpix8700

Well-Known Member

Phần mềm này hình như ko có tính năng xem 3d SBs đúng ko ạ?

SbS hay UoO thì bác cứ xem thoải mái, nó chỉ chưa hỗ trợ 3D bluray nguyên gốc thôi!

chancanh

Member

SbS hay UoO thì bác cứ xem thoải mái, nó chỉ chưa hỗ trợ 3D bluray nguyên gốc thôi!
Cái Splash PRO EX chắc ko có chế độ Pan Scan 16:9 bác nhỉ, vậy e xem 3d = MPC HC có Pan Scan 16:9

NBK_FOF

Active Member

Cái splash của mình bị lỗi thế này http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/358575-phim-hd-nang-ko-xem-duoc.html
Sau khi ko giải quyết được bằng mấy cách các bạn trên này đưa mà ko đc, mình quyết định hỏi thẳng support team của Splash. Và nhận đc trả lời là Splash ko support 10 bit encoded video :|

Bạn nào pro thử xem bọn nó trả lời thật hay trả lời cho xong chuyện vậy:-@
Chẳng nhẽ phần mềm xem HD chuyên dụng mà ko xem đc 10 bit video thì vô lý quá :|
10bit mới ra mà bác chưa thông dụng và phổ biến ............ phải để sau thì mới phán xét được !!!

longmax

Member

Cho em hỏi ngu ngơ tí là kết nối PC voi LCD wa hdmi thì mở pm này em koi thì ko có full màn hình đc thì làm sao mình koi full màn hình vậy em chân thành cảm ơn mấy anh rất nhìu ạh!!!!!!

10bit mới ra mà bác chưa thông dụng và phổ biến ............ phải để sau thì mới phán xét được !!!

Có tài liệu nói rằng 10bit ra cách đây 2 năm rồi :D, nhưng vì filesize nhỏ hơn một tí & hình ảnh ~ tự nhiên hơn cũng "1 tí" mà lại khó khăn hơn trong nhiều vấn đề nên vẫn chưa phổ biến nhanh đó thôi. Các film anime nhật vẫn đang release một số film hay ở dạng 10bit đó :).

Mà 10bit không hỗ trợ GPU decoding nên dùng Splash cũng vậy thôi, chết CPU thêm :)). Cứ KMP thì lại ổn với 10bit.

scorpio_9x

Well-Known Member

Mọi người cho em hỏi với, có ai gặp trường hợp sau khi add sub vào, rồi mình tua lên thì splash ko chạy nữa, rùi tắt ngủm ko ?

kaymiddy

bị như thế này thì phải làm sao bác?

thanhnguyet

Member

Nó bảo bác update driver mới nhất, hoặc bác bỏ các tùy chỉnh thiết lập phần cứng

HVTXXTVH

Ý bạn là sao? Muốn ko hiện bảng đó thì Do not show... !

Mọi người cho em hỏi với, có ai gặp trường hợp sau khi add sub vào, rồi mình tua lên thì splash ko chạy nữa, rùi tắt ngủm ko ?

Sub của bạn loại gì? Có effect hay style gì không?

scorpio_9x

Well-Known Member

Sub của bạn loại gì? Có effect hay style gì không?

em ko biết effect hay style là gì :(, chỉ thấy thi thoảng gặp trường hợp như vậy

coolpix8700

Well-Known Member

Cho em hỏi ngu ngơ tí là kết nối PC voi LCD wa hdmi thì mở pm này em koi thì ko có full màn hình đc thì làm sao mình koi full màn hình vậy em chân thành cảm ơn mấy anh rất nhìu ạh!!!!!!

bác phải đặt câu hỏi này ở phần HTPC (cũng chẳng cần hỏi bên đó có hướng dẫn cụ thể rồi), nhưng đoại loại là tùy card màn hình bác có vào cái tiện ích của nó, kích nháy vào upscaling....

Em có gặp trường hợp như pác :D, cách giải quyết của em là tua đến đoạn đó trước, rồi mới ném sub "drag & drop" vào Splash sau. Cứ vậy thôi, dù hơi bị mất hứng chút :D.

Chứ đang xem mà tua lại bị mất sub mà bị như pác là mất sub, hoặc bị như em là hiện sub đính sẵn trong mkv container của film.

Cái này không phải là bị lỗi gì, mà là thông báo ban đầu cho bạn biết PC của bạn có hỗ trợ tăng tốc giải mã film bằng phần cứng mỗi lần mở Splash PRO lên thôi. Như HVTXXTVH đã nói, đây chỉ là thông báo đơn thuần, không muốn thấy nữa sau mỗi lần mở lên thì đánh dấu vào "Do not show again".

Cái thông báo ở dưới không phải kêu bạn "Nó bảo bác update driver mới nhất, hoặc bác bỏ các tùy chỉnh thiết lập phần cứng " như thanhnguyet đã giải thích.

Mà nó nói rằng: NẾU bạn xem film = splash pro mà gặp trục trặc gì liên quan đến driver của chip đồ họa thì xin cập nhật bản mới nhất về dùng vì các nhà sản xuất thường ra bản cập nhật mới, có thể liên quan đến vấn đề của bạn. Nếu vẫn không giải quyết được, thì hãy tắt tính năng tăng tốc giải mã hình ảnh bằng chip đồ họa đi.

Còn nếu xem mượt, không việc gì phải update chi cho mệt :).

xamexavi

Các bác cho em hỏi là cái này tua đi tua lại bằng phím gì vậy?giống như ở KMP là phím Pgleft và Pgright ấy?thanks các bác

dinhtan91

Member

Cái này có crack chưa vậy ace nản cài lại win lắm rồi

hongquan2009

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là cái này tua đi tua lại bằng phím gì vậy?giống như ở KMP là phím Pgleft và Pgright ấy?thanks các bác

phím tắt của splash:

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:47:08 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:46:21 AM ----------

Cái này có crack chưa vậy ace nản cài lại win lắm rồi

bản 1.12 có cả key chứ không cần crack bác ah.

edc

Active Member

Splash vẫn chưa ra bản Bru nhỉ, hóng mãi mà chưa thấy =((

Bên trên