Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Lâu rồi ko vào dd, thấy bác chủ chạy đua vũ trang ghê quá, phòng đẹp thật đấy, đã cmt lúc trước rồi lại phải cmt nữa :)). Chúc mừng bác!

Còn vụ diệt kiến gián muỗi, xin chia sẽ các bác cách này, hiệu quả cực kỳ, nhà minh đến giờ bỏ đường sữa ra bàn chả thấy con kiến gián nào. Các bác ra chợ, hỏi mấy bà bán đồ khô gói Borax (Acid Boric), nếu họ ko biết thì nói là hàn the sẽ biết ngay, mua khoảng 5K VND thôi xài tẹt ga. Về lấy 1 muỗng nhỏ (muỗng cafe) bột hòa với chút nước đường mật hoặc mỡ heo chiên sẵn, nhúng hỗn hợp đó vào miếng bánh mì, các bác có thể bóp vụn bánh mì rồi hòa chung với hỗn hợp đó, xong để vào chổ kiến & gián thường ăn.

Sau khoảng 3-5 ngày ko còn bóng dáng em nào:D.

Vì sao lại như thế?
Nếu các bác xịt thuốc thì những con kiến thợ sẽ chết, còn kiến chúa nằm trong tổ ko chết được, vài ngày sau nó lại sinh sôi nãy nở tiếp.
Còn dùng hàn the, nó sẽ có tác dụng diệt lan truyền, kiến thợ sẽ tha mồi về tổ, kiến chúa ăn mồi và tèn tén ten.
Về bản chất, hàn the ko làm kiến or gián chết ngay, nó chỉ làm rối loạn trao đổi chất dẫn đến rối loạn tiêu hóa ==> ĐAI :D

Bọn Khoai To nó cũng dùng nè các bác :D

KILL THOSE ANNOYING ANTS!!.. try this easy to make ant bait using cheap household ingredients - YouTube

Muỗi thì e chỉ dùng vợt hoặc đèn thu hút côn trùng thôi.

Đôi lời lan man cùng các bác!

Cảm ơn bác ghé thăm.
Có lẽ em sẽ thử nghiệm cách diệt kiến của bác, vì hiện tại kiến gió trong nhà em có khá nhiều.

Minhsur

Banned

Chúc mừng bác Sử nhé. Nhà bác gọn gàng và đẹp quá! Cả dàn âm thanh 2CH cũng vậy.
Một lần nữa chúc mừng bác ạ.
Chúc bác và gia đình luôn hạnh phúc, và có nhiều thời gian thưởng thức âm nhạc.
Thanks bác nhiều. Em đang cố gắng để mỗi ngày trôi qua được là ngày vui bác ạ.

Anh ơi có tổ chức off ở nhà mới của anh để mừng nó 1 tý ko
Ok T. Để mình thu xếp thời gian. Vừa rồi nghỉ nhiều quá, giờ đang trôi vào tận Bình Thuận rồi. :D

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Xin giới thiệu với các bác:

Ở đây em chỉ bố trí bộ 2CH, chưa có tivi nên mượn tạm bình hoa của bu cháu:

Thanks all!

Đẹp bác ạ.Rồi đây chắc bác sẽ phải kiếm thêm cái thảm trang trí nữa. Chúc mừng bác.

sieulong

Well-Known Member

Anh Minhsur, bức tường còn nhiều không gian, trong phòng cũng còn nhiều khoảng trống. Sao mình không thử kéo dãn nó ra chút, rồi đưa nó đến phía trước một chút hen anh. (Loa hình như lỗ thông ở phía sau phải hông anh)

Minhsur

Banned

Anh Minhsur, bức tường còn nhiều không gian, trong phòng cũng còn nhiều khoảng trống. Sao mình không thử kéo dãn nó ra chút, rồi đưa nó đến phía trước một chút hen anh. (Loa hình như lỗ thông ở phía sau phải hông anh)

Cảm ơn SL! Mình đang chờ ý kiến này đây. :D
Tới đây mình sẽ kéo giãn loa sang hai bên 1 chút (bác thợ đóng kệ tivi đóng thiếu của mình mất 20cm vì bác ấy bảo chẳng ai đóng kệ dài thế).
Loa cũng sẽ được đưa về phía trước vì cả 2 lỗ thông đều ở phía sau.

Thanks SL!

sieulong

Well-Known Member

anh Minhsur thích "tự làm khổ mình" không anh? Em nghe được ai đó nói một câu em rất thích, "âm thanh nó nâng cấp mình, rồi mình lại nâng cấp nó". Cho nên nếu có ai thích chơi âm thanh theo kiểu, mua vèo một cái cả một bộ thiết bị thiệt hay về rồi nhắm mắt thưởng thức âm nhạc, không lo toan suy nghĩ gì nữa. Thì đó cũng là một cách chơi, nhưng mà em cho là cách chơi đó chưa thể hiện hết được cái "thú vui" này.

Như vậy thì, nhu cầu "nâng cấp" là chuyện hiển nhiên thôi, nhưng mà nâng cấp thì cũng có nhiều cách, một cách mà em thấy mọi người hay bỏ qua nhất là "cân chỉnh phòng nghe". Em nghĩ thế nào cũng có anh đọc đến đây sẽ nghĩ đến tiêu âm, tán âm... Dạ không. Cân chỉnh phòng nghe nhiều khi chỉ là xích cái loa qua trái, kéo qua phải thôi. Nhưng mà vấn đề là, kéo bao nhiêu xích bao nhiểu, rồi kéo như thế nào để nghe cho chuẩn mà chuẩn lại là như thế nào?

Em xin quay lại câu hỏi đầu tiên của em. "Anh Minhsur có thích "tự làm khổ mình" không?". Nếu anh chịu, em xin phép phụ anh một tay, cùng cân chỉnh căn phòng nghe nhạc, mà không nhất thiết phải mua tiêu âm hay tán âm gì. Ngày xưa em loay hoay tự làm cho phòng của em hết 3 ngày, sau khi cân chỉnh trong phòng chỉ còn một tiếng động duy nhất làm phiền em khi nghe nhạc chính là quạt làm mát trong CPU của em.

Minhsur

Banned

anh Minhsur thích "tự làm khổ mình" không anh? Em nghe được ai đó nói một câu em rất thích, "âm thanh nó nâng cấp mình, rồi mình lại nâng cấp nó".
Cân chỉnh phòng nghe nhiều khi chỉ là xích cái loa qua trái, kéo qua phải thôi. Nhưng mà vấn đề là, kéo bao nhiêu xích bao nhiểu, rồi kéo như thế nào để nghe cho chuẩn mà chuẩn lại là như thế nào?
Em xin quay lại câu hỏi đầu tiên của em. "Anh Minhsur có thích "tự làm khổ mình" không?". Nếu anh chịu, em xin phép phụ anh một tay, cùng cân chỉnh căn phòng nghe nhạc, mà không nhất thiết phải mua tiêu âm hay tán âm gì. Ngày xưa em loay hoay tự làm cho phòng của em hết 3 ngày, sau khi cân chỉnh trong phòng chỉ còn một tiếng động duy nhất làm phiền em khi nghe nhạc chính là quạt làm mát trong CPU của em.

Mình cũng thích loay hoay kê đặt lắm SL. Mình cũng thấy cách kê này chưa hợp lý. Cho nên có kinh nghiệm gì thì cho mình biết với.
Chiều ngang của phòng này chỉ được có 3,5m nên rất khó kê đặt. Hôm nào ctac về mình sẽ thử dịch, thử xoay (Nhưng mà nghe thế này đã thấy hay lắm rồi :D, bà xã phán luôn: mới mua loa à, dù loa đã dùng từ trước Tết).

manhtran71

Well-Known Member

Phòng bác Minhsur bức tường nó hơi xéo không vuông góc phải không ạ. Nếu đúng thế thì hơi tiếc bác nhỉ.
Cái kệ bác mua hay đặt đóng thế, nếu đặt đóng thì theo em bác đóng 1 tầng thôi kéo dài ra, khi ấy hai loa của bác giãn ra. Ý kiến cá nhân :).

Minhsur

Banned

Phòng bác Minhsur bức tường nó hơi xéo không vuông góc phải không ạ. Nếu đúng thế thì hơi tiếc bác nhỉ.
Cái kệ bác mua hay đặt đóng thế, nếu đặt đóng thì theo em bác đóng 1 tầng thôi kéo dài ra, khi ấy hai loa của bác giãn ra. Ý kiến cá nhân :).

Phòng vuông đó bác. Cái kệ em đặt đúng những bác thợ làm sai quy cách nên phải dùng tạm. Em vẫn thích dùng loại 2 tầng cho tương xứng với bức vách gỗ phía sau (4m2 x 2m6)

Minhsur

Banned

Mình cũng thích loay hoay kê đặt lắm SL. Mình cũng thấy cách kê này chưa hợp lý. Cho nên có kinh nghiệm gì thì cho mình biết với.
Chiều nay em lụi hụi kê kê đặt đặt, xong một cái... mất điện.
Điên đầu quá, 37 độ nắng mà nó còn cắt điện.

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Sau hơn một tháng lao động cật lực (của các bác thợ), hôm nay phòng nhì nhà em đã hoàn tất.
Xin giới thiệu với các bác:

Ở đây em chỉ bố trí bộ 2CH, chưa có tivi nên mượn tạm bình hoa của bu cháu:

Bên cạnh là khu bếp để nghe nhạc đói thì ăn:

Ổ cắm Panasonic:

Thanks all!

"niềm ao ước bấy lâu nay đã thỏa nỗi chờ mong" là đây, chúc mừng bác =D>=D>=D>=D>=D> . Em rất thích mầu gỗ tự nhiên như vậy. Mộc mạc nhưng rất sang.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

"niềm ao ước bấy lâu nay đã thỏa nỗi chờ mong" là đây, chúc mừng bác =D>=D>=D>=D>=D> . Em rất thích mầu gỗ tự nhiên như vậy. Mộc mạc nhưng rất sang.

Vâng, cảm ơn bác. Em cũng mê màu gỗ tự nhiên (với lại em xuất thân con nhà thợ mộc bác ạ)

Minhsur

Banned

Mấy hôm nay nắng quá. Ngày ngày em vẫn vượt sông Hồng sang ở đây 2-3 tiếng vì cái này:

lan806

Well-Known Member

Đẹp quá, bác dùng cặp dây tín hiệu giống em, cặp dây nguồn nhìn hoành tráng quá, tổng thể là rất đẹp bác ạ.

Minhsur

Banned

Đẹp quá, bác dùng cặp dây tín hiệu giống em, cặp dây nguồn nhìn hoành tráng quá, tổng thể là rất đẹp bác ạ.

Thanks bác Lan806 ghé thăm.
Cặp dây nguồn em lấy chỗ NP đó bác, em đến thấy mr. Dũng đang cắm thử đồ thì lấy luôn.

langtu27

Well-Known Member

Vừa đọc xong câu chuyện của bác. Truyện đã có mở bài, thân bài và chưa thấy hồi kết vì... niềm đam mê của bác là vô bờ bến. Cũng ao ước được Hà Nội 1, Hà Nội 2 ... như bác, để tranh thủ được lúc nào là trốn gấu mẹ ... đi tu :)) Chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt.

khactuyen

Banned

Pòng đẹp quá bác Minh ơi, diện tích phòng m2?
Gỗ vừa sang lại vừa tiêu 1 phân âm trung và cao.
Cái ổn áp Lioa em thấy để thế hơi "nghĩa lộ", bác làm mới phòng nên thiết kế ẩn nó đi.

Minhsur

Banned

Vừa đọc xong câu chuyện của bác. Truyện đã có mở bài, thân bài và chưa thấy hồi kết vì... niềm đam mê của bác là vô bờ bến. Cũng ao ước được Hà Nội 1, Hà Nội 2 ... như bác, để tranh thủ được lúc nào là trốn gấu mẹ ... đi tu :)) Chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt.
Cảm ơn bác :D. Đó chính là câu chuyện chơi HD của nhà em. Nhà em thì ai cũng mê Chó và hát KOK, còn phim, nhạc thì tùy hứng.

Pòng đẹp quá bác Minh ơi, diện tích phòng m2?
Gỗ vừa sang lại vừa tiêu 1 phân âm trung và cao.
Cái ổn áp Lioa em thấy để thế hơi "nghĩa lộ", bác làm mới phòng nên thiết kế ẩn nó đi.

Phòng này tổng cộng 32m, nhưng chiều rộng chỉ được 3,5m nên bố trí cũng khó có hiệu quả cao.
Còn cái ổn áp Lioa thì đúng là em tính sai vị trí. Giờ không đỡ được, chắc em phải đóng thêm cái tủ nhỏ để giấu đi, nhưng phải tính sao cho tương thích với không gian nữa.

Bên trên