[Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ntt1975

Member
Ðề: Bàn tán - nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Các cụ nhà em chỉ biết Nhạc Thúy Nga + Asia mà thui, thấy ca sĩ nào lên là khen tấm tắc , còn nhạc VN thì chữi thấy mother luôn, nói tóm lại dành cho những ai sinh trước năm 1985 :-j:-j

Tôi không chửi mấy ca sĩ và bài hát trong nước. Nhưng không bao giờ xem mấy tay kiểu như Mr Đàm, Đan Trường, Lam Trường, Phương Thanh, thậm trí cả Mỹ Tâm nữa. Bạn thử làm một phép so sánh: cho dù Thuý Nga và Asia trình diễn nhạc cổ điển hay nhạc trẻ, thì diễn viên ăn mặc, đầu tóc cũng phù hợp với bài hát, dàn nhạc đầy đủ nhạc cụ từ điện tử đến cổ truyền như sáo, nhị, bầu, tam thập lục, violon,... Còn ở ta, vài cái oóc gan, bộ trống, ghi ta... nghe cứ phèng phèng như chơi nhạc cho một đám cưới ở quê. Lại nữa, không biết có phải tôi kỹ tính hay không, chứ mấy tay ca sĩ trong nước hình như chưa qua một lớp đào tạo thanh nhạc bài bản nào hay sao ấy. Mỗi khi đến đoạn khó là cổ cứ gân lên cuồn cuộn như dây chão, rồi gào (cố để che đi việc thiếu luyện tập). Còn về hình thức, đã xấu thì chớ, có tí tiền là béo, chẳng chịu giữ eo trông thấy là ngấy đến tận cổ. Hãy xem Nguyễn Hưng biểu diễn đi Đàm Vĩnh Hưng ơi! Chẳng khác nào bì vịt với công. Họ nhảy, họ hát, hình thức mê cả hồn. Khốn nạn nhất là cái điệu: "Vỗ tay lên nào các bạn ơi! Hu hu!". Đúng ra chỉ gào "Hu hu" là đủ rồi. Hát tốt thì cần gì phải kêu vậy. Phải không?

tk_hohi

Ðề: [Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

chuẩn đấy bác ntt1975 ơi. Mr Đàm, Đan Trường, Lam Trường, Phương Thanh.....còn thuộc loại cao cấp của mình đó.em không chê nhưng mình đang đưa ra để lấy dẫn chứng thôi.dù sao thì 1 trương trình đại nhạc hội paris by night được tiếp cận với tất cả những công nghê tân tiến nhất và có 1 Executive Producer Thủy được coi là " linh hôn của thúy nga" trước kia tốt nghiệp về nghành kinh tế rồi sau mấy tham gia vào con đường nghệ thuật. nên cô Thủy rất hiểu tâm lý của khán thính giả và Thúy Nga làm văn nghệ vì đồng tiền nên mấy coi trọng chất và lượng.bởi vì làm nhạc mà không hay thì trung tâm không bán được.không như trung tâm Asia đi theo đường lối khác họ được 1 hội đoàn của nhà nước VNCH(chế độ cũ của Sài Gòn) bảo trợ và vì có 1 bầu sữa như vậy rồi nên Asia thiên về trính trị hơn là văn nghệ.bán được đĩa hay không không quan trọng miễn là được chửi CS công khai.còn ca sĩ trong nước được coi là tên tuổi mà các bác đề cập ở trên Mr Đàm, Đan Trường.....họ không phải là không có tài.họ thật sự giỏi mấy thành công được như vậy chứ nhưng do thị trường trong nước không thể khai thác được hết tài năng của họ hay nói cách khác là không có đất dụng võ.còn em thấy tình hình thì nếu làm các show lớn thì các bác trong nghành rút lõi hết từ ông đạo diễn đến thi công sân khâu mỗi người rút 1 tí.mà hình như nó thành lối sống của dân mình rồi hay sao ý cứ liên quan đến 3 từ "của nhà nước" là y như rằng đến nghệ thuật còn được đem ra để chia nhau,tranh nhau.còn nói đến phương tây thì sao lấy ví dụ như Bằng Kiều đó trước kia từ ban nhạc quả dưa hấu với Tuấn Hưng, Anh Tú hình bóng cũng như tiếng tăm quá mờ nhạt.đến khi sang Thúy nga thì sao như hổ mọc thêm cánh,quá chuyên nghiệp từ cách dàn dựng phong cách biểu diễn,ăn mặc.ánh sáng.Đã là ca sĩ em thấy phải đứng trên sân khấu Thúy Nga em thấy mấy thực sự là ca sĩ.
em hôm nay mấy vào topic này ngồi đọc từ đầu đến cuối thấy mọi người xôn xao quá nên vào buôn cùng các anh ^^ mà hình như mỗi em là ít tuổi nhất sn 88,từ nãy giờ nói nhiều nhất nên em xin hết ở đây ah! mong mọi người tiếp tục chém nhiệt tình nhé tại vì nhạc hải ngoại em mê lắm keke
còn chuyện vượt biên ah? để khi khác bàn đến sau nhé các bác nào khong zành thì cứ hỏi nhé em cũng giao lưu vì nhạc của thúy nga quá hay.

Chỉnh sửa lần cuối:

alexzai87

Member

Tôi không chửi mấy ca sĩ và bài hát trong nước. Nhưng không bao giờ xem mấy tay kiểu như Mr Đàm, Đan Trường, Lam Trường, Phương Thanh, thậm trí cả Mỹ Tâm nữa. Bạn thử làm một phép so sánh: cho dù Thuý Nga và Asia trình diễn nhạc cổ điển hay nhạc trẻ, thì diễn viên ăn mặc, đầu tóc cũng phù hợp với bài hát, dàn nhạc đầy đủ nhạc cụ từ điện tử đến cổ truyền như sáo, nhị, bầu, tam thập lục, violon,... Còn ở ta, vài cái oóc gan, bộ trống, ghi ta... nghe cứ phèng phèng như chơi nhạc cho một đám cưới ở quê. Lại nữa, không biết có phải tôi kỹ tính hay không, chứ mấy tay ca sĩ trong nước hình như chưa qua một lớp đào tạo thanh nhạc bài bản nào hay sao ấy. Mỗi khi đến đoạn khó là cổ cứ gân lên cuồn cuộn như dây chão, rồi gào (cố để che đi việc thiếu luyện tập). Còn về hình thức, đã xấu thì chớ, có tí tiền là béo, chẳng chịu giữ eo trông thấy là ngấy đến tận cổ. Hãy xem Nguyễn Hưng biểu diễn đi Đàm Vĩnh Hưng ơi! Chẳng khác nào bì vịt với công. Họ nhảy, họ hát, hình thức mê cả hồn. Khốn nạn nhất là cái điệu: "Vỗ tay lên nào các bạn ơi! Hu hu!". Đúng ra chỉ gào "Hu hu" là đủ rồi. Hát tốt thì cần gì phải kêu vậy. Phải không?

Hỏi bạn câu này bạn chưa bao h xem họ hát sao bạn giám khẳng định và đi so sánh như vậy :-j.Mỗi người đều có 1 sở thích âm nhạc riêng nhưng nhìn cái cách bạn nhận xét cũng đủ thấy âm nhạc và con người bạn thế nào

quanghaiphong

Well-Known Member

Hỏi bạn câu này bạn chưa bao h xem họ hát sao bạn giám khẳng định và đi so sánh như vậy :-j.Mỗi người đều có 1 sở thích âm nhạc riêng nhưng nhìn cái cách bạn nhận xét cũng đủ thấy âm nhạc và con người bạn thế nào

-Xây dựng đi cu........

Cũng tùy thôi các bác ạ , nhạc trong nước và nhạc hải ngoại cũng đều có cái hay cái dở của nó , ca sĩ cũng vậy . Đúng là ca sĩ trong nước bây giờ có nhiều người hát chẳng ra gì , nhưng có những người hát cũng được đấy chứ , hải ngoại cũng vậy . Trong các chương trình của Thúy Nga mình thấy ngoài các ca sĩ tiếng tăm từ lâu rồi thì các ca sĩ mới bây giờ hát cực kì chán , cũng ko khác gì mấy lời bình luận của hai bạn gì ở trên đâu .

haipvg

Well-Known Member

Chương trình của Thúy Nga hay vì lâu lâu họ mới ra 1 đĩa nên phải đầu tư công phu vậy chứ. các bác cứ đem so sánh với các chương trình biểu diễn bình thường mà ca sĩ của ta ở đó hâu hết là chạy sô, ghi hình chỉ là mục đích phụ thêm. Còn một số chương trình đầu tư công phu như Duyên dáng Vn chẳng hạn thì khá hơn nhiều chứ. Ngoài ra còn phải kể đến kỹ thuật của thúy Nga cao hơn hẵn vì họ ở phương Tây.
Có bác gì chê các sĩ trong nước học hành không ra gì nên hát thấy gân cổ, mình buồn cười quá. Mình dám chắc 100% là thời điểm ghi hình các ca sĩ trên Thúy Nga lúc đó hát nhép. cái này không phải là lừa đảo gì cả mà chỉ là để âm thanh khi ghi đĩa được chuẩn nhất mà thôi.

tuyenhaily

Active Member

Ông nói ai mù quáng ,thế không thích ,không thần tượng thì tôi vào đây làm gì ,tôi chỉ Spam về chuyện nhạc vàng thôi ,chứ cũng không quan tâm vấn đề nhạc vàng ,nhưng chuyện nói Đan Trường mua giải là không thể chấp nhận đc ,hơn nữa tôi đâu chỉ thiên vị Đan Trường ,tôi đã nói là tôi khâm phục cả những ca sí khác kia mà ,mặc dù tôi ít khi nghe nhạc của họ và cũng không tham gia Fan của họ

Bạn viết dấu phẩy hoặc chấm liền ngay sau từ cuối của câu nhé, xong mới cách ra viết từ khác.

toilathequang

Hahaha! thật là tức cười các bác này quá, ăn no vô đây rồi cãi nhau bênh vực cho tụi ca sĩ.Bọn ca sĩ chẳng đáng để các bác bỏ công sức vậy đâu, trong nước ngoài nước đều vậy chúng nó hát chủ yếu là vì tiền thôi.Muốn biết âm nhạc đích thực thì vô nhạc viện trong hoặc ngoài nước mà học, còn đừng ở đây mà cãi nhau về các âm nhạc rẻ tiền thật phí thời gian!

toilathequang

Nói thêm nhạc của 2 trung tâm đó hát cho người Việt ở nước ngoài chứ không có hát cho người trong nước, các bác trong nước nghe ké mà còn khen nó chê trong nước tụi nó biết được cười dân trong nước mình à.Đối với tôi thì người Việt Nam đẹp nhất, nước Việt Nam đẹp nhất thỉ không lý gì ca sĩ Việt Nam không hát hay nhất.Còn ca sĩ hải ngoại thì họ là người Mỹ mất rồi ạ!

toilathequang

Còn bác nào cảm thấy nhạc ngoại hay thì tui cũng giải thích được luôn.Là do ngày xưa trong nước nhạc nhẽo rất kém phát triển do đó chúng ta nghe tới nghe lui mấy bài nhạc của hải ngoại lâu ngày thuộc lòng vào trong tiềm thức, bây giờ nghe lại thì cái tiềm thức đó trổi dẫy thành ra mấy bài nhạc đó thành ra bài ca bất tử là nhạc vàng nên mặc định từ "hay" gắn với nó lâu đời.Không tin các bác cứ đưa mấy bài đó cho bọn trẻ bây giờ nghe xem tụi nó sẽ chê là nhạc gì mà sầu thảm rên rỉ thê lương còn thua nhạc đám tang!

thangnd

Còn bác nào cảm thấy nhạc ngoại hay thì tui cũng giải thích được luôn.Là do ngày xưa trong nước nhạc nhẽo rất kém phát triển do đó chúng ta nghe tới nghe lui mấy bài nhạc của hải ngoại lâu ngày thuộc lòng vào trong tiềm thức, bây giờ nghe lại thì cái tiềm thức đó trổi dẫy thành ra mấy bài nhạc đó thành ra bài ca bất tử là nhạc vàng nên mặc định từ "hay" gắn với nó lâu đời.Không tin các bác cứ đưa mấy bài đó cho bọn trẻ bây giờ nghe xem tụi nó sẽ chê là nhạc gì mà sầu thảm rên rỉ thê lương còn thua nhạc đám tang!

Bác chắc còn trẻ nhỉ ? Xin thưa với bác là nhạc ngày xưa không dở đâu ạ,bởi vì cho đến bây giờ vân còn người nhớ và còn người hát.Chứ nhạc bi giờ á...kh biết sang năm còn ai nhớ kh ? Nhạc tây thì tiếng nước ngoài,nhiều khi nó chửi cha mình cũng kh biết cứ gật gù khen để chứng tỏ mình sành điệu.Nhạc giao hưởng hay hòa tấu thì kh kể vì đó là di sản của nhân loại rồi.Mấy lời gửi bạn,nên khiêm tốn hơn và cầu thị hơn nhé.

lggood

Banned

:bz
Bác chắc còn trẻ nhỉ ? Xin thưa với bác là nhạc ngày xưa không dở đâu ạ,bởi vì cho đến bây giờ vân còn người nhớ và còn người hát.Chứ nhạc bi giờ á...kh biết sang năm còn ai nhớ kh ? Nhạc tây thì tiếng nước ngoài,nhiều khi nó chửi cha mình cũng kh biết cứ gật gù khen để chứng tỏ mình sành điệu.Nhạc giao hưởng hay hòa tấu thì kh kể vì đó là di sản của nhân loại rồi.Mấy lời gửi bạn,nên khiêm tốn hơn và cầu thị hơn nhé.

nói hay lắm

lggood

Banned

lâu lau lại thế. bó tay, sẳn nói luon nha nhac nó ý nghĩa chưa khong phải là nge nhìu mà như thế nha [-X, tui co sống vào thời đó dâu mà nghe b=vẫn thích nè. 8->

lggood

Banned

Nói thêm nhạc của 2 trung tâm đó hát cho người Việt ở nước ngoài chứ không có hát cho người trong nước, các bác trong nước nghe ké mà còn khen nó chê trong nước tụi nó biết được cười dân trong nước mình à.Đối với tôi thì người Việt Nam đẹp nhất, nước Việt Nam đẹp nhất thỉ không lý gì ca sĩ Việt Nam không hát hay nhất.Còn ca sĩ hải ngoại thì họ là người Mỹ mất rồi ạ!

nghe nhac thui chứ thiên về chính trị làm gì hả :S

tk_hohi

Nguyên văn bởi toilathequang.
Đối với tôi thì người Việt Nam đẹp nhất, nước Việt Nam đẹp nhất thỉ không lý gì ca sĩ Việt Nam không hát hay nhất.Còn ca sĩ hải ngoại thì họ là người Mỹ mất rồi ạ!
tư tưởng mỵ dân.bảo thủ! có ý thức bảo vệ dân tộc nhưng khi nói ra mấy điều trên thi không hiểu bác đang bảo vệ suy nghĩ của bác hay có ý gì?
nói ca sĩ hải ngoại là người mỹ nhưng sao họ hát lời lẽ chỉ thấy ca ngợi nơi họ sinh ra chứ có thấy họ xuyên tạc hay chửi zủa gì đâu.bác có vẻ rành về chính trị quả nhỉ mấy nói ra nhưng câu đó
Nói thêm nhạc của 2 trung tâm đó hát cho người Việt ở nước ngoài chứ không có hát cho người trong nước, các bác trong nước nghe ké mà còn khen nó chê trong nước tụi nó biết được cười dân trong nước mình à.
hát hay,ca sĩ đẹp,sân khấu hoành tráng,phong cách thì khỏi phải nói rồi! chẳng có lẽ gì mà mình không nghe,bác bảo nghe ké ah.?âm nhạc là không biên giới mà,con người không học hỏi thì làm sao mà tiến bộ được,như bác nói thế du học cũng là học ké và xem phim nước ngoài cũng xem ké ah.? mong bác khi vào đây bàn luận hay phát ngôn thì suy nghĩ trước đã.

toilathequang

Nhưng nội dung bài nhạc nó có nghĩa đó nó ca ngợi người lính bán nước gọi cs là giặc mà nghe khen hay thì sao được.Mấy nhạc về tình yêu dù có sến thì tôi nghe nhạc mà có lính trong đó là tui ghét.Tại vì gần nhà tui có 1 chỗ mà tụi lính dùng chặt đầu mấy người cách mạng mà bây giờ nghe tụi ca sĩ hát về lính chế độ cũ là tui nổi máu lên biết chưa?Các người thì nghe nó hát nó chửi mình cùng với tụi MC xàm xí nói năng nhảm nhí cũng khen hay nữa thật là hết nói!Dất nước Việt Nam có những người như vậy thì làm sao mà phát triển nổi chứ!
Tốt nhất nhà nước và bộ văn hóa thông tin không cấm thì nghe cấm thì đừng có nghe, làm nhục quốc thể hết!

toilathequang

Nói giỡn để thử lòng yêu nước và tự tôn các bác xem sao thôi.Cuối cùng tui cũng kết luận là ngày càng có nhiều người Việt Nam tự coi thường chính bản thân mình và đất nước mình thật đáng buồn.Bây giờ các bác muốn nghe hay xem gì cũng chẳng sao.Tụi hải ngoại hát phản động hay không cũng không làm gì được.Các bác thích thì cứ nghe nhé nhưng đừng khen chê này nọ động chạm tự ái của người khác.Các bác ở đây ai cũng nói chuyện rất có học thức thì cũng hiểu 1 điều cái gì mình thấy hay thì chưa chắc gì người khác thấy hay cái gì mình thấy dở thì chưa chắc gì nó dở thật sự! Mong các bác vui đừng cự cãi nhau nữa!

tk_hohi

chuyện chính trị nói ở đây là không được.nhưng theo bác dân thân với đảng hay đảng cai trị dân.và bác phải nhớ 1 điều là trước khi có ngày 30-4 thì sai gòn là 1 nước khác (Việt Nam Cộng Hòa) vì vậy không thể nói là họ bán nước được,bác bảo là có những người như vậy thì không thể phát triển được bác thử đặt vấn đề lại là tại sao sài gòn bây giờ vẫn được coi là nền kinh tế của VN.cái gì đổi mới cũng là từ trong đấy đi đầu tính cả về phim ảnh lẫn văn nghệ.tại sao lại vậy?phong cách sống của dân trong SG khác dân bắc mình khác nhau rất nhiều.đấy là do ảnh hưởng từ chế độ cũ.

tk_hohi

bác phải phân biệt được "yêu nước,tổ quốc,dân tộc,đồng bào" và chế độ CS ra làm 2 yếu tố mấy thấy được khác nhau. chẳng ai bảo yêu đảng là phải yêu nước cả.phản động theo bác hiểu nghĩa là gi? coi thường dân tộc ah? họ chỉ đả kích chế độ cầm quyền làm cho dân khổ.1 nhà đất nước độc đảng thì không bao giờ văn minh và tiến bộ được.

toilathequang

Xía ai nói bác 1 đảng là không dân minh tiến bộ chứ, nhiều đảng như Thái Lan suốt ngày tranh giành quyền lực đấu đá lẫn nhau đó.Văn minh tiến bộ là do mỗi người dân ý thức và học tập thôi. Bác này nói mà không suy nghĩ nếu nói như bác nước nào có 1 ngàn đảng thì văn minh tiến bộ nhất thế giới rồi.Bác không thích cs thì nói cho bác biết tương lai của loài người là cs hết á.Các bác không được lợi ích do cs mang lại thì ghét người ta đúng là ích kỷ nhỏ mọn.Còn bọn trung tâm đó trong nước rối loạn thì tụi nó thích mê mắt mà cứ bênh vực.Tụi nó bị mất lợi ích do chế độ cs mang lại nên đả kích còn chế độ cũ cho tụi nó lợi ích nên ca ngợi cũng là 1 lũ ích kỷ chứ yêu nước gì!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên