[Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: [Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tình hình là rất tình hình ,không down được ở mega1280 thế là đang nghe Xuân này con về mẹ ở đâu ,tính ra từ nãy đến giờ tầm 8 lần rồi ,bài này em thích từ lâu rồi

Bài này nghe học trò của chú Duy Khánh hát k tệ đâu.Cu QuangLé hát hay ra phét

sonitpro

Well-Known Member

Nền công nghiệp âm nhạc hải ngoại được cho là lớn gấp mấy lần nền âm nhạc trong nước về mọi mặt!

craven214

Sao em coi miết muốn mòn cả cái đầu đĩa chương trình của 2 trung tâm này mà em hổng có thấy trong các ca khúc đó có ca từ nào chửi lại Quê hương, hay hạ thấp nhân phẩm con người VN đâu ạ, thế thì tại sao lại gọi họ là "Ngụy", là "Phản động" nhỉ???:-?? hay tại em còn gà wá..

Theo em thì cái gì thuộc về quá khứ thì hãy để lịch sử và nhân dân soi xét, bởi vì em nhớ có ông cụ nào đó nói quên gòi: "1 nửa miếng bánh mì thì vẫn là miếng bánh mì, nhưng 1 nửa sự thật thì ko còn là sự thật".
Kính các bác ạh.

quanghaiphong

Well-Known Member

Sao em coi miết muốn mòn cả cái đầu đĩa chương trình của 2 trung tâm này mà em hổng có thấy trong các ca khúc đó có ca từ nào chửi lại Quê hương, hay hạ thấp nhân phẩm con người VN đâu ạ, thế thì tại sao lại gọi họ là "Ngụy", là "Phản động" nhỉ???:-?? hay tại em còn gà wá..

Theo em thì cái gì thuộc về quá khứ thì hãy để lịch sử và nhân dân soi xét, bởi vì em nhớ có ông cụ nào đó nói quên gòi: "1 nửa miếng bánh mì thì vẫn là miếng bánh mì, nhưng 1 nửa sự thật thì ko còn là sự thật".
Kính các bác ạh.

Vâng...em cũng kính bác.Qua khứ,lịch sử đó die từ lâu rồi nhưng mấy bác lính già xa TQ thì cứ hay bới móc.Em nghe bài "ko bao giờ ngăn cách" của TTT hay thế mà mấy bác nhà ta dùng từ nặng quá nên tua tua tua đến nhóm 4 ca luôn.Phải nói giọng nữ chính hát bài này nghe nuột thật,còn bố kia hát mà trong như đánh vật với mấy cái răng:D.Tóm lại âm nhạc mà free chính trị là hay nhất

craven214

Đúng là trong các CT này họ lồng chiện chính chị, chính em vào hơi bị nhiều thành ra gây bội thực với người xem trong nước. Chắc là họ định chiển lửa về quê hương đây mà,hehe... trong thời buổi này nếu chiển đôla, ơrô thì sẽ được hân hoan chào đón hơn;;). Túm lại, đôi lúc nghe nhạt nhẽo của anh em họ nhà Bi, Bo tuy ko hỉu cái gì nhưng có vẻ là okie nhứt, =P~
Mods ơi, close topic đi thôi.

Nightmare_1986

TN thì thỉnh thoảng còn nghe chứ còn bọn ASIA thì ko thể chấp nhận được, toàn giọng điệu phản quốc, mấy cái đó mà các cụ nhà em nghe được chắc bẻ đĩa hết =_= và những kẻ lợi dụng âm nhạc để chống lại quốc gia thì ko có tư cách để làm âm nhạc vì vậy theo em thì trung tâm Asia ko có tư cách để được đề cập và bàn luận ở những website của những người Việt chân chính :mad:

AT_Blackberry

Ðề: Bàn tán - nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tôi xin nói thằng ,về vụ bản quyền ,trung tâm Thuý Nga đã có lần vi phạm trắng trợn bản quyền các sản phẩm âm nhạc của ca sỹ Đan Trường ,tôi là Fan của Đan Trường nên không thể không nói ,vụ việc đó đã ầm ĩ suốt 1 thời gian dài rồi ,mãi sau mới lắng xuống ,chẳng lẽ các bạn không đọc báo hay sao ,vụ này có ai mà không biết ,thứ 2 là đồng ý là không thể thuần Việt 100 % được ,nhưng tại sao lại đề cập đến các vấn đề trước năm 1975 ,đó là vấn đề nhạy cảm ,còn việc họ chuyên nghiệp đã rõ ràng rồi ,cách dàn dựng ,bố trí của họ rất bài bản ,nhưng thử hỏi về ca sỹ của họ ,có ca sỹ nào đạt tầm châu Á chưa ,ví dụ được như Lưu Đức Hoa ,Bi Rain chẳng hạn ,chỉ có thể học hỏi học về tổ chức biểu diễn chứ về đẳng cấp thì các ca sĩ trong nước họ chỉ muốn hướng đến các ca sỹ hàng đầu châu Á và TG thôi.Đây là lời của 2 thành viên trên trang dantruong.vn

1 - Theo như mình biết thì Album Tình khúc Hoài An "Ở nơi đó em cười" của nhạc sĩ Hoài An được phát hành bởi Bến Thành audio.Nhưng không biết ca khúc Ở nơi đó em cười có độc quyền không nhưng lại có ca sĩ đã thực hiện lại bài hát này, đó là ca sĩ hải ngoại Minh Tuyết. Vậy cho em hỏi ca khúc này có được độc quyền không.???

2 - HT Production sẽ khởi kiện Trung tâm Thúy Nga?
Nếu không giải quyết xong yêu cầu của HT production, ca sĩ Minh Tuyết và trung tâm Thúy Nga có thể sẽ đối mặt với một vụ kiện bản quyền.

Album Ở nơi đó em cười của ca sĩ Đan Trường.

Ngày 26/07/2007 vừa qua, trung tâm Thúy Nga (Mỹ) đã phát hành Album Vol.4 của ca sĩ Minh Tuyết có chủ đề Yêu một người - Sống bên một người tại thị trường hải ngoại. Ngày 30/7/2007, HT Production đã tức tốc gửi đơn đến các cơ quan chức năng trong và ngoài nước về sự vi phạm bản quyền của album này.

Theo ông Lê Hoàng Tuấn, Trung tâm Thúy Nga và ca sĩ Minh Tuyết "đã ngang nhiên sử dụng 2 ca khúc độc quyền của đơn vị chúng tôi và phần lời của 1 ca khúc nhạc Hoa".

Cụ thể, ca khúc Ở nơi đó em cười được HT production mua độc quyền của nhạc sĩ Hoài An từ 01/ 07/2006 và có giá trị đến 31/12/2008. Ca khúc này nằm trong CD Ở nơi đó em cười của Đan Trường do Bến Thành A&V phát hành vào năm 2006.

Phần lời ca khúc Vầng trăng đêm trôi do nhạc sĩ Lê Quang viết lời Việt, thuộc quyền sở hữu vĩnh viễn của HT production, đã được ca sĩ Mỹ Lệ trình bày. Phần lời này có giá trị từ ngày 29/12/1998. Tuy nhiên nhạc sĩ Lê Quang vừa cho HT production biết đã... lỡ nhận tiền của trung tâm Thuý Nga nên trường hợp này sẽ được nhân nhượng với tư cách cá nhân.

Đặc biệt, ca khúc Những ân tình xưa, cũng của nhạc sĩ Hoài An, do Minh Tuyết và Bằng Kiều trình bày, đã được HT production mua độc quyền đến 31/07/2009. Đan Trường và ca sĩ Ninh Cát Loan Châu sẽ hát ca khúc này trong album song ca của ca sĩ Đan Trường, dự định phát hành trong tháng 11/2007.

Hiện nay, nhạc sĩ Hoài An đã chính thức xác nhận bằng văn bản với nội dung: "Hai ca khúc Ở nơi đó em cười và Những ân tình xưa thuộc độc quyền của HT prodution. Trung Tâm Thuý Nga - USA chưa liên lạc gì với tôi về việc phát hành 2 ca khúc trên". Hơn thế nữa, nhạc sĩ Hoài An cho biết thêm, cá nhân ca sĩ Minh Tuyết cũng chưa có lời đề nghị sử dụng hai ca khúc này.

Bước đầu, HT production yêu cầu "Trung tâm Thúy Nga tạm ngưng việc phát hành 3 ca khúc trên trong album của ca sĩ Minh Tuyết, đồng thời bồi thường thiệt hại cho đơn vị chúng tôi". Kèm theo yêu cầu này là "tối hậu thư": "Chúng tôi chờ đợi câu trả lời từ phía Trung tâm Thúy Nga. Nếu sau ngày 10/08/2007 không có kết quả thỏa đáng, chúng tôi sẽ làm việc với các cơ quan pháp luật Việt Nam và Mỹ để phân xử và bảo vệ quyền lợi cho chúng tôi".

(VietNamNet)

Cha này yêu nhạc Việt Nam quá > Toàn hát nhép không mà hay ho gì < Đan Trường hả có bài này hay nè 'Mai za hu mai za hê hê .. bạn ơi hãy vui lên ...."
Nghe mà da gà nỗi ...choáng ,\:D/\:D/

quanghaiphong

Well-Known Member

Thôi mấy pác ơi,topic này lâu rồi a e đã bỏ.A e có nhận xét thì dĩ hoà vi quý thôi.

MickyNQN

Các bạn ơi đừng bàn luận nhiều về chính trị, mình nghe nhạc hay là đủ và cùng nhau bàn luận về những cái hay chi tiết thôi! Cái xấu thì xuề xòa đi nha ^^
còn nói riêng ông Mr Đàm thì ái thấy sợ luôn
<<< ặc tuy hơi ái ái mà hát hay @@ hát hơi điệu nhưng nghe hoài ko chán @@

adammeet

Member

Vụ việc này đã được giải quyết ngay sau đó ,bên Trung tâm Thuý Nga đã chính thức sửa sai và xin lỗi rồi ,tuy nhiên bác Congthai hiểu sai 1 vài ý của tôi 1 ,tôi không nói cách phát âm của các bạn sống ở hải ngoại vì người Việt sống ở hải ngoại nói sõi tiếng Việt đã là quý lắm rồi ,nhưng cái tôi muốn đề cập là các bài hát nhạc trẻ đã bị ảnh hưởng của lối sống phương Tây quá nhiều nên thiếu đi yếu tố văn hoá Việt trong đó ,còn các bài hát nhạc xưa thì bên trung tâm hải ngoại lại không biết chọn bài hát có nội dung phù hợp mà lại đề cập đến vấn đề chính trị quá nhiều ,liệu có nhất thiết phải nói đến chính trị không ,còn rất nhiều đề tài ý nghĩa khác mà ,tất nhiên câu nói sở thích và màu sắc của mỗi người khác nhau ,không ai can thiệp làm gì ,nhưng chuyện đề cập đến vấn đề chính trị thì không thể tha thứ được,còn khâu tổ chức biểu diễn như tôi đã nói ,chỉ có thể nói : Chuyên nghiệp ,bài bản ,hoành tráng

Cùng ý kiến với bác, thúy nga thì mình phục 3 yếu tố đó còn về phần hát có nhiều ca sĩ phát âm tiếng việt còn chưa rành nữa là....còn thằng asia thì rõ chán, gần ấy năm mà vẫn khai thác đề tài chính trị.

adammeet

Member

Ông bạn này nói hay đấy nhỉ ,thế thì sinh ra đẳng cấp làm gì ,tuy mình không thích Birain nhưng việc anh ta khẳng định được tên tuổi ở châu Á là điều không thể phủ nhận .Nếu đẳng cấp không quan trọng thì ca sỹ không có mục tiêu để phấn đấu ,cứ mãi dậm chân tại chỗ hay sao ,làm ca sĩ thì phải không ngừng đổi mới và phát huy tên tuổi mình ta TG chứ cứ đi theo,lối mòn thì bao giờ mới khá được ,tôi chưa thấy có ca sĩ nhạc vàng nào chịu thay đổi phong cách biểu diễn cả ,cả 100 người đều như 1,đi ra sân khấu và đứng 1 chỗ hát,và ông nói tôi là trẻ con thế ông là người lớn à ,nghe nhạc mà không có chọn lọc ,âm nhạc phản ánh lịch sử nhưng không thể để âm nhạc xuyên tạc lịch sử được

Bác nói câu nào cũng đúng với ý em, thôi mượn lời bác mà khẳng định một lần nữa vậy, hehe

nvmy

Well-Known Member

Tự nhiên hôm nay có cụ này nổi hứng nhảy vào đây làm bài hịch rõ hay! :(
Nhưng e là viết xã luận ở đây không phù hợp bác ơi!

Phoenix

Member

Cảnh báo là đi sai chủ đề và liên quan đến chính trị + flame trong topic của người khác thì sẽ lên thớt nằm trong vòng vài tháng nhé.

Góp ý cho ACE cô pác :%-(

Đã vô đây vì niềm đam mê âm nhạc thì mỗi người nhường 1 bước đừng có cãi nhau quá làm mất vẻ đẹp của FORUM
Nhu cầu sở thích mỗi người khác nhau đửng có áp đặt cho ai hết ;)
Ai thích nghe nhạc gì là quyền của mổi người

các bác cũng đừng có đem cái kiểu chê người này khen người này
như ông bà ta vẫn nói yêu nhau yêu cả đường đi ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng

---> CHốt nhạc của ai cũng hay hết khỏi bàn cải:))

---> Đan trường và Mr.Đàm là 2 ca sĩ em yêu thích các bác đừng có chê :-L

may cho các bác ở đây chứ bác qua Forum của FAN đan trường + mr.đam mà nói chê bai em bảo đảm các bác cũng mềm xương lun đó:))

----> tóm lại ai nghe cái gì thích cái gì mặc kệ họ ,mình làm gì kệ mình ,đừng có đụng chạm nhau :-q

lggood

Banned

Góp ý cho ACE cô pác :%-(

Đã vô đây vì niềm đam mê âm nhạc thì mỗi người nhường 1 bước đừng có cãi nhau quá làm mất vẻ đẹp của FORUM
Nhu cầu sở thích mỗi người khác nhau đửng có áp đặt cho ai hết ;)
Ai thích nghe nhạc gì là quyền của mổi người

các bác cũng đừng có đem cái kiểu chê người này khen người này
như ông bà ta vẫn nói yêu nhau yêu cả đường đi ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng

---> CHốt nhạc của ai cũng hay hết khỏi bàn cải:))

---> Đan trường và Mr.Đàm là 2 ca sĩ em yêu thích các bác đừng có chê :-L

may cho các bác ở đây chứ bác qua Forum của FAN đan trường + mr.đam mà nói chê bai em bảo đảm các bác cũng mềm xương lun đó:))

----> tóm lại ai nghe cái gì thích cái gì mặc kệ họ ,mình làm gì kệ mình ,đừng có đụng chạm nhau :-q

khen chê là quyền của mổi công dân :D. thich thì nghekhong thì thui chứ có làm phật lòng ai đâu mà sợ trời :S
lại còn mềm xướng với không mềm xương nữa chứ. lamàm gì mà phải mềm xương :S

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên