[Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: [Thảo Luận] - Nhạc của 2 trung tâm asia và thúy nga.

Tôi nói thì đã sao ,đây là trên mạng ,đâu có ai khai lí lịch của mình ra mà bảo tuổi tác ở đây ,diễn đàn nên đuổi bớt những người như ông thì hơn ,thành viên kia không chỉ trái ý tôi mà còn trái với tâm nguyện của những người đã ngã xuống ,coi thường xương máu cha ông đi trước ,tôi không chửi là còn may ,còn ở đó mà ra vẻ
Chú lại lạc đề rồi..nghe văn chú là biết vẫn còn dại khờ lắm.Thành viên kia-là ai thế-mà chú chửi ai vậy.Cây chết để bóng,người chết để danh.Chú đừng để mai một tên tuổi của mình(nhìn ng thanks chú là piết) nhé.Tuổi trẻ đúng là nóng vội.....:))

tieuthieugia

Well-Known Member

mong các bác hạ hỏa ạh....

lggood

Banned

Em có 1 câu ngắn gọn như sau ,dù nghe nhạc nào đi chăng nữa cuối cuộc đời cũng chẳng thể mang theo được cái gì theo ,kể cả âm nhạc ,vậy nên thưởng thức được lúc nào hay lúc đấy ,đời người cũng ngắn lắm ,mà em cũng ngẫm ra 1 chuyện là ông Chế Linh ,Duy Khánh ,Phạm Duy ,trong số đấy có ai là bà con họ hàng của em đâu ,ngay đến cuộc sống của mình còn đang thiếu thốn thì hãy tự lo cho mình trước đã ,đừng nên tranh cãi nữa ,đằng nào cãi xong mình cũng có giàu ngay được đâu ,với lại mình cãi nhau vì mấy ông bên trời Tây thì đúng là không nên ,Mod mà vào đây dẹp loạn thì cả topic bay về trời cả thì lúc đấy liệu còn nick mà cãi nhau ko ,vấn đề đơn giản hơn thì hình như không ai để ý ,toàn để ý cãi nhau về âm nhạc ,nhạc ai thích thì nghe ,không thích thì xoá ,mà Mod vào đây 1 lần rồi đấy ,tình hình là xem phim tiếp đây ,có gì tí vào tiếp

bác này ói thế nghe dc cũng hay, khong am nhac bác sống nổi khong? người chết khong mang theo cái gì gì đó. thế thì bác đừng nghe. (bất kể các thể loại) tại vì chết có mang theođâu mà nghe chi phí thời gian?

Noah

về sân khấu + chất lượng âm nhạc thì có thể là hơn dân trong nước ( chắc là ít kinh phí + kinh nghiệm hơn ;)) ). Nhưng theo tớ thì là người VN, mà đang xem ca nhạc lại có chống phá + nói xấu nước mình thì thật là.... =.=! (như là đang ngồi chơi điện tử có thằng chửi bố mình ý :|). Ai đã thích rồi thì chắc là có thể tua bỏ qua mấy đoạn đấy rồi xem tiếp :-j, bàn luận về âm nhạc của nó thôi :)

usami

Member

Anh em nhiều người dị ứng với nhạc hải ngoại ghê nhỉ :rolleyes: , trong khi nhạc Tàu , phin Tàu , văn hóa Tàu đầy rẫy ra mà không thấy ai nói gì 8-|

quanghaiphong

Well-Known Member

Anh em nhiều người dị ứng với nhạc hải ngoại ghê nhỉ :rolleyes: , trong khi nhạc Tàu , phin Tàu , văn hóa Tàu đầy rẫy ra mà không thấy ai nói gì 8-|

Ơ thì mấy anh đẹp giai toàn hát nhạc Tàu khựa đó mà,hát vào nhạc đỏ hay tiền chiến thì làm sao mà ngửi được8-}Với lại văn hoá của mình và họ khá gần nhau nên dễ du nhập dòng nhạc rẻ tiền đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

rongcanlc

Well-Known Member

Hát nhạc tàu thì đã sao ,giao lưu nhưng vẫn giữ được bản sắc dân tộc là tốt quá rồi ,còn cái thành viên mà tôi nói là hoangtrinhag ,ông ấy bảo 90 % dân miền Nam đi theo Nguỵ ,vậy các ông đi bảo vệ cho thằng chửi mình à ,thật là ngu ngốc ,còn bác lggood nói em đừng nghe nhạc nữa là sao , bác đã đọc hết chưa mà vội kết luận ,em đã nói : dù nghe nhạc nào đi chăng nữa cuối cuộc đời cũng chẳng thể mang theo được cái gì theo ,kể cả âm nhạc ,vậy nên thưởng thức được lúc nào hay lúc đấy ,đời người cũng ngắn lắm ,thế bác hiểu ý của từ thưởng thức đó là sao ,không phải là nghe nhạc à ,có vậy thôi mà không hiểu ,với cả cây cao với bóng cả gì ở đây ,không ai nêu tên thật ,tuổi thật ,địa chỉ thật thì làm sao biết tuổi tác ,mà trên mạng thì ai dại nêu ra làm gì ,chả lẽ bắt tôi phải đạo mạo như 1 ông già thì mới đúng à ,đây là diễn đàn chung ,đâu phải đúng tuổi mới được nói

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

Hát nhạc tàu thì đã sao ,giao lưu nhưng vẫn giữ được bản sắc dân tộc là tốt quá rồi ,còn cái thành viên mà tôi nói là hoangtrinhag ,ông ấy bảo 90 % dân miền Nam đi theo Nguỵ ,vậy các ông đi bảo vệ cho thằng chửi mình à ,thật là ngu ngốc ,còn bác lggood nói em đừng nghe nhạc nữa là sao , bác đã đọc hết chưa mà vội kết luận ,em đã nói : dù nghe nhạc nào đi chăng nữa cuối cuộc đời cũng chẳng thể mang theo được cái gì theo ,kể cả âm nhạc ,vậy nên thưởng thức được lúc nào hay lúc đấy ,đời người cũng ngắn lắm ,thế bác hiểu ý của từ thưởng thức đó là sao ,không phải là nghe nhạc à ,có vậy thôi mà không hiểu ,với cả cây cao với bóng cả gì ở đây ,không ai nêu tên thật ,tuổi thật ,địa chỉ thật thì làm sao biết tuổi tác ,mà trên mạng thì ai dại nêu ra làm gì ,chả lẽ bắt tôi phải đạo mạo như 1 ông già thì mới đúng à ,đây là diễn đàn chung ,đâu phải đúng tuổi mới được nói
Bác cứ cắn cùn:))....vì 3 cái suy nghĩ nông choẹt

Chỉ thích xem hài kịch của Thuý Nga, ngoài ra ko nghe nhạc trẻ, đặc biệt căm ghét nhạc thị trường Việt Nam. Ca sĩ hải ngoại có phong cách cũng như giọng hát, kỹ thuật xử lý bài hát hơn hẳn lứa ca sĩ thị truờng như Minh Hằng, Bảo Thy...hát thì ít mà scandal làm đen hình tượng thì nhiều.

quanghaiphong

Well-Known Member

cho em xin đi bác quang...........
bàn về nhạc tính và nhạc và ok rùi
xin bỏ qua chính trị và gây flame
Sony.sony..mọi ng cùng tham gia top nhé.Cám ơn bác Daithiếugia nhắc nhở.Mình cũng sony lun ban Rongcaln nhé,mình koám chỉ một ai cả.Thành thật xin lỗi

rongcanlc

Well-Known Member

Tình hình là còn bác nào còn DVD thuý nga không nhẩy ,hình như trên diễn đàn mình hơi ít ,bác nào có lòng up lên cho anh em thưởng thức đi :-"

Chỉnh sửa lần cuối:

lggood

Banned

Tình hình là còn bác nào còn DVD thuý nga không nhẩy ,hình như trên diễn đàn mình hơi ít ,bác nào có lòng up lên cho anh em thưởng thức đi :-"

sao lại thế? Thúy nga chống cộng mà ta? $-)

tieuthieugia

Well-Known Member

Sony.sony..mọi ng cùng tham gia top nhé.Cám ơn bác Daithiếugia nhắc nhở.Mình cũng sony lun ban Rongcaln nhé,mình koám chỉ một ai cả.Thành thật xin lỗi

em là tieuthieugia ạh... daithieugia là ông khác...xí trai hơn em nhiều

rongcanlc

Well-Known Member

Bác lggood chơi ngay 1 gáo nước lạnh thế mới đau chứ ,anh em đã giảng hoà rồi ,bác lại nói câu đấy thì em hết cách ,em đã tỏ thiện chí nên mới nói thế ,bác thích em phải chửi mới hay sao

lggood

Banned

Bác lggood chơi ngay 1 gáo nước lạnh thế mới đau chứ ,anh em đã giảng hoà rồi ,bác lại nói câu đấy thì em hết cách ,em đã tỏ thiện chí nên mới nói thế ,bác thích em phải chửi mới hay sao
ờ ờ thì hòa. bác chửi chắc em chết :D
Em thấy bác up quan lê rùi đấy
dù sao cũng thanks bác.

rongcanlc

Well-Known Member

Chả là em nhớ ra bài Xuân này con không về với cả bài Xuân này con về mẹ ở đâu lại nhớ đến anh Quang Lê nên tìm link cho vào diễn đàn thôi ,chứ mạng em cùi ko up nổi

lggood

Banned

Chả là em nhớ ra bài Xuân này con không về với cả bài Xuân này con về mẹ ở đâu lại nhớ đến anh Quang Lê nên tìm link cho vào diễn đàn thôi ,chứ mạng em cùi ko up nổi

ui cha bài đó quang lê hát thì thôi rồi/ >:D<

rongcanlc

Well-Known Member

Tình hình là rất tình hình ,không down được ở mega1280 thế là đang nghe Xuân này con về mẹ ở đâu ,tính ra từ nãy đến giờ tầm 8 lần rồi ,bài này em thích từ lâu rồi

jackle

Tình hình là rất tình hình ,không down được ở mega1280 thế là đang nghe Xuân này con về mẹ ở đâu ,tính ra từ nãy đến giờ tầm 8 lần rồi ,bài này em thích từ lâu rồi

he he, bữa nay mới ngộ đạo nên nghe hả:cool:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên