Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Hình như các clip Bác Namphalai post lên youtube karaoke cao cấp hoặc tải về cũng là beat audio code MP3 : bitrate 128-192 kbps và samp 44-48k thì là sao cao cấp được? Thân!
ổng nói nó còn ngon hơn cả AC3 nên được gọi là "karaoke cao cấp" !!?? bó giò 1 huyền thoại mới của hdvietnam...

Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

ổng nói nó còn ngon hơn cả AC3 nên được gọi là "karaoke cao cấp" !!?? bó giò 1 huyền thoại mới của hdvietnam...
Sao lại ngốc thế bạn,tất cả các video upload lên youtube đều bị chuyển audio về 44.1 khz và 128 bit cả...
Có mấy file gốc mình up lên chứng minh rồi mà không chịu tải về mà check..
Cắm nó vào đầu nào nó cũng chạy đó bạn...
Đây là cao cấp nè : Neu chung minh cach tro - Bang Tam solo.avi

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Ngày nào mình mà không vào topic này 1-2 lần thì y như rằng về nhà ăn không ngon, ngủ không yên.

hàng ngày em vào haivl để kiếm niềm vui, từ ngày phát hiện ra chuyện hài ở đây thì em vào đây trước để cười vào mặt chủ thớt 1 cái, sau đó mới làm việc thường ngày =))

Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

hàng ngày em vào haivl để kiếm niềm vui, từ ngày phát hiện ra chuyện hài ở đây thì em vào đây trước để cười vào mặt chủ thớt 1 cái, sau đó mới làm việc thường ngày =))
Cười mà không thấy nhục hả bạn cũ?Bạn có cười thì nên học bác Thảo pro sound ấy bác ấy cười để namphalai kính nể...,cười như bạn thì cứ như là người bị điện rật ấy..Mình cũng thấy tức cười...

Giọng ca đến từ Dương Kinh - Hải Phòng :
[video=youtube;zz3nQuezvCU]http://www.youtube.com/watch?v=zz3nQuezvCU[/video]
Duy nhất VN...hát và Playback được LK Tuấn Vũ !

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Sao lại ngốc thế bạn,tất cả các video upload lên youtube đều bị chuyển audio về 44.1 khz và 128 bit cả...

Hình như bạn Nam quên cái này rồi. Trước đây mình cũng đã nói về file âm thanh của bạn nhưng xem ra bạn cố tình lờ đi.
Cái mà bạn gọi là cao cấp thực ra là bạn convert từ AC3 sang Wave (PCM) rồi gọi đó là cao cấp. Để mình nhắc lại cho bạn nhớ nhé.

If your source is AC3 there is no reason to re-encode. Even AC3->PCM offers no benefit, only bloat.
Nếu source của bạn là AC3 thì không có lý do gì để chuyển (sang PCM). Cái giá phải trả cho việc chuyển đổi này là chẳng có lợi ích gì, chỉ làm tăng dung lượng.

Bạn giảm chất lượng hình ảnh và bỏ đi 1 track có lời để tiết kiệm dung lương nhưng lại tăng dung lương của track kok lên (chất lượng ko hề tăng) để làm gì vậy? Để nhìn thấy cái bitrate khủng rồi gọi là cao cấp à?

Zing

Active Member

Hình như bạn Nam quên cái này rồi. Trước đây mình cũng đã nói về file âm thanh của bạn nhưng xem ra bạn cố tình lờ đi.
Cái mà bạn gọi là cao cấp thực ra là bạn convert từ AC3 sang Wave (PCM) rồi gọi đó là cao cấp. Để mình nhắc lại cho bạn nhớ nhé.

If your source is AC3 there is no reason to re-encode. Even AC3->PCM offers no benefit, only bloat.
Nếu source của bạn là AC3 thì không có lý do gì để chuyển (sang PCM). Cái giá phải trả cho việc chuyển đổi này là chẳng có lợi ích gì, chỉ làm tăng dung lượng.

Bạn giảm chất lượng hình ảnh và bỏ đi 1 track có lời để tiết kiệm dung lương nhưng lại tăng dung lương của track kok lên (chất lượng ko hề tăng) để làm gì vậy? Để nhìn thấy cái bitrate khủng rồi gọi là cao cấp à?

yeah. tay to đã vào, đã vào là phải nói, đã nói là chỉ có chuẩn, mà đã chuẩn rồi thì thể nào ông karaokecaocap lại lờ đi cái khác =))))

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Em cảm ơn góp ý của anh ạ,tại em kiểm tra bằng phần mềm thì chất lượng âm thanh PCM của em không bị suy giảm so với file gốc và em chuyển hết lên 48khz từ nguồn 44.1khz đồng thời chỉnh lại biên độ và độ cân bằng 2 kênh âm thanh nên em vẫn cãi cố là của em là hàng cao cấp...(Mặc dù theo lý thuyết thì chất lượng vẫn thế) !
Hơn nữa khi cắm file của em vào hầu hết các thiết bị phát hình có hỗ trợ DIVX là chạy bình thường...

bauthui1983

Active Member

yeah. tay to đã vào, đã vào là phải nói, đã nói là chỉ có chuẩn, mà đã chuẩn rồi thì thể nào ông karaokecaocap lại lờ đi cái khác =))))

Vui quá! bác chủ chuẩn bị ôm cua rùi! Tổ lái mà!
Từ ngày phát hiện ra bác karaokecaocap này, những trang như haivl, gocthugian đã ko còn là nơi thư giãn của em nữa.

hayhay

Well-Known Member

...
Hơn nữa khi cắm file của em vào hầu hết các thiết bị phát hình có hỗ trợ DIVX là chạy bình thường...
Sao lúc nào cũng rêu rao kêu gọi rằng "chỉ có hát karaoke trên máy vi tính là nhất", các đầu phát kok thì đều là đồ bỏ...bla,bla! mà nay lại cố ý làm hàng cho nó play được trên các đầu khác ??? đúng là cái lưỡi bị nhiệt điện Phả Lại nên không xương...!

oldfriend

Moderator

Sao lúc nào cũng rêu rao kêu gọi rằng "chỉ có hát karaoke trên máy vi tính là nhất", các đầu phát kok thì đều là đồ bỏ...bla,bla! mà nay lại cố ý làm hàng cho nó play được trên các đầu khác ??? đúng là cái lưỡi bị nhiệt điện Phả Lại nên không xương...!

đội đua đã vào khúc cua :(, lái từ convert 44.1 lên 48 sang play trên các thiết bị hỗ trợ DIVX =))

p/s: dự comment tiếp theo là "vì file của em là cao cấp nên các bác muốn hát ở đâu cũng được" =))

Máy tính làm ra cái nhạc Karaoke cho các đầu chạy mà lại đòi so sánh ngược lại là sao vậy bạn hiền?
Nó hay ở chỗ là cắm vào TV LCD cũng chạy như thường...

Sao file karaoke này chỉ có 85.5M mà cao cấp là sao bạn trong khi có hình lẩn tiếng. Còn file audio CD nhà mình xài trung bình 75M một bài hát mà sao người ta chỉ gọi là Audio CD không gọi là CD cao cấp nhẽ? Thân.

Sao file karaoke này chỉ có 85.5M mà cao cấp là sao bạn trong khi có hình lẩn tiếng. Còn file audio CD nhà mình xài trung bình 75M một bài hát mà sao người ta chỉ gọi là Audio CD không gọi là CD cao cấp nhẽ? Thân.
Bạn hãy dùng phần mềm cool edit pro để kiểm tra phổ tần của nó để biết cụ thể về cao cấp...!

satan_Teen

kaka. để e về e sang 2 cái wan' karaoke( chưa cao cấp :)) ) của e rồi e lấy ít tiền đầu tư vào cái kok cao cấp của bác. Bác Nam thấy sao.8-X

đội đua đã vào khúc cua :(, lái từ convert 44.1 lên 48 sang play trên các thiết bị hỗ trợ DIVX =))

p/s: dự comment tiếp theo là "vì file của em là cao cấp nên các bác muốn hát ở đâu cũng được" =))
Em theo dõi mà hồi hộp quá . Không biết anh Nam lái đúng hướng không nữa ? Cố gắng bẻ lái nhe anh , lái không xong là mệt lắm .............=))=))

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bạn hãy dùng phần mềm cool edit pro để kiểm tra phổ tần của nó để biết cụ thể về cao cấp...!
Cám ơn Bạn Nam nhiều! Mình có đề xuất này Bạn nên vào Thúy Nga hoặc Asia hay trung tâm băng nhạc nào đó để làm DVD ca nhạc với dung lượng nhỏ nhưng nhờ phân tích ktra phổ tần nên chất lượng là cao cấp nhất! Thân.

Có 1 thực tế là chưa có chỗ cho phép bạn thu âm trên nền KOK mà kết quả lại chấp nhận được như mình làm..Mình cũng không thể làm ra nhạc như các Trung Tâm nhưng mình biết dùng nhạc chất lượng cao của các Trung Tâm hải ngoại để phục vụ nhu cầu của mình...
Bạn không phải lo tách lời hay đơ máy vì mình đã tách lời hết cả rồi,beat chất lượng cao nên nghe cứ ngứa hết cổ thôi...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên