Tìm soft loại tốt nhất về tách tiếng ca sỷ ra khỏi bản nhạc

kamibmt

Member
Ðề: Tìm soft loại tốt nhất về tách tiếng ca sỷ ra khỏi bản nhạc

có 1 bác nào đó đã nói như thế này 1 bài hát giống 1 bức ảnh. Giọng hát là cảnh vật trong ảnh bác xoá mất cái cảnh thì lấy gì đắp vào chỗ bác xoá. vậy đó :D

Ku Tom

Vocal Reducer là 1 phần mềm tách tiếng hát ra khỏi bản nhạc khá hay. Bác dùng thử xem sao

Trauvanght

Active Member

Vocal Reducer là 1 phần mềm tách tiếng hát ra khỏi bản nhạc khá hay. Bác dùng thử xem sao
Tách được khoảng 70% thôi bạn ạ. Không thể tách hết được. Nghe vẫn có tiếng hát nhỏ, nhất là bài nào có bè thì nghe rõ luôn.

rylryl79

goldwave đó bác, trước giờ em toàn xài phần mềm này ko àh

anh0424

Active Member

kiếm đc karaoke thì tốt, ko kiếm đc mà phải tách thì khó đấy. goldwave hay những cái khác, gọi là tách thế thôi chứ thực ra nó lọc vocal, lọc bằng máy thì sao sạch đc, cái quan trọng là sau khi lọc phần nhạc nền cũng sẽ ảnh hưởng nhiều. Biết làm nhạc thì mix lại mới ok đc :)

v3rc3ttj

nếu có được phần mềm này thì tốt quá (mặc dù biết là ko thể), có những bài hát hay nhưng ko phổ biến thì để tìm đc beat của nó gần như là ko tưởng

dungnhac

Dùng plugin WAVE, trong đó có công cụ Wave Center có thể loại bỏ được vocal. Tuy nhiên cũng như các phần mềm khác nó ko loại bỏ hết hoàn toàn nhưng được cái rất chất lượng, tức là ko ảnh hưởng nhiều tới chất lượng bài nhạc, Bass và treble ko mất nhiều lắm. Khi bí dân Pro vẫn dùng cái này để loại vocal dùng tạm

Tjmmjhp91

Well-Known Member

lên mạng kiếm bản beat ngon,còn nếu trên mạng k có thì có thể lượn qua các 4R mà đặt phối beat(giá rẻ từ 250k~300k cho bản cover)
chứ k bao h kiếm được 1 soft tách hoàn toàn tiếng ca sỹ đâu bạn ơi.Thân :)

Bên trên