Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Hihii! Mình không có ý kết hay không kết hàng nào hết, mình chỉ muốn chọn một âm ly hay nhất có thể nên mới cố gắng tìm hiểu thôi, chứ lăng tăng hoài mệt óc quá. À nhà ông anh mình mới mua bộ karaoke hồi trước tết, khi hát có hiện tượng như vầy là sao các bác: Khi hát lỡ ca to tiếng 1 chút (cả con nít lẫn người lớn) thì bị mất tiếng khoảng 30 giây mới có tiếng lại, liên tục bị vậy không hiểu là sao nữa ? Âm ly đó là JARGUAR PA-303XG, đầu đĩa Arirang AR-3600 còn loa gì mình cũng không nhớ rõ, dạng loa cột của Hàn Quốc.

Loa mất tiếng hoàn toàn hay là chỉ mất treble còn tiếng bass ù ù thôi bác, mất tiếng hoàn toàn thì em nghĩ có lẽ do amply, còn nếu chỉ mất treble thì có thể do loa có xài bóng đèn bảo vệ loa treble (như GUINNESS 103 VII ấy), khi công suất quá tải (bóng đèn nóng) thì mạch sẽ ngắt loa treble để bảo vệ cháy treble, sau khi ổn định (thường dao động 5-10s) thì loa treble sẽ hoạt động lại bình thường

Theo em nghĩ thì là vậy, bác chờ anh em cho ý kiến thêm nhé.

Chúc vui

hdnewuser

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

chẳng hiểu sao 503A đánh vs ks308 nghe chán lắm, chẳng bằng mấy bộ daltol của VN ở mediamart. E thử phối 1 amply tàu mua 2tr5 vs ks308 nghe hay hơn hẳn. ko biết có phải do thiếu công suất ko
Âm ly này công suất tính ra cũng cao 250w/loa hơn cả 203Hi và 506Hi chỉ 150w. Hy vọng chỉ là do tinh chỉnh chưa tới thôi, bác cố gắng vọc hết sức xem sao.

hdnewuser

Member

Loa mất tiếng hoàn toàn hay là chỉ mất treble còn tiếng bass ù ù thôi bác, mất tiếng hoàn toàn thì em nghĩ có lẽ do amply, còn nếu chỉ mất treble thì có thể do loa có xài bóng đèn bảo vệ loa treble (như GUINNESS 103 VII ấy), khi công suất quá tải (bóng đèn nóng) thì mạch sẽ ngắt loa treble để bảo vệ cháy treble, sau khi ổn định (thường dao động 5-10s) thì loa treble sẽ hoạt động lại bình thường

Theo em nghĩ thì là vậy, bác chờ anh em cho ý kiến thêm nhé.

Chúc vui
Mất tiếng hoàn toàn luôn bác ạ, âm ly ngưng hoạt động hoàn toàn, điện đóm trên âm ly tắt hết. Tivi và đầu karaoke vẫn hoạt động bình thường, khoảng 30 giây sau thì có tiếng lại bình thường.

Mất tiếng hoàn toàn luôn bác ạ, âm ly ngưng hoạt động hoàn toàn, điện đóm trên âm ly tắt hết. Tivi và đầu karaoke vẫn hoạt động bình thường, khoảng 30 giây sau thì có tiếng lại bình thường.

Bác nên mang amply ra trạm bảo hành để nhờ kiểm tra nhé

Chúc vui. Thân

Có bác nào so sánh 506Hi với 506N đc không?

506HI của SN
506N của KOMI

506HI cho công suất mạnh hơn (mặc dù cả 2 cùng 600W), nhưng độ sạch và trong của nhạc thì 506N nhỉnh hơn 1 chút, echo của 506N cũng mượt hơn 506HI 1 tí

Giá cả ngang ngửa

Mình biết chỉ có vậy

Minhsur

Banned

506HI của SN
506N của KOMI

506HI cho công suất mạnh hơn (mặc dù cả 2 cùng 600W), nhưng độ sạch và trong của nhạc thì 506N nhỉnh hơn 1 chút, echo của 506N cũng mượt hơn 506HI 1 tí

Giá cả ngang ngửa

Mình biết chỉ có vậy

Mình biết giá sách của 506N cao hơn (9,3). Cách đây khoảng 1 năm 506N còn có loại của Nhật Hoàng, giá cũng tầm 8t mình dùng 3,4 tháng phải bán vội, chịu mấy 2,5 củ vì ngu.

mrpham38

Active Member

Mình biết giá sách của 506N cao hơn (9,3). Cách đây khoảng 1 năm 506N còn có loại của Nhật Hoàng, giá cũng tầm 8t mình dùng 3,4 tháng phải bán vội, chịu mấy 2,5 củ vì ngu.

Bác Dũng Nam Phú bảo với e là 506N Komi với 506Hi Sóng Nhạc giá same same nhau?

Minhsur

Banned

Bác Dũng Nam Phú bảo với e là 506N Komi với 506Hi Sóng Nhạc giá same same nhau?

Đấy là giá đại lý bán cho khách thôi bác. Còn giá sách của hãng thì 506N giá 9,3; 506HI giá 8,6 (không biết giá sau tết có thay đổi gì chưa). Vậy nên nếu mua không đúng chỗ có thể mất thêm một số tiền nữa.

hdnewuser

Member
Ðề: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Lùng bùng hết 2 lỗ tai rồi các bác ơi! Hàng nào cũng chính hãng, cũng được phân phối độc quyền hết không biết đâu mà lần nữa. Bây giờ mình theo tiêu chí của một anh bên SN tư vấn cho mình là: Chọn âm ly 500w, loa có bass 25cm => Mình chọn bộ này các bác xem có ổn không nhé:
Master Audio HS 9200 (250w/mỗi kênh) + JBL RM-101 (có củ bass 25cm). Rất mong ý kiến chân tình của các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

TPL

Member
Thực tình ít bác dùng master audio nên sẽ khó có nhiều ý kiến về em này . các loại phổ biến thì như jarguar SN thì dễ tìm các đánh giá nhận xét hơn. Còn khi đã có " đẳng cấp " thì chơi hàng độc bác ah .

Chỉnh sửa lần cuối:

hdnewuser

Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Thực tình ít bác dùng master audio nên sẽ khó có nhiều ý kiến về em này . các loại phổ biến thì như jarguar SN thì dễ tìm các đánh giá nhận xét hơn. Còn khi đã có " đẳng cấp " thì chơi hàng độc bác ah .
Xem trên diễn đàn thấy có bác bảo âm ly này hợp với loa JBL kiểu dáng cũng đẹp, công suất phù hợp với loa JBL 101 nên thấy cũng hấp dẫn.

Ðề: Re: Tư vấn chọn âm ly và loa karaoke ?

Xem trên diễn đàn thấy có bác bảo âm ly này hợp với loa JBL kiểu dáng cũng đẹp, công suất phù hợp với loa JBL 101 nên thấy cũng hấp dẫn.

Bác chuyển đang Master anh em ''câm nín'' hết lun là bác hiểu rùi

Chúc vui. Thân

fangiacdi

cứ loay hoay mà ko biết mixer thì cũng nghe và hát như shit.....đừng quá loay hoay các cao thủ ơi......đầu tiên muốn setup bộ karaoke thì nên tham khảo cách mixer đã...

Lùng bùng hết 2 lỗ tai rồi các bác ơi! Hàng nào cũng chính hãng, cũng được phân phối độc quyền hết không biết đâu mà lần nữa. Bây giờ mình theo tiêu chí của một anh bên SN tư vấn cho mình là: Chọn âm ly 500w, loa có bass 25cm => Mình chọn bộ này các bác xem có ổn không nhé:
Master Audio HS 9200 (250w/mỗi kênh) + JBL RM-101 (có củ bass 25cm). Rất mong ý kiến chân tình của các bác.
Tôi ko xài ampli này nên ko rỏ lắm nhưng xem ở 1 số dđ audio khác thì ampli này là công nghệ Tây Ban Nha do 3 tàu sản xuất và đc 1 số người khen phần nhạc chơi rất lực , tuy nhiên phần lời hát thì chưa thấy ai nói gì . Google thì thấy Nguyễn Kim có (loại 250w/1 kênh) giá hơn 5tr . Tôi thì đặc biệt thích mua hàng ở những hệ thống siêu thị lớn vì rất yên tâm ở cái khoản chính hãng với fake <- thứ mà 100% người chơi audio đều lo lắng

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Tôi ko xài ampli này nên ko rỏ lắm nhưng xem ở 1 số dđ audio khác thì ampli này là công nghệ Tây Ban Nha do 3 tàu sản xuất và đc 1 số người khen phần nhạc chơi rất lực , tuy nhiên phần lời hát thì chưa thấy ai nói gì . Google thì thấy Nguyễn Kim có (loại 250w/1 kênh) giá hơn 5tr . Tôi thì đặc biệt thích mua hàng ở những hệ thống siêu thị lớn vì rất yên tâm ở cái khoản chính hãng với fake <- thứ mà 100% người chơi audio đều lo lắng
Mình không mấy thiện cảm với các trung tâm lớn với đồ audio HD.Chỉ được đồ gia dụng, còn tín đồ HD thường mua ở các cửa hàng chuyên nghiệp!

C_Pham

Well-Known Member

Nhiều cửa hàng bán thiết bị âm thanh chuyên nghiệp có uy tín cũng chỉ bán đồ chính hãng do Nhà Phân phối trực tiếp nhập khẩu. Ví dụ ở Hà Nội em biết có Nam Phú.http://www.hdvietnam.com/diendan/15...ghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-50.html

Nhiều cửa hàng bán thiết bị âm thanh chuyên nghiệp có uy tín cũng chỉ bán đồ chính hãng do Nhà Phân phối trực tiếp nhập khẩu. Ví dụ ở Hà Nội em biết có Nam Phú.http://www.hdvietnam.com/diendan/15...ghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-50.html
Cảm ơn Bác chỉ dẫn, nhưng tôi người Sài Gòn.
Tôi cũng là người yêu thích audio từ khá lâu rồi, bản thân có thu nhập thấp nên chỉ tiếp cận đc những dòng sản phẩm entry level , loại này có vẻ như thị trường tiêu thụ rất nhiều hay sao mà hàng giả hàng fake cũng rất nhiều nên cũng ko ít lần phải đóng học phí . Gần đây nhất là 1 cái mixer yamaha + micro shure đc 1 của hàng khá tên tuổi ở SG bán cho làm tôi mất hết lòng tin với những cửa hàng chuyên nghiệp

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cảm ơn Bác chỉ dẫn, nhưng tôi người Sài Gòn.
Tôi cũng là người yêu thích audio từ khá lâu rồi, bản thân có thu nhập thấp nên chỉ tiếp cận đc những dòng sản phẩm entry level , loại này có vẻ như thị trường tiêu thụ rất nhiều hay sao mà hàng giả hàng fake cũng rất nhiều nên cũng ko ít lần phải đóng học phí . Gần đây nhất là 1 cái mixer yamaha + micro shure đc 1 của hàng khá tên tuổi ở SG bán cho làm tôi mất hết lòng tin với những cửa hàng chuyên nghiệp
Bác chưa đặt niềm tin đúng chỗ thôi ạ, mà bác mua ở đâu, bác cứ nói thẳng ra anh em còn tránh!

Bên trên