Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

anyee

Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

1 phiếu cho jlb

chobobo

Member

25m2 đổ lại nếu chọn Jbl thì em nghĩ ko cần sub ^^!

thaoprosound

Đang lọ mọ thì lại thấy cái topic này :)

Nói chung chọn loa kok cho kinh doanh thì nó tùy vào nhiều yếu tố, nhưng có vài yếu tố chính như : đầu tư tài chính, đối tượng khách hàng, đẳng cấp của nhà hàng, tiêu chí xây dựng chất lượng...
Tầm tiền nào thì cũng vẫn hát ra tiếng, còn hay hay không , hay theo kiểu gì thì nó lại là chuyện khác.
Đơn cử : 1 phòng hát tầm 30m2, có chỗ chỉ cần 2 cặp loa như Bose 301V hay BMB 450, 1 cái sub điện cùi cùi, amply tích hợp, là đã có thể kiếm tiền rồi.
Nhưng cũng diện tích ấy, có chỗ chơi đến loa chuyên dụng như JBL 4738 , 938, sub 4718, BMB CSV850, mỗi loại 1 cặp. Công suất Crown 3600, 2400, mixer Yamaha 5016CF, controller DBX PA+.
Hoặc có chỗ dùng 3 cặp BMB 455, 1 cặp full active 12'', sub cơ JBL SRX 728S. sub điện 18'' Ashly. Mixer SoundCraft EFX, effect Lex MX400, controller DBX 260 ...

Thì chắc chắn chất lượng âm thanh phải khác nhau 1 trời 1 vực... Dĩ nhiên là cơ sở làm ăn lành mạnh, kok gia đình, bạn bè, không chứa chấp bay lắc, phê pha...

Cac bác làm kinh doanh kok có thể tham khảo các mô hình như vậy, ở HP

Với diện tích phòng nhà bác khoảng 20-25 m2 khi kok tiếng bass của JBL RM101 cũng khá đủ cho nhu cầu hát hò của gia đình . Còn việc có nên dùng sub hay không thì cái này là do bác có mãn nguyện với nền nhạc hay muốn mạnh mẽ hơn . Đương nhiên tùy theo phòng ốc của mỗi gia đình có
thể để sub ( sub kok đề cử sub 3 tất - 12'' )sao cho đẹp mắt với cách bố trí . Nếu phòng ốc ko tốt thì tiếng sub là 1 trong những tác nhân gây ồn ào và tan nát tình làng nghĩa xóm đó bác ( oánh rung rinh nhà cửa _ nhất là đèn trần _cửa kiếng _nhà bên cạnh ( sóng âm sub siêu trầm ) . Chúc bác và gia đình vui vì mình thấy lish bộ giàn máy của bác là rất tốt và bác đã có sự lựa chọn cho riêng mình .
Em đang tính lắp KOK ở phòng khách, (chả là em có phòng riêng nhưng thường nhậu ở phòng khách, mà không ai trong lúc nhậu lại chạy lên lầu hát rồi xuống nhậu tiếp cả:D nên em tính lấy con JBL RM10 II or JBL RM 101 thay cho em Bose 301 V) các bác thấy có được không, phòng khách em 25m2, thông với bếp. Nếu lấy 1 trong 2 con này thì nên chọn con nào, chêch lệch vài củ chấp nhận được các bác ạh. Con này thì nên ghép với Boston 1300 hay 604D hay JS 303X, mong các bác tư vấn luôn. Đầu KOK đã có Arirang 18 Delux mua đã 5 năm, nhưng loại đầu này hiếm đĩa, với lại đĩa hình ảnh không đẹp như đầu Arirang serie 36xx, em đang tính tiễn em này lên đường thay em serie 36 luôn, em chỉ xài 1 cặp loa, sub có sẵn thanks all!

kiennhocoffee

Giá RM 101 như thế nào vậy mấy Pác? phòng 20-22m2 sử dụng thì có cần thêm sub không? nên kết hợp như thế nào cho đĩnh...

NHÂN_JBL

Em đang tính lắp KOK ở phòng khách, (chả là em có phòng riêng nhưng thường nhậu ở phòng khách, mà không ai trong lúc nhậu lại chạy lên lầu hát rồi xuống nhậu tiếp cả:D nên em tính lấy con JBL RM10 II or JBL RM 101 thay cho em Bose 301 V) các bác thấy có được không, phòng khách em 25m2, thông với bếp. Nếu lấy 1 trong 2 con này thì nên chọn con nào, chêch lệch vài củ chấp nhận được các bác ạh. Con này thì nên ghép với Boston 1300 hay 604D hay JS 303X, mong các bác tư vấn luôn. Đầu KOK đã có Arirang 18 Delux mua đã 5 năm, nhưng loại đầu này hiếm đĩa, với lại đĩa hình ảnh không đẹp như đầu Arirang serie 36xx, em đang tính tiễn em này lên đường thay em serie 36 luôn, em chỉ xài 1 cặp loa, sub có sẵn thanks all!
Chọn rm101 hay hơn bác ah ,Boston 1300 đánh tốt chán hoặc yagua 604D cũng quá ok .

tayduc

Member
mới wa bên nhân jbl làm cặp rm101 , mua dùm bà chị . nhà đang xài loa bốt 301V mà hát dở wá , bữa nào bán cái bốt 301V , mua thêm cặp nữa rm101 nữa

Re: Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

giá con KS 310 và 312 thế nào vậy bác ? một phòng 24 m2 chơi 2 cặp ks 310 có ổn ko ? hát hò nghe nhạc có chuẩn ko bác ? so với 2 cặp Rm 101 thì cặp nào hơn ?

Phòng 24m dùng một cặp là thừa rồi bác ạ, em vừa qua vietktv làm một cặp ks312 về đánh nứt tường ra. Bác mà dùng 2 cặp thì phải mua cái khoá tốt ngồi trong phòng hát khoá trái cửa lại đề phòng tường nó nứt thì vẫn còn cái khoá để giữ cái cửa

bác nói đánh 2 cặp bmb csv 450 phải k? nếu 2 cặp này đánh mà còn kêu nhỏ thì 1 là pow đánh k ra hết, hoặc 2 là...lạy chúa, các khách của bác chắc đang "bay"!
nói thêm bác, 1 cặp loa công suất 500w là 500w, 2 cặp loa 250wx2 không bao giờ bằng 500w, nó chỉ lớn hơn khoảng 3db thôi! loa nhiều thì hay hơn chứ k lớn hơn!
bác muốn cho khách tức ngực, khuyên bác với 25m2, bác mua loa sub đánh trước, công suất tầm 250-300w, chỉa thẳng vào chỗ khách ngồi là đảm bảo!^^ hahaha...bay luôn quần áo chứ đừng nói là tức ngực!
àh, em là chuyên nghe nhạc nhẹ như nhạc Trịnh :) , nên có thể gu em khác bác nhé! nhiều khi em thấy bass vừa đủ thì bác lại thấy rất thiếu!^^

Bác này nói chuẩn ko dám chỉnh, bác xem lại power của Bác xem kéo đủ 2 cặp loa trên ko chứ nếu đúng 2 cặp đấy mà đánh cho phòng 22m thì óc phọt ra nhảy luôn lên đĩa Hoa quả đó bác

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Phòng nhà em 25m2 dùng 1cặp JBL RM10 II và 1 cặp JBL control 28, 1sup polk 110 đánh lòi tèo phèo luôn, hehe!!!

duhuongsh

Member
cũng tuỳ bác à nếu chỉ để hát thi2 nhứ thế là đủ nhưng có người lại thích cả nghe nhạc mạnh nữa , mỗi người một tai

tyfnmax

Active Member

cái nào ca hay hơn, ca dc hơn, cái này bác phải đi thử, theo em, ks 308 thì tiếng nó gọn, hơi thật, ks 310 thì tiếng nó ồm và trầm hơn chút, 101 thì nó dễ nghe hơn, ca ấm hơn, nhưng tiếng nó k chắc bằng ks. nhưng, nói thật với bác, ks hay 101, KOK là tuyệt lắm!
nói thêm, bác kiếm amply nào dư công suất chút, để tiếng loa có lực hơn! theo kinh nghiêm tìm hiểu của em thì công suất amply phải hơn loa theo ohm là: 8ohm là 30%, 4ohm là 50%, 2ohm là 80% ( riêng trở kháng càng thấp, công suất amply phải càng cao để tránh cho amply nó tèo, có gì bác google tìm hiểu thêm nhé)
về vụ có thêm sub hay k, thì em đang tìm hiểu, nên chưa dám phán bậy!^^
phòng 25m2, bác đánh 1 cặp 310 là dư rồi, 1 cặp 308 nghe muốn điên não rồi bác!

Hỏi hơi ngu tý. Nhà tôi hơn 17 m2 được tư vấn Jaguar 203 E (thấy Komi đề 100w x2ch ( 4 ohm) - http://www.amthanhkaraoke.net/ thì đề 150w x2ch (4ohm)) với con JBL 101 thì theo bác sẽ không ổn à?

Con 303 XG (240kw x2ch (4ohm)) rẻ hơn mà ok hơn à ?

neofoodtech

Member
Em mới làm 1 cặp RM 101 hôm qua, Nhậu xong oánh máu quá, nó thành thế này, (muốn rớt cái chắn loa Bass), Bác nào trải nghiệm cặp này rồi cho e hỏi nó có hay bị bung ra như vậy không, và có cách nào khắc phục k mấy Bác. Em thấy trên mạng logo JBL màu đỏ sao của em lại màu trắng nhỉ....

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
muốn nó chặt thì chèn tý gì vào mấy cái chân đinh của cái lưới đó bác .úp vào chặt ngay .bác oánh ác thế .đèn bên trong loa có sáng không

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Hỏi hơi ngu tý. Nhà tôi hơn 17 m2 được tư vấn Jaguar 203 E (thấy Komi đề 100w x2ch ( 4 ohm) - Am thanh Karaoke - Hoang Audio chuyên cung cấp Âm thanh Karaoke thì đề 150w x2ch (4ohm)) với con JBL 101 thì theo bác sẽ không ổn à?

Con 303 XG (240kw x2ch (4ohm)) rẻ hơn mà ok hơn à ?

hàng komi chợ trời hà nội em không rõ nó như thế nào ..bác cứ sóng nhạc mà chơi bảo hành 3 năm hàng tốt giá hợp lý
JBL 101 kéo đủ phê chí ít cũng như Jaguar 604D Hay 503A Bác ơi .203xg và 303 xg vặn to volume đuối sức

NHÂN_JBL

Cách khắc phục lưới oánh máu quá bung ra bác lấy nilong trùm vào chân lưới ,rồi quấn vào mấy vòng sau cho khi đóng lưới ôm khích hơn ZIN . Cách thứ 2 là bác lấy keo con chó trét vào chân lưới rồi đóng lưới chờ 10p bác có bay thì lưới cũng ko bung ra .

neofoodtech

Member
muốn nó chặt thì chèn tý gì vào mấy cái chân đinh của cái lưới đó bác .úp vào chặt ngay .bác oánh ác thế .đèn bên trong loa có sáng không

Thanks Bác nhóe, để hỏi bác Nhân xem Bác ấy xứ lý sao, cặp này em mua chỗ Bác Nhân - Phúc Khang, hàng nước thứ 3 sx Bác ợ, Made in China (Bj dị ứng bọn này kinh khủng, thấy dòng này làm mất giá trị cặp loa) Em oánh chắc mới 60% công suất thôi, chưa sáng đèn được đâu, mới có 60% mà muốn "nát nhà" rồi Bác ợ, chưa có Sub mà mấy bài bass lớn cũng muốn tức ngực luôn 8-X8-X8-X

neofoodtech

Member

Cách khắc phục lưới oánh máu quá bung ra bác lấy nilong trùm vào chân lưới ,rồi quấn vào mấy vòng sau cho khi đóng lưới ôm khích hơn ZIN . Cách thứ 2 là bác lấy keo con chó trét vào chân lưới rồi đóng lưới chờ 10p bác có bay thì lưới cũng ko bung ra .

Thanks Bác nhá, Bác xuất hiện nhanh quá, làm bài của em dưới bài của Bác :D.
Còn cái vụ phiếu bảo hành nữa Bác, em thấy nó ghi phần 1 điền thông tin gửi cho hãng, phần 2 giữ lại, vậy em phải xé cái phần 1 ra gửi cho hãng hả Bác.
Bác cho em gửi lời cảm ơn Bác Dũng nhé, Bác ấy lắp ráp tận tình và rất cẩn thận, khoan tường mà k để rớt lấy hạt bụi xuống sàn nhà 8-X, ưng cái bụng ghê :D

NHÂN_JBL

Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Thanks Bác nhóe, để hỏi bác Nhân xem Bác ấy xứ lý sao, cặp này em mua chỗ Bác Nhân - Phúc Khang, hàng nước thứ 3 sx Bác ợ, Made in China (Bj dị ứng bọn này kinh khủng, thấy dòng này làm mất giá trị cặp loa) Em oánh chắc mới 60% công suất thôi, chưa sáng đèn được đâu, mới có 60% mà muốn "nát nhà" rồi Bác ợ, chưa có Sub mà mấy bài bass lớn cũng muốn tức ngực luôn 8-X8-X8-X

Em xin trả lời bác luôn là tất cả những dòng loa , bất kể thương hiệu gì dính tới kOK ( mình không nói hàng pro biểu diễn ) điều được làm cho khu vực Châu Á Thái Bình Dương thì làm gì sản xuất ở nước sở tại như ( UK . USA . GER , Fran ... v..v... ) chỉ có những bác Ham cái xuất xứ mà ôm RM10II giả ( made in mexico ) hoặc RM101 tem đỏ Made in mexico ( xin thưa với bác là tất cả những dòng JBL kok RM101 , RM10II , và dòng ks bên USA không có ,ngay cả châu âu ko có ) . Còn việc người bán hàng nói hàng PGI china còn họ nhập được hàng Mexico bác mà tin thì dính chưởng giả là cái chắc . Vì hãng JBL chỉ cũng cấp cho 1 nhà phân phối hàng home PGI duy nhất và hàng pro Anh duy ( ví dụ điển hình PGI không bao giờ được mua JBL ks 310 và Anh DUY sẽ không có hàng RM10 ,RM101 ) đó là lí do độc quyền phân phối .Thì hỏi bác 2 nhà phân phối dạng tầm cỡ có nhiều năm trong lĩnh vực Audio KHÔNG MUA ĐƯỢC . Thì làm sao bác có những model kia made in mexico . Bác có thể mail trực tiếp kênh bán hàng của hãng JBL khu vực Châu Á tại Singapore và mình khẳng định 1 câu TẤT CẢ những dòng KOK của hãng JBL đều sản xuất ở China không có Mexico .

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
nói vui chứ. bác không thích Hàng sản xuất nước thứ 3 ,em lại thích ,khi nào Bác nâng cấp PM cho em nhé .

Bên trên