Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Em xin trả lời bác luôn là tất cả những dòng loa , bất kể thương hiệu gì dính tới kOK ( mình không nói hàng pro biểu diễn ) điều được làm cho khu vực Châu Á Thái Bình Dương thì làm gì sản xuất ở nước sở tại như ( UK . USA . GER , Fran ... v..v... ) chỉ có những bác Ham cái xuất xứ mà ôm RM10II giả ( made in mexico ) hoặc RM101 tem đỏ Made in mexico ( xin thưa với bác là tất cả những dòng JBL kok RM101 , RM10II , và dòng ks bên USA không có ,ngay cả châu âu ko có ) . Còn việc người bán hàng nói hàng PGI china còn họ nhập được hàng Mexico bác mà tin thì dính chưởng giả là cái chắc . Vì hãng JBL chỉ cũng cấp cho 1 nhà phân phối hàng home PGI duy nhất và hàng pro Anh duy ( ví dụ điển hình PGI không bao giờ được mua JBL ks 310 và Anh DUY sẽ không có hàng RM10 ,RM101 ) đó là lí do độc quyền phân phối .Thì hỏi bác 2 nhà phân phối dạng tầm cỡ có nhiều năm trong lĩnh vực Audio KHÔNG MUA ĐƯỢC . Thì làm sao bác có những model kia made in mexico . Bác có thể mail trực tiếp kênh bán hàng của hãng JBL khu vực Châu Á tại Singapore và mình khẳng định 1 câu TẤT CẢ những dòng KOK của hãng JBL đều sản xuất ở China không có Mexico .

Bác trả lời giúp em cái phiếu bảo hành nhé, Em chỉ nói dị ứng với chữ China thôi, trước giờ em mua hàng chính hãng cũng China làm cả, Laptop, Điện Thoại, Mic...Bác k cần giải thích đâu, em hiểu mà.

NHÂN_JBL

Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Bác trả lời giúp em cái phiếu bảo hành nhé, Em chỉ nói dị ứng với chữ China thôi, trước giờ em mua hàng chính hãng cũng China làm cả, Laptop, Điện Thoại, Mic...Bác k cần giải thích đâu, em hiểu mà.[/

Cái phiếu bảo hành là Phúc Giang bác ơi chứ PHÚC KHANG gì ? Cặp của bác em lựa 2 số series liên tiếp bác không để ý ah` :)) .

neofoodtech

Member
nói vui chứ. bác không thích Hàng sản xuất nước thứ 3 ,em lại thích ,khi nào Bác nâng cấp PM cho em nhé .

Hj Bác khéo đùa, em chỉ dị ứng chữ thôi, chứ k có dị ứng chất lượng nghe Bác, 8 năm nữa em nâng cấp :D, Bác có muốn đặt gạch không nào ;))

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

[/QUOTE]Cái phiếu bảo hành là Phúc Giang bác ơi chứ PHÚC KHANG gì ? Cặp của bác em lựa 2 số series liên tiếp bác không để ý ah` :)) .[/QUOTE]

Sory Bác :D, Phúc Giang, Phúc Giang hj, Em hỏi là có phải xé cái Phần 1 ghi đầy đủ thông tin rồi gửi đi như trên đó họ ghi không đó Bác, nãy rảnh mới mang ra đọc thấy họ ghi vậy, mà k dám xé tại có con dấu của Bác giữa 2 tờ đó.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Sory Bác :D, Phúc Giang, Phúc Giang hj, Em hỏi là có phải xé cái Phần 1 ghi đầy đủ thông tin rồi gửi đi như trên đó họ ghi không đó Bác, nãy rảnh mới mang ra đọc thấy họ ghi vậy, mà k dám xé tại có con dấu của Bác giữa 2 tờ đó.

mỗi loa 1 phiếu .loa mua chỗ anh nhân bác yên tâm mà dùng lúc nào test mở to xem đèn bào vệ sáng không

NHÂN_JBL

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

mỗi loa 1 phiếu .loa mua chỗ anh nhân bác yên tâm mà dùng lúc nào test mở to xem đèn bào vệ sáng không

Yên tâm mà dùng cả RM10II VÀ RM101 đều có gắn đèn bảo vệ treble hết ,khi đánh nhỏ đèn sáng mờ ,khi đánh quá lớn đèn sáng rực ( vặn nữa die đèn nha bác hihi :)) ) . Phiếu bảo hành bác khỏi cần xé ra gửi cứ để y chang như vậy , Khi nào có trục trặc mang loa kèm PBH đều được bảo hành , nhỚ GIỮ PBH cẩn thận nha các bác .

neofoodtech

Member

Bác Nhân gộp chung 2 em nó thành 1 phiếu Bác ah, em đang hỏi là có cần điền đầy đủ thông tin ở Phần 1 và cắt ra mang gửi cho hãng không hay là giữ như vậy, tại thấy trên đó họ ghi cắt mang đi gửi, Bác Nhân thì k dặn em cắt Phần 1 mang đi gửi.Bác xem hình dưới nhé.

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Yên tâm mà dùng cả RM10II VÀ RM101 đều có gắn đèn bảo vệ treble hết ,khi đánh nhỏ đèn sáng mờ ,khi đánh quá lớn đèn sáng rực ( vặn nữa die đèn nha bác hihi :)) ) . Phiếu bảo hành bác khỏi cần xé ra gửi cứ để y chang như vậy , Khi nào có trục trặc mang loa kèm PBH đều được bảo hành , nhỚ GIỮ PBH cẩn thận nha các bác .

Okie Bác. Em cất phiếu đi cho nó mới he he, Boston 1100 chắc k oánh đỏ đèn được đâu, qua em chơi nút Volum tới 2h còn chưa thấy j, vặn nữa chắc hàng xóm gần đó họ qua họ "hát" cho nghe thì mệt à...

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

Okie Bác. Em cất phiếu đi cho nó mới he he, Boston 1100 chắc k oánh đỏ đèn được đâu, qua em chơi nút Volum tới 2h còn chưa thấy j, vặn nữa chắc hàng xóm gần đó họ qua họ "hát" cho nghe thì mệt à...

em này ghép thì hơi đuối mức Volume lớn .em đã thử đỏ đèn .với chính em Boston 1100 .lên 3500 đi bác khỏe hơn

ptn_1975

Banned
Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

JBL KS 310 nên dùng để kinh doanh karaoke.........mình vừa làm xong một số phòng cho HOÀNG ANH RESORT_ĐÀ LẠT
là dòng pro nên hiệu suất hoạt động vượt trội so với các dòng H0ME (phổ thông )

tyfnmax

Active Member

RM 101 của Phúc Giang, Hà Nội mua ở đâu vậy mọi người ?

banama

Member
Re: Ðề: Tư vấn loa karaoke JBL rm 101 hay JBL KS 310 để kinh doanh karaoke .

RM 101 của Phúc Giang, Hà Nội mua ở đâu vậy mọi người ?

Trên JBL.com.vn thấy ghi

Ha Noi

Branch: 395 Tran Khat Chan, Thanh Nhan ward, Hai Ba Trung Dist, Ha Noi City, Vietnam
Tel: (84-4) 39 44 83 14/15/16- Fax: (84-4) 39 44 83 13
VIET TRUNG AUDIO: 7 Thai Ha Str., Dong Da Dist. Tell: 0916 00 6886
TECHLAND
Showroom 1: 35 Hang Khay Str.,Hoan Kiem Dist., Ha Noi. Tel: 04.62700333. Fax: 043.9365333.
Showroom 2: 16 Trang Thi Str., Hoan Kiem Dist, Ha Noi. Tel: 043.9381301 & 04.62954670.
Showroom 3: 409 Vo Van Tan Str., Ward 5, Dist 3, Ho Chi Minh. Tel: 083.8329566. Fax: 083.8329567.

lehoa82

Member

xin chào các bác trong diễn đàn hôm nay em xin mao muội đưa ra một số nhận xét sau .
-Về loa hát karaoke theo em thì em đã dùng qua rất nhiều loại loa chuyên hát , mỗi loại có một thế mạnh riêng các dòng loa Mỹ thì thiên về uy lực và âm hát như Bose, JBL.. còn các dòng loa Nhật thì thiên nhạc hơn như Pioneer, Yamaha.. Còn các dòng loa của Anh thì em thấy nó kết hợp được cả 2 điểm mạnh của loa Nhật và Mỹ hiện tại em đang chơi con Wharfedale 3180 vừa kinh tế lại vừa thỏa mãn nhu cầu nhạc hay và âm hát rất là thoát tiếng ,và sự kết hợp hài hòa nữa là 1 đôi Wharfedale 3180 đánh cùng với 1 đôi loa Bose 301 Seri III mà thực tế thì em đang chơi 2 cặp này nói thực là quá ngon giọng hát thì cứ gọi là rót vào tai nhac đánh mà tim đập thình thình .
-Về amply chuyên hát karaoke thì muốn có giọng hát nghe hay thì chơi con Ampli California 168BII con này số 1 về mạch vang ( echo ) còn em đang choi anh Boston pa-1100II thì thấy rất hay mà rất kinh tế kéo 2 cặp Wharfedale 3180 và Bose 301 Seri III nghe rất là phê đó là cảm nhận của em
Hát hay không bằng hay hát hihi ;;)

Bác này nói đúng ý em ghê. Nhiều bác bảo kết hợp Wharfedale và Bose ko hay, nhưng e nghĩ hoàn toàn khác, Wharfedale 3180 tiếng Bass cực chắc và mạnh, trép thì sáng chói, Bose thì Bas mềm tiếng Trép thì mịn, kết hợp hai em này thì chắc cực phê rồi. Tốt nhất nên đánh Ampli 4 cổng.

quanghung007

em hỏi gà tý ko biết RM 101 giá đỡ nó ntn mà em tim nhiều cửa hàng chẳng có ....

audio&video

Active Member

bác ở hà nội ghé qua em có giá tốt cho anh em HD nhé

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bác này nói đúng ý em ghê. Nhiều bác bảo kết hợp Wharfedale và Bose ko hay, nhưng e nghĩ hoàn toàn khác, Wharfedale 3180 tiếng Bass cực chắc và mạnh, trép thì sáng chói, Bose thì Bas mềm tiếng Trép thì mịn, kết hợp hai em này thì chắc cực phê rồi. Tốt nhất nên đánh Ampli 4 cổng.
Vậy JBL RM 10II kết hợp với Bose 301v thì sao bác?

bahailamkhong

giá có bác nào tư vấn cho em về cái loa ks 308 chuẩn một tý nhỉ

thanhnd1981

Chào bác
Bác cho mình giá chi tiết từng món hệ thống của bác nhé, cũng đang quan tâm. Cám ơn bác nhiều.
Sau 2 tháng tập tành tham gia diễn đàn HDVIETNAM, ngày nào cũng lên HDVIETNAM để theo dõi từng câu trả lời của anh em từ AMPLY , Mic , LOa và đầu KOK để tìm hiểu sắm cho bà xã một bộ KOK ân ý vì bà xã mê KOK lắm. Cuối cùng quyết định cùng bà xã đi trực tiếp cho vợ nghe và cảm nhận, Tổng thiệt hại 25 triệu , với cấu hình như sau :
1. Đầu Arirang 3600s ( Mua ở Trường Nghĩa )
2. Amp JARGUAR PA 604 D ( Mua ở sóng nhạc 34 Lê Lợi Quận 1 chổ anh CuongPhan_Sn)
3. Mic không dây Guness 300 (Cũng mua Mua ở sóng nhạc 34 Lê Lợi Quận 1 chổ anh CuongPhan_Sn, anh Cuong tư vấn dùng MIC này hợp với amp nên múc luôn )
4. Loa JBL RM 101 + Pát treo loa RM 101 ( Mua ở chổ anh Nhân_JBL )
----------------------------------------
Cảm nhận mua ở Trường Nghĩa : Nhanh chóng , 5 giờ 30 chiều gọi điện thoại đạt hàng , 6h15 là giao hàng tới nơi , Tuy nhiên khi giao hàng tem của công ty Arirang bị rách , có gọi điện hỏi bác Van_Loc thì nói là khi nhập hàng về cho nhân viên tháo ra để kiểm tra trong máy và khi ráp lại không để ý làm rách tem nhưng cũng có lời an ủi của Trường nghĩa :
---------------------

Cảm nhận ở Sóng nhạc : Hướng dẫn nhiệt tình , Nhân viên vui vẻ , tư vấn kỹ cho anh em , mình không rành nên khi test nhạc và KOK cho bà xã đi theo ca vài bài và khi mua amp xong nhờ anh nhân viên chỉnh cho cái AMP 604D theo ý thích của bà xã luôn ), bảo hành chính hảng rõ ràng -> Rất Hài Lòng
----------------
Cảm nhận ở Nhân_JBL: Mở cửa bước vào toát lên vẻ phong cách pro , thử cặp loa RM101 nghe đánh hay, uy lực đối với mình và bà xã ( cái này vì mỗi người khác nhau nha , theo em thì OK hay), Nhân viên giao hàng và ráp máy rất nhiệt tình . Trước khi mua cặp loa này , mình có thử cặp loa Bose 301 seri V của Nguyễn Vĩnh Hoàng tại showrom Thương xá Tax tuy nhiên sau khi nghiên cứu kỹ lại và xem các thông tin phản hồi của anh em trong forum và cảm nhận của mình tại Thương Xá TAX thì cập loa Bose này đánh khộng lực bằng RM 101, do đó mình quyết định chọn cặp loa JBL RM 101 tại chổ anh Nhân_JBL, bảo hành chính hảng rõ ràng -> Rất hài lòng .
----------------
Đây là những cảm nhận của mình sau 2 tháng trằn trọc bân khuân để sắm cho bà xã hài lòng về vấn đề KOK .

express_neon

Active Member

JBL KS 310 nên dùng để kinh doanh karaoke.........mình vừa làm xong một số phòng cho HOÀNG ANH RESORT_ĐÀ LẠT
là dòng pro nên hiệu suất hoạt động vượt trội so với các dòng H0ME (phổ thông )

cho em hỏi KS310 dùng với Amply nào ok bác ? :)

giá có bác nào tư vấn cho em về cái loa ks 308 chuẩn một tý nhỉ
Nghe giang hồ đồn rằng dòng KS là dòng pro nên muốn hay phải đi kèm cả combo pro vd như dòng power amply , mixer , effect thì nó cực đỉnh còn ko theo đúng bài thì nó cực nản . Nghe ng` ta bàn vậy kể lại bác nghe vậy chứ cũng chưa thực tế

Bên trên