Tư vấn loa KLIPSCH !!!

quangtuong

Banned
Ðề: Tư vấn loa KLIPSCH !!!

Vấn đề là e muốn cũng có được cái Ampli thõa mãn yêu cầu đó, nhưng là đồ cũ để giá mềm hơn chút đỉnh, tại em nhà nghèo, ba má keo :D nên chỉ chơi được đồ cũ

Vậy bác kiếm mấy con củ cở như marantz 74d, pm 80, pm 88 v.v.v.

Vậy bác kiếm mấy con củ cở như marantz 74d, pm 80, pm 88 v.v.v.

Á, hình như e có thấy có bác nào đó đang giao PM80 giá 6tr, xúc được không mấy bác, e sanh sau đẻ muộn nên ko biết chút gì về mấy cái đồ cổ

osiric

Well-Known Member

em có ý kiến thế này : em thấy nhìu bác rất chịu đầu tư loa xịn cho bộ dàn nhưng đầu tư cho ampli để oánh loa thì không tương xứng nên thành ra cứ mở miệng chê loa này tệ, loa kia bass ko hay..... đó là còn chưa nói đến chuyện hợp hay ko

lan806

Well-Known Member

em có ý kiến thế này : em thấy nhìu bác rất chịu đầu tư loa xịn cho bộ dàn nhưng đầu tư cho ampli để oánh loa thì không tương xứng nên thành ra cứ mở miệng chê loa này tệ, loa kia bass ko hay..... đó là còn chưa nói đến chuyện hợp hay ko

Em đầu tư ampli đắt hơn loa, công suất khỏe hơn loa (không bàn tới việc hợp, vì hợp hay không em biết) như thế đã được phép đánh giá nhận xét về loa chưa bác :) :) :)

em không hiểu ý bác muốn nhắm tới điều gì, trường hợp của e thì e đã được nghe thử các Amp đó đánh 685S2 cả rồi, em thấy rất ổn nên mới đi hỏi mua đồ cũ ạ.

theaminh81

Well-Known Member

cũng như bác này, đang gom lua chuân bị gom bộ 5.0 gồm r28f, còn cen và sr như bác chủ, về amly thì em cũng mới nâng lên con khá gấu nên chắc cũng an tam, nghe 2 kênh cũng khá, cho em hỏi luôn là r28f đằng sau có 2 cặp cọc loa, vậy 2 cọc em nói âm ly xem phim, còn 2 cọc còn lại em nói amly nghe nhạc 2 kênh, vậy có được không ạ, nghe nhạc bật amly xem phim, còn nghe nhạc thì bật nghe nhạc amly, tắt xem phim

cũng như bác này, đang gom lua chuân bị gom bộ 5.0 gồm r28f, còn cen và sr như bác chủ, về amly thì em cũng mới nâng lên con khá gấu nên chắc cũng an tam, nghe 2 kênh cũng khá, cho em hỏi luôn là r28f đằng sau có 2 cặp cọc loa, vậy 2 cọc em nói âm ly xem phim, còn 2 cọc còn lại em nói amly nghe nhạc 2 kênh, vậy có được không ạ, nghe nhạc bật amly xem phim, còn nghe nhạc thì bật nghe nhạc amly, tắt xem phim

Được nhưng bác phải để lại cầu loa nhé, và chú ý không được bật Amp cùng 1 lúc coi chừng loa xịt khói :D

KINHVAN_0910

Active Member

Khuyên bác không nên. chứ đôi khi quên bật 2 amp là có chuyện ah. Nên mua bộ chuyển của Dũng Audio còn hơn.

theaminh81

Well-Known Member

úi trời, vậy luôn hả các bác, em là trùm quên rồi, mua bộ chuyển thế nào ạ, em thì k bắt cầu loa hay bi amp gì đó rồi, hic hic

úi trời, vậy luôn hả các bác, em là trùm quên rồi, mua bộ chuyển thế nào ạ, em thì k bắt cầu loa hay bi amp gì đó rồi, hic hic

Cái cầu loa là cái miếng kim loại có sẵn để nối các cọc trên với các cọc dưới đó, nếu bác muốn cắm 2 amp cùng lúc thì để lại, còn không như bác trên khuyên, hay quên thì mua bộ chuyển đổi, nó là một cái công tắc lật qua lật lại chọn nguồn vào cho loa thôi mà

Bác có thể cho cụ thể loại amply 2 kênh nào phù hợp với R26F và giá bao nhiêu đc ko ạ :D

Em đã được nghe thử vài phối ghép với thằng R26F này rồi, cá nhân em thích nhất Marantz PM6005, tiếng Marantz nhẹ nhàng làm dịu bớt sự chói gắt và mạnh mẽ thái quá của Klipsch, với e thấy rất hợp.

nghia303

Well-Known Member

Hơn đáng kể đấy bác, các Rec đầu 2 trở lên của DENON nghe nhạc cảm giác khác hẳn, về mặt thông số và các công nghệ thì X2100 cũng hơn hẳn so với 1100, nếu không bị lấn cấn tiền bạc thể lên hẳn X2100 rất đáng.

Mình thấy bác tư vấn cho nhiều bạn chắc cũng đóng học phí khá nhiều phải không ạ . Nếu chọn ghép với bộ klipcsh trên ngoài denon avr-x2100 còn có các hãng khác cùng tầm giá như onkyo 636 , ya 1030 ... thì bác chọn con nào ạ ! Xin bác chỉ giao thêm ! Vài dòng chia sẽ cùng bác !!

Dạ đúng ạ, e đóng học phí khá nhiều và nhiều vố đau lắm ạ.
Chỉ giáo thì e không dám nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì nếu chỉ muốn xem phim thì Yamaha Aventage 1030 là xuất sắc nhất, không có đối thủ, còn nếu muốn kết hợp để ê a vài bản nhạc nữa thì X2100W có vẻ phù hợp hơn, còn ONKYO 636 thì dù có trang bị nhiều công nghệ hơn (Atmos) nhưng dở dở ương ương, ù sì lạ lạ làm sao ý, em nghe không được. Ngoài ra, còn có Marantz rất ít người dùng nhưng em thấy hay phết, mà cỡ bộ R26F này thì SR5XXX hay SR6XXX là kéo ok rồi

nghia303

Well-Known Member

Hơn đáng kể đấy bác, các Rec đầu 2 trở lên của DENON nghe nhạc cảm giác khác hẳn, về mặt thông số và các công nghệ thì X2100 cũng hơn hẳn so với 1100, nếu không bị lấn cấn tiền bạc thể lên hẳn X2100 rất đáng.

Dạ đúng ạ, e đóng học phí khá nhiều và nhiều vố đau lắm ạ.
Chỉ giáo thì e không dám nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì nếu chỉ muốn xem phim thì Yamaha Aventage 1030 là xuất sắc nhất, không có đối thủ, còn nếu muốn kết hợp để ê a vài bản nhạc nữa thì X2100W có vẻ phù hợp hơn, còn ONKYO 636 thì dù có trang bị nhiều công nghệ hơn (Atmos) nhưng dở dở ương ương, ù sì lạ lạ làm sao ý, em nghe không được. Ngoài ra, còn có Marantz rất ít người dùng nhưng em thấy hay phết, mà cỡ bộ R26F này thì SR5XXX hay SR6XXX là kéo ok rồi
Thanks bác đã chia sẻ kinh nghiệm !!

TranNguyen85

Em đã được nghe thử vài phối ghép với thằng R26F này rồi, cá nhân em thích nhất Marantz PM6005, tiếng Marantz nhẹ nhàng làm dịu bớt sự chói gắt và mạnh mẽ thái quá của Klipsch, với e thấy rất hợp.

Phối R26F với Marantz PM6005 thì giá đã lên đến tầm 23-24tr rồi ạ, cộng thêm Sur, Sub, Cen nữa thì phải lên đến tầm 35-38 ạ. Quá cao so với em.
Nhờ bác tư vấn xem em định dùng bộ Denon 1100w với Jamo C95 thì liệu nghe nhạc xem phim thế nào ạ ( em thiên về nghe nhạc hơn).
Thanks bác.

babyblue

Well-Known Member

xin phép bác chủ cho em ké 1pôst với nhé
em cũng đang ghép front:r15m
cen r25c
sur:r14s
receiver:yamaha rx v575.....theo các bác giờ em ghép với sub Polkaudio Pro 500 ổn không ạ?
sub Polk này so với Tel T5 thì sao các bác?
các bác làm ơn tư vấn giúp em với (em vặn con sub Rel T5 riết thấy oải ồi)
thanks các bác nhiều ạ

cho mình hỏi center Klipsch RC 52II nghe được ko các bác, và so với dòng mới Klipsch RP-440C Center Speaker có chênh lệch nhiều ko vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

Phối R26F với Marantz PM6005 thì giá đã lên đến tầm 23-24tr rồi ạ, cộng thêm Sur, Sub, Cen nữa thì phải lên đến tầm 35-38 ạ. Quá cao so với em.
Nhờ bác tư vấn xem em định dùng bộ Denon 1100w với Jamo C95 thì liệu nghe nhạc xem phim thế nào ạ ( em thiên về nghe nhạc hơn).
Thanks bác.

Em thấy Jamo nghe không bằng Klipsch được đâu, nếu thiên về nghe nhạc thì bác nên đầu tư tử tế một bộ 2 kênh trước (mua thêm một bộ 5,1 cỏ riêng về xem phim tạm)
Trước đây em cũng giống bác, muốn kết hợp cả nghe nhạc và xem phim nhưng nghe nhạc nhiều hơn, thế là bỏ ra một nắm tiền rước về một bộ 5.1, xem phim thì ổn nhưng nghe nhạc thấy không thỏa mãn, trong khi lại nghe nhạc nhiều hơn thế là em lại phải đẩy gấp đi chấp nhận lỗ đau đớn, đóng học phí cực đắt.
Bộ phối ghép bôi đen trên kia khá ngon đấy bác, nếu bác mua của bác thương gia phía trên thì chỉ tầm 21tr thôi nhé, hehe =)) chúc bác có lựa chọn sáng suốt và sớm có đồ chơi phù hợp.

xin phép bác chủ cho em ké 1pôst với nhé
em cũng đang ghép front:r15m
cen r25c
sur:r14s
receiver:yamaha rx v575.....theo các bác giờ em ghép với sub Polkaudio Pro 500 ổn không ạ?
sub Polk này so với Tel T5 thì sao các bác?
các bác làm ơn tư vấn giúp em với (em vặn con sub Rel T5 riết thấy oải ồi)
thanks các bác nhiều ạ

bỏ ý định SVS PB1000 rồi hả bác

Bên trên