Tư vấn loa KLIPSCH !!!

babyblue

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn loa KLIPSCH !!!

Dạ,thấy có con này cũng khá rẻ nên lăn tăn chút ạ...bác thấy bộ của em ghép sub này ổn không bác levietanh_cr? Bác cho em vài nhận xét về dòng sub Polk audio với

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Em đang dùng Klipsch f20 đang tìm bộ cen 25c+sur 14s bác nào thanh lý hú em....dt 0974712832 tks

Dạ,thấy có con này cũng khá rẻ nên lăn tăn chút ạ...bác thấy bộ của em ghép sub này ổn không bác levietanh_cr? Bác cho em vài nhận xét về dòng sub Polk audio với

Polk e chưa được nghe nên không dám phán bậy, nếu bác thích giá rẻ một tí thì nghiên cứu thử R12SW của Klipsch, hình thức và âm thanh ổn, lại đồng bộ với dàn của bác

nghia303

Well-Known Member

Phối R26F với Marantz PM6005 thì giá đã lên đến tầm 23-24tr rồi ạ, cộng thêm Sur, Sub, Cen nữa thì phải lên đến tầm 35-38 ạ. Quá cao so với em.
Nhờ bác tư vấn xem em định dùng bộ Denon 1100w với Jamo C95 thì liệu nghe nhạc xem phim thế nào ạ ( em thiên về nghe nhạc hơn).
Thanks bác.
Bác ghép denon x1100 với jamo c95 cũng tầm trên 20tr rồi bác ạ , mà bác thường nghe thể loại nhạc nào là chính vậy hay là đủ thể loại hết :D

JESSIEBO

Active Member

Em thấy Jamo nghe không bằng Klipsch được đâu, nếu thiên về nghe nhạc thì bác nên đầu tư tử tế một bộ 2 kênh trước (mua thêm một bộ 5,1 cỏ riêng về xem phim tạm)
Trước đây em cũng giống bác, muốn kết hợp cả nghe nhạc và xem phim nhưng nghe nhạc nhiều hơn, thế là bỏ ra một nắm tiền rước về một bộ 5.1, xem phim thì ổn nhưng nghe nhạc thấy không thỏa mãn, trong khi lại nghe nhạc nhiều hơn thế là em lại phải đẩy gấp đi chấp nhận lỗ đau đớn, đóng học phí cực đắt.
Rất chia sẻ với kinh nghiệm xương máu của bác.... Vote bác 1 phiếu.

TranNguyen85

Em thấy Jamo nghe không bằng Klipsch được đâu, nếu thiên về nghe nhạc thì bác nên đầu tư tử tế một bộ 2 kênh trước (mua thêm một bộ 5,1 cỏ riêng về xem phim tạm)
Trước đây em cũng giống bác, muốn kết hợp cả nghe nhạc và xem phim nhưng nghe nhạc nhiều hơn, thế là bỏ ra một nắm tiền rước về một bộ 5.1, xem phim thì ổn nhưng nghe nhạc thấy không thỏa mãn, trong khi lại nghe nhạc nhiều hơn thế là em lại phải đẩy gấp đi chấp nhận lỗ đau đớn, đóng học phí cực đắt.
Bộ phối ghép bôi đen trên kia khá ngon đấy bác, nếu bác mua của bác thương gia phía trên thì chỉ tầm 21tr thôi nhé, hehe =)) chúc bác có lựa chọn sáng suốt và sớm có đồ chơi phù hợp.
Theo ý bác là làm bộ Klipsch trước, vậy bộ đó đi kèm với sub nào ạ??? Về bộ 5.1 cỏ, bác tư vấn cho em với ạ. Cái amp marantz kia có oánh đc 5.1 ko bác :))

Theo ý bác là làm bộ Klipsch trước, vậy bộ đó đi kèm với sub nào ạ??? Về bộ 5.1 cỏ, bác tư vấn cho em với ạ. Cái amp marantz kia có oánh đc 5.1 ko bác :))

Đây nhé, bác mua bộ Marantz PM6005 + Klipsch R26F trước để nghe nhạc (dĩ nhiên là bộ nghe nhạc 2 kênh này ko có Sub, vì loa cột này tiếng bass khá ổn rồi, ghép thêm Sub vừa không hay, nghe mệt người lắm, mà lại tốn tiền)
Còn bộ xem phim do bác ít xem phim hơn nên kiếm bộ Yamaha YHT 196 về xem tạm là ổn rồi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member

--OK đồng ý với bác nếu chơi loa cột phòng <20m2 thì không nên chơi sub mà dùng tiền mua sub dể đầu tư center còn ngon hơn...

theaminh81

Well-Known Member

topic nào lien quan đến klip đều xôm, bác levietanh cho e hỏi giá marant 6005 j đó cũ khoảng nhiêu ạ và kéo nổi r28f không bác ơi

quangtuong

Banned

topic nào lien quan đến klip đều xôm, bác levietanh cho e hỏi giá marant 6005 j đó cũ khoảng nhiêu ạ và kéo nổi r28f không bác ơi

Marantz thì ĐT nam phú thẳng tiến !. Em thấy bác ấy bán giá rất tốt .
Hình như dtnp đang có khuyến mải combo này !.

Mặt bằng chung các shop có giá tốt thì marantz PM6005 giá khoảng 10tr, thằng này ra mắt cuối 2013 mới có hàng nên giờ này chắc chưa có đồ cũ. PM6005 kéo được R28F ra đủ dải, tuy nhiên để hắn "phọt" ra hết chất của R28F thì cần Amp lớn hơn một tí, đầu 7 chẳng hạn, vì loa này khá to.

dungtam25

Well-Known Member

Đây nhé, bác mua bộ Marantz PM6005 + Klipsch R26F trước để nghe nhạc (dĩ nhiên là bộ nghe nhạc 2 kênh này ko có Sub, vì loa cột này tiếng bass khá ổn rồi, ghép thêm Sub vừa không hay, nghe mệt người lắm, mà lại tốn tiền)
Còn bộ xem phim do bác ít xem phim hơn nên kiếm bộ Yamaha YHT 196 về xem tạm là ổn rồi :)

Em không đồng ý khi xem phim không sub,bởi loa cột không thể xuống tần số thấp như sub được,phòng nhỏ thì mở nhỏ volume trên sub.
Có nhiều bác thích mở sub hết cở,phòng thì nhỏ nghe tức ngực,mệt là đúng rồi.
Nói chung,theo quan điểm của em,xem phim mà thiếu sub,rõ ràng là mất đi một hiệu ứng của phim.

Em không đồng ý khi xem phim không sub,bởi loa cột không thể xuống tần số thấp như sub được,phòng nhỏ thì mở nhỏ volume trên sub.
Có nhiều bác thích mở sub hết cở,phòng thì nhỏ nghe tức ngực,mệt là đúng rồi.
Nói chung,theo quan điểm của em,xem phim mà thiếu sub,rõ ràng là mất đi một hiệu ứng của phim.

Bác có đọc kỹ những gì em viết không vậy??? đây là bộ 2 kênh dùng để nghe nhạc, hoàn toàn để nghe nhạc nhé, xem phim đâu mà xem phim, em đã viết rất rõ là dùng để nghe nhạc (tới 2 lần) (các thiết bị dùng để phối ghép cũng cho thấy rõ đây là bộ 2 kênh chuyên để nghe nhạc cơ mà bác), ai nói gì tới xem phim không cần Sub đâu ạ?
Bộ xem phim (dùng riêng) em đã đề xuất riêng ở dưới rồi mà?

dungtam25

Well-Known Member

Bác có đọc kỹ những gì em viết không vậy??? đây là bộ 2 kênh dùng để nghe nhạc, hoàn toàn để nghe nhạc nhé, xem phim đâu mà xem phim, em đã viết rất rõ là dùng để nghe nhạc (tới 2 lần) (các thiết bị dùng để phối ghép cũng cho thấy rõ đây là bộ 2 kênh chuyên để nghe nhạc cơ mà bác), ai nói gì tới xem phim không cần Sub đâu ạ?
Bộ xem phim (dùng riêng) em đã đề xuất riêng ở dưới rồi mà?

Vậy thì em sorry bác do không đọc kỹ.
Nhưng xuất phát từ nghe nhạc không cần sub,mà mới đây em mua hụt con Onkyo 8050 bởi cứ lăn tăn phần pre out lại có ngõ sub :))

Vậy thì em sorry bác do không đọc kỹ.
Nhưng xuất phát từ nghe nhạc không cần sub,mà mới đây em mua hụt con Onkyo 8050 bởi cứ lăn tăn phần pre out lại có ngõ sub :))

Em cũng giống bác đã từng rất quan tâm tới 8050, nhưng không rõ là Receiver 2 kênh nghe nhạc chất âm thế nào, có bằng được Amp 2 kênh ko, bác đã được nghe thử chưa cho e nhận xét với ?

dungtam25

Well-Known Member

Em cũng giống bác đã từng rất quan tâm tới 8050, nhưng không rõ là Receiver 2 kênh nghe nhạc chất âm thế nào, có bằng được Amp 2 kênh ko, bác đã được nghe thử chưa cho e nhận xét với ?

Chiều hôm trước,em hẹn bác ấy qua lấy,nhưng vì mưa ở khu vực em nên không đi được.
Sáng hôm qua,em gọi cho bác ấy thì bác đã bán 7tr8.
Bây giờ em vẫn tiếc.
Có thấy được mặt mũi ra sao,làm sao em cảm nhận chất âm của nó bác! :((
Em lục trong goole thì con này rẽ hơn con 9050,và không được đánh giá cao như em 9050.

Bên trên