Update phần nhìn [2011]

vkc

Well-Known Member
Ðề: Update phần nhìn [2011]

Phải nhờ chuyên gia kiểm định lại vụ ăn đứt hihihih...Anyway, thanks Tiến nhen
Mình sẽ đầu tư dàn rời nhưng trong tương lai, mà dàn rời thì phải là AVR Denon 4xxxx và bộ loa xứng tầm kìa :)

tienlequoc

Well-Known Member

Chài. Ăn đứt từ rec đến loa. Còn dàn rời tương lai thì....hậu xét.:D

iuHD1

Active Member

Bác vkc cho em hỏi chút, em đang quan tâm em 64D8000 bác đang sử dụng, định đặt phòng khách thay cho 1 em Led nhưng màn hình hơi bé. Tính hỏi bác thực tế 64D8000 sử dụng khoảng bi nhiêu W điện/giờ, thấy thông số là 480W/h ko biết có chuẩn ko, và mở liên tục có bị nóng ko vì TV em đặt phòng khách nên thường là mở cả ngày...

vkc

Well-Known Member

Bác vkc cho em hỏi chút, em đang quan tâm em 64D8000 bác đang sử dụng, định đặt phòng khách thay cho 1 em Led nhưng màn hình hơi bé. Tính hỏi bác thực tế 64D8000 sử dụng khoảng bi nhiêu W điện/giờ, thấy thông số là 480W/h ko biết có chuẩn ko, và mở liên tục có bị nóng ko vì TV em đặt phòng khách nên thường là mở cả ngày...

Mình không quan tâm lắm đến số watt của TV nhưng theo mình biết thì 480W/h là số đo max của TV Plasma 64D8000, thực tế con số này dao động tùy theo độ sáng tối của màn hình. Thí dụ như phim có nhiều cảnh sáng như bãi biển rực nắng thì mức điện năng tiêu thụ của TV gần max, tuy nhiên nếu những cảnh tối như phim ma thì con số tiêu thụ điện giảm xuống có thể tới phân nửa.

Còn về độ nóng thì bảo đảm với bác là TV này không có nóng, chỉ cảm thấy hơi hơi nóng khi đưa tay sát màn hình tầm 10 cm.

TV này rất đáng để mua đó bác, xem rất tốt cả 3D và 2D

skywalkers

Chào bác.
Em cũng đang định tậu chú PS64D8000 cho phòng khách.
View distance của em khoảng 3.8m thì liệu TV có bị to quá ko bác?
Theo em tìm hiểu thì nếu xem HD thì ok, tuy nhiên nếu xem các CT có độ phân giải thấp hơn hay xem TV bình thường thì khoảng cách như vậy có bị gần quá ko?
Nhà em cũng có em bé 1 tuổi bắt đầu tập đi nên cũng hơi lo về khoản tỏa nhiệt và TV to quá ko tốt cho trẻ con.
Bác có chú PS64 này lại cũng có baby nên tư vấn giúp em nhé. Nếu ko có lẽ em phải chuyển sang LED55D7000/8000 vậy.
Cám ơn bác trước.

vkc

Well-Known Member

Chào bác.
Em cũng đang định tậu chú PS64D8000 cho phòng khách.
View distance của em khoảng 3.8m thì liệu TV có bị to quá ko bác?
Theo em tìm hiểu thì nếu xem HD thì ok, tuy nhiên nếu xem các CT có độ phân giải thấp hơn hay xem TV bình thường thì khoảng cách như vậy có bị gần quá ko?
Nhà em cũng có em bé 1 tuổi bắt đầu tập đi nên cũng hơi lo về khoản tỏa nhiệt và TV to quá ko tốt cho trẻ con.
Bác có chú PS64 này lại cũng có baby nên tư vấn giúp em nhé. Nếu ko có lẽ em phải chuyển sang LED55D7000/8000 vậy.
Cám ơn bác trước.

Chào bạn, khoảng cách mình xem TV 64 này cũng là 3m8 và mình thấy ổn, không thấy to lắm đâu. Thực ra khi mới đổi từ màn hình LCD 46" lên em 64 này mình cũng thấy to, tuy nhiên cảm giác "choáng" này chỉ kéo dài được chỉ qua vài lần xem :)...sau đó thấy cũng bình thường hihihih...

Về vấn đề tỏa nhiệt thì bạn yên tâm nha, TV này không có nóng đâu
Về phần baby thì mình không lo vì mình chỉ dùng TV này coi 1 mình thôi, gấu nhà mình không có nhu cầu coi vì phải chăm em bé và đã có TV LCD LED Sony 55NX720 để coi trong phòng ngủ rồi. Nếu bạn mua TV PS64D8000 này dùng chung cho cả nhà thì mình nghĩ bạn không nên vì mình được bác Chip và bác manhthang khuyên không nên cho em bé xem TV Plasma vì không tốt cho mắt và mình cũng tìm hiểu về vấn đề này và nghe theo. Lý do không nên dùng plasma cho em bé xem vì plasma có độ "nhấp nháy" màn hình, không tốt cho mắt trẻ em...

Nếu chuyển sang LED thì mình khuyên bạn nên mua SONY 55NX720 giá tầm 52-53tr hay dòng cao hơn là Sony 55HX925 ( khuyên bác nên chọn em sau ) giá của nó cao hơn NX720 khoảng 10tr gì đó.

anhtuanph

Member

Chào Vkc, đọc đến vụ Plasma không tốt cho trẻ em mình thấy căng quá. Mình đang định mua em PS51D550 để phòng khách, Baby ~ 9 tuổi rồi, với tuổi này không biết Plasma co 1ảnh hưởng không. Với tầm 23tr, để có 51" thì mình chỉ có thể chọn Plasma, nếu Led thì phải chịu dưới 46". :(

vkc

Well-Known Member

Chào Vkc, đọc đến vụ Plasma không tốt cho trẻ em mình thấy căng quá. Mình đang định mua em PS51D550 để phòng khách, Baby ~ 9 tuổi rồi, với tuổi này không biết Plasma co 1ảnh hưởng không. Với tầm 23tr, để có 51" thì mình chỉ có thể chọn Plasma, nếu Led thì phải chịu dưới 46". :(

Lý thuyết là như vậy nhưng mình nghĩ con của bạn đã 9 tuổi rồi thì thời gian để xem TV chỉ tầm 2h/1 ngày là cao, vậy thì khỏi lăn tăn hy sinh mất 5" của TV, cứ mua em 51D6900 hay 51D550 đi bạn :)
P/s: xem nhiều mới sợ chứ ít thì mình nghĩ chắc cũng không sao vì ngay trong sản phẩm Plasma không có mục khuyến cáo trẻ con không được xem mà, chẳng qua mình biết được thông tin trên, nếu như có nhiều lựa chọn thì nghe theo, không thì thôi vậy :)

anhtuanph

Member

Bạn nói vậy thì mình cũng yên tâm.
Định hỏi thêm 1 kinh nghiệm: Đi dây loa âm. Vì đang dùng bộ AIO Pionner XV-DV373, cũng muốn nâng cấp lên Denon 1312XP hoặc Onkyo S9300HTX nhưng tình hình là còn nhiều thứ phải mua cùng lúc nên ko biết ngân sách cuối cùng có đủ không.
Vấn đề là đi sẳn dây loa âm tường, không biết lựa chọn loại nào với giá rẻ, chất lượng ổn: cở dây, loại, chất liệu, hiệu... ?
Tai mình thì chắc ~ tai trâu thôi nên yêu cầu không cao lắm, ngon bổ rẻ là được. Mong được tư vấn.

Cám ơn

VKC trước có phải bên voz chơi games Lineage II không nhỉ ??

vkc

Well-Known Member

Bạn nói vậy thì mình cũng yên tâm.
Định hỏi thêm 1 kinh nghiệm: Đi dây loa âm. Vì đang dùng bộ AIO Pionner XV-DV373, cũng muốn nâng cấp lên Denon 1312XP hoặc Onkyo S9300HTX nhưng tình hình là còn nhiều thứ phải mua cùng lúc nên ko biết ngân sách cuối cùng có đủ không.
Vấn đề là đi sẳn dây loa âm tường, không biết lựa chọn loại nào với giá rẻ, chất lượng ổn: cở dây, loại, chất liệu, hiệu... ?
Tai mình thì chắc ~ tai trâu thôi nên yêu cầu không cao lắm, ngon bổ rẻ là được. Mong được tư vấn.

Cám ơn

VKC trước có phải bên voz chơi games Lineage II không nhỉ ??

Nếu bạn dự định mua dàn Onkyo 9300THX thì nên mua đi, bảo đảm nghe phê gấp nhiều lần so vơi bộ củ của bạn đó
Về đi dây âm thì mình không có kinh nghiệm lắm nhưng có vài điều mình biết là nên mua dây tốt chút và khi đi âm thì nên luồn vào ống ruột gà ( ống dùng để đi âm tường dây điện...) để tránh ẩm ướt gây ra nhiễu...
Mình không có chơi game Lineage II nên không có acc bên Voz :)

anhtuanph

Member

Nếu bạn dự định mua dàn Onkyo 9300THX thì nên mua đi, bảo đảm nghe phê gấp nhiều lần so vơi bộ củ của bạn đó
Về đi dây âm thì mình không có kinh nghiệm lắm nhưng có vài điều mình biết là nên mua dây tốt chút và khi đi âm thì nên luồn vào ống ruột gà ( ống dùng để đi âm tường dây điện...) để tránh ẩm ướt gây ra nhiễu...
Mình không có chơi game Lineage II nên không có acc bên Voz :)

Cám ơn Bạn, để cố xem có nổi không :D , ôi ước mơ Onkyo S9300THX

minhjp

Well-Known Member

Hôm nay mình kêu thợ xuống treo tivi lên tường giống anh , nếu xong sẽ post lại anh xem qua rồi cho ý kiến nha.
Thanks

tienlequoc

Well-Known Member

Hum bữa có người lấy cáp HDMI của mình nói là bác vkc giới thiệu. Thanks bác hen.

tienlequoc

Well-Known Member

hic. Vậy là còn 1 anh mới giao hàng ở Q1 nữa.

leepham

Well-Known Member

Bồ kết con Plasma quá 8-> bác mua con này ở đâu giá cả tốt ko bác ?

vkc

Well-Known Member

Bồ kết con Plasma quá 8-> bác mua con này ở đâu giá cả tốt ko bác ?

Mình mua con này ở Enterbuy ( Hà Nội ) giá cũng tốt lắm. Mình thì ở SG nhưng lúc mua thì SG không có hàng mà khổng thể hoãn lại sự sung sướng nên kiếm chổ mua gấp.

Lúc mua là 52tr800 + phí vận chuyển máy bay ( Tín Thành ) là 2tr5 + phí đóng thùng gỗ bảo vệ TV là 400k nữa = 55tr700....Tính ra vẫn rẻ hơn SG, hàng mua xong được nhân viên Enterbuy kích hoạt bảo hành điện tử của SS Vina ( 2 năm ) sau đó 1 tuần ( lợi được 1 tuần BH ) :)

canhchimtudo

chỉ muốn góp ý với basc là đừng cho con nhỏ dưới 6 tuổi xem 3D vì mắt của các cháu chưa điều tiết tốt, dễ ảnh hưởng tới thị lực (khuyến cáo của bác sĩ). CHúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ!

vkc

Well-Known Member

chỉ muốn góp ý với basc là đừng cho con nhỏ dưới 6 tuổi xem 3D vì mắt của các cháu chưa điều tiết tốt, dễ ảnh hưởng tới thị lực (khuyến cáo của bác sĩ). CHúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ!

Many thanks bác, cũng may con bé nhà mình nó chê kính nặng quá nên chua coi được 15' nữa rồi không thèm xem nữa...Mình nghĩ lâu lâu cho xem chút cũng không sao :)
Anyway, many thanks bác.

Bên trên