Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

zerovn

Ðề: Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

Bác nào chỉ giúp em set phân giải giữa 42x20v với laptop dell card nvidia với, e chỉnh nó xuất 1366x768 toàn bị co hai bên với lại khi chuyển đổi giữa tv và pc thì lại xuất hiện 1 đường nhiễu 1 dưới cùng màn hình, nhưng để độ phân giải chuẩn thì không sao.

nkgedadknr

Em mới kêu Nguyễn Kim lắp tại nhà khuyến mãi thêm cái headphone panaonic.........giá 8tr9

203C7

Vậy bác vào service menu để check thời gian sử dụng & số lần tắt mở của em nó xem ntn? [-O<

Tờ là gà mới! Mới đam mê HD nên bị AE trên này "xui" khuân ngay 1 em nó về! Rẻ thật, bo cho chú lắp ráp PICO 10K cho oai mà mất có 9M!!!!!!!!
Tớ cũng bị như thế này nhưng khi check Service Menu thấy thời gian chỉ hơn 1h và 8 lần tắt/bật mừng quá!
Phải nói là đáng đồng tiền bát gạo đến nỗi đi làm chỉ mong chóng hết giờ để về mở em nó ra xem!!!!!!!!!!!
Thân!

Tờ là gà mới! Mới đam mê HD nên bị AE trên này "xui" khuân ngay 1 em nó về! Rẻ thật, bo cho chú lắp ráp PICO 10K cho oai mà mất có 9M!!!!!!!!
Tớ cũng bị như thế này nhưng khi check Service Menu thấy thời gian chỉ hơn 1h và 8 lần tắt/bật mừng quá!
Phải nói là đáng đồng tiền bát gạo đến nỗi đi làm chỉ mong chóng hết giờ để về mở em nó ra xem!!!!!!!!!!!
Thân!
hihi...bác nên cho e nó thể hiện HD thì còn đáng đồng tiền bác gạo hơn đó ạ

Mình mới mua qua điện thoại của bên Pico mang đến tận nhà mới trả tiền là 8t790 được tặng thêm bộ sản phẩm bát đựng của sharp.Hôm nay vào trang của bọn này lại thấy đăng là 8t900 không biết là thế nào?kiểm tra sản phẩm theo cách của các bác thấy thời gian sử dụng đều là 00:00,còn số lượng bật tắt là 2 lần.

acthu

mình mới mua em í về, cắm máy tính vào chỉ để được độ phân giải 1024 * 768 trên máy tính mới có thể xem dc trên tivi. mà khi để độ phân giải máy tính và tivi cùng là 1024 * 768 thì xem trên tv hình có vẻ hơi dẹt so với máy tính. Chẳng biết phải thay đổi ntn. máy tính mình chỉ đặt dc 1024 * 768, 1280x800, 1280x720. giờ xem phim cứ thấy hình nó lùn lùn. Gái chân dài thành chân hơi hơi dài(may mà chưa ngắn). buồn quá.

hoangocha99x2b

Cho mình hỏi tí, tết rồi theo tư vấn của topic này nên mình cũng gánh 12 em 42X20V về nhà. Mọi thứ nói chung ok trừ việc khi xem HD, hình cứ hơi rung rung, thi thoảng nhiều cảnh có cái lằn ngang màn hình chạy từ dưới lên trên ( kiểu như quét hình ý!!) cái này có cách khắc phục ko zay)
1 csai nữa là nên set up trên máy tính thế nào để lướt web đỡ nhức mắt, chứ cái tình hình là nhìn căng cả mắt mà chữ vẫn cứ mờ tịt à!
Em mới khuân về tối qua. rất hài lòng, kết nối với PC bằng HDMI - HDMI bị y chang bác này. Chỉnh sao đây các bác?

bachbangchu

chắc do độ quét trong máy tính hoặc máy phát hd chỉnh chưa đúng, bạn thử chình về 60 hoặc 59 xem =;

gaosilver

Member

em mua con này khoảng gần dc nửa năm nay, giờ coi phim cứ có hiện tượng bị lưu hình các pác ạ:-s

tamvatam

Em cắm cổng HDMI nhưng nó không hiển thị được full màn hình, chỉnh độ phân giải đủ kiểu vẫn vậy, các bác giúp em với. Cắm từ Laptop độ phân giải 1366 x 768. Các bác giúp em với.

lunker

Các cụ cho hỏi con này so với con 42S10S có full HD thì thế nào. Khả năng trình chiếu ra sao hả các cụ.

Con S10S model 2009 bị ( Bỏ mẫu từ thời Ngụy rồi )

Bác mua làm gì ?

Nếu bác chơi HD thì con 42X20V này đáp ứng tốt nhu cầu ( Trong tầm tiền của bác )

lunker

Tại em thấy nó ghi FullHD, trong khi con nay 720p. Dòng plasma có thực sự cần fullHD không cụ.

Ultimo

Member

Em cắm cổng HDMI nhưng nó không hiển thị được full màn hình, chỉnh độ phân giải đủ kiểu vẫn vậy, các bác giúp em với. Cắm từ Laptop độ phân giải 1366 x 768. Các bác giúp em với.

Bác cắm vào laptop, đặt độ phân giải ở laptop là 1280x768 @60Hz.

Chỉnh lại trên TV: Vào mục Cài đặt\Cài đặt PC, chọn độ phân giải 1280x768, sau đó chỉnh lại độ lệch dọc ngang nữa là xong.

HungdoanhLam

Active Member

Co ban nao da xai 46X20V chua vay?
Va ve hinh anh thi co min mang nhu loai 42X20V khong vay? ( voi cung khoang cach ngoi xem la 2.5 m)
nho cac ban nao dung qua cho biet y kien.
Cam on nhieu!

nhthi

em mua con này khoảng gần dc nửa năm nay, giờ coi phim cứ có hiện tượng bị lưu hình các pác ạ:-s

Lưu hình là chuyện bình thường của máy Plasma. Bác tìm thêm tài liệu để chống lưu hình trước và trong quá trình sử dụng nhé.

kittychou

Member

Con Pana 42X30 em đã thấy có mặt ở Thiên Hòa chiều nay. Loa ghép ở cạnh dưới, trông rất mạnh mẽ.
Đang tìm xem có bác nào recommend không để em còn lăn tăn.
Ngoài đấy giá nó chưa tới 10 chai ạ.

Bên trên