Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

vinhglory

Active Member
Ðề: Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

Hôm nay em đi xem lại và quyết định luôn con P42X30V thay vì X20V, dù gì cũng model mới 2011 chắc cũng có cải tiến chút đỉnh gì đó. "Bộ cánh" ngoài thì có vẻ long lanh hơn X20V, tí nữa nhân viên mới đem hàng tới, em sẽ review cụ thể sau. Em mua kèm 1 giá treo tường luôn, tất cả là 8tr8 $-).
Chúc mừng bác mua sớm được giá quá tốt. Em mới lấy con X30V này hôm 5/5, giá là 9.490K tại Thiên Hòa. :-(

Em mới thử chức năng usb thôi ạ, nói chung là cùi bắp có cho zui zậy thôi. Yếu hơn usb của LCD Samsung, ko xem được định dạng mkv. Con X30V là made in Thailand nha mọi người, còn X20V thì made in Singapore.

Post luôn cách check thời gian sử dụng cho con X30 mới mẻ này.

P.S bi giờ em là fan của Panny rồi ạ.
Bác xem lại đi, em này đọc file .mkv vô tư từ USB. Chỉ có điều nó không giải mã được âm thanh DTS. Còn .mkv mà có phần âm thanh AAC thì vô tư. Em đã test với file video của Taylor Swift, 1920x1080 AC3 thì hình ảnh và âm thanh đều tuyệt.
Cảm ơn bác về chỉ dẫn cách kiểm tra thời gian và số lần bật mở.

Cùng ở Thiên Hoa mà 2 bác lại mua với 2 giá khác nhau là thế nào? 1 trời 1 vực!
Giá Tivi LCD và Plasma thay đổi từng ngày bác ơi!

Em có bài review sơ đẳng con Plasma TH-P42X30V ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/60...-dap-hop-con-panasonic-plasma-th-p42x30v.html

kittychou

Member

Chúc mừng bác mua sớm được giá quá tốt. Em mới lấy con X30V này hôm 5/5, giá là 9.490K tại Thiên Hòa. :-(

Bác xem lại đi, em này đọc file .mkv vô tư từ USB. Chỉ có điều nó không giải mã được âm thanh DTS. Còn .mkv mà có phần âm thanh AAC thì vô tư. Em đã test với file video của Taylor Swift, 1920x1080 AC3 thì hình ảnh và âm thanh đều tuyệt.
Cảm ơn bác về chỉ dẫn cách kiểm tra thời gian và số lần bật mở.

Giá Tivi LCD và Plasma thay đổi từng ngày bác ơi!

Em có bài review sơ đẳng con Plasma TH-P42X30V ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/60...-dap-hop-con-panasonic-plasma-th-p42x30v.html

Ôi thế ra là vậy à, cám ơn bác vinhglory nha, em sẽ test lại. Giá 9.490k là đúng giá rồi đấy ạ, đây là model vừa mới nhập về tháng 4/2011 nên không có giảm giá gì đâu bác ơi, mua sớm cũng vậy ạ. Em được giảm vì là cháu của TGĐ T.Hòa, giá cho người nhà nên có giảm đôi chút.

quangtu48

Member

Phòng khách nhà mình rất sáng, mua em này có sợ xem bị lóa không?

uran

Member

Phòng khách nhà mình rất sáng, mua em này có sợ xem bị lóa không?

Chủ yếu bạn phải làm phần cản sáng ở phía đối diện màn hình (ví dụ có cửa sổ thì phải làm rèm tối)....
Nếu đèn dạng đèn trần, mắt trâu thì không ảnh hưởng.
Mình đã dùng được hơn 1 năm, thấy chất lượng tốt.
Thân

cccp1784

Member

Có điều này em chưa rõ, các bác cho hỏi là:
Em thấy độ phân giải tivi ghi là 1024x768 như vậy tỷ lệ màn hình là 4:3 chứ đâu phải 16:9
Thứ hai là HD ready là 720p tức là 1280x720. Như vậy tivi này đâu phải là HD ready?
Như vậy khi xem phim 720p và full HD 1080p thì nó như nào ạ? So sánh với tivi full HD ấy ạ? (Chất lượng hình ảnh, tỷ lệ khung hình...)
Mong các bác chỉ giáo. Thankssssssssssssssssssssssssss

blackgema

Các bác chỉ giúp em cách xem used time của con x20v này với . thx
tìm mãi mà ko dc :(

cccp1784

Member

Em thấy độ phân giải tivi ghi là 1024x768 như vậy tỷ lệ màn hình là 4:3 chứ đâu phải 16:9
Thứ hai là HD ready là 720p tức là 1280x720. Như vậy tivi này đâu phải là HD ready?
Như vậy khi xem phim 720p và full HD 1080p thì nó như nào ạ? So sánh với tivi full HD ấy ạ? (Chất lượng hình ảnh, tỷ lệ khung hình...)
Không bác nào trả lời giúp em ah? :(

live_evil

Active Member

Độ phân giải của đa số plasma cấp thấp thường là 1024 x 768 cả! Theo độ phân giải này thì tỉ lệ có vẻ như là 4:3
Vì độ phân giải 16:9 phải là 1280x720 hoặc 1366 x 768 hoặc 1920 x 1080! Lúc này điểm ảnh là hình vuông
Tuy nhiên do điểm ảnh ở các TV plasma cấp thấp có độ phân giải là 1024 x 768 đều là hình chữ nhật nên cuối cùng tỉ lệ màn hình vẫn là 16:9 mặc cho tỉ lệ phân giải là 4:3
Do plasma này có tỉ lệ 16:9 và ko phải Full HD nên vẫn đc xếp là HD ready! Khi xem phim 720 và 1080 trên tv plasma này chất lượng vận ko thay đổi là mấy đâu, bác đừng quá quan tâm

MrBeoi

Em này liệu ở đâu còn hàng ko bác nhỉ ? Hà Nội ý ?
Em định mua x30 nhưng cơ mà nó cũng chẳng hơn mấy nên quyết mua x20v mà giờ ko thấy còn hàng :D

Chỉnh sửa lần cuối:

uran

Member

Chẹp, các bác cho hỏi có bác nào dùng em 42x20v mà tự nhiên bật lên nó nháy cái đèn nguồn mãi mới chịu lên hình ko ạ, hồi trước em bật nó nháy chỉ tầm 3-5s, h em thấy nó nháy đi nháy lại, tiếng kêu "tạch" mỗi lần bật phải kêu tới lần 2 lần 3 nó mới lên hình. Ko biết em của em có sao ko, khéo sắp thăng thì khổ thân em :((

hoaikhong00

cái trình thường thức phim hát đê của các bác hâm mộ Plasma Pana quá kém, xem hát đê cứ như bị tra tấn 2 con mắt, giật tung chim lên mà cứ thi nhau khen lấy khen để.
chém ác quá đấy bạn, tầm tiền đó kiếm lcd 42 xem thằng nào giật cho biết. Hoặc giả là bác setting với nguồn ko được.

Bên trên