Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

panasonic

Member
Ðề: Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

Vậy à bác KITTYCHOU,em nhìn trên mạng thấy nó cũng đẹp,ngoài HN thì chưa thấy bán,em đang nhắm con này.
Mà em chưa thấy Thiên Hòa up lên website.

Vậy à bác KITTYCHOU,em nhìn trên mạng thấy nó cũng đẹp,ngoài HN thì chưa thấy bán,em đang nhắm con này.
Mà em chưa thấy Thiên Hòa up lên website.

Năm ngoái bác phân vân 42X20V . Giờ ra 42X30V với độ sáng cải thiện thêm 15% . Bác nên quyất luôn đi là vừa nếu cái giá của em nó dưới 10 Cụ

anhtrangmn

Mình Mới mua con Pana 42X20V nhưng khong biết có bấm bậy gì không mà tự nhiên xem khoang 5p(ko bấm gì) màn hình tối mÀu giống như chế độ nghỉ của laptop(bấm chon thi lai sang bt). cac bac co kinh nghiep chi giup?

kittychou

Member

Hôm nay em đi xem lại và quyết định luôn con P42X30V thay vì X20V, dù gì cũng model mới 2011 chắc cũng có cải tiến chút đỉnh gì đó. "Bộ cánh" ngoài thì có vẻ long lanh hơn X20V, tí nữa nhân viên mới đem hàng tới, em sẽ review cụ thể sau. Em mua kèm 1 giá treo tường luôn, tất cả là 8tr8 $-).

MasterVN

Cải tiến nổi bật của X30 là:
  1. Kết nối USB wifi qua cổng USB
  2. Đầu đọc SD có thể xem Full HD video
Ai mua rùi check và review cho anh em bít đúng ko nhé?

kittychou

Member

Em mới thử chức năng usb thôi ạ, nói chung là cùi bắp có cho zui zậy thôi. Yếu hơn usb của LCD Samsung, ko xem được định dạng mkv. Con X30V là made in Thailand nha mọi người, còn X20V thì made in Singapore.

Post luôn cách check thời gian sử dụng cho con X30 mới mẻ này.
* Nhấn + giữ nút {VOL -} ở cạnh hông của máy.
* Nhấn nút {INFO} 3 lần, chờ một lát sẽ hiện lên "Start Adjustment Menu"
* Nhấn số 2 để chọn "SRV-TOOL", rồi nhấn OK.
* Dùng phím mũi tên xuống và qua phải, để vạch sách ở ô nằm bên phải ô "PTCT :00.00.00.00.00" :
* Nhấn giữ nút {MUTE} trong 3 giây để hiện lên thời gian sử dụng và số lần mở máy.
* Nhấn OFF bên hông máy để thoát.

<<<<<<<<<< WARNING BY BRUZZI >>>>>>>>>>
The {VOL+} & {VOL-} buttons are used to change values while in the Service Menu. Make sure not to touch those buttons anytime while checking the hours used.

P.S bi giờ em là fan của Panny rồi ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

panasonic

Member

Khoái quá,khoái quá,bác kittychou có thể nói chi tiết hơn tí không,ví dụ như xem các file HD,THC hoặc DVD thì thế nào?

TatchanHD

Chào các bác, mình là mem mới.
Hôm nay mình ra Thiên Hòa để mua bé 42x20v này thì hết hàng và mới có 42x30v. Giá của em nó hình như là 9450k ạ. Mình đang tính mua nó thì có 1 anh nhân viên tư vấn nói là dùng Samsung Plasma thì có thêt xem trực tiếp phim HD từ USB còn nếu xài Pana thì ko đc, phải mua thêm cái đầu khoảng 5tr nữa. Mình ko rành về lĩnh vực này. Mong anh em chỉ giáo với ạ. thank nhìu :)

yeusinhly

Member

Mình vừa mua con x20v 8,2 triệu mấy hôm nay,

Cắm vào PC qua cổng Dsub lướt web quá tuyệt, nét hơn cả cái LCD 17in đang dùng, đọc báo rất thích ngồi xa 5 mét vẫn thấy chữ luôn,HD thì khỏi nói, mỗi tội truyền hình cáp thì tệ nhất các kênh VTV + HBC ,Cinemax,starmovie, âm thanh Loa hơi bé
sao mọi người xem text bị răng cưa nhỉ.
Mình không phải tinh chỉnh bất cứ cái gì luôn, cắm dây vào Tivi dùng remote ấn nút PC thế là xong.
Model này sản xuất tại Sing, năm 2011

zeromanvp

Chắc bác lấy ở Pico rồi. Em cũng vừa xách 1 em về nhưng hôm này xem bên topcare thì thấy còn 8t. Chán

panasonic

Member

Cùng ở Thiên Hoa mà 2 bác lại mua với 2 giá khác nhau là thế nào? 1 trời 1 vực!

nmtbk

Member

Có bác nào ngồi cách 2m đến 2m2 để xem con 42" chưa? Khó chịu không?

oishitoiot

Các bác cho em hỏi cách nào để đưa âm thanh từ tv pana 42x20v ra dàn 5.1

Em mua dây optical Liton thì chỉ 1 đầu gắn được vào receiver denon 1311,còn đầu còn lại thì tìm mãi mặt sau tv mà không thấy chỗ nào để cắm 8-X

Dây optical 2 đầu dây vuông các bác ợ,giúp em với không lẽ không được !:~

cmhung

Member

Các bác cho em hỏi cách nào để đưa âm thanh từ tv pana 42x20v ra dàn 5.1

Em mua dây optical Liton thì chỉ 1 đầu gắn được vào receiver denon 1311,còn đầu còn lại thì tìm mãi mặt sau tv mà không thấy chỗ nào để cắm 8-X

Dây optical 2 đầu dây vuông các bác ợ,giúp em với không lẽ không được !:~

chỉ cắm đc analog ra 1311 thôi bác ợ

haohanluongson

Active Member

Mình vừa mua con x20v 8,2 triệu mấy hôm nay,

Cắm vào PC qua cổng Dsub lướt web quá tuyệt, nét hơn cả cái LCD 17in đang dùng, đọc báo rất thích ngồi xa 5 mét vẫn thấy chữ luôn,HD thì khỏi nói, mỗi tội truyền hình cáp thì tệ nhất các kênh VTV + HBC ,Cinemax,starmovie, âm thanh Loa hơi bé
sao mọi người xem text bị răng cưa nhỉ.
Mình không phải tinh chỉnh bất cứ cái gì luôn, cắm dây vào Tivi dùng remote ấn nút PC thế là xong.
Model này sản xuất tại Sing, năm 2011
pác mua ở đâu mà vớ phải con date 2011 ngon nhỉ, cảnh báo với pác dùng con này với PC thì tránh để tình trạng ilde lâu quá 1 hình ảnh nhé, ko là bị lưu hình đó, khuyết điểm duy nhất của plasma Pana là bị lưu hình

nhoxhamchoi

ai mua 42x 30v thì quả thật là quá lãng phí bỏ thêm hơn 2 triệu mà chất lượng chả hơn được là bao có chăng là cái vỏ đẹp hơn có tí
dòng tv bình dân thì con 42x20v này là vua
có điều khá ngốn điện
pro nào có thiết bị thì test xem công suất tiêu thu thực tế của em này là bao nhiêu
pác mua ở đâu mà vớ phải con date 2011 ngon nhỉ, cảnh báo với pác dùng con này với PC thì tránh để tình trạng ilde lâu quá 1 hình ảnh nhé, ko là bị lưu hình đó, khuyết điểm duy nhất của plasma Pana là bị lưu hình
đó là khuyết điểm chung của tv plasma rồi mà :D

Re: Ðề: Vài cảm nhận cá nhân về Plasma Pana 42X20V

ai mua 42x 30v thì quả thật là quá lãng phí bỏ thêm hơn 2 triệu mà chất lượng chả hơn được là bao có chăng là cái vỏ đẹp hơn có tí
dòng tv bình dân thì con 42x20v này là vua
có điều khá ngốn điện
pro nào có thiết bị thì test xem công suất tiêu thu thực tế của em này là bao nhiêu

đó là khuyết điểm chung của tv plasma rồi mà :D

ra tiệm điện mua cái oát kế về đo có 10 mấy ngàn à

yeusinhly

Member

mọi hôm cắm thẳng cáp laptop là lên luôn màn hình plasma, hôm nay cắm vào đen sì màn hình, loay hoay 1 lúc thì phải ấn phím fn+F7 mới ra hình được. Mà mình không tinh chỉnh bất kể cái gì tivi lẫn laptop luôn,cắm thử qua desttop cũng vậy.

có bác nào bị thế này không nhỉ? Giải thích giùm

yeusinhly

Member

Thank,date là tháng 2/2011, sx tại Sing,mua của cửa hàng nhỏ lẻ bác ạ. Về test thời gian sử dụng thì mới cứng luôn

Bên trên