XIN CHỈ GIÁO MUA RECEIVER XUẤT DTS HD-MA VS DOLBY TRUE HD

langtu27

Well-Known Member
Ðề: XIN CHỈ GIÁO MUA RECEIVER XUẤT DTS HD-MA VS DOLBY TRUE HD

Phòng b đã tới phần tán âm thế kia, không sâu hơi phí b ah... Mạnh dạn đi b...:)>-

Dạ, bác tinh quá. Em lại cảm ơn bác lần nữa vì cỗ vũ tinh thần cho em ạ. Mấy hôm nữa em vọc vạch xong em x500 này là em sẽ lên hình để còn học hỏi kinh nghiệm các bác nữa ạ. :))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Dạ, bác tinh quá. Em lại cảm ơn bác lần nữa vì cỗ vũ tinh thần cho em ạ. Mấy hôm nữa em vọc vạch xong em x500 này là em sẽ lên hình để còn học hỏi kinh nghiệm các bác nữa ạ. :))

Vâng. Hy vọng sớm được thấy thành quả của b...:>

langtu27

Well-Known Member

Vâng. Hy vọng sớm được thấy thành quả của b...:>

Các bác ơi, làm ơn cho em hỏi trong tầm 2 - 3 triệu có thể kiếm em cen nào ghép với x500 ko ạ? Em cen của sys 5.1 nghe chán quá ạ. Em mong các bác tư vấn cho em, hàng 2nd cũng đc ạ :)

langtu27

Well-Known Member

Xin các bác giúp đỡ em về vụ thay center khác với ạ :)

AnhBaSG

Member

Em chưa nghe center này, bác kiểm tra công suất và độ trở ôm xem phù hợp với receiver không?

langtu27

Well-Known Member

Em chưa nghe center này, bác kiểm tra công suất và độ trở ôm xem phù hợp với receiver không?

Dạ, em cảm ơn bác. Thấy anh em khen em này, công suất và độ trở ôm đều phù hợp, để em đi săn em này xem ntn :))

phamhongson

Well-Known Member

Em không muốn tư ván vì quan điểm của em là xài Rec gấu đời cũ đi với sound cạc đời mới. Tuy nhiên em muốn hỏi bác mua cái tấm tán âm ở đâu và rổ rá ra sao? vì em mò mãi không thấy. Nếu bác mua của bác Vũ thì center nên lấy con c1

langtu27

Well-Known Member

Em không muốn tư ván vì quan điểm của em là xài Rec gấu đời cũ đi với sound cạc đời mới. Tuy nhiên em muốn hỏi bác mua cái tấm tán âm ở đâu và rổ rá ra sao? vì em mò mãi không thấy. Nếu bác mua của bác Vũ thì center nên lấy con c1

Dạ, em cảm ơn bác. Em ở HN, nên hay mò mẫm ở mấy hàng vật liệu cách nhiệt và cách âm, có rất nhiều mẫu mã để bác chọn mà design theo sở thích của mình. Con C1 thì gấu quá, avr của em ko đú nổi bác à :)

phamhongson

Well-Known Member

Dạ, em cảm ơn bác. Em ở HN, nên hay mò mẫm ở mấy hàng vật liệu cách nhiệt và cách âm, có rất nhiều mẫu mã để bác chọn mà design theo sở thích của mình. Con C1 thì gấu quá, avr của em ko đú nổi bác à :)

Bác cho em xin địa chỉ cửa hàng để hôm nào qua HN em tìm mua. Riêng với loa center bác nên nhớ là nó đảm nhiệm 70% nhiệm vụ của hệ thống loa nên nó là thứ cần quan tâm nhất của bộ loa. Con x500 của bác công suất 140W/kênh nên vô tư kéo con C1, nếu dư dả bác mua hẳn con ya C-300 của bác Vũ, về nhà phải setup hàng tuần mới đồng bộ được (chỉnh từng loa cả âm lượng, độ trễ, tép/bát...). Em đang xài Pion D10ex với center AR 250W mà vẫn thấy chưa đã.

langtu27

Well-Known Member

Bác cho em xin địa chỉ cửa hàng để hôm nào qua HN em tìm mua. Riêng với loa center bác nên nhớ là nó đảm nhiệm 70% nhiệm vụ của hệ thống loa nên nó là thứ cần quan tâm nhất của bộ loa. Con x500 của bác công suất 140W/kênh nên vô tư kéo con C1, nếu dư dả bác mua hẳn con ya C-300 của bác Vũ, về nhà phải setup hàng tuần mới đồng bộ được (chỉnh từng loa cả âm lượng, độ trễ, tép/bát...). Em đang xài Pion D10ex với center AR 250W mà vẫn thấy chưa đã.

Địa chỉ thì em cũng ko để ý và cũng ko nhớ bác à. Nếu bác có dịp ra HN, bác cứ qua tuyến đường Thanh Nhàn - Kim Ngưu, ở đấy có cơ số hàng bán vật liệu bảo ôn - cách nhiệt. Bác cứ vào hỏi vật liệu tiêu tán âm là nó có đầy ý mà bác, cái này ngoài Bắc thường gọi là "mút trứng cách âm". - google.

Em thì lại đang thiên về em Klipsch kv2, vì em có ông anh đang chơi front vs cen Klipsch xem phim thấy tê tê. Vì em ở ngoài HN nên cũng muốn nghe thử tận tai mình nữa.

Em cảm ơn bác. Đúng là công cuộc setup mệt thật, cả tuần nay rồi em cứ cú con cen cùi của em nên cứ đc cái này mất cái kia. Mong bác chỉ giáo thêm cho em với ạ.

langtu27

Well-Known Member

requency Response: 75Hz-20kHz(+-)3dB
SENSITIVITY: 92dB @ 1watt/1meter
POWER HANDLING: 75 watts maximum continuous (375 watts peak)
NOMINAL IMPEDANCE: 8 ohms
TWEETER: K-89-KV 1" (2.54cm) Polymer dome compression driver
HIGH FREQUENCY HORN: Exponential Cone
WOOFER: Two K-1016-SV 5.25" (13.34cm) Poly cones
ENCLOSURE MATERIAL: Medium density fiberboard construction (MDF)
ENCLOSURE TYPE: Bass reflex via front-mounted port
WEIGHT: 13 lbs. (5.9kg)
DIMENSIONS: 6.75" (17.2cm) x 20" (50.8cm) x 6.6" (16.8cm)
FINISHES: Whitewash, Light Oak, Medium Oak, Cherry, Walnut, Black Satin
Built From: 1993
BUILT UNTIL:1997

Các bác xem dùm em, đây là thông số và hình ảnh e nó ạ

Đính kèm

82.8 KB · Xem: 91
    33.6 KB · Xem: 89

AnhBaSG

Member

Klipsch độ nhạy cao nên dễ phối ghép, chắc ăn bác mang receiver đến ghép thử, thấy ok thì hạ đao luôn?!

langtu27

Well-Known Member

Klipsch độ nhạy cao nên dễ phối ghép, chắc ăn bác mang receiver đến ghép thử, thấy ok thì hạ đao luôn?!

>:D< Thanks bác nhìu. Em thấy bác khuyên em câu nào cũng chuẩn luôn bác à.

Bên trên