XIN CHỈ GIÁO MUA RECEIVER XUẤT DTS HD-MA VS DOLBY TRUE HD

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: XIN CHỈ GIÁO MUA RECEIVER XUẤT DTS HD-MA VS DOLBY TRUE HD

Thanks bác. Em đang xài con ARCS25 với thông số:
20W - 250W/ 8 Ohms/ 2 - 5" Woofers /1 - 1" Tweeter
Frequency response : 70Hz - 23kHz +/- 2dB -3dB at 92Hz
Sensitivity : 93dB for 1W / 1m
Dimensions:: W. 19" x H. 7 5/8" x D. 7 1/4" curved wedge shape
Weight:: 12 lbs. 2 oz.

gàn giống con KV-2 của bác, độ ngạy cao hơn, công suất cao hơn nhwng khi setup (D10ex=160W/kênh) phải đẻ nó +10, trong khi các loa khác (150W/91db) chỉ để +5. Bác lấy con KV-2 cũng tương đối phù hợp với x500 nhưng setup sẽ khá vất vả. Nếu cố tí bác lấy con ya C300 chỗ bác Vũ là quá ngon không phải suy ngĩ vì nó SX tầm 2000-2005, giá sách ~500$, hơn hẳn đẳng cấp so với kv-2. Bác xem cái này http://audio-heritage.jp/YAMAHA/speaker/ns-c300.html

bonqt

Member

Em xin chân thành gửi lời cảm ơn đến anh em HDVN- những người có chung niềm đam mê HD đã nhiệt tình góp ý và giúp đỡ em. Chiều qua, sau nhiều góp ý của các bác và mọi người, em đã trực tiếp qua chỗ bác Dũng (điện tử Nam Phú) để nghe thử qua mấy bộ. Nghe qua và cũng vẫn phân vân giữa 471 và x500, cuối cùng, máu HD nó dồn lên não và em đã quyết định chọn em Denon X500 - 2014. Cảm giác xem phim trong căn phòng 20m2 của em rất sống động, như đang cùng đồng hành với các nhận vật ở trong film vậy :))
Bộ này đánh phim sướng ko bác,mình cũng đang tính làm bộ giống bác mà đang luõng lự giữa rec yamahaQUOTE]

langtu27

Well-Known Member

Em xin chân thành gửi lời cảm ơn đến anh em HDVN- những người có chung niềm đam mê HD đã nhiệt tình góp ý và giúp đỡ em. Chiều qua, sau nhiều góp ý của các bác và mọi người, em đã trực tiếp qua chỗ bác Dũng (điện tử Nam Phú) để nghe thử qua mấy bộ. Nghe qua và cũng vẫn phân vân giữa 471 và x500, cuối cùng, máu HD nó dồn lên não và em đã quyết định chọn em Denon X500 - 2014. Cảm giác xem phim trong căn phòng 20m2 của em rất sống động, như đang cùng đồng hành với các nhận vật ở trong film vậy :))
Bộ này đánh phim sướng ko bác,mình cũng đang tính làm bộ giống bác mà đang luõng lự giữa rec yamahaQUOTE]

Dạ, theo em denon dễ phối ghép hơn là Yamaha, nếu chỉ xem phim ko thì bác lấy Yamaha, còn nghe nhạc asia pbn thì nên theo hướng denon. Yamaha thì lực điền nhưng cục, denon thì mềm mại hơn. Nói chung từ hôm em rước em này về chỉ lo setup cho tốt hơn thôi, chứ em ko phải lăn tăn gì về em avr này cả. Cả nghe nhạc và xem phim đều khá tốt, để em tìm đc em cen sánh đôi với cặp front của em xong thì em sẽ review cho các bác đang băn khoăn nhé.:))

langtu27

Well-Known Member

Thanks bác. Em đang xài con ARCS25 với thông số:
20W - 250W/ 8 Ohms/ 2 - 5" Woofers /1 - 1" Tweeter
Frequency response : 70Hz - 23kHz +/- 2dB -3dB at 92Hz
Sensitivity : 93dB for 1W / 1m
Dimensions:: W. 19" x H. 7 5/8" x D. 7 1/4" curved wedge shape
Weight:: 12 lbs. 2 oz.

gàn giống con KV-2 của bác, độ ngạy cao hơn, công suất cao hơn nhwng khi setup (D10ex=160W/kênh) phải đẻ nó +10, trong khi các loa khác (150W/91db) chỉ để +5. Bác lấy con KV-2 cũng tương đối phù hợp với x500 nhưng setup sẽ khá vất vả. Nếu cố tí bác lấy con ya C300 chỗ bác Vũ là quá ngon không phải suy ngĩ vì nó SX tầm 2000-2005, giá sách ~500$, hơn hẳn đẳng cấp so với kv-2. Bác xem cái này YAMAHA

Dạ, em lại phải cảm ơn bác nữa rồi. Thật ra em cũng thấy kết em c300 này, em này tương đối nặng kí(~13 kg) chắc chắn đánh sẽ rất hay(vì em nghe kinh nghiệm các bác là cen càng nặng đánh càng sung). Nhưng em vẫn lăn tăn vì tông màu của em nó ko hợp với cặp front của em. Để em nghiêm cứu thêm bác à, đợt này em phải hạ đao thật chuẩn, ko cứ đổi đi đổi lại gấu nhà em nó lại càu nhàu nữa :))

ame

Member

Dạ, theo em denon dễ phối ghép hơn là Yamaha, nếu chỉ xem phim ko thì bác lấy Yamaha, còn nghe nhạc asia pbn thì nên theo hướng denon. Yamaha thì lực điền nhưng cục, denon thì mềm mại hơn. Nói chung từ hôm em rước em này về chỉ lo setup cho tốt hơn thôi, chứ em ko phải lăn tăn gì về em avr này cả. Cả nghe nhạc và xem phim đều khá tốt, để em tìm đc em cen sánh đôi với cặp front của em xong thì em sẽ review cho các bác đang băn khoăn nhé.:))

Bác đang dùng front và sur gì để ghép với X500 vậy?

DAIYOU

Active Member

Bác đang dùng front và sur gì để ghép với X500 vậy?

Bác ấy đang dùng bộ SYS Denon 1312.

Theo mình thì bác chưa vội mua center làm gì ,cứ căn chỉnh tăng giảm level của center cho đủ nghe vài hài lòng,đừng lăn tăn chi cho mệt.Nếu vẫn máu thì bác có thể chọn mua nhưng phải cùng với số ohm,mình nhớ không lầm bộ dàn loa này là 6ohm vì vậy cũng phải mua 1 em center có số ohm là 6,vì sao? vì nếu số ohm cao hơn thì khi nghe sẽ to hơn các loa còn lại mặc dù cùng volume và cùng level.

langtu27

Well-Known Member

Bác ấy đang dùng bộ SYS Denon 1312.

Theo mình thì bác chưa vội mua center làm gì ,cứ căn chỉnh tăng giảm level của center cho đủ nghe vài hài lòng,đừng lăn tăn chi cho mệt.Nếu vẫn máu thì bác có thể chọn mua nhưng phải cùng với số ohm,mình nhớ không lầm bộ dàn loa này là 6ohm vì vậy cũng phải mua 1 em center có số ohm là 6,vì sao? vì nếu số ohm cao hơn thì khi nghe sẽ to hơn các loa còn lại mặc dù cùng volume và cùng level.

Dạ, em cảm ơn bác ạ. Đúng là nếu nghe 5.1 SYS thì chưa cần phải thay cen làm gì, nhưng " cảm hứng" của em bắt đầu sinh ra khi em thay cặp front đang dùng để nghe lossless ở nhà => em cen denon bé nhỏ quá, xem film rất chi là hụt hơi :))

Đính kèm

175.8 KB · Xem: 67

lmdongdth

Mình vừa sắm giàn Sony BDV-E4100 nè bạn. Dùng ok lắm. giá 8tr1.

DAIYOU

Active Member

Dạ, em cảm ơn bác ạ. Đúng là nếu nghe 5.1 SYS thì chưa cần phải thay cen làm gì, nhưng " cảm hứng" của em bắt đầu sinh ra khi em thay cặp front đang dùng để nghe lossless ở nhà => em cen denon bé nhỏ quá, xem film rất chi là hụt hơi :))

Bác mới lấy Denon X500 mà đã lăn tăn rồi,vậy thì săn hàng 2nd đời mới cho rẻ.phương án sau này của Bác là đẩy hết loa cỏ đi rinh loa gấu về là cái chắc.

langtu27

Well-Known Member

Bác mới lấy Denon X500 mà đã lăn tăn rồi,vậy thì săn hàng 2nd đời mới cho rẻ.phương án sau này của Bác là đẩy hết loa cỏ đi rinh loa gấu về là cái chắc.

Dạ, tạm thời thì X500 chơi tốt ở phòng em rồi, chứ đổi nữa thì chết em. Bác cho em hỏi cen Klipsch rc 42ii đánh tốt ko bác, em cảm ơn bác lần nữa. :)

phamhongson

Well-Known Member

Đối với Rec hàng gấu và hàng dưới gấu 1 tí chủ yếu khác nhau ở bộ giải mã dac chứ phần công suát amp không khác nhau mấy. Do đó nếu xem phim, nghe với loa cỏ hoàng loanij nhàng nhàng thì không khác nhau nhiều. Nó chỉ thể hiện sự khác biệt rõ rệt khi nghe nhạc (kể cả 2 kênh và đặc biệt nhạc DTS) thôi. Do đó x500 bác cứ yên tâm xài, khi nào đổi gu nhạc mới tính đến nâng cấp, trước mắt tập trung cho center và/hoặc sub là hai thứ quyết định 80-90% khi xem phim.

langtu27

Well-Known Member

Đối với Rec hàng gấu và hàng dưới gấu 1 tí chủ yếu khác nhau ở bộ giải mã dac chứ phần công suát amp không khác nhau mấy. Do đó nếu xem phim, nghe với loa cỏ hoàng loanij nhàng nhàng thì không khác nhau nhiều. Nó chỉ thể hiện sự khác biệt rõ rệt khi nghe nhạc (kể cả 2 kênh và đặc biệt nhạc DTS) thôi. Do đó x500 bác cứ yên tâm xài, khi nào đổi gu nhạc mới tính đến nâng cấp, trước mắt tập trung cho center và/hoặc sub là hai thứ quyết định 80-90% khi xem phim.

Dạ, em cảm ơn bác, bộ nghe nhạc 2 kênh thì em có riêng rồi, chỉ đang chăm sóc để em xem phim cho nó phấn khởi hơn, thôi, cứ để em kiếm em cen xem ntn đã, rồi xin các bác chỉ giáo thêm cho em :)

huyhtan

UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP
UP $$$$$$$$$$$$$$$ up
BETNO1.INFO

langtu27

Well-Known Member

Một lần nữa em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các anh em trong HDVN đã cùng đồng hành, góp ý và chỉ giáo cho em trên con đường đau khổ này. Sau nhiều lần chịu khó đi nghe thử, sờ nắn. Cuối cùng, em đã quyết định chung thủy với em Cen Klipsch rc 42ii. Chất âm em khá tốt, dễ phối ghép và quan trọng phù hợp với diện tích phòng, tài chính của em. Em xin đăng vài bức ảnh ạ:

Đính kèm

70 KB · Xem: 61
    68.2 KB · Xem: 69
    81.4 KB · Xem: 57
    79.5 KB · Xem: 60

AnhBaSG

Member

Chúc mừng bác có hàng chơi rồi, tai mình nghe ok là được rồi! :-*

Bên trên