6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

Ðề: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

nói chung là mỗi cái có một thế mạnh riêng chưa chắc cái nào hơn cái nào cả htpc đa di năng nhưng lúc xem phim thì làm sao mà lướt web chơi game dc chứ.

Xuất xứ TQ tức là TQ làm từ A-Z,từ cái thương hiệu cho đến sợi cáp theo máy,cũng như các phần mềm chạy bên trong nó.
Himedia,Kiwi,HD Life,Eagreat,Tyco,..là xuất xứ Trung Quốc

Nó khác với các hãng tên tuổi thế giới đặt nhà máy gia công tại TQ,made in China nhưng công nghệ và chất lượng của Sony,Yamaha,Samsung,Toshia,...

healthing

Member

Mỗi loại có những ưu điểm riêng, nhưng về mặt đại chúng thì HD Player có thể được nhiều người lựa chọn hơn vì tính đơn giản của nó.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Em nghĩ, mỗi thằng đều có 1 ưu thế riêng... Miễn sao người chơi thấy ok là ok thui!

AmatuerHd

Member
Ðề: Re: Ðề: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

Chính xác hơn là hầu hết các thiết bị điện tử trên thế giới hiện nay đều có xuất xứ từ TQ.
Có xuất xứ từ Trung Quốc khác với xuất xứ nơi khác nhưng gia công tại Trung Quốc!

Em thì dùng cả 2. Mỗi cái có thế mạnh riêng như bác chủ đã nói

mrtran1201

Active Member

Mỗi cái đều có những lý do riêng. Chọn loại nào là do nhu cầu và trình độ của người dùng.
Bài viết phân tích cơ bản là đúng (dù có chỗ nói cũng hơi quá). Người khác sẽ có nhu cầu HTPC sẽ lại nói khác.

Nếu so sánh về mặt chất lượng hình ảnh thì Hd Player hay HtPc hơn ạ? Nếu so trong tầm giá 10 triệu.

bkmanh

like
nhưng mình dùng cả 2

Mình thì dúng cả 2.... núc xem từ ổ cứng thì HD player, núc xem online hoặc chơi game thì HTPC.... song kiếm hợp bích là ổn nhất..

edc

Active Member
Re: Ðề: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

Cần 1 em HTPC là đủ. HDP vẫn phải cần HTPC. Nếu không có HTPC thì đi copy phim, k chủ đông và update phim mới.

hungswat64

Member

Sử dụng cả HDPlayer và HTPC.

nsnhd

Well-Known Member

HTPC coi được K+ chủ nhật miễn phí, online rất nhiều TV channels trên thế giới... HDP có làm được không?

Haxen

Well-Known Member
mình xài cả 2 loại, HTPC ông bà không xài được nhưng HD player thì dẽ xài và nhanh tiện

Mình xài cái I5 cùi bắp thì ra là htpc mà ko biết.hehe.Tay kia thì xách cái ATV 1200. Nhưng thật sự thich cảm giác cầm remote điều khiển,nắm dài la salon coi phim,thay vì cứ cắm đầu vào pc,cả ngày làm việc với pc,tối về mà pc chắc điên lên mất

Ðề: Re: Ðề: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

em cũng dùng cả 2, dune duo và htpc cùi bắp! hic

Bên trên