AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

leepham

Well-Known Member
Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Đã nói con 608 chất lượng ko như giá tiền bỏ ra mà, xem film chán phèo

Em thấy nó ko đến nổi tệ vậy a :D cũng được mà . Em thấy nó hợp với phòng ấy chứ :p Chưa có dịp nghe Polk đánh nên ko bít sao :| . Nói chung để e mò mẩm mấy cái nút phía sau như bác lehoang40 nói xem nó khác ko :D >:) có tiền đổi e Velodyne liền khỏi lăn tăn nữa

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con Polk micro pro đánh cũng ko thua kém gì Vel đâu, hình thức đẹp hơn Vel cũng có mic setup như Vel và đặc biệt 2 bass 1 vuông đánh đất 1 tròn đánh ngang X_X

leepham

Well-Known Member

Kì lạ thật sao Sub e nó cứ bị lùng bùng hoài :| hay tại phòng mình chưa xử lý âm nhĩ ?? Nghe cảm giác no bị bật lại và lùng bùng rất là khó chịu .

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hôm nào chú wa nhà a nghe thử 2 kênh và xem film có như cảm giác nghe ở nhà ko

leepham

Well-Known Member

Hic e đang điên với cái Sub :| Hay tại trước mặt nó là cái giường e . Cách khoảng 1m thôi nên nó bị vội ta :| Sàn cũng chả được trải thảm :| Chả hiểu nguyên nhân gì

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đem con sub khác về thử là biết ngay thôi mà, theo a là do con sub thôi

leepham

Well-Known Member

Đem con sub khác về thử là biết ngay thôi mà, theo a là do con sub thôi

:-SS cái này hơi căng àh :( Biết thế lúc đầu lấy con Vel mini chắc cũng ỗn :( Nghe thằng anh no wánh thì hết giờ nhưng lại ko có hàng mới chết . Nó thì trông nhỏ quá :D e nghĩ nó oánh ko đã lấy thằng 608 về :-<Nói chứ để mai đặt ở vị trí khác xem sao :-? Em nghĩ dù co dỡ cũng đâu có tệ đến vậy :|
PS: Sao lên mạng trễ vậy a :-B mai ko đi làm àh

truonghd

Well-Known Member

Bác nên cắm mic cho nó auto setup làm theo hướng dẫn nó yêu cầu trên màn hình xong save lại rồi chỉnh tay tí nữa là ok thôi

CÁI NÀY LÀM LÀM SAO, BÁC NGHĨA CHỈ MINHF VỚI, SAO TỐI QUA GIỜ VỌC HOÀI MÀ K BIẾT CHO NÓ SET AO VÀ SET CÁI GÌ NỮA

loveBasso

Member

Phòng của bác Leepham rộng thế mà chơi cục 608 thì làm sao hay được.

Nghia_PMT

Well-Known Member

CÁI NÀY LÀM LÀM SAO, BÁC NGHĨA CHỈ MINHF VỚI, SAO TỐI QUA GIỜ VỌC HOÀI MÀ K BIẾT CHO NÓ SET AO VÀ SET CÁI GÌ NỮA

Kiểu này chắc phải lập 1 thread hướng dẫn auto setup Audyssey AVR Denon từ A-Z quá. Cái này e đã chỉ nhiều bác rồi h ngại viết lại ghê :|
Đầu tiên bác vào Menu ==>> Manual setup ==>Speaker setup ==> Amp assign ==> chọn Front A bi-amp (hay front B bi-amp cái này tùy bác cắm A hay B thôi)
Lấy cái mic ra ghim nó vào lỗ mic setup trên AVR đặt mic vào vị trí ngồi nghe nhạc xem film sau đó trên màn hình nó sẽ hiện ra rồi bác làm tuần tự theo yêu cầu của nó. Nó cho phép set đến 7 vị trí ngồi trong phòng nhưng nếu phòng rộng thì bác set tối đa 4 vị trí còn phòng cỡ 15-20 m2 thì 3 vị trí đc rồi. Nếu trong quá trình này nó báo phase thì do phòng ốc bị dội âm hay có gì đó cản trước loa hoặc di chuyển mic sang chổ khác để thực hiện lại quá trình measuring. Sau khi hoàn tất xong thì bác storing lại giống như save lại vậy đó.
Sau bước này là gần xong rồi, chỉ cần vào Menu setup chỉnh tay lại 1 vài thứ là ok thôi. Có gì tối bác alo cho e e chỉ thêm nhé 0908.979480 khoảng 9h nhé bác.

leepham

Well-Known Member

Phòng của bác Leepham rộng thế mà chơi cục 608 thì làm sao hay được.

Rộng nhưng mà phòng ngũ mà bác :( bởi thế ko gian coi phim chỉ 1 khoảnh tầm nữa fòng thui :( con 608 thì vừa rồi

leepham

Well-Known Member

Kiểu này chắc phải lập 1 thread hướng dẫn auto setup Audyssey AVR Denon từ A-Z quá. Cái này e đã chỉ nhiều bác rồi h ngại viết lại ghê :|
Đầu tiên bác vào Menu ==>> Manual setup ==>Speaker setup ==> Amp assign ==> chọn Front A bi-amp (hay front B bi-amp cái này tùy bác cắm A hay B thôi)
Lấy cái mic ra ghim nó vào lỗ mic setup trên AVR đặt mic vào vị trí ngồi nghe nhạc xem film sau đó trên màn hình nó sẽ hiện ra rồi bác làm tuần tự theo yêu cầu của nó. Nó cho phép set đến 7 vị trí ngồi trong phòng nhưng nếu phòng rộng thì bác set tối đa 4 vị trí còn phòng cỡ 15-20 m2 thì 3 vị trí đc rồi. Nếu trong quá trình này nó báo phase thì do phòng ốc bị dội âm hay có gì đó cản trước loa hoặc di chuyển mic sang chổ khác để thực hiện lại quá trình measuring. Sau khi hoàn tất xong thì bác storing lại giống như save lại vậy đó.
Sau bước này là gần xong rồi, chỉ cần vào Menu setup chỉnh tay lại 1 vài thứ là ok thôi. Có gì tối bác alo cho e e chỉ thêm nhé 0908.979480 khoảng 9h nhé bác.
Thanks 1 phát cổ vũ cho tinh thần của a nè :p ;))
Bữa nào a rãnh cho e wa nhà nghe thử bộ của a nha :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ko thành vấn đề, phòng ốc a bé xíu chỉ sợ chú e chê thôi :))

leepham

Well-Known Member

Ko thành vấn đề, phòng ốc a bé xíu chỉ sợ chú e chê thôi :))

A cứ khiêm tốn hoài :p Bộ a ngon hơn e nhiều rồi con gì . Có nhiu chơi nhiu a :x:* vậy rãnh thì hú e 1 tiếng cafe rồi wa thẩm âm ;))

locnp

Well-Known Member

Cho mình ké vối, mình thích vụ thẩm âm lắm :D

locnp

Well-Known Member

bác locnp sài con sub 610 thấy nó có bị lùng bùng ko a ?? Sao e sài con 608 thấy nó lùng bùng gầm gừ hoài

Sub em đánh tròn tiếng bác, hiện em đang rất hài lòng với em nó :)

bác L vẫn còn lăn tăn đú đởn đây, có kế hoạch gì mới ko bác :D

Đang có kế hoạch thanh lý B&W :))

Bác Lộc rinh đâu đc con Ro 976 thế, giá rỗ nhiêu bác?

Rinh bên VNAV, giá 4tr5 thôi , về xem phim "thuốc" Kungfu Panda phê lém :))

Achilles

bác locnp sài con sub 610 thấy nó có bị lùng bùng ko a ?? Sao e sài con 608 thấy nó lùng bùng gầm gừ hoài

xem phim thì 610 cũng bùng nhùng bạn ạ .. mấy con sub cua b&w hợp nhạc hơn phim ... nếu có dk mua 610XP hoặc tuyệt nhất là 675

Bên trên