AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

leepham

Well-Known Member
Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Sub em đánh tròn tiếng bác, hiện em đang rất hài lòng với em nó :)

Mấy cái cần gạt phía sau bác để thế nào ạh . Với lại bác để e nó ở vị trí nào . Nếu tiện bác cho e cái ảnh chụp bộ dàn để e nghiên cứu con 608 nó bị gì mà gầm gừ hoài %-(

leepham

Well-Known Member

xem phim thì 610 cũng bùng nhùng bạn ạ .. mấy con sub cua b&w hợp nhạc hơn phim ... nếu có dk mua 610XP hoặc tuyệt nhất là 675

Vậy hả bác , tại e thấy nhiều khúc chưa phải là hành động gây cấn nó cũng đánh rung rinh lun :| mặc dù đã chỉnh vol nó xuống rồi mà vẫn có cái cảm jác bùng bùng . Lúc đầu cứ nghĩ phòng mình chưa xử lý âm . Lúc sau lấy cái mền nhung chắn cái giường lại che mặt phẳng đối diện sub thấy nó khá tí :| nhưng vẫn còn cái cảm giác bùng bùng rất khó chịu

Nghia_PMT

Well-Known Member

Rinh bên VNAV, giá 4tr5 thôi , về xem phim "thuốc" Kungfu Panda phê lém
Con 976 này thua 980 và 990BX hả bác? Bác cho nó đánh độc lập 685 luôn chứ đâu có cầu gì hả bác Lộc?

leepham

Well-Known Member

Con 976 này thua 980 và 990BX hả bác? Bác cho nó đánh độc lập 685 luôn chứ đâu có cầu gì hả bác Lộc?

:-> Nghe nói a định lên con Polk Micpro 1000 hả a Nghĩa :| nó khác con Pro 400 cái gì nhĩ :-? Về phần sub vẫn chưa bít nó hơn nhau cái jì

locnp

Well-Known Member

Con 976 là pow 6 kênh bác ạ, tất nhiên về công suất từng kênh thì thua 980.

Em đấu cầu mono để đánh center, công suất được 150W, các loa còn lại em cho đánh thường.

Nghia_PMT

Well-Known Member

:-> Nghe nói a định lên con Polk Micpro 1000 hả a Nghĩa :| nó khác con Pro 400 cái gì nhĩ :-? Về phần sub vẫn chưa bít nó hơn nhau cái jì

Con micro pro 1000 công suất 1200 RMS max 2400 peak power (công suất tức thời), 2 bass bass vuông đánh đất bass tròn đánh ngang sâu và chắc vô địch. Pro 400 có 180W RMS còn 360W peak power chỉ có 1 bass đánh đất nếu muốn đánh ngang thì xoay lại. Con pro 2000 có thêm mic setup cho loa sub và đường trigger 12V chả biết làm gì mà mắc hơn 300$ công suất y chang con 1000 vỏ piano bóng thay vì sơn mờ như 1000 :-?

leepham

Well-Known Member

Con micro pro 1000 công suất 1200 RMS max 2400 peak power (công suất tức thời), 2 bass bass vuông đánh đất bass tròn đánh ngang sâu và chắc vô địch. Pro 400 có 180W RMS còn 360W peak power chỉ có 1 bass đánh đất nếu muốn đánh ngang thì xoay lại. Con pro 2000 có thêm mic setup cho loa sub và đường trigger 12V chả biết làm gì mà mắc hơn 300$ công suất y chang con 1000 vỏ piano bóng thay vì sơn mờ như 1000 :-?

Công suất to quá đánh sao hết ta :|:| Coi chừng sập nhà đó a :))

truonghd

Well-Known Member

Kiểu này chắc phải lập 1 thread hướng dẫn auto setup Audyssey AVR Denon từ A-Z quá. Cái này e đã chỉ nhiều bác rồi h ngại viết lại ghê :|
Đầu tiên bác vào Menu ==>> Manual setup ==>Speaker setup ==> Amp assign ==> chọn Front A bi-amp (hay front B bi-amp cái này tùy bác cắm A hay B thôi)
Lấy cái mic ra ghim nó vào lỗ mic setup trên AVR đặt mic vào vị trí ngồi nghe nhạc xem film sau đó trên màn hình nó sẽ hiện ra rồi bác làm tuần tự theo yêu cầu của nó. Nó cho phép set đến 7 vị trí ngồi trong phòng nhưng nếu phòng rộng thì bác set tối đa 4 vị trí còn phòng cỡ 15-20 m2 thì 3 vị trí đc rồi. Nếu trong quá trình này nó báo phase thì do phòng ốc bị dội âm hay có gì đó cản trước loa hoặc di chuyển mic sang chổ khác để thực hiện lại quá trình measuring. Sau khi hoàn tất xong thì bác storing lại giống như save lại vậy đó.
Sau bước này là gần xong rồi, chỉ cần vào Menu setup chỉnh tay lại 1 vài thứ là ok thôi. Có gì tối bác alo cho e e chỉ thêm nhé 0908.979480 khoảng 9h nhé bác.
OK. DỂ MÌNH làm thử và lưu cái này vào trong máy luôn, khi nào làm k được thì hú bác. thank

locnp

Well-Known Member

ko để dánh đánh sur back hay front hdight đi bác, bán chi cho phí vậy ;;)

Bán thu hồi vốn tái đầu tư bác ạ, giá 1 đôi B&W 685 cũng ko phải rẻ, vả lại đồ đánh em nó cũng phải có năng lực 1 chút thì mới ra hết nội lực em ấy.

3GS

Member

Thực ra em định bán đôi BS B&W 685 để mua cột về chơi, bác thích thì ới em :)

Bác Lộc pm cho em thông tin cặp B&W 685 của bác với, được thì em nối giáo cho bác tái đầu tư.

vinagoh

Well-Known Member

Chà cái topic của bác Nghĩa lên gấn đến 120 trang rồi à. Toàn các Bác xì pam không chứ gì!!! :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bậy nào toàn liên wan đến DN + BW ko đấy chứ ;))

Bên trên