Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Bất cứ ông nào mở mồm ra nói bầu chọn này công tâm thì chắc chả biết gì. FiFa là cái tổ chức làm ăn đúng kiểu VN nhất - tham quyền, lộng hành và không minh bạch. Âu cũng do bọn Pháp cầm đầu. Cứ thử coi cái scandal bầu chọn Chủ tịch kì rồi thì biết, thêm vụ ăn hết 3 tỉ trong 6 tỉ của Worldcup 2010 nữa =;

Đừng nói HLV hay đội trưởng QG công tâm, mấy người đó lo làm việc cho họ đã hết thời gian rồi chứ có phải suốt ngày ngồi coi bóng đá viết bài phân tích như mấy ông nhà báo đâu. Họ cũng chỉ quan tâm những người họ thích và nổi bật nhất thôi =;

ông nói vậy thì chắc trình hiểu biết của ông chắc hơn hẳn phan thanh hùng hay ông về dẫn dắt đội tuyển VN đi... ( mở mồm ra nói câu bất cứ ông nào thế này thế nọ.... thật thiển cận)

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Bác ơi đối với em Rô béo vẫn trên 1 bậc CR7 vs Messi ạ ^:)^

Ro béo thì đã có quả bóng kim cương ( khuyến mại thêm hai trái bưởi rồi) Bác so với tụi trẻ thời nay làm j
Còn nói về bầu trọn ý kiến của em là...
Số 1: Casilat ( thủ môn của Real vì viết tên chưa chuẩn)
Số 2: Pirlo
Số 2: Ininesta
Còn Messi và Ronaldo ở tận phương trời nào...
Thực tế Ro béo đoạt QBV năm 97 mà không có danh hiệu
Ro vẩu cũng đoạt QBV năm 2004 mà không có danh hiêu
Luis FIgo năm 2000 cũng không có danh hiệu
Nhung cái tên Messi cũng là quá xứng đáng

portlet

Member
Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

nói như ông này tức là thằng Blater bảo vơi Phan Thanh Hùng HLV đội việt nam. mày phải bầu thằng nào ah... đùng đánh đồng mọi việc như vậy chứ....

Bác này ko hiểu vấn đề rồi :)) Các PV bóng đá có tiếng ở châu Âu thì dĩ nhiên luôn phân tích dựa trên số liệu, thống kê blah blah giữa các cầu thủ đang thi đấu tại các giải lớn ở châu Âu. Khác hẳn với các HLV trưởng hay đội trưởng ĐTQG đâu có rảnh mà đi xem những giải này suốt ngày được =)) Dĩ nhiên anh Blatter ko bảo anh Hùng của VN nên bầu cho Messi rồi. Vấn đề là sẽ có tới cả trăm phiếu bầu ko chính xác từ những HLV trưởng hay đội trưởng ĐTQG. Thí dụ như HLV trưởng & đội trưởng ĐTQG Indonesia có thể bầu chọn cho CV9 chẳng hạn =))

Đây là 1 ví dụ cho năm 2010. Nếu như lượng bầu chọn chuẩn xác thì Messi làm gì có cửa vào top 3? BongDa.com.vn - Quả Bóng Vàng 2010: Các HLV, thủ quân nổi tiếng bầu chọn cho ai? Đó là lý do vì sao mà mình mong muốn giải thưởng Fifa cứ là Fifa, còn QBV Châu Âu hãy trả nó lại là QBV Châu Âu như ngày trước :)

@annki: xin lỗi bác nhé, năm nào bầu chọn QBV mà có các giải lớn có ĐTQG tham gia (WC, Euro) thì kết quả thường sẽ bị ảnh hưởng bởi giải đấu đó. Cho nên đừng có thắc mắc vì sao Cannavaro đoạt QBV châu Âu trong khi Ronaldinho ko được. Nếu xét năm 2010 & 2012 thì Messi chả là cái đinh gì :))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Bác này ko hiểu vấn đề rồi :)) Các PV bóng đá có tiếng ở châu Âu thì dĩ nhiên luôn phân tích dựa trên số liệu, thống kê blah blah giữa các cầu thủ đang thi đấu tại các giải lớn ở châu Âu. Khác hẳn với các HLV trưởng hay đội trưởng ĐTQG đâu có rảnh mà đi xem những giải này suốt ngày được =)) Dĩ nhiên anh Blatter ko bảo anh Hùng của VN nên bầu cho Messi rồi. Vấn đề là sẽ có tới cả trăm phiếu bầu ko chính xác từ những HLV trưởng hay đội trưởng ĐTQG. Thí dụ như HLV trưởng & đội trưởng ĐTQG Indonesia có thể bầu chọn cho CV9 chẳng hạn =))

Đây là 1 ví dụ cho năm 2010. Nếu như lượng bầu chọn chuẩn xác thì Messi làm gì có cửa vào top 3? BongDa.com.vn - Quả Bóng Vàng 2010: Các HLV, thủ quân nổi tiếng bầu chọn cho ai? Đó là lý do vì sao mà mình mong muốn giải thưởng Fifa cứ là Fifa, còn QBV Châu Âu hãy trả nó lại là QBV Châu Âu như ngày trước :)

@annki: xin lỗi bác nhé, năm nào bầu chọn QBV mà có các giải lớn có ĐTQG tham gia (WC, Euro) thì kết quả thường sẽ bị ảnh hưởng bởi giải đấu đó. Cho nên đừng có thắc mắc vì sao Cannavaro đoạt QBV châu Âu trong khi Ronaldinho ko được. Nếu xét năm 2010 & 2012 thì Messi chả là cái đinh gì :))
nói như đồng chí thì cần j bầu trọn cho vào cái máy xem chỉ số ông nào cao nhất gửi cho quả bóng vàng là được rôi.... ng chiến thắng là người khiến số đông nể phục nhất bác ạ. bác nên nhìn vào cái tỉ lệ ng có thể không hiểu hay không biết chiếm bao nhiêu % số ng bình chon

annki

Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Em vừa sợt gu gờ thấy 1994 Stoichkov là QBV chứ không phải Romario của Brazil vđ WC 94 ạ :(

annki

Member

Em vừa sợt gu gờ thấy 1994 Stoichkov là QBV chứ không phải Romario của Brazil vđ WC 94 ạ :(
p/s: Em không nói Cannavaro xứng hay không xứng vì bóng vàng đã trao, cái em đang nói là nếu rơi về thời điểm đó không biết fan của Ronaldinho có hò hét bất công như fan của ai đấy bây giờ không ạ!

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

nói như đồng chí thì cần j bầu trọn cho vào cái máy xem chỉ số ông nào cao nhất gủi cho quả bóng vàng là được rôi.... ng chiến thắng là người khiến số đông nể phục nhất bác ạ.

Bác này nói lạ, số đông nể phục là số đông nào? Nói như bác thì tôi tin là Messi sẽ đoạt 10 QBV nữa trừ khi chú Messis bị chấn thương nghỉ đá hẳn như Van Basten ấy =)) Nếu mỗi giải tiêu chí khác nhau thì bầu chọn cũng khác nhau. Đừng đánh đồng mọi thứ. Giống như thi Idol thôi, thí sinh do BGK chọn nó khác mà thí sinh do khán giả vote nó khác. Nói chung tính theo tiêu chí cũ thì Messi ko xứng đáng, tính theo tiêu chí mới thì Messi xứng đáng. Còn lại mọi thứ khác sai bét cả ra =))

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

p/s: Em không nói Cannavaro xứng hay không xứng vì bóng vàng đã trao, cái em đang nói là nếu rơi về thời điểm đó không biết fan của Ronaldinho có hò hét bất công như fan của ai đấy bây giờ không ạ!

Em nghĩ là ko. Vì thời điểm 2006 vẫn là QBV Châu Âu. Và giải WC đi ngay sau khi mùa giải CLB kết thúc. Cannavaro là nhân tố chủ lực giúp Juve vô địch Serie A đồng thời là trụ cột của Ý vô địch WC mà. Nói chung năm đó e vẫn ấm ức với Cannavaro vì em rất yêu thích Ronnie :D Tuy nhiên công bằng mà nói thì Ronaldinho đá kém ở WC quá. Nếu Brasil mà lọt vào tới ít nhất bán kết WC thì hẳn là Ronnie giành quả bóng vàng rồi :D

Angus_Bert

Film critic

nói như ông này tức là thằng Blater bảo vơi Phan Thanh Hùng HLV đội việt nam. mày phải bầu thằng nào ah... đùng đánh đồng mọi việc như vậy chứ....

Cái gì nó đã không minh bạch thì chả việc gì phải tin, hồi năm 2010 từng có vụ đồn phiếu bầu của đội trưởng tuyển Nam Mỹ nào bị nhầm phiếu đó =;

Còn thử hỏi ông Phan Thanh Hùng xem cuối tuần coi được mấy trận bóng đá, hay là căng mình ra sân coi chân cẳng Công Vinh, Tấn Tài, Thành Lương rồi về lên đội hình và giáo án. Tại sao bài phân tích bóng đá luôn là nhà báo chứ không phải HLV - vì họ làm quái gì có thời gian!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Bác này nói lạ, số đông nể phục là số đông nào? Nói như bác thì tôi tin là Messi sẽ đoạt 10 QBV nữa trừ khi chú Messis bị chấn thương nghỉ đá hẳn như Van Basten ấy =)) Nếu mỗi giải tiêu chí khác nhau thì bầu chọn cũng khác nhau. Đừng đánh đồng mọi thứ. Giống như thi Idol thôi, thí sinh do BGK chọn nó khác mà thí sinh do khán giả vote nó khác. Nói chung tính theo tiêu chí cũ thì Messi ko xứng đáng, tính theo tiêu chí mới thì Messi xứng đáng. Còn lại mọi thứ khác sai bét cả ra =))

số đông chính là những ng đã bầu trọn cho anh ta. với mình chả có j là tuyệt đối tại thời điểm này chẳng ai hơn anh ta mà thôi. Bác cứ lôi cái lý le là ng bầu là ng kém hiểu biết.... xin lỗi chỉ là thành kiến bác thôi.... ví dụ trong 100 vị HLV bầu bác nghĩ cả trăm ng kém hiểu biết chắc... còn khẳng đinh luôn mình không phải là fan của bất cứ cầu thủ nào ... mình không chay theo họ... mình cũng dẫn chứng ở trên rồi đầy ng đặt QBV mà chẳng có danh hiệu nào

thangba81

Well-Known Member

Cái gì nó đã không minh bạch thì chả việc gì phải tin, hồi năm 2010 từng có vụ đồn phiếu bầu của đội trưởng tuyển Nam Mỹ nào bị nhầm phiếu đó =;

Còn thử hỏi ông Phan Thanh Hùng xem cuối tuần coi được mấy trận bóng đá, hay là căng mình ra sân coi chân cẳng Công Vinh, Tấn Tài, Thành Lương rồi về lên đội hình và giáo án. Tại sao bài phân tích bóng đá luôn là nhà báo chứ không phải HLV - vì họ làm quái gì có thời gian!
Cái j không minh bạch thì không tin.... vậy bác vào đây nói về QBV làm j... suy nghĩ của bác về HLV thật thiển cận.... vây bác nói sao khi các đội trưởng từng đối mặt với Mesi trên sân cỏ bầu cho anh ta

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Bác Portlet giải thích với mấy ông fan Messi làm gì cho nó mệt, ai cũng hiểu chỉ có fan của Messi là không hiểu, cái giải QBV của FIFA này nó lùm xùm từ lâu rồi, kể từ khi giải QBV của France Football vẫn còn tồn tại thì giải này vẫn uy tín hơn nhiều so với giải QBV của FIFA, không hiểu sao lại nhập làm 1, giờ thì tách ra cũng ko được nữa rồi.

kể bác không vô sớm tí nữa mà xem bác j đó comment cho bác ở trang trước ý mà bị mod xóa... nói về bác... sao đi đâu cũng thấy bác bị nói với từ khá khiếm nhá.... mà từ khiếm nhã cũng là từ mà có bác góp ý với bác rồi thì phải.

Angus_Bert

Film critic

Cái j không minh bạch thì không tin.... vậy bác vào đây nói về QBV làm j... suy nghĩ của bác về HLV thật thiển cận.... vây bác nói sao khi các đội trưởng từng đối mặt với Mesi trên sân cỏ bầu cho anh ta

Thôi em không cãi nhau với bác nữa, mình bác cân hết 4 5 người trong topic này thì em hiểu rồi. Cái vấn đề ở đây là người bầu QBV dựa trên cảm tính và suy nghĩ bản thân nhiều hơn là cái nhìn khách quan. Cái khách quan hơn và công tâm thì nhà báo hơn mấy vị kia nhé. Đơn giản kiểu mấy anh đội trưởng đá thấy Messi hiền tính, thích hơn ông Ronaldo to con khi đá banh hay khêu khích các anh. Get it? Đã nói người ta không có thời gian, thì họ thấy thích ai họ bầu chứ có biết tường tận người ta như mấy ông nhà báo đâu.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Em nghĩ là ko. Vì thời điểm 2006 vẫn là QBV Châu Âu. Và giải WC đi ngay sau khi mùa giải CLB kết thúc. Cannavaro là nhân tố chủ lực giúp Juve vô địch Serie A đồng thời là trụ cột của Ý vô địch WC mà. Nói chung năm đó e vẫn ấm ức với Cannavaro vì em rất yêu thích Ronnie :D Tuy nhiên công bằng mà nói thì Ronaldinho đá kém ở WC quá. Nếu Brasil mà lọt vào tới ít nhất bán kết WC thì hẳn là Ronnie giành quả bóng vàng rồi :D
Ro vẩu cũng đoạt QBV năm 2004 mà không có danh hiêu ai nói anh ta không xứng đáng

thangba81

Well-Known Member

Thôi em không cãi nhau với bác nữa, mình bác cân hết 4 5 người trong topic này thì em hiểu rồi. Cái vấn đề ở đây là người bầu QBV dựa trên cảm tính và suy nghĩ bản thân nhiều hơn là cái nhìn khách quan. Cái khách quan hơn và công tâm thì nhà báo hơn mấy vị kia nhé. Đơn giản kiểu mấy anh đội trưởng đá thấy Messi hiền tính, thích hơn ông Ronaldo to con khi đá banh hay khêu khích các anh. Get it? Đã nói người ta không có thời gian, thì họ thấy thích ai họ bầu chứ có biết tường tận người ta như mấy ông nhà báo đâu.
vậy bác có xem bao nhiêu ng đồng tình trong thớt này không. mình tôi nói chuyện với 4, 5 ng nhưng cách nói không chí phèo là được. bác có xem bài trả lời của HLV Phan thanh hùng xem lài ông ý bầu như thế nào ... tại sao không mà nói ng ta không nghiên cứu

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Khiếm nhã nhưng ko phạm quy là được.
Riêng cái vụ này thì ai cũng hiểu, chỉ có bác là hiểu nhưng cố tình ko hiểu, nói thẳng ra cái giải này mà do các nhà báo chuyên về bóng đá bầu chọn thì từ năm 2010 thì Messi đã chẳng có cửa rồi, đừng mơ đến năm nay nhá

thưa gủi kiểu bác mời từ năm này năm nọ mời lên Fifa....một phong cách rất xì tin

davidhand

Moderator
E nghĩ giải thưởng QBV là giải thưởng cho cá nhân, vì vậy cá nhân nào xuất sắc nhất năm thì ẵm giải thôi. Các tiền vệ thì thật sự hơi bị thiệt thòi vì những cống hiến của họ là thầm lặng. Nhưng tiền đạo thì lại khác, họ đánh dấu sự thành công bằng các bàn thắng ghi được. E thấy năm nay FIFA có nhiều tiêu chí bầu chọn nhưng công bằng mà nói thì Messi vẫn xứng đáng hơn (ở khía cạnh cá nhân thôi). Riêng CR7 e chỉ thích cách tiền đạo này chơi bóng còn tính cách thì ko khoái lắm (VD như trong lần bầu chọn này, vụ cố tình trao băng đội trưởng cho Bruno Alves để bầu chọn cho mình là đã mất cảm tình rồi). E nghĩ Messi được điểm ngoài vấn đề đá bóng còn nhờ cuộc sống ngoài sân cỏ nữa nên cho dù có ngang ngửa nhau về "cuộc sống với trái bóng" thì Messi cũng dễ chiến thắng hơn trong các cuộc bầu chọn.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?

Câu trả lời về vấn đề này đây

bạn đúng là non và khá xanh, bạn có biết là năm 2010 quả bóng vàng châu âu mới hợp nhất vơi QBV fifa không.... mình đưa ví dụ Ro vẩu có QBV năm 2004 ( Nhớ nhầm 2005 thì phải)chỉ để chứng mình là cũng có nhiều cầu thủ đoạt QBV do tạp chí pháp bầu chọn mà chẳng có danh hiệu nào

kurozu

Cũng bthg thôi vì ai cũng đoán đc trc rồi mà :))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng

năm 2004 thì Sheva đoạt quả bóng vàng Châu Âu nhé

nhớ nhầm cũng chả sao vì thực tể Ro vẩu đoạt QBV năm 2005 với chả danh hiệu nào

Bên trên