Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bó

Ờ thì năm trước 2004 thì Porto đoạt cúp C1, còn ai ngoài Ronaldinho đâu

thế các giải đáu khác không tổ chức àh (NHA, La liga, Giải Ý... ) mà theo lý thuyết của bác phải là cầu thủ có danh hiệu lớn vô địch C1 2004 là Porto thì phải có cầu thủ Porto đoatj QBV chứ

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Qu

thế các giải đáu khác không tổ chức àh (NHA, La liga, Giải Ý... ) mà theo lý thuyết của bác phải là cầu thủ có danh hiệu lớn vô địch C1 2004 là Porto thì phải có cầu thủ Porto đoatj QBV chứ

Chán bác này thế nhỉ. Năm 2004 mặc dù Porto vs. Monaco ở CL nhưng ko có cá nhân nào quá nổi trội cả. Trừ Deco của Porto & Giuly của Monaco. Trong cùng năm đó, Hy Lạp vô địch Euro với ko có một cá nhân xuất sắc. Vậy thì lý do nào phải bầu các cầu thủ Hy Lạp lẫn các cầu thủ của Monaco & Porto? Trong khi đó Shevchenko mới thật sự là xuất sắc với một năm cùng AC. Các nhà báo người ta có góc nhìn và đánh giá khắt khe cũng như chuẩn mực hơn bác nhé. Chẳng như ai trong một năm chả có gì mà vẫn giành QBV Fifa 2010 & 2012 =)) Nếu Messi đoạt Chiếc giày vàng châu Âu thì chẳng ai tranh cãi làm gì. Vì nó thực tế quá =))

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng v

nhớ nhầm cũng chả sao vì thực tể Ro vẩu đoạt QBV năm 2005 với chả danh hiệu nào
Chú vẩu dành giải Liga và Confederation Cup cùng Brazil thím ạ.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bó

Chú vẩu dành giải Liga và Confederation Cup cùng Brazil thím ạ.

phải tính vào năm 2003- 2004 là valencia chứ bác... năm sau Barca mới vô địch còn Confederation Cup muỗi quá bác ạ. Cái này trả lời luôn cho thớt kế trên nhé
Còn nhiều cầu thủ đoạt QBV mà ko có danh hiệu bác ạ

giomua

Well-Known Member
Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Lá phiếu của các HLV và đội trưởng mà các bác. FiFa có lỗi gì đâu

annki

Member
Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Chán vãi, chả biết phải nói bao lần với các bác nữa, kết thúc mùa giải 2010-2011 cả Messi và Ronaldo đều ghi 53 bàn mà :)) (Ronaldo được báo chí TBN tính là 54 nhưng IFFHS tính là 53). Nếu các bác không tin có thể tham khảo ở wiki hoặc trang web của IFFHS.

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Chán vãi, chả biết phải nói bao lần với các bác nữa, kết thúc mùa giải 2010-2011 cả Messi và Ronaldo đều ghi 53 bàn mà :)) (Ronaldo được báo chí TBN tính là 54 nhưng IFFHS tính là 53). Nếu các bác không tin có thể tham khảo ở wiki hoặc trang web của IFFHS.
Bác nào thích vs tin IFFHS còn mình thì ko bao giờ, các bạn mình làm phóng viên của mấy tờ báo thể thao cũng thế!

iPhoenix

Member

Fifa càng lúc càng vớ vẩn hay chuẩn bị sát nhập với UEFA nhờ, mình nghĩ xét quả bóng vàng của Fifa thì cao nhất phải xét từ cấp độ đội tuyển quốc gia rồi mới đến clb, từ các giải đấu quốc tế rồi tới châu lục. Có ai chưa từng vô địch một giải đấu cấp quốc tế ở đội tuyển quốc gia nào mà được tới 4 quả bóng vàng chưa, nếu trong 3 người đc đề cử thì mình đánh giá cao nhất là Iniesta. Mấy năm gần đây mấy danh hiệu kiểu này càng ngày càng vớ vẩn.

Hải Đăng

Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Fifa càng lúc càng vớ vẩn hay chuẩn bị sát nhập với UEFA nhờ, mình nghĩ xét quả bóng vàng của Fifa thì cao nhất phải xét từ cấp độ đội tuyển quốc gia rồi mới đến clb, từ các giải đấu quốc tế rồi tới châu lục. Có ai chưa từng vô địch một giải đấu cấp quốc tế ở đội tuyển quốc gia nào mà được tới 4 quả bóng vàng chưa, nếu trong 3 người đc đề cử thì mình đánh giá cao nhất là Iniesta. Mấy năm gần đây mấy danh hiệu kiểu này càng ngày càng vớ vẩn.
Nói thật mình ko ngờ Iniesta lần trước đó bị vuột danh hiệu này, xứng đáng nhưng mà bị mấy thằng cầm quyền mang ra làm trò hề!

iPhoenix

Member

Nhắc lại, mùa giải 2010-2011 Messi và Ronaldo đều ghi được tổng cộng 53 bàn thắng.

Năm 2006, Ronaldinho cùng Barca làm cú ăn đôi (Liga, Champions League) nhưng anh lại có một World Cup không thành công trên đất Đức (bị loại ở Tứ kết bởi Pháp). Và cầu thủ được vinh danh quả bóng vàng 2006 là ... Cannavaro - thủ lĩnh của Italia vô địch WC 06. Giả sử thời đó mạng xã hội và báo chí truyền thông bùng nổ như ngày nay thì không biết các cule có nhảy dựng lên rồi kêu ca oán trách đòi công bằng công lý như fan của CR7 hay ai đó như bây giờ không?

@Bác trên: năm 2012 bên Nam Mỹ không có Copa America ạ, chỉ có vòng loại World Cup thôi, nơi mà Messi đang dẫn đầu danh sách Vua phá lưới cùng với Higuain. Thân! ^^
Vụ QBV 2006 là Scandal luôn ấy chứ, năm ấy ngoài Zidane ra chả ai xứng đáng cả, và cũng từ đó tới giờ cái danh hiệu này ngày càng vớ vẩn.

annki

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

À, hình như cái tổ chức này có lần còn chọn mấy ông tiền đạo ở V-league vào danh sách nữa cơ

Đừng lạc đề nhé bác, năm 2011 em đã theo dõi rất kỹ cuộc đua bàn thắng của Messi và Ronaldo. Ronaldo đoạt chiếc giày vàng châu Âu với 40 bàn thắng ở Liga, 6 bàn ở CL, 7 bàn ở cúp khác. Messi được 31 bàn ở Liga, 12 bàn ở UCL, 10 bàn còn lại ở Copa, Siêu Cúp, FIFA CWC...

Em thống kê như thế để đập lại comment của các bác nói về việc 2011 Ronaldo ghi bàn nhiều hơn Messi. Thấy mấy thằng trên mạng nước ngoài post cái ảnh vớ vẩn lên rồi tin sái cổ. Clip dẫn chứng đây!
[video=youtube;17nIFn2O77s]https://www.youtube.com/watch?v=17nIFn2O77s[/video]

Em đưa IFFHS vào với mục đích để các bác tham khảo những con số để đỡ phải lăn tăn, vì bọn này thống kê số liệu rất chuẩn. :(

Hải Đăng

Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Vụ QBV 2006 là Scandal luôn ấy chứ, năm ấy ngoài Zidane ra chả ai xứng đáng cả, và cũng từ đó tới giờ cái danh hiệu này ngày càng vớ vẩn.
Sao các bác toàn nhắc đến những kỉ niệm buồn ko zạ, năm đó Zizu của em chắc buồn lắm, từ sau thời Rô béo thì chán chết được!

iPhoenix

Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Nói thật mình ko ngờ Iniesta lần trước đó bị vuột danh hiệu này, xứng đáng nhưng mà bị mấy thằng cầm quyền mang ra làm trò hề!

Vâng 2 lần vô địch Euro, 1 lần vô địch WC lại còn ghi bàn quyết định chả được cái mẹ gì để cái thằng ko ghi nổi bàn nào ở WC nó lấy bóng vàng, ko hiểu Worldcup với Euro có còn giá trị gì nữa ko @@

iPhoenix

Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Sao các bác toàn nhắc đến những kỉ niệm buồn ko zạ, năm đó Zizu của em chắc buồn lắm, từ sau thời Rô béo thì chán chết được!

Haizz năm đấy thiếu nước mình cho thằng em vào viện vì nó cổ vũ Italia nếu ko bị ông bà già can :(

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Vâng 2 lần vô địch Euro, 1 lần vô địch WC lại còn ghi bàn quyết định chả được cái mẹ gì để cái thằng ko ghi nổi bàn nào ở WC nó lấy bóng vàng, ko hiểu Worldcup với Euro có còn giá trị gì nữa ko @@

Haizz năm đấy thiếu nước mình cho thằng em vào viện vì nó cổ vũ Italia nếu ko bị ông bà già can :(
Trong cuộc đời em đến giờ Zizu, Beckham hay Baggio là những cầu thủ thật đáng tiếc!

Angus_Bert

Film critic

Zidane - thần tượng của em từ năm 98, nhờ anh mà em mê Real Madrid :">

hang_gom

Well-Known Member
Tranh cãi trang cãi,cũng phải mấy trăm triệu người cùng tranh cãi vì cái QBV này.Mỗi người có một quan điểm và cách đánh giá khác nhau.Nhưng kết quả thì có rồi
Nói Messi đoạt QBV không xứng đáng vừa đúng vừa không.Đơn giản,về trình độ thì cầu thủ này hiện nay là số 1 TG,sau Pele Maradona thì Messi là người kế tiếp,thành tích ghi bàn là không bàn cải.Nhưng đóng góp cho tập thể thì cần xét lại.Đặt trong tập thể Barca là Messi vô đối,còn ở đội tuyển Argentina là Messi bối rối.So với Iniesta,Xavi thì khác dù màu áo Barca hay TBN anh đều mang đến thành công cho tập thể.Ba năm liền Messi có QBV,năm nay thành tích ngoài ghi bàn và có nhiều pha kỹ thuật thì còn lại là số không.Barca mất cả C1 và LaLiga,Argentina càng không.Chính vì lẻ đó,nó quá nhàm chán và nên trao cho một cầu thủ có đóng góp nhiều hơn cho thành công chung của đội,cần 1 gương mặt mới hơn.Đó là cái quan trọng nhất
Nếu chí lý thì Messi sẽ có chiếc giày vàng,Iniesta có QBV thì quá đẹp rồi.QBV trở nên bất hợp lý khi Sepp Blatter đồng bóng lấy luôn cả phần France Football,chẳng qua cũng vì chứng tỏ vị thế là Vua (so sánh mình ngang ngữa đức giáo hoàng).Đã xảy ra tình trạng HLV bầu cho cầu thủ nước mình,hay bầu cho những cầu thủ đã nghĩ thi đấu.So với France Football thì có đánh giá từ các cây bút thể thao nổi tiếng trên TG nên tính thuyết phục cao hơn.
Messi vẫn xứng đáng là cầu thủ số 1 hiện nay nhưn tiếc là Iniesta cũng như Xavi mấy năm trước vẫn về sau.Ôi đó là bóng đá cũng là cuộc đời,luôn có bất công

therain

Well-Known Member

Quả bóng vàng là của SẾP Sepp Blatter , trao cho ai thì do ông ta mà thôi , bất công hay tranh cãi thì quyết định cũng được ....SẾP.....an bài òi .

Bên trên