Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

chẳng có j là tuyệt đối.... chỉ là hợp lý hơn mà thôi... nếu tuyệt đối bất cứ bác nào đua ra cái tên nào cũng gặp phải ý kiến trái chiều mà thôi...
Mình không phải là fan của bất kì cầu thủ nào... chẳng qua thấy anh lùn là hợp lý. mình nêu ý kiến ở trên rôi.,
CÒn ý kiến của mình
1. Iker casilat ( Mặc dù mình là cule)
2. Pirlo (mãi mãi đẳng cấp)
3. Iniesta( khỏi phải bàn)

babiacceae

Active Member
Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

méc xi lần 4 quả bóng vàng, chứng tỏ bóng đá thế giới 4 năm gần đây không có nhân tố nào mới.

kurozu

hix đang có nghi án gian lận nè

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Chúc mừng cho Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng vì dù có nhiều tranh cãi nhưng tính tổng thể chung Mes năm nay vẫn xứng đáng hơn CR7
(theo ý kiến riêng của em nhé :">)

Sao bác lại ném đá anh Mâu nhiều zạ, ông ấy vẫn là biểu tượng của thành công làm nghề HLV đấy :D

Đúng là như vậy nhưng có lẽ đối với Real chỉ là 1 HLV chưa đạt đc thành công như mong đợi của CLB :-$

Messi đoạt quả bóng Vàng ở giải Laliga là chính xác nhất. Ngay FIFA cũng như UFFA có phần thiên vị cho Baca và TBN. Lối đá của Messi không phù hợp với bất cứ giải nào ở châu Âu. Nếu ở Anh hay Đức Messi phải vào viện từ lâu rồi, còn ở Ý thì Messi chỉ đá ngoài biên dọc thôi vì sẽ không còn cho cho Messi đứng ở trong sân (hậu vệ Ý sẽ không cho Messi đá bóng đâu). Ai đã chứng kiến Maradona đá ở Ý sẽ thấy rõ điều này.

thangba81

Well-Known Member

Messi đoạt quả bóng Vàng ở giải Laliga là chính xác nhất. Ngay FIFA cũng như UFFA có phần thiên vị cho Baca và TBN. Lối đá của Messi không phù hợp với bất cứ giải nào ở châu Âu. Nếu ở Anh hay Đức Messi phải vào viện từ lâu rồi, còn ở Ý thì Messi chỉ đá ngoài biên dọc thôi vì sẽ không còn cho cho Messi đứng ở trong sân (hậu vệ Ý sẽ không cho Messi đá bóng đâu). Ai đã chứng kiến Maradona đá ở Ý sẽ thấy rõ điều này.

choáng quá... bác này nói chuẩn thật. đích thực là gia cát dự rồi....Mesi không có đất diên với các hậu vệ ở giải khác thế mà gặp nhau ở C1... ferguson thì tay chân run bần bật... các cầu thủ của giáo dư thì thổ lộ đá với chúng nó em đéo biết đằng nào mà lần....

portlet

Member
Năm 2010 trận BK CL với Inter, chú nào bị đàn anh Zanetti bắt chết ấy nhỉ? =))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Năm 2010 trận BK CL với Inter, chú nào bị đàn anh Zanetti bắt chết ấy nhỉ? =))

oạch....:)) bác này không biết có coi bóng đá không nữa.... thử hỏi pele. maradona, zico, ro béo, zidane,... tất cả huyền thoại bÓng đá còn và đã chết xem họ có khẮc tinh hay không.... hay họ đều vượt qua mọi hậu vệ, mọi đối thủ. Bản thân Mesi bị pepe kèm chết đấy thôi. Người xuất sắc đâu phải người vượt qua tất cả. Nếu vậy bóng đá không còn gọi là vua của các môn thể thao rồi nhỉ. chắc bác chỉ hay chơi điện tử:)|

ilVietnam

Well-Known Member

Cảm xúc à ? Càng ghét Messi hơn nữa =))

Có khi bác lại bị bệnh GATO rồi cũng nên :D
Nếu gọi là có bức xúc thì em chỉ thấy quả bóng vàng hồi inter giành cú ăn 3 khi Sneijder đóng vai trò quan trọng tạo nên thành công đó.

ghost0bk

Well-Known Member

Mình thích MS về kỹ thuật,nhưng thích CR7 về cả kỹ thuật và cá tính của anh ta:) Với cá nhân mình cả 2 ng họ xứng đều xứng đáng,ai đc hay ko đc ko quan trọng vs mình

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

oạch....:)) bác này không biết có coi bóng đá không nữa.... thử hỏi pele. maradona, zico, ro béo, zidane,... tất cả huyền thoại bÓng đá còn và đã chết xem họ có khẮc tinh hay không.... hay họ đều vượt qua mọi hậu vệ, mọi đối thủ. Bản thân Mesi bị pepe kèm chết đấy thôi. Người xuất sắc đâu phải người vượt qua tất cả. Nếu vậy bóng đá không còn gọi là vua của các môn thể thao rồi nhỉ. chắc bác chỉ hay chơi điện tử:)|

Ko đọc cái quote ở trên ah? Đọc comment cũng phải coi tại sao ngta quote như thế nhé. Nhìn thấy comment của bác cũng hiểu dạng fan cuồng rồi =))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Ko đọc cái quote ở trên ah? Đọc comment cũng phải coi tại sao ngta quote như thế nhé. Nhìn thấy comment của bác cũng hiểu dạng fan cuồng rồi =))

cuồng hay không thì tớ cũng không biết... chắc chỉ có đúng và sai...ở cái nhận định mesi chỉ có thể chơi ở liga

Năm nay chỉ thấy tiếc cho Iniesta thôi, anh ấy mới xứng đáng nhất. Xuất sắc nhất Euro 2012, ở barca tầm ảnh hưởng của Iniesta ko kém gì Messi luôn. Vậy mà anh cũng chỉ về 3. Giải La Liga năm nay vứt rồi, một nửa đội hình nằm trong danh sách vàng của FIFA mà bị đội dẫn đầu bỏ 18 điểm thì quá tệ. Trên truyền thông thì vẫn nổ tung trời, đúng là không biết ngượng.

Hải Đăng

Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Năm nay chỉ thấy tiếc cho Iniesta thôi, anh ấy mới xứng đáng nhất. Xuất sắc nhất Euro 2012, ở barca tầm ảnh hưởng của Iniesta ko kém gì Messi luôn. Vậy mà anh cũng chỉ về 3. Giải La Liga năm nay vứt rồi, một nửa đội hình nằm trong danh sách vàng của FIFA mà bị đội dẫn đầu bỏ 18 điểm thì quá tệ. Trên truyền thông thì vẫn nổ tung trời, đúng là không biết ngượng.
Chính xác QBV năm nay bất công quá, chán fifa

tuetcdgroup

Cr7 & M10 là 2 tài năng lớn của bóng đá thế giới thời điểm hiện tại. Mình thích cả 2, mỗi người một phong cách

batichtuta

chắc còn rất lâu mới có người lập lại kỳ tích này...

Insider

Member
Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

từ năm 2010 đã quá chán với QBV rồi :((

Bên trên