CLB Yêu Sách HD Hà Nội

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: CLB Yêu Sách HD Hà Nội

Topic này mở lại dành cho các bạn yêu thích đọc sách tham gia bàn luận

Lưu ý: Chỉ bàn luận theo đúng chủ đề là Sách, mọi bài viết không liên quan hay spam đều sẽ bị xóa

Nhok

Lâu rồi Nhok ko đọc sách, nhưng mà truyện thì có :)) giờ nói đến truyện vậy, khi nào đọc sách khác thì cmt sách tiếp

Ngày bé, Nhok thích đọc truyện lắm, nhất là Nhật, truyện nào vào tay cũng ngấu nghiến, từ con nhà giàu, hoàng tử Takeru, naruto, conan, doreamon ....

Nhưng bộ truyện em kết nhất ko nằm trong đống đấy :)) Tên truyện nó là Glass Mask(Mặt nạ thủy tinh)

Bộ này có từ lâu lâu lâu lắm rồi ấy ạ, eo ơi, đọc mà vừa tức vừa buồn vừa xót xa ...nói chung là nhiều thể loại tâm lý lắm ấy ạ :|

Em nghiền nó đc hơn chục năm nay rồi, lúc nó có cái kết Hồng Tiên nữ, có cái cảnh hai nhân vật chính ôm nhau rồi chia tay, eo ơi, lúc đấy còn khóc sướt mướt cơ ạ :|(em đa cảm lắm :p)

Thích cái cảnh này dã man :((

Đã mấy chục năm nay, người hâm mộ( trong đó có Nhok) đợi chờ cái kết mà bà tác giả vẫn cứ ngâm cứu, nửa năm ra 1 chapter, rồi 4,5 năm mới ra đc thêm 1 tập, đã thế, các tình tiết truyện lại kéo dài mà vẫn ko cho đôi trẻ được yêu nhau :|

Betsuhana mới nhất là chapter 22 :( e toàn đọc chữ chứ ko đc ngó tranh :| vẫn cứ lằng nhằng =))

Đây là bộ tranh truyện được xuất bản cách đây khá lâu với tên gọi Cô bé Chăm chỉ . Hẳn ai là fans của Manga đều biết đến bộ truyện này .Đây là bộ truyện đã đưa tên tuổi của Suzue đi khắp thế giới . Người ta biết đến tên bà qua Glass Mask , một bộ truyện cảm động và sâu sắc về thế giới của những người diễn viên kịch . về ánh sáng sân khấu , niềm đam mê , khát vọng và những khó khăn , ganh đua khốc liệt bên trong cánh gà . Đây là một bộ truyện hay đã được xuất bản từ năm 1976 đến nay vẫn còn được chào đón nồng nhiệt . Cho dù vài người cho rằng nét vẽ của Suzue đã quá lỗi thời nhưng bà vẫn có những fans trung thành đang chờ đón kết cuộc của câu chuyện này .
Tôi cũng là một trong số những người đó . Glass Mask đã để lại ấn tượng với tôi cách đây ba bốn nằm và giờ đầy vẫn thế . Hi vọng nó sẽ tiếp tục được xuất bản và tiếp tục được nhiều người yêu mến .

Machi Kitajima hay còn gọi là Maya_là một cô bé 13 tuổi con nhà nghèo. Cô rất đam mê kịch và có thể diễn xuất với hàng ngàn gương mặt khác nhau, luôn mang ước mơ trở thành diễn viên. Machi mồ côi cha và ở với một người mẹ . Cô bé giúp mẹ làm công việc giao mì. Một hôm, trong khi diễn lại cho các em nhỏ xem một vở kịch mình đã coi qua, cô được bà Tsukikage phát hiện ra khả năng đặc biệt của mình. Nhờ có bà mà Machi có thể đứng trên sàn diễn, và cũng chính bà nung nấu cho cô bé ước muốn thủ vai "Hồng tiên nữ". Tuy nhiên, mọi việc đã không thuận lợi cho Machi. Ông Konoji đã làm mọi thủ đoạn để đoàn kịch Tsukikage sụp đổ. Và cũng vì chuyện này mà Machi căm ghét cực kì ông Masumi_ một người luôn bí mật tặng hoa hồng tím cho cô bé. Nhưng không vì thế mà Machi nản chí, cô liên tục phấn đấu để giành vai diễn "Hồng tiên nữ" với Ayumi.

Cre: gg ^^!

City Hunter

truyện này thì mình ko đọc, bạn nhok à nhưng mà itto với subasa với doremon, conan thì mình có đọc, h đang theo dõi bộ Bakuman :D
Nội Dung: Trở thành mangaka là mơ ước từ nhỏ của Mashiro Moritaka, một cậu nhóc có tài vẽ tranh. Nhưng mọi chuyện không đơn giản, và cậu biết rõ điều đó từ người chú đã khuất của mình. Năm lớp 9, khi cậu quyết định sống một cuộc sống "bình thường": làm một đứa con ngoan, học cấp 3, thi đại học, kiếm một công việc ổn định... và giữ kín tình cảm với cô bạn cùng lớp Azuki thì bị cuốn vào một "phi vụ" của cậu bạn có thành tích học tập "khủng" Takagi: sáng tác một bộ manga. Những ước mơ lớn gặp nhau, lời hẹn của Azuki sẽ kết hôn với Mashiro khi những ước mơ đó thành sự thực. Sự nghiệp mangaka đầy thử thách bắt đầu...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên