Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

lemboo

Active Member
Ðề: Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Cả 2 vẫn chỉ là niềm ao ước của mình

nhoc_gon_0802

Em nghĩ vậy nè...
-Sang trọng..an toàn...cảm ứng mượt mà => Táo
-thiết kế tốt...nghe nhạc ổn...khá bền...nhưng mà mau rớt giá => Sony
-Đi đầu về phần cứng...màn hình lớn...sản phẩm chia ra nhìu phân khúc...thiết kế k có hướng đi riêng => Samsung
-Điện thoại của doanh nhân => Dâu đen
-phần cứng khá tốt...giá hơi cao...nghe nhạc good...pin kém => HTC
-Phù hợp với mọi thời tiết...pin trâu...sóng khỏe...=> nokia 12xx
còn mấy thằng dt Nhật nữa nhưng hơi ít phổ biến ở Vn nên em k nêu...mấy thằng đó công nghệ đúng chất lun...xài đã lắm :))

mrphattruong

Well-Known Member

Vote cho iPhone 4s. Phong độ là nhất thời đẳng cấp mới là mãi mãi.

NBK_FOF

Active Member

Vote 2 cái !!! Tặng cái nào ko :p

11121314

Well-Known Member

% nhỏ thì vọc, 99% người dùng thì chỉ là nghe gọi và lướt web, giải trí. Phòng mình có 3 người dùng IP cả 3 đều dùng cái chuông mặc địch, ặc ặc. Hồi IP4 ra nhìn thiết kế đúng là vượt trội và đẹp, đến giờ nhìn ko còn mấy ấn tượng nữa. Không xét đến khía cạnh cuồng mộ tớ chọn SS, cái màn hình to vẫn thấy sung sướng (SS) :)). Trải nghiệm IP chán rồi thì chuyến sang SS, HTC, NOKIA... cho biết trời đất nó ntn. 4S gần như chả cải tiến gì so với 4 ngoài cái màn hình, mà đến 90% người dùng lại không cần đến như vậy (theo cảm nghĩ nhé, dừng cầm gạch vội)

XzVietzX

Member

Thích S3 hơn đơn giản vì nó chạy Android (Mình đag xài iOS =)) )

thieugiaa822

Xài ip đó giờ, thấy galaxy quảng cáo dữ dội quá, cũng định mua về xài thử, nhưng nhìn bên ngoài là ko mún mua rồi, thường quá. cấu hình thì có vẻ mạnh thiệt đó, nhg ss phải thiết kế lại kiểu dáng.

thanhtung08

Well-Known Member

Samsung xài cũng ok nhưng ghét nhất là cái pin, mau chai pin kinh khủng. Nói chung là ko bao giờ xài tới hàng Samsung or LG từ 1998 đến nay. Thất vọng quá.

ngoanhtruong

Đồ Hàn Quốc mà đòi sánh với đồ Mỹ.Hàn Quốc từ đồ điện tử cho đến âm nhạc phim ảnh chả có gì sánh được với đồ của Nhật cả chứ đừng nói là của Mỹ.Em chả là Fan của cái gì cả thấy đồ tốt là dùng thôi.nhg cạch ko bao giờ sài đồ Hàn Quốc.Đồ điện tử Mỹ vs Nhật còn có thể cacnhj tranh nhau chứ mấy cái đồ Hàn Quốc được vài ngyaf cùng lắm là vài tháng rồi lại đâu vào đấy thôi :))
màn hình của ip là đồ hàn quốc đấy bạn =)))))) nhà máy lắp ráp thì đóng tại khựa =))))))

truonghd

Well-Known Member

Iphon vẩn vô đối, bán lại k lôc như Sam

cunxinh2503

Toàn ifan nguy hiểm :mad:) =))))))))))))))))))))))

Ý kiến xây dựng "không"
Phân tích "không"
Comment chỉ để gây chiến và nhận gạch đá trong các diễn đàn hàng đầu về công nghệ với lưu lượng traffic lớn. Mình ủng hộ hdvietnam nhưng không cảm thấy dễ chịu với những thành viên như thế này. Thay vì việc gây chiến, bạn có thể lựa chọn cách khác là đưa ra các ưu điểm về thiết bị mà bạn thích để hướng những người khác theo suy nghĩ của bạn. Hoặc chí ít là vote ủng hộ sản phẩm đó. Vậy có tốt hơn không? Sao không làm? Những thành viên như bạn thì đi tới diễn đàn nào cũng được người ta "ủng hộ" gạch để xây nhà thôi. Ít tuổi hay nhiều tuổi thì cũng nên thay đổi hành vi và ngôn từ đi, cho dù không được mọi người coi trọng thì ít nhất cũng không để họ nhận xét không tốt về bản thân bạn. Đôi lời góp ý. Lượng thứ.

butot56

01 sự thật ko ai chối cải ( ít ra là với hai sản phẩm này) đó là: mỗi cái có một thế mạnh riêng (nghe hơi wen), tuy nhiên, với kinh nghiệm bản thân, mình cảm thấy rất yên tâm khi dùng hàng của Apple, phải nói một lời là: CHUẨN. Mình cũng đôi lần dùng hàng SS, kể ra cũng ổn, nhưng ko thật sự thoả lòng..., mình nói thật lòng, ko thiên vị đâu, các bác đừng ném đá lính mới tội nghiệp!

trieudong

Active Member

Mình cũng là ifan dùng toàn hàng Apple và mua cho người thân cũng vậy. Mình không thích hàng của SS ở phân khúc cao cấp. Hàng giá rẻ thì cấu hình tốt và nhiều tính năng tuy độ bền không thể bằng Nokia nhưng mà mua hàng rẻ tiền thì cần gì bền lắm.

Thương hiệu điện thoại SS kém là vì ngày xa xưa, thời điện thoại E730 hay D500 gì đó, sản phẩm rất tồi vừa xấu lại vừa nhanh hỏng nên giờ muốn giành lại lòng tin người dùng cũng khó. Nhưng được cái là màn hình của SS thì ngon, màu sắc không "thật" nhưng rất đẹp, tai hại cái là nhanh hỏng và xuống cấp.

Mình làm phần mềm cho mobile từ 2004, embedded-OS của SS luôn có vấn đề nhiều nhất. Nokia thì hồi đó là tốt nhất, rất ổn định. Thế mới biết các hãng châu á kể cả Nhật làm phần mềm rất kém, quá cẩu thả, nhiều lỗi, châu âu tốt nhất, kế đến là Mỹ.
Cho mình vài phần mềm của Nhật mà bạn nói là "quá cẩu thả" đi

mun123

Em đề nghị mod dỡ ngay cái topic này xuống, mất thời gian, gây mất đoàn kết anh em. Nếu ss 2 sf này là hoàn toàn khập khiễng. VÌ sao? vì 1 cái ra mắt đc gần 1 năm rùi, 1 cái chưa bán ra. Sao lại lôi cấu hình mí linh tinh vào đây? Nếu có so sánh thì so sánh với HTC one X thì có vẻ hợp lý hơn. Nếu so sánh các SF cao cấp nhất của các hãng thì hãy làm 1 bảng ss 4s, one x, xperia s, s3 bằng các tiêu chí như: độ nét, thời lượng pin, tốc độ phản hồi... Chứ bác đưa ra 2 thằng này rùi đưa ra 1 mớ các câu chung chung để anh em vào ném đá nhau như thế này là ko nên.
@ bác choifan: Bác nên ăn nói có văn hóa tý đi, ko lại ra đảo bi h, bác bảo người khác mù quáng nhưng bác có thế ko khi mà đem apple ra kỳ thị?

JupR74

Active Member

Samsung hay Apple anh nào cũng có cái hay, cái đẹp riêng, em ủng hộ hết cả hai !!!

Bên trên