Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Đề nghị anh em có bình luận mang tính xây dựng, không đá đểu nhau.
Topic của mình không phải nơi nhận gạch đá và flame. Thân

anhtuanngoc

Well-Known Member

Như em đã nói so sánh ở trên là rất vô duyên khi so sánh 2 thiết bị xuất hiện cách nhau gần một năm. Có so sánh về hiệu suất thì đem SIII ra so sánh thử với iPad 2012 ấy. Lúc đó mới thấy hết sức mạnh phần cứng giữa 2 thiết bị

huynhanh1

Well-Known Member

Đang xài ip4 nhưng đá đít iphone

caibang85

Em đề nghị mod dỡ ngay cái topic này xuống, mất thời gian, gây mất đoàn kết anh em. Nếu ss 2 sf này là hoàn toàn khập khiễng. VÌ sao? vì 1 cái ra mắt đc gần 1 năm rùi, 1 cái chưa bán ra. Sao lại lôi cấu hình mí linh tinh vào đây? Nếu có so sánh thì so sánh với HTC one X thì có vẻ hợp lý hơn. Nếu so sánh các SF cao cấp nhất của các hãng thì hãy làm 1 bảng ss 4s, one x, xperia s, s3 bằng các tiêu chí như: độ nét, thời lượng pin, tốc độ phản hồi... Chứ bác đưa ra 2 thằng này rùi đưa ra 1 mớ các câu chung chung để anh em vào ném đá nhau như thế này là ko nên.
@ bác choifan: Bác nên ăn nói có văn hóa tý đi, ko lại ra đảo bi h, bác bảo người khác mù quáng nhưng bác có thế ko khi mà đem apple ra kỳ thị?
nói thật mình thật sự ghét cái ông lập ra cái topic này nói riêng với những tên mà cầm trên tay sản phẩm của Apple mà luôn nghĩ rằng cái mình cầm trên tay là nhất nói chung.

caibang85

Em đề nghị mod dỡ ngay cái topic này xuống, mất thời gian, gây mất đoàn kết anh em. Nếu ss 2 sf này là hoàn toàn khập khiễng. VÌ sao? vì 1 cái ra mắt đc gần 1 năm rùi, 1 cái chưa bán ra. Sao lại lôi cấu hình mí linh tinh vào đây? Nếu có so sánh thì so sánh với HTC one X thì có vẻ hợp lý hơn. Nếu so sánh các SF cao cấp nhất của các hãng thì hãy làm 1 bảng ss 4s, one x, xperia s, s3 bằng các tiêu chí như: độ nét, thời lượng pin, tốc độ phản hồi... Chứ bác đưa ra 2 thằng này rùi đưa ra 1 mớ các câu chung chung để anh em vào ném đá nhau như thế này là ko nên.
@ bác choifan: Bác nên ăn nói có văn hóa tý đi, ko lại ra đảo bi h, bác bảo người khác mù quáng nhưng bác có thế ko khi mà đem apple ra kỳ thị?
nói thật mình thật sự ghét cái ông lập ra cái topic này nói riêng với những tên mà cầm trên tay sản phẩm của Apple mà luôn nghĩ rằng cái mình cầm trên tay là nhất nói chung.

Angus_Bert

Film critic

Sở thích mỗi người là khác nhau. Bác không nên phán xét phiến diện như thế nhé. Đừng phủ nhận sự tuyệt vời của iOS, gần 1/2 thị phần smartphone là của iPhone là đủ chứng minh cho sự tuyệt vời của nó rồi nhé.
Còn về riêng topic này khi mình lập ra là để mọi người trao đổi một cách nhẹ nhàng vui vẻ, mình đã nói là "vào xem cho xôm" chứ không phải "vào xem cho điên", chính bạn cũng là người đã có thái độ cư xử quá đáng trong bài viết này.
Vài lời mong bạn dùng não nghĩ lại.

Angus_Bert

Film critic

Như em đã nói so sánh ở trên là rất vô duyên khi so sánh 2 thiết bị xuất hiện cách nhau gần một năm. Có so sánh về hiệu suất thì đem SIII ra so sánh thử với iPad 2012 ấy. Lúc đó mới thấy hết sức mạnh phần cứng giữa 2 thiết bị

Khổ bác ạh. So sánh thì phải so sánh smartphone với nhau mới không bị khập khiễng.

Mac18

Active Member

Lại sắp thành nơi gạch đá rồi =)))

binzHD

Trên giấy tờ thông số thì GS3 thắng
nhưng thực tế dùng IP lại sướng hơnB-)

zerry

Galaxy S3 vượt trội so với Iphone 4S mà lại đi so sánh, thật là vãi đái.

evilsonja

Sở thích mỗi người là khác nhau. Bác không nên phán xét phiến diện như thế nhé. Đừng phủ nhận sự tuyệt vời của iOS, gần 1/2 thị phần smartphone là của iPhone là đủ chứng minh cho sự tuyệt vời của nó rồi nhé.
Còn về riêng topic này khi mình lập ra là để mọi người trao đổi một cách nhẹ nhàng vui vẻ, mình đã nói là "vào xem cho xôm" chứ không phải "vào xem cho điên", chính bạn cũng là người đã có thái độ cư xử quá đáng trong bài viết này.
Vài lời mong bạn dùng não nghĩ lại.

Bạn nói người ta phiến diện vậy nạn đã có cái s3 trên tay và trải nghiệm chưa mà so sánh.
Một sự so sánh khập khiễng toàn diện.

hdd-hdp

Tầm này rồi còn dùng 4S, thật là lạc hậu. VN chỉ đú là chính chứ dùng cái quái gì ngoài alo với cả nhắn tin. Cứ 1111i mà thẳng tiến cho lành. hohohoho

anhtuanngoc

Well-Known Member

Khổ bác ạh. So sánh thì phải so sánh smartphone với nhau mới không bị khập khiễng.
Em thấy chả có gì khập khiễng cả khi iPhone thế hệ thứ 6 gần như chắc chắn dùng chip A5X và 1GB Ram tương đương với The new iPad nên mới đưa ra ý kiến như vậy để so sánh

thienanh

Active Member

Nói không với Hàn Xẻng :D

dilap

MÌnh thấy S3 đẹp ấy chứ. Cong gợi cảm nhưng mạnh mẽ. MÀng hình to ohuf hợp với mình hơn. Khoái dònríg S vì cái màn hình to dễ làm viêc, giải tri tốt. Giá cả ohuf hợp với túi tiền. Mình thì kô cần chơi gảm lắm chỉ cần mấy game giết thời gian thôi nên Android phù hợp rồi.

Tommy0706

Ơ, ở đây toàn dân ifan nhỉ

Cái j đẹp quá thì lại mỏng manh quá, yết ớt quá. Chứ galaxy có đánh rơi hoài vẫn hoạt động bt. IP hứ, 1 lần thôi đã đủ đi thay màn hềnh.

Cái chi nữa: dòng galaxy dành cho người giản dị, hem thích chơi trội, khoe khoang; kho ứng dụng cho công việc thì miễn bàn. Người dùng IP và galaxy theo các bạn, thường là những ai: theo mình thì IP cho dân chơi, galaxy cho doanh nhân. WHY??? dân chơi thích khoe hàng đẹp, sống bằng cái mã, không phải bằng cơm XD. Doanh nhân sống bằng cơm, "đẹp xấu là thức thời, tính năng là mãi mãi"

Dù sao các bạn ai thích IP thì cứ thích IP, thích galaxy thì thích galaxy. Không thể đem nữ thần sắc đẹp ra so sánh với bầu trời tri thức đc XD(*)(*)(*)(*)(*)

hdd-hdp

Vote mạnh cho Galaxy 3 còn cái 4s thì ném vào tường. :D
Khổ, mình được cho hẳn cái 4S mà nhìn không thích được, cứ thích dùng cái đúng chức năng cơ, ngu ko? hic

qiqaqiqo

Active Member

Không phải là Ifan nhưng vẫn vote cho Iphone. Nhìn nam tính hơn so với em S3 này nhiều. Đã đội mũ bảo hiểm mời các bác ném đá.

Ellvy

Member

Trên giấy tờ SS luôn luôn vượt trội :)
Còn trong topic này, một số bạn hình như bị dẫm phải đuôi hay sao ấy ;))

Bên trên