Đọc và ngẫm: Sự "đặc biệt" của Thánh Pep

tth3ktd

Member
Ðề: Đọc và ngẫm: Sự "đặc biệt" của Thánh Pep

Quái, đưa có mỗi cái video clip lên thôi mà mấy fan cuồng chạy hết rồi à.

haha,ở đâu cũng có anh hùng,ở đâu cũng có kẻ khùng người điên:-?không ai rỗi hơi mà đi tranh cãi với bác,haizzzzzzzzzzzzzz

dungdt2

Làm gì mà các bác cãi nhau ỏm tỏi thế nhỉ :D

thangba81

Well-Known Member

Vừa đi ăn sáng về! thật phí bát phở vùa ăn! Gửi tới Milan
Thứ 1: Ở tình huống về Overbo, Bạn đừng quên ở trận lượt đi trong tài cũng cướp 2 quả penalty của Barca. Hay bạn không xem trận đó. người ta chỉ luôn nhớ nhũng cái xấu. Đó chính là bạn đấy bạn ạ.
Thứ 2; Năm đó tôi đố bạn trả lời được ngoài Barca có đội nào xứng đáng vô địch hơn.
Thứ; Ở tình huống ăn vạ của các cầu thủ Barca nếu trận đó Real không sử dụng lói chơi tiêu cực đén mức quá đáng thì lấy đâu ra ăn vạ. Ở trận đấu này pep đã đoán được ý đồ của mâu nhi nhô để chỉ đạo học trò làm vậy. Đây chính là sự khôn ngoan của pep.
Thứ 4: Ở tình huống thẻ đỏ của pepe là hoàn toàn xứng đáng. tình huống đạp gầm giầy như vậy thì kể cả không trúng thì cũng là thẻ đỏ rồi thao đúng luật. bạn đừng quên thẻ đỏ dành cho Ronadinho hồi gặp đội tuyển anh ở cúp thế giới
Thư 5; Yếu tố trong tài luôn là yêu tố con người. mà con người luôn yêu cái đẹp khâm phục trước cái đẹp, Không chỉ tự nhiên Barca được penalty, Hay bạn nghĩ Barca cho họ tiền. Mà Barca chinh phục mọi người bằng cái đẹp. Tất cả nhuwngker ghen tức với thành công của Barca luôn chỉ nhớ tới cái sai của có lợi của trọng tài với Barca. còn lúc họ bị cướp không quả Penalty hay những tình huống phạm lỗi thô bạo thì ai nhớ tới.
Xin Các Cules thông cảm vì các cule không bao giờ tiếp chuyện hay tranh luận với "Ếch ngồi đáy giếng" Mình xin lỗi mọi người nhé.

thangba81

Well-Known Member

Sao nó cứ nhảy thành 2 post thế nhỉ

Đây là cái danh sách đội hình của Barca trong năm cuối của Frank Rijkaard làm HLV

Goalkeeper
25, Jorquera, 13, Pinto 1, Victor Valdés
Defender
22, Éric Abidal, 15 Edmilson, 4 Rafael Márquez , 3 Gabriel Milito , 23 Oleguer, 5 Puyol , 16 Sylvinho, 21 Lilian Thuram, 11 Gianluca Zambrotta
Midfielder
20 Deco, 37 Fali, 8 Iniesta, 10 Ronaldinho, 36 Rueda, 24 Yaya Touré , 30 Víctor Sánchez, 6 Xavi
Forward
17 Giovani Dos Santosm 9 Samuel Eto'o, 18 Ezquerro, 7 Eiður Guðjohnsen , 14 Thierry Henry, 27 Bojan Krkic , 19 Lionel Messi , 33 Pedro

Đội hình này thiếu Alves, Busquets, Kieta, Pique so với cái đội hình ăn 6 mùa giải năm sau của Pep thôi

đội hình bây giờ thay đổi 4 người so với năm xưa là khác nhau quá nhiều rồi. PEP huấn luyện giỏi nên mới giành 13 danh hiệu chứ chẳng phải thừa hưởng thành quả của ai cả. nếu Pep ko giỏi thì làm sao giúp Barca gianh 13 danh hiệu ? Hãy nhìn qua qua Real kìa. Morinho sở hữu 1 đội bóng toàn sao, giá tiền của dàn sao real còn hơn hẳn giá tiền của dàn sao Barca. Vậy sao mourinho chỉ giành được 2 cup trong 3 năm mà không giành được 9 - 10 cup trong 3 năm ? đó là vì ông ta ko có tài lãnh đạo. PEP thì khác. ông ta biết cách lãnh đạo dàn sao của mình giành c hiến thắng trên mọi đấu trường. Đâu phải cứ dẫn đội bóng đầy sao là dễ dàng vô địch đâu. Quan trọng là huấn luyện viên có biết lãnh đạo hợp lý hay ko thôi. và Pep thì biết, Mô thì ko.

"Tại sao lại chỉ để tâm đến một viên gạch xấu mà không nhìn nhận những viên gạch đẹp kia, tại sao lại cố chấp như vậy!”

Mong là bạn Mr. Milan và bạn kiemthienvuong cũng như khá nhiều fan cuồng của Real và Barca có được cái nhìn khách quan hơn.

haipvg

Well-Known Member

Với mình thì việc Pep Guardiola ra đi sau khi Barca thi đấu ko thành công trong mùa bòng này là 1 sự ra đi của 1 con người có lòng tự trong cao, thể hiện sự chuyên nghiệp của Pep Guardiola. Ông nhận thấy thất bại của Barca ở đấu trường Laliga và cúp C1 chính là do lỗi của mình. Vì thế ông đã chọn cách ra đi.

4 năm ở Barca ông giúp cho đội bóng này giành 13 dành hiệu trên mọi đấu trường. Đó là 1 thành tích vô cùng tuyệt vời, nó hơn gấp nhiều lần cái thành tích “ 3 năm 2 cúp” của bố Mourinho ở Real. Với thành tích dày đặt như vậy Pep Guardiola hoàn toàn có thể ở lại Barca 1 cách đường hoàng, cũng chắc chắn rằng cũng rất ít kẻ phản đối khi Pep Guardiola ở lại barca sau 1 mùa thất bại. Các ông chủ Barca cũng chẳng ngu ngốc mà đuổi ông đi. Nhưng ông chọn cách ra đi vì ông có lòng tự trong của 1 con người vĩ đại. Ra đi là để nhận trách nhiệm cho sự thất bại của barca. Đây chính là sự “đặc biệt” của Pep Guardiola.

Tính cách này hơn hẳn bố Morinho. Bố Mourinho sau 3 năm giành có 2 danh hiệu mà vẫn cứ ở lại Real 1 cách ung dung như chẳng có chuyện gì to tác xảy ra. Nếu có lòng tự trọng thì đến năm thứ 2 morinho nên tự ra đi sau những thất bại thảm hại trước Barca ở những trận siêu kinh điển và sau 2 mùa trắng tay ở Laliga, cúp C1.
.....................

Không đồng ý lắm với quan điểm của bác, nếu thế thì Sir Ferguson chắc chẳng có tí tự trọng nào vì đáng lẽ ông ấy phải rời MU từ 7 kiếp nào rồi chứ không tại vị hơn 20 năm.
Ra đi là quyết định riêng của Pep, điều mà mọi người không có quyền phê phán.

thangba81

Well-Known Member

"Tại sao lại chỉ để tâm đến một viên gạch xấu mà không nhìn nhận những viên gạch đẹp kia, tại sao lại cố chấp như vậy!”

Mong là bạn Mr. Milan và bạn kiemthienvuong cũng như khá nhiều fan cuồng của Real và Barca có được cái nhìn khách quan hơn.
Mình rất mong là vậy. Nhưng có kẻ không biết nhìn thì nói j tới khách quan. Gửi Milan câu trả lời ở Page trước

thangba81

Well-Known Member

Mình rất mong là vậy. Nhưng có kẻ không biết nhìn thì nói j tới khách quan. Gửi Milan câu trả lời ở Page trước

Không đồng ý lắm với quan điểm của bác, nếu thế thì Sir Ferguson chắc chẳng có tí tự trọng nào vì đáng lẽ ông ấy phải rời MU từ 7 kiếp nào rồi chứ không tại vị hơn 20 năm.
Ra đi là quyết định riêng của Pep, điều mà mọi người không có quyền phê phán.

ở đây mình chỉ bàn về Pep. còn bác Sir Ferguson đi hay ko là quyền của bác ấy. 2 con người này là 2 thế hệ khác nhau. 1 người thì chỉ ở lứa tuổi U40. 1 người sắp bước vào 70. 2 người khác nhau về tuổi tác nên lối suy nghĩ khác nhau. cho nên không thể so sánh được

Pep còn trẻ nên ông muốn tìm thử thách mới sau khi đã nếm trải vinh quang và thất bại với Barca. còn bác Ferguson đã già rồi nên bác ấy không có ý niệm phiêu lưu chãy nhảy qua các câu lạc bộ khác để thử sức. người già thường hay muốn an phận tại 1 nơi nhất định mà. Và bác Ferguson cũng giúp Mu giành nhiều thành tích lẫy lừng trong lịch sử nên người hâm mộ và các ông chủ MU vẫn ủng hộ bác ấy. Cho nên bác vẫn ở lại. mấy năm gần đây MU chỉ giành ít danh hiệu nhưng có ai phản đối Ferguson đâu ? có ai đòi đuổi bác ấy đâu ? bằng chứng là bác ấy đã thành 1 tượng đại to lớn ở MU trong 20 năm nay, ai ai cũng kính nể.

Pep cũng được mọi người ủng hộ ở lại nhưng ông vẫn ra đi. ông ra đi ko phải chỉ riêng là vì lòng tự trọng mà vì ông còn trẻ nên muốn thử thách ở các CLB khác

" Ra đi là quyết định riêng của Pep, điều mà mọi người không có quyền phê phán " : mình có phê phán gì đâu nào ???????

thangba81

Well-Known Member

Đồng ý Pep là một huấn luyện viên tốt, nhưng đừng thần thánh hóa anh ta lên như vậy, đành rằng Pep đoạt nhiều danh hiệu với Barca, nhưng cái cách anh ta đoạt được danh hiệu thì lại có quá nhiều điều tiếng.
Nhiều fan trung lập vẫn đánh giá Mou cao hơn Pep, vì chí ít Mou đã thành công ở Bồ Đào Nha, ở Anh, ở Ý và bây giờ là TBN.
Nếu Pep làm được như Mou, tôi xin bái phục.
Trong thớt này không ai thần thánh pep cả. mọi người chỉ nó về tình yêu của mình đối với pep. còn chữ "thánh" không phải chúng tôi tự gọi mà là mọi người báo chí quốc tế đặt cho ông tên như vây. tôi không hiêu điều tiếng mà pep bị khi có danh hiêụ là j. Bạn thử kể ra...hay lại là vấn đề tròng tài, sao bạn không nhìn rộng ra, tiện bạn cũng thử kể ra ai là người không có điều tiếng.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:02:52 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:02:16 AM ----------

Đồng ý Pep là một huấn luyện viên tốt, nhưng đừng thần thánh hóa anh ta lên như vậy, đành rằng Pep đoạt nhiều danh hiệu với Barca, nhưng cái cách anh ta đoạt được danh hiệu thì lại có quá nhiều điều tiếng.
Nhiều fan trung lập vẫn đánh giá Mou cao hơn Pep, vì chí ít Mou đã thành công ở Bồ Đào Nha, ở Anh, ở Ý và bây giờ là TBN.
Trong thớt này không ai thần thánh pep cả. mọi người chỉ nó về tình yêu của mình đối với pep. còn chữ "thánh" không phải chúng tôi tự gọi mà là mọi người báo chí quốc tế đặt cho ông tên như vây. tôi không hiêu điều tiếng mà pep bị khi có danh hiêụ là j. Bạn thử kể ra...hay lại là vấn đề tròng tài, sao bạn không nhìn rộng ra, tiện bạn cũng thử kể ra ai là người không có điều tiếng.

thangba81

Well-Known Member

Cho xin cái link mà báo quốc tế gọi là thánh pep đi, đừng lấy ở mấy tờ báo thân Basa nhé
Hỏi google ý. Mà để tiếng việt cho bạn rễ hiêủ thì chỉ cần tìm mấy tờ báo việt nam mà ở dưới có dòng dịch từ tờ báo nào sang thôi... Đầy ý mà....cố gắng lên nhé...

thangba81

Well-Known Member

Ai chứ báo việt thì ko bao giờ tin nhé, toàn lá cải thôi.
đâ bảo đọc kĩ mà, ở dưới báo việt bài nào mà nó có câu "dịch nguyên văn ý" bác tưởng mấy thằng báo giấy việt nam tự viết không đấy. đấy là tiếng việt chắc bác hiểu . Còn muốn tiếng ý hay TBN thì tra trên Google bằng ngôn ngữ của họ nhé.

tth3ktd

Member

đâ bảo đọc kĩ mà, ở dưới báo việt bài nào mà nó có câu "dịch nguyên văn ý" bác tưởng mấy thằng báo giấy việt nam tự viết không đấy. đấy là tiếng việt chắc bác hiểu . Còn muốn tiếng ý hay TBN thì tra trên Google bằng ngôn ngữ của họ nhé.

Thôi bác ơi,cãi nhau với những người cố chấp chi bác,để sức làm những việc khác còn có ý nghĩa hơn đấy\m/

cannabis9x

Đố các bạn biết Barcelona của PEP thi đấu vì điều gì ? Có phải vì Các Danh Hiệu Danh Giá ? Hay vì chứng tỏ tài năng của Dream Team ? Hay vì điều gì ?

cannabis9x

Hài quá, bệnh cuồng Pep nặng quá rồi, ko có Overbo thì làm gì có cú ăn 6 chứ, thừa hưởng nguyên đội hình của FR để lại, Pep chỉ sáng tạo ra màn ăn vạ kinh điển thôi, mua bán thì toàn mua đắt mà chả hiệu quả gì cả.

Nếu có cơ hội như vậy,cho chú thêm Overbo lẫn 1 dream team chưa chính mùi. Chú có đem về cú ăn 6 ko. Được Hay Không thì nói ? Ngắn gọn thôi !

cannabis9x

Càng nói càng lồi ko đỡ được. Không biết gì về lòng trung thành và công hiến xem lại câu hỏi của mình ở comment trước đi bạn.
Barca thi đấu vì điều gì rồi suy nghỉ lại vấn đề " Tại sao Pep và Messi ko wa Anh Ý Đức Việt Nam..v...v gì đó " Hồi đi học có học wa Duy Vật Biện Chứng chưa. Chưa thì nên tìm hiểu wa,còn quên thì nên ôn lại ! Còn non và xanh quá !

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:10:55 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 08:10:03 PM ----------

Ai chứ báo việt thì ko bao giờ tin nhé, toàn lá cải thôi.

Xúc phạm cả chính quyền ! Lòng tự hào dân tộc rất cao !

Càng nói càng lồi ko đỡ được. Không biết gì về lòng trung thành và công hiến xem lại câu hỏi của mình ở comment trước đi bạn.
Barca thi đấu vì điều gì rồi suy nghỉ lại vấn đề " Tại sao Pep và Messi ko wa Anh Ý Đức Việt Nam..v...v gì đó " Hồi đi học có học wa Duy Vật Biện Chứng chưa. Chưa thì nên tìm hiểu wa,còn quên thì nên ôn lại ! Còn non và xanh quá !

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:10:55 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 08:10:03 PM ----------

Xúc phạm cả chính quyền ! Lòng tự hào dân tộc rất cao !

Xúc phạm cả chánh quyền đồng nghĩa với phản động. hehe.

Cái ông Mr Milan phát ngôn lung tung , phát ngôn vô căn cứ nên bị mọi người ném đá ầm ầm kìa.

Bên trên