[Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

usbvn

Ðề: [Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

Sao con của mình ko bị các tình trạng đó nhỉ :| từ hồi up bản .20 đến giờ chưa thấy lỗi gì cả... các file ISO muh mình có thì ko vấn đề gì :-?
Em thử cũng không thấy vấn đề gì nên mới xin các bác con số cụ thể của THÚY NGA để test xem sao , em đang chạy mượt mà THÚY NGA từ số 49 đến 85 đây #-o

anhchangdatinh1107

Well-Known Member
Ðề: [Egreat S7a] Hướng dẫn cập nhập firmware mới nhất tháng 1/1/2011, phiên bản FW_1.09.020 cho S7a

góp ý cho phần firmware sắp tới tí nhé bác:
1. Nên có chức năng return hơn nữa. ví dụ khi đang xem phim mình chuyển qua setup hay home gì đấy thì mình mún quay lại xem phải qua mấy bước vào lại folder...trong khi lúc trước em chơi đầu himedie thì chỉ cần nhấn return thì nó trở về màn hình phim đang xem để xem típ liền.
2.nếu có shutdown safe rùi thì nên tạo liên kết nào đó với 1 phím trên remote để bấm chứ mỗi lần mún tắt thì phải vào đó thì hơi phiền---cái vụ này mới vọc nên chưa hiểu kỷ có gì bác bỏ qua cho nhé
tạm thời em mới test sơ qua nên mới có 1 yêu cầu.nếu test típ thấy có gì không ổn em sẽ gửi bác góp ý tiếp
À quên quan trọng đây nè.em mới rinh con s7a chổ anh Lộc (Việt An trong TPHCM) tạm thời cái gì cũng tuyệt.chỉ có cái lỗ để gắn anten wifi là cực kỳ tệ.không bít ốc vặn ở trong nó bị lỏng hay sao (không dám tháo ra sợ tróc tem) mà vặn anten vào nó lỏng le như mún rớt ra lun.nói chung là vặn không được chặt cái anten wifi do ốc giữ đầu gắn ( bên phía trong) hình như bị lỏng hay sao đấy

quên còn 1 cái nữa bác cho em hỏi DTV trong menu s7a là gì vậy???nó cứ ghi không có kết nối hoài

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member

góp ý cho phần firmware sắp tới tí nhé bác:
1. Nên có chức năng return hơn nữa. ví dụ khi đang xem phim mình chuyển qua setup hay home gì đấy thì mình mún quay lại xem phải qua mấy bước vào lại folder...trong khi lúc trước em chơi đầu himedie thì chỉ cần nhấn return thì nó trở về màn hình phim đang xem để xem típ liền.
2.nếu có shutdown safe rùi thì nên tạo liên kết nào đó với 1 phím trên remote để bấm chứ mỗi lần mún tắt thì phải vào đó thì hơi phiền---cái vụ này mới vọc nên chưa hiểu kỷ có gì bác bỏ qua cho nhé
tạm thời em mới test sơ qua nên mới có 1 yêu cầu.nếu test típ thấy có gì không ổn em sẽ gửi bác góp ý tiếp
À quên quan trọng đây nè.em mới rinh con s7a chổ anh Lộc (Việt An trong TPHCM) tạm thời cái gì cũng tuyệt.chỉ có cái lỗ để gắn anten wifi là cực kỳ tệ.không bít ốc vặn ở trong nó bị lỏng hay sao (không dám tháo ra sợ tróc tem) mà vặn anten vào nó lỏng le như mún rớt ra lun.nói chung là vặn không được chặt cái anten wifi do ốc giữ đầu gắn ( bên phía trong) hình như bị lỏng hay sao đấy

quên còn 1 cái nữa bác cho em hỏi DTV trong menu s7a là gì vậy???nó cứ ghi không có kết nối hoài

Điều 1 bác đòi hỏi là điểm khác biệt giữa firmware của chip sigma và realtek, nên để đáp ứng thì chờ đợi sẽ lâu lém :D
Điều thứ 2 thì đã được trả lời nhiều rồi, giờ mình nhắc lại thôi. Đó là sau khi bác set 1 lần rùi (vào menu để chọn safe shutdown) thì lần sau chỉ nhấn Of là nó luôn hiểu là thực hiện safe shutdown.

Vấn đề thứ 3 thì bác nên đem đi bảo hành, bởi vì con của mình gắn ăng ten rất vững chắc, không có vụ lỏng lẻo đâu.

@chenzenvl:thấy bạn rành con này quá nên mình hỏi luôn:sao mình ko connect đc s7a với computer vậy??mặc dù đã share folder,tắt firewall trên computer rồi,s7a chỉ thấy đc tên máy chứ vào tiếp thì chẳng có gì bên trong cả???

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

@chenzenvl:thấy bạn rành con này quá nên mình hỏi luôn:sao mình ko connect đc s7a với computer vậy??mặc dù đã share folder,tắt firewall trên computer rồi,s7a chỉ thấy đc tên máy chứ vào tiếp thì chẳng có gì bên trong cả???

mình giống bro này nè.kết nối LAN computer mình share 3 ổ chỉ nhận được 1 ổ???kỳ lạ hết sức
còn vụ anten wifi mới mua mà đem lại giống bảo hành thì kỳ quá.chắc đợi qua tết mình đem lại lun

chenzenvl

Well-Known Member

mình giống bro này nè.kết nối LAN computer mình share 3 ổ chỉ nhận được 1 ổ???kỳ lạ hết sức
còn vụ anten wifi mới mua mà đem lại giống bảo hành thì kỳ quá.chắc đợi qua tết mình đem lại lun

Mình nghĩ vấn đề nằm ở OS muh các bác dùng, vì từ XP SP2 trở lên thì việc share mạng để thấy được các folder thì cần log user có pasword, muh qua em S7A thì ko thấy nó đòi cái này... để từ từ nghiên cứu thử xem, vì trước giờ mình ko dùng LAN để xem phim, toàn dùng trực tiếp HDD :D

huynhtranquan

Trước khi update, S7A thấy được các ổ đĩa trên mạng workgroup (C$, D$, ...) và vào được internet xem 1 số phim toàn chữ tàu. Sau khi update lên bản FW_1.09.20 thì không làm được như thế nữa. Ai có kinh nghiệm xin chia sẽ với mình, cảm ơn nhiều.

Trước khi update, S7A thấy được các ổ đĩa trên mạng workgroup (C$, D$, ...) và vào được internet xem 1 số phim toàn chữ tàu. Sau khi update lên bản FW_1.09.20 thì không làm được như thế nữa. Ai có kinh nghiệm xin chia sẽ với mình, cảm ơn nhiều.

oh bạn cũng bị như vậy ah,mình cũng bị y chang...chỉ thấy tên máy tính của mình mà ko truy cập đc vào mấy cái ổ đĩa mình share....

toimuonbiet

egreat s7a còn 1 điểm dở chưa thấy cập nhật trong firmware mới, đó là phần audio output chỉ cho phép đường tiếng hoặc là ra đường HDMI, hoặc là ra đường optical, không cho phép dùng cùng 1 lúc cả 2 đường tiếng. Nếu ban đang dùng amplifier để nghe (SPDIF output), thì bạn phải tắt đường tiếng ở Tivi (dùng đường HDMI). Cái này khiến bạn rất khó chịu vì nếu đang xem phim buối đêm, không muốn ảnh hưởng đến người khác, muốn chuyển đổi đường tiếng (từ amplifier sang tivi để tiếng vừa phải), bạn phải thoát ra menu chính, rồi cài đặt lại đường tiếng rồi mới quay trở lại chọn lại phim đang xem. Nếu firmware mới có thể sửa lỗi (i) cho ra cả 2 đường tiếng hoặc (ii) có thể thay đổi đường tiếng mà ko phải thoát ra khỏi phim đang xem thì đầu egreat s7a không còn gì phải chê nữa

soiloi

Lúc đầu mình cũng chỉ nhận được C$ và D$ mà không vào được, mình vào control panel tắt firewall và tạo workgroup mới , bật share từng ổ thì OK luôn , mình sài win XP

sevenup

Member

Em làm đến phần chọn Ok cập nhật phần mềm thì trên TV hiện lên "Không có 256M trong thiết bị lưu trữ" và ngưng. Nghĩa là sao ạ? Fw hiện tại của em là 1.09.015.

Cảm ơn các bác.

Dorillin

Member

bác kiếm usb 512MB thử lại coi có được k, trước mình up bằng usb 256MB thì k dc

sevenup

Member

bác kiếm usb 512MB thử lại coi có được k, trước mình up bằng usb 256MB thì k dc

Mình thử lại với USB 2GB thì Ok rồi. Cảm ơn bạn.

alialibaba

mình cung làm y như vậy nhưng chẳng thấy gì cả , tên máy của mình cũng không luôn hay tại mình gà quá nên làm không được , có bạn nào rành hướng dẫn cụ thể giùm cách tạo workgroup với , mình dùng winxp và win 7 , xin cám ơn trước nhé .

mình cung làm y như vậy nhưng chẳng thấy gì cả , tên máy của mình cũng không luôn hay tại mình gà quá nên làm không được , có bạn nào rành hướng dẫn cụ thể giùm cách tạo workgroup với , mình dùng winxp và win 7 , xin cám ơn trước nhé .

cái này hình như cái fw .20 này hay sao đó, bản .18 vẫn share đc qua bản .20 này thì tịt ngòi lun chắc đợi fw mới vậy....

soiloi

cái này hình như cái fw .20 này hay sao đó, bản .18 vẫn share đc qua bản .20 này thì tịt ngòi lun chắc đợi fw mới vậy....
Mình đang sài bản mới nhất .20 OK mà, chẳng biết hướng dẫn bạn từ đâu nữa , hichic...

Mình đang sài bản mới nhất .20 OK mà, chẳng biết hướng dẫn bạn từ đâu nữa , hichic...

mình đã thử hết cách rồi bạn ah,chỉ thấy đc tên máy share chứ ko vào đc những ổ đĩa mà mình share đâu...có vài bạn cũng bị như mình mà....

alialibaba

mình đã thử hết cách rồi bạn ah,chỉ thấy đc tên máy share chứ ko vào đc những ổ đĩa mà mình share đâu...có vài bạn cũng bị như mình mà....

mình dùng win 7 , đã vào được nhưng phải thiết lập SMB thủ công thì mới vào được .

mình dùng win 7 , đã vào được nhưng phải thiết lập SMB thủ công thì mới vào được .

thấy có bạn nào hướng dẫn bằng cách đặt lại tên của ổ share là "Local Disk" là S7A này nhận đc,mình đã test và thấy OK rồi đó bạn....

tdkinho

I have problem recovering my egreat player.I tried to recover with S1A,S7A recover tool, ver:1.09.020. But nothings happens. I plug usb flash to my egreat player but it doesnt recovers.Maybe i am doing something wrong? Maybe the firmware is wrong? Bacause when i bought egreat player i didnt even install new firmware. i got default firmware. please help what should i do?

Bên trên