Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Ðề: Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Em đã khắc phục được tình trạng ko xem online được phim dài trên Youtube rồi bác ah, nó là do đường truyền Internet nhà em gói thấp nên nó chậm quá, ko load đc , chắc phải đổi sang Fiber Home :). Còn phần vệt sáng hình vòng cung góc màn hình thì hnay bên bảo hành Pico qua ktra, xác định ng.nhân lỗi màn hình do nhà s.xuất, em đc bên Pico gọi điện tối nay đổi Tivi mới rùi bác ah. Thank cả nhà nhiều nhé....
.
Uhu bạn nói mình mới để ý. Dùng Smart TIVI mà dùng gói Internet từ 4 Mb trở xuống hơi nặng cân đấy. Nhà mình mới lên Cáp quang 6Mb của VNPT thì chạy khác hẳn. Tuy nhiên do nhà mình còn chia thêm 1-2 nhà nữa nên cũng nhiều lúc ngắm Youtube chạy như . . .
.
Chúc bạn may mắn

ltp123

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

w8 dùng panel của lg

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hi các bro Sony,

em xin cập nhật 2 dòng HX750 và NX650 của Sony đã dừng sản xuất từ trước tết và bỏ mẫu, và nghe thông tin bỏ để chuẩn bị ra mẫu 2013 :D:D

dienmaytoanlinh

Active Member

EX650 mình ko chắc, nhưng >46EX650 có khi có hàng, có khi ko ;;) còn dòng HX750 <46 inch thì chắc còn hàng. >46 thì kiếm ko ra :-O

sakhio10

Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Sony HX855 cũng bị hở sáng đặc biệt khi ở chế độ setting (khi ấn phím home trên remote) chỉ có điều khi xem bình thường gần như không nhận ra thôi, nếu để ý kỹ thì góc dưới trái sáng hơn so với bình thường.
Em test thử điểm chết và hở sáng thì ok rồi, nhưng ko hiểu sao Tivi nhà e nó có một quầng sáng nhỏ bên góc phải phía dưới, hình vòng cung bác ah, khi nào có màu sắc đi qua chỗ ấy nhìn kĩ mới thấy. Em vẫn chưa xem được clip dung lượng lớn bác ah, ko hiểu tại sao nữa, thử mọi cách mà vẫn ko đc, nhờ bác tư vấn giúp. Nhà e mới mua em 40HX750 bác ah.
mình không biết phải hở sáng hay không nữa, nhưng mà dòng HX tùy thuộc hình ảnh mà nó hiệu chỉnh sáng khác kiểu nhau, kì lạ ghê luôn. mà dòng này xài cái local dimming gì đấy, nên hoạt động của led hơi lung tung nhưng mà khi xem phim hay đá banh, nói chung hình ảnh chuyển động vẫn tốt và màu đen gần như là đen thui luôn là được ~ nên mình nghĩ ko sao ~ tivi mình cũng thế

sakhio10

Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Cái Remote này hay quá, ở VN giá bao nhiêu và mua ở đâu vậy các bạn

hình như dòng 2013 ~ mà ko nhầm thì đây là cái remote có NFC của sony, để xài với mấy cái điện thoại hay tablet

deruan

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

.
Uhu bạn nói mình mới để ý. Dùng Smart TIVI mà dùng gói Internet từ 4 Mb trở xuống hơi nặng cân đấy. Nhà mình mới lên Cáp quang 6Mb của VNPT thì chạy khác hẳn. Tuy nhiên do nhà mình còn chia thêm 1-2 nhà nữa nên cũng nhiều lúc ngắm Youtube chạy như . . .
.
Chúc bạn may mắn
Tivi em đã đc đổi mới rùi bác ah, dùng ngon rồi. Chắc mấy ngày nữa e mới đổi cáp quang...Thanks bạn nhiều.

---------- Post added 04-03-2013 at 12:15:21 PM ----------

.
.
Chúc bạn may mắn
Tivi em đã đc đổi mới rùi bác ah, dùng ngon rồi. Chắc mấy ngày nữa e mới đổi cáp quang...Thanks bạn nhiều.

Ðề: Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

.
.
Chúc bạn may mắn
gói nhà bác là 6Mbps à ?

Isheepus

Em đang dùng 1 em Sony, nói chung thấy đẹp hơn em Samsung phòng bố mẹ e

Hai Scm

Active Member

gói nhà bác là 6Mbps à ?

Do Youtube chậm thôi bác, em dùng gói Mega Me của FPT down 6Mbps chạy zing hay nhaccuatui phà phà hà mà vào Youtube thỉnh thoảng mới chạy mượt, bình thường ì ạch...

keobeond

Member

Do Youtube chậm thôi bác, em dùng gói Mega Me của FPT down 6Mbps chạy zing hay nhaccuatui phà phà hà mà vào Youtube thỉnh thoảng mới chạy mượt, bình thường ì ạch...

Tùy hôm thôi mà, nhà mình cáp quang VNPT gói 45Mbps mà vẫn bị đó !!!

men0codon

Active Member

46bx450 , 46ex650 , 46hx750 trốn mất xác , hic khách tìm quá trời mà không có hàng giao

cái dòng bx dày thế mà vẫn con nhập về bán à :| tưỡng no bõ mẫu đó lâu rồi chứ !!!

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

cái dòng bx dày thế mà vẫn con nhập về bán à :| tưỡng no bõ mẫu đó lâu rồi chứ !!!

Được cái giá rất mềm bác ạ. 40" full HD mà giá có 8.3tr, nhiều bác bảo hình ảnh 40BX450 còn đẹp hơn cả 40EX430....

Haxen

Well-Known Member

Mấy em 46bx450 , 46ex650 , 46hx750 trốn mất xác là đúng vì bỏ mẫu rồi và hàng không về nữa đâu mà chờ

Bên trên