Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

ltp123

Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

loa khủng của sony
($20,000/pair
images

images

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Các bác đừng cho rằng Sony không mạnh về công nghệ âm thanh gia đình so với các hãng khác là 1 sai lầm lớn. Bởi sản phẩm thành công đầu tay của họ là tapecorder và tape recorder. Năm 1961, họ bán ra máy ghi âm tape recorder có ampli hoàn toàn sử dụng transistor đầu tiên tại Nhật. Năm 1965, Sony cho ra đời TA-1120, máy stereo integrated amplifier hoàn toàn bằng silicon transistor đầu tiên trên thế giới, mở ra 1 chương mới cho ngành âm nhạc và thu âm của thế giới. Năm 1973, chiếc máy cassette xách tay đầu tiên của Sony ra đời, đây cũng là lúc họ tạo ra 1 hiện tượng nghe băng cassette tại nhà. Thập niên 80,90 là thời điểm tại Sài Gòn đang có cơn sốt về thể loại nghe nhạc bằng băng cassette này. Các cửa hàng điện tử ở đường Huỳnh Thúc Kháng khi đó lâu lâu nhập về 1 dàn mini hifi của các nhãn hiệu như Sony, JVC, Kenwood thì dân tình mê âm nhạc lại hằng ngày bu tới nghe ké.

SONY TA-1120

Chắc ai cũng biết Sony chính là hãng tạo ra loại dĩa CD (compact disc) được sử dụng cho đến ngày nay (Philips chỉ là hãng giữa chừng nhảy vào hợp tác với Sony). Họ cũng là hãng bán ra đầu Compact Disc Player CDP-101 đầu tiên trên thế giới vào năm 1982. Sony đã mở ra kỹ nguyên digital audio sử dụng CD 12cm cho nền âm nhạc nhân loại cho đến tận ngày nay. Chưa dừng lại với âm thanh do CD tạo ra, Sony lại cho ra đời chuẩn mới cao cấp hơn là Super Audio CD, họ bán ra đầu SACD mã số SCD-1 đầu tiên trên thế giới năm 1999. Ngày nay chuẩn âm thanh này chỉ dành cho giới thượng lưu và chỉ những loại nhạc thính phòng, opera, classic mới bán ra loại SACD này. Chuẩn SACD tuy không quá phổ biến nhưng vẫn có chỗ đứng nhất định khi hầu hết các hãng sản xuất âm thanh hàng đầu thế giới đều hỗ trợ chuẩn này.

SONY CDP-101

SONY SCD-1 Super Audio CD 4000$

SONY TA-DR1a

SONY SCD-DR1

Sony NSA-PF1 10.000$

Hãng sản xuất SONY
Loại âm thanh 360
Số Loa 1
Thông số chi tiết
Công suất âm thanh (W) 85W
Tần số thấp nhất (Hz) 50Hz
Tần số cao nhất (kHz) 20kHz
WAY 3WAY
Màu sắc Màu đen
Chiều rộng(mm) 325
Chiều cao(mm) 1845
Chiều dài(mm) 325
Trọng lượng(kg) 12.5k

SONY SS-M9 8000$

ninoninaxx

Well-Known Member

em đang cần giá tốt con 46hx855 đây. ai có pm cho em. em ở sài gòn nhé

dungtam25

Well-Known Member

Thật sự là em không ấn tượng lắm với đồ audio Sony,tuy nhiên vào năm 85 hay 86 khi hàng điện tử chỉ là hàng gởi về cho thân nhân,em mua 1 em radio casette Sony FH 10 là ngon lắm.

anhchangdatinh1107

Well-Known Member
Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

mình cũng mới sắm em 46hx750 trước tết nhưng mò hoài kh kết nối lap hay pc hay phone với tivi nè.có bro nào chỉ em với huhu

vdanh

Member

Hi,

Các bạn cho mình hỏi giữa con EX430 và EX650 thì chất lượng hình ảnh có chêch lệch nhau nhìu ko? Bây giờ thì nên mua EX430 hay EX650 vậy?

thanks all.

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hi,

Các bạn cho mình hỏi giữa con EX430 và EX650 thì chất lượng hình ảnh có chêch lệch nhau nhìu ko? Bây giờ thì nên mua EX430 hay EX650 vậy?

thanks all.

EX650 hơn hẳn EX430 về chất lượng hình ảnh nhưng EX650 hiện giờ khó có hàng đó bác nhé

thesunlnk

Các bác nào đã dùng SONY LED KLV-32EX330 cho em hỏi em này xem THC có bị lùn và mập ko ah? và xem phim HD file .mkv có đọc được phụ đề rời ko? font chữ phụ đề to rõ ko ah?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Các bác nào đã dùng SONY LED KLV-32EX330 cho em hỏi em này xem THC có bị lùn và mập ko ah? và xem phim HD file .mkv có đọc được phụ đề rời ko? font chữ phụ đề to rõ ko ah?

Chế độ đầy đủ màn hình 16:9 thì hình bị lùn nhưng cá nhân em nhìn riết rồi cũng quen.... còn nếu bác không thích thì chỉnh về 4:3 thì 2 bên có 2 cột đen....

men0codon

Active Member

Anh em nhanh tay sở hữu hàng khủng giá sốc nhé , số lượng rất hạn chế nha mọi người
LED 3D SONY - 55"

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

K hiểu sao giờ con này giảm thế , chứ hồi mình xem là 7x củ bác nhé !
cơ hội tốt cho ai đang ngắm nghía em nó đấy bạn , theo mình biết thì bên hãng chỉ có chưa tới chục con đâu , sẽ hết rất nhanh với giá này

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Chắc Sony giảm giá để thanh lý hàng tồn chuẩn bị cho model mới....

Gần chuẩn đó bác, từ trước Tết vừa rồi Sony đã có chiến dịch hạ giá một loạt model một mặt để đối phó với tâm lý thắt chặt chi tiêu mặt khác là để chốt lời, vì thế người tiêu dùng đã có một đợt "hưởng lợi" đó. Còn đối với các model mới, họ cũng phải phân tích thị trường thật chắc rồi mới dám tung ra vì tiền của người dân đang ở đâu đâu ấy :))

Bên trên