Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

soncc1984

Active Member
Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

vừa vào kho lôi con tivi CRT sony 14" ra từ năm 1992, tháo ra thổi bụi, xì khô. Cắm điện vào vẫn chạy tốt, tiện cắm luôn cái điện tử 4 nút với cái băng 33in1, chọn trò kage để chơi vẫn nuột. Hàng japan có khác. Cảm giác tuổi thơ dữ dội của mình lại ùa về.
Đang tính mua con led sony 40" EX650 mà ở HN chỗ nào bán rẻ và uy tín các bác nhỉ?

Karo

Member

Em định mua con 32EX330 này làm màn hình máy tính vừa làm tivi và xem film thì liệu có ổn! và có cần thêm gì nữa ko?! mong các bác nhiệt tình góp ý !

Thank"s

Hung082012

Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

vừa vào kho lôi con tivi CRT sony 14" ra từ năm 1992, tháo ra thổi bụi, xì khô. Cắm điện vào vẫn chạy tốt, tiện cắm luôn cái điện tử 4 nút với cái băng 33in1, chọn trò kage để chơi vẫn nuột. Hàng japan có khác. Cảm giác tuổi thơ dữ dội của mình lại ùa về.
Đang tính mua con led sony 40" EX650 mà ở HN chỗ nào bán rẻ và uy tín các bác nhỉ?

Kho nhà bác bảo quản vậy là quá chuẩn đó.

Hai Scm

Active Member

Em định mua con 32EX330 này làm màn hình máy tính vừa làm tivi và xem film thì liệu có ổn! và có cần thêm gì nữa ko?! mong các bác nhiệt tình góp ý !

Thank"s

Quá ổn, trước đây em cũng dùng 32EX310 làm màn hình vi tính + tivi

Theo em dùng màn hình TV làm màn hình vi tính thì nếu dùng lâu có hại cho mắt đấy bác ạ. Vì màn hình vi tính người ta chế tạo để phù hợp cho làm việc chăm chú ,lâu giờ trước máy .Còn màn hình TV để thưởng thức hình ảnh nên sáng hơn ,ngồi xa hơn và không chăm chú vào chi tiết nhiều như vi tính.Nếu dùng ít và chỉnh màn hình phù hợp chắc cũng ổn...

Hai Scm

Active Member

Theo em dùng màn hình TV làm màn hình vi tính thì nếu dùng lâu có hại cho mắt đấy bác ạ. Vì màn hình vi tính người ta chế tạo để phù hợp cho làm việc chăm chú ,lâu giờ trước máy .Còn màn hình TV để thưởng thức hình ảnh nên sáng hơn ,ngồi xa hơn và không chăm chú vào chi tiết nhiều như vi tính.Nếu dùng ít và chỉnh màn hình phù hợp chắc cũng ổn...

Đúng là màn hình tivi sáng hơn màn hình vi tính và không sắc nét bằng nếu nhìn gần và các vật thể nhỏ như icons.

Karo

Member

đầu TIZZBIRD F10 sữ dụng cùng 32EX330 thì thế nào các bác! e vừa mua cái EX330 về

ltp123

Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

so sánh 2012 với 2013

Putinsu

Quá ổn, trước đây em cũng dùng 32EX310 làm màn hình vi tính + tivi

Nếu cắm bằng dây VGA thì có ra được âm thanh ở loa tivi không bác.
Em đang định kiểm cáo 32nx650 làm tivi và màn hình máy tính.

vtv3hd

Member

Nếu cắm bằng dây VGA thì có ra được âm thanh ở loa tivi không bác.
Em đang định kiểm cáo 32nx650 làm tivi và màn hình máy tính.

Dây VGA chỉ có tín hiệu hình ảnh. Bạn để ý những màn vi tính có loa cũng phải căm thêm giắc 3 .5

z600

Member

các bác đẫi xài con này chưa nhỉ. không biết loa sony thế nào nhỉ
SONY

Transformer

Member

Em cũng là tín đồ của SONY nè, đg có 1 series đồ SONY, TV, PS3 "siêu mỏng", DVP và bộ HT 7600 (bộ này xem film TẠM CHẤP NHẬN ĐC, còn nghe nhạc thì....:()

tunghdag

Member

Cũng chưa xài nhiều đồ Sony, nhưng hôm đi nghe thử ghép nối dàn loa 5.1 thấy vừa ý nhất cặp surroud của hắn.
Vote 1 phiếu cho Sony

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

SONY FWD42V1

Sony KDE-W50A12U

Sony KDE-p61mrx1

Có bác nào ở HDvn đã dùng tivi Plasma của hãng Sony chưa, hãng không sản xuất nữa thật là tiếc những năm 2004-2005 em ra siêu thị gian hàng Sony chỉ trưng bầy 1,2 mẫu như trên có giá trên 100tr.

hdd-hdp

Bác cứ lôi những cái model ở đẩu ở đâu ra để trình bày làm gì nhỉ? Nó dẹp rồi thì cho nó vào sọt rác đi thôi, loay hoay mãi làm gì?! Bây giờ, những mẫu này mà còn thì cũng chỉ để tham khảo thôi, ai thèm mua vì lạc hậu quá rồi! :D

Hai Scm

Active Member

sorry bác, em nhận định chủ quan trên những sản phẩm audio của Sony đang bán ở VN...

Minhsur

Banned

sorry bác, em nhận định chủ quan trên những sản phẩm audio của Sony đang bán ở VN...

Chuẩn bác, đồ sony đang bán ở VN thì mình dùng qua DDW3000 rồi, rất rất chán. Cứ choe chóe. Nhưng lúc đang dùng thấy phê lòi ra (giờ có mới nới cũ).

Bên trên