Fan's Plasma Panasonic!!!

heo_bu

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Chào các bác hội plasma! 2 ngày thứ 7 và CN (mỗi ngày 8 tiếng) ngồi đồng vừa xem HD, vừa truyền hình để chinh phạt cái plasma 42v20v. Đúng là phê thiệt, nhưng hễ mà hình ảnh nào có nền đen là nó hiện cái vết xước lên rõ mồn một "thấy ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái". Tình cờ mở nắp pin cái remote ra thì thấy 2 viên pin "Con thỏ" đã bị cắn móp méo (pin hết và tận dụng). Bó tay với siêu thị Ebest Đà Nẵng này luôn.
Theo ngu ý của em là không muốn ai bị lừa như mình (do mình ngu) và cũng không phải ai cũng là "người tiêu dùng thông minh" để có thể kiểm tra 1 cách hoàn hảo món hàng mình mua. Chủ yếu là để tránh mua hàng trưng bày (mặc dù là cam kết là hàng mới 100%).
Vậy theo các bác có nên lập ra 1 topic đưa những cửa hàng, siêu thị điện máy bán hàng không trung thực (như Ebest Đà Nẵng) để người tiêu dùng biết đường mà tránh xa ra hoặc kiểm tra hàng thật kỹ trước khi mua.

Đúng là hiện giờ Bác đang ở thế yếu so với bọn bán hàng . Vì mình k kiểm tra kỷ trươc khi nhận hà . Vả lại hàng của Bác lại được chuyển thêm một chặn nữa nên bọn chúng cũng có cơ hội để đổ thừa cho Bác . Cho nên bác nên đăng trên đây cho ACE ở miền Trung biết mà tránh ra . Đồ gian thương .

huynhkhoa

Chào các anh em HD. :)
Em tham gia đã lâu, nhưng chủ yếu là hóng hớt, hôm nay mới có cơ hội để hỏi.

Tình hình là tháng 5 này nhà em sơn sửa lại, do đó sau khi xong em sẽ ( chắc chắn vậy ) mua một cái TV treo tường ( cỡ trên dưới 50" ) để xem HD cho thỏa thích.
Do có dự tính trước nên từ cuối năm ngoái em đã kéo từ All.HDVNBits.org vài TB phim bluray REMUX các thể loại 2D để chờ TV về là bụp, nên em đang trên con đường tìm hiểu xem TV nào hợp với mình.

Tiêu chí của em là chỉ xem 2D ( coi 3D thì ra rạp cho lành ), tầm tiền em chịu được là <= 25 Mil, phòng của em khá nhỏ ( 4 x 4 = 17 m^2 ), em ở ngoại thành của TP HCM, nhu cầu xem HD để giải trí vài giờ/1 ngày.

Như vậy, em nên chọn loại nào cho phù hợp ? EM post vào thớt này cũng vì đánh giá tốt hàng Pana, nếu thuận lợi thì fan Pana lại có thêm 1 lính mới tò te. :)

Em có cung cấp gì thiếu, mấy bác cứ hỏi em sẽ thông tin thêm. Cám ơn mọi người.

heo_bu

Tình hình là tháng 5 này nhà em sơn sửa lại, do đó sau khi xong em sẽ ( chắc chắn vậy ) mua một cái TV treo tường ( cỡ trên dưới 50" ) để xem HD cho thỏa thích.
Do có dự tính trước nên từ cuối năm ngoái em đã kéo từ All.HDVNBits.org vài TB phim bluray REMUX các thể loại 2D để chờ TV về là bụp, nên em đang trên con đường tìm hiểu xem TV nào hợp với mình.

Tiêu chí của em là chỉ xem 2D ( coi 3D thì ra rạp cho lành ), tầm tiền em chịu được là <= 25 Mil, phòng của em khá nhỏ ( 4 x 4 = 17 m^2 ), em ở ngoại thành của TP HCM, nhu cầu xem HD để giải trí vài giờ/1 ngày.

Như vậy, em nên chọn loại nào cho phù hợp ? EM post vào thớt này cũng vì đánh giá tốt hàng Pana, nếu thuận lợi thì fan Pana lại có thêm 1 lính mới tò te. :)

Bác có HDP chưa ? Nếu có rồi thì 50U30V mà thẳng tiến ( nghe nói ở Nguyễn Kim có 23t xx thôi ) . Còn chưa có HDP thì bác làm con 50X30V tầm 17t , còn 8t bác làm được đủ thứ việc . Theo e thì e sẽ lấy 50U30V vì e đang sử dụng hi hi . K bao giờ hối hận đâu bác . Nếu bác có lấy e sẽ giới thiệu một người bạn làm cho Nguyễn Kim , họ có thể xin cho Bác thêm 5% nữa .:):)

huynhkhoa

Bác có HDP chưa ? Nếu có rồi thì 50U30V mà thẳng tiến ( nghe nói ở Nguyễn Kim có 23t xx thôi ) . Còn chưa có HDP thì bác làm con 50X30V tầm 17t , còn 8t bác làm được đủ thứ việc . Theo e thì e sẽ lấy 50U30V vì e đang sử dụng hi hi . K bao giờ hối hận đâu bác . Nếu bác có lấy e sẽ giới thiệu một người bạn làm cho Nguyễn Kim , họ có thể xin cho Bác thêm 5% nữa .:):)

1 ) HDP là cái gì thế bác ? Em định phát phim thông qua PC, kết nối wifi hay HDMI đều được.

1a ) Nếu dùng kết nối wifi, em có cần mua thêm gì không ? Nhà em đang dùng bộ phát wifi CNet.
1b ) Nếu dùng HDMI, em mua dây ở đâu và chất lượng ra sao ? Em chưa dùng bao giờ nên không rành.

2 ) Em có thể lấy TH-50U30V, ở Nguyễn Kim luôn cho tiện. 5% là quá tốt, em cám ơn bác trước. Tuy nhiên, đến giữa tháng 5 em mới mua vì giờ nhà chưa sửa, bề bộn lắm. Em không hiểu sao em xem trên web Nguyễn Kim thì 24 Mil, còn Điện máy Chợ Lớn đến những 26 Mil, chênh lệch kinh quá.

Sieu thi dien may cho lon | dien tu | gia dung
Tìm kiếm nâng cao :: Kết quả tìm kiếm - Trung Tâm Mua Sắm Nguyễn Kim | Điện Tử | Điện Lạnh | Gia Dụng | Thiết Bị Viễn Thông| Tin Học | Giải Trí

vespa_tre

Active Member

25M à bác?nếu thế bác lấy Plasma Full HD về coi cho đã,cho ảnh thêm mịn..em đề cử 50U30,đảm bảo bác sẽ hài lòng với chất lượng 2D..Không thì em dự như này,từ bj đến lúc đó bác cày kéo thêm,tăng khoản đầu tư lên tầm 30 củ là có thể múc 50v20 rồi,múc được em này thì ko còn gì để nói

huynhkhoa

25M à bác?nếu thế bác lấy Plasma Full HD về coi cho đã,cho ảnh thêm mịn..em đề cử 50U30,đảm bảo bác sẽ hài lòng với chất lượng 2D..Không thì em dự như này,từ bj đến lúc đó bác cày kéo thêm,tăng khoản đầu tư lên tầm 30 củ là có thể múc 50v20 rồi,múc được em này thì ko còn gì để nói

TH-50U30V, 50V20V, 50V20S khác nhau ở chỗ nào thế bác ?

heo_bu

1 ) HDP là cái gì thế bác ? Em định phát phim thông qua PC, kết nối wifi hay HDMI đều được.

1a ) Nếu dùng kết nối wifi, em có cần mua thêm gì không ? Nhà em đang dùng bộ phát wifi CNet.
1b ) Nếu dùng HDMI, em mua dây ở đâu và chất lượng ra sao ? Em chưa dùng bao giờ nên không rành.

2 ) Em có thể lấy TH-50U30V, ở Nguyễn Kim luôn cho tiện. 5% là quá tốt, em cám ơn bác trước. Tuy nhiên, đến giữa tháng 5 em mới mua vì giờ nhà chưa sửa, bề bộn lắm. Em không hiểu sao em xem trên web Nguyễn Kim thì 24 Mil, còn Điện máy Chợ Lớn đến những 26 Mil, chênh lệch kinh quá.

Sieu thi dien may cho lon | dien tu | gia dung
Tìm kiếm nâng cao :: Kết quả tìm kiếm - Trung Tâm Mua Sắm Nguyễn Kim | Điện Tử | Điện Lạnh | Gia Dụng | Thiết Bị Viễn Thông| Tin Học | Giải Trí

HD player . Đầu phát phim chạy bằng ổ HDD đó bác . Bác chỉ cần chép phim vào HDD rồi play thôi .
Dây HDMI thì cái nào cũng thế . Lấy sợi tầm 200k là được .

huynhkhoa

HD player . Đầu phát phim chạy bằng ổ HDD đó bác . Bác chỉ cần chép phim vào HDD rồi play thôi .
Dây HDMI thì cái nào cũng thế . Lấy sợi tầm 200k là được .

Thế em không cần HDP, vì em phát bằng PC.

Plasma tốn nhiều điện quá không bác ?

heo_bu

Máy bác quá mạnh để xem HD rồi . Plasma tốn thêm của bác một tháng khoảng 5 ổ bánh mì k ! :p

vespa_tre

Active Member

TH-50U30V, 50V20V, 50V20S khác nhau ở chỗ nào thế bác ?

V là đời 2010 bác ơi,cao cấp nhất của Tivi 2D plasma pana năm 2010,giành vô số giải thưởng của các tổ chức về nghe nhìn...U là dòng 2010,cũng full HD nhưng ko cao cấp bằng V của 2010...thiết kế cũng ko tinh tế bằng...ngoài ra thì độ tương phản của V là 5.000.000 :1 .còn U là 2.000.000:1.Nhưng dòng V hiện đang gần tuyệt trủng,dự là đến lúc bác mua thì múc U là chuẩn nhất

as2sin_pett

Mọi người ơi cho em hỏi một phát: em có con laptop cùi không có HDMI, chỉ có VGA, Intel HD 2000 cắm vào TV Plasma X30 qua VGA, sao chỉ đặt được độ phân giải 1024 * 768 thôi, đặt lên cao hơn hay tốc độ quét cao hơn thì nó nhiễu như kiểu TV chưa cắm anten í. Có ai bị như vầy chưa, xem giúp em với.

rvn

Mọi người ơi cho em hỏi một phát: em có con laptop cùi không có HDMI, chỉ có VGA, Intel HD 2000 cắm vào TV Plasma X30 qua VGA, sao chỉ đặt được độ phân giải 1024 * 768 thôi, đặt lên cao hơn hay tốc độ quét cao hơn thì nó nhiễu như kiểu TV chưa cắm anten í. Có ai bị như vầy chưa, xem giúp em với.

em giống như bác,có con lap cùi quá,card rời Ati 4570 qua cổng VGA cũng chỉ đạt đc độ phân giải 1024x768..em đặt lên 1366x768 thì hình bị tràn..qua VGA thì chỉ đạt đc độ phân gải đó thôi bác à..bởi vì tivi của mình cg chỉ độ phân giải đó..set cao hơn thì bị tràn hình..em cũng chưa biết cách khắc phục..bro nào khắc phục đc thì giúp tụi em..lap k có HDMI cũng khổ quá..nhưng tạm thời xem ở độ phân giải 1024x768 cũng khá là ok..

vinh113

Member

em giống như bác,có con lap cùi quá,card rời Ati 4570 qua cổng VGA cũng chỉ đạt đc độ phân giải 1024x768..em đặt lên 1366x768 thì hình bị tràn..qua VGA thì chỉ đạt đc độ phân gải đó thôi bác à..bởi vì tivi của mình cg chỉ độ phân giải đó..set cao hơn thì bị tràn hình..em cũng chưa biết cách khắc phục..bro nào khắc phục đc thì giúp tụi em..lap k có HDMI cũng khổ quá..nhưng tạm thời xem ở độ phân giải 1024x768 cũng khá là ok..

Theo minh biết thì kết nối qua VGA kô lên được full HD

vespa_tre

Active Member

plasma full HD cũng thế thôi bác,cứ kết nối qua cổng VGA là ko set full được,chỉ nhận 1024x768,thế mới điên...bệnh chung của plasma rồi,trong khi đó LCD và led thì ngon lành...

Ultimo

Member

Tôi dùng P42-A20V (là loại tương tự X20V, khác mỗi cái chân đế xoay được), thì độ phân giải cao nhất nhận được là 1366x768.

- Bạn chỉnh TV ở 1024x768 như bình thường, sau đó bấm MENU/Cài đặt/Cài đặt PC/Độ phân giải từ PC vào, sau đó chọn 1366x768 (có các lựa chọn khác là 1024x768, 1280x768). Các mục lựa chọn này chỉ hiện ra khi TV đang nối với máy tính và đang có tín hiệu ra TV.

- Từ laptop chỉnh độ phân giải ra màn hình là 1366x768 đồng bộ với TV.

- Tiếp theo vào lại TV chỉnh đồng bộ màn hình cho khớp chiều ngang, chiều dọc.

Nếu có hiện tượng rung giật thì bạn chuyển sang độ phân giải 1280x768 cũng được.

Bên trên