Fan's Plasma Panasonic!!!

grassco

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

:)25tr em nghĩ bác rước đc con 50U30V rồi bác, xem HD thì tuyệt vời:D:D

quanserenadehue

Các bác cho hỏi chút. Chiều hôm qua mình có qua Hoang Hai xem thử. Mình thấy em plasma 42x30v đặt cạnh 1 em LCD của JVC và 1 em LED. Thật lạ là màu sắc của plasma xỉn hơn, không tươi tắn như LCD và LED. Mình muốn hỏi màu sắc plasma luôn như vậy ah? Hay là ở siêu thị người ta chưa tinh chỉnh các thông số tối ưu?

Nhà đứa em có cái 42x30v, hình ảnh rất nét và có chiều sâu, nhưng màu da người cứ vàng vàng, xỉn xỉn sao ấy! Không đẹp bằng cái LCD pana 32 LX80 ở nhà em, màu da người rất đẹp ( có thêm tí hồng nhạt như người ta đánh một lớp phấn mỏng, nói chung ai cũng đẹp cả), màu đẹp như tivi CRT trinitron Sony trước đây vậy! Bác nào có thể chỉ cho mình cách chỉnh để màu da người hồng lên không ( không phải hồng hào quá mức như hát bội của mấy anh Hàn xẻng đâu nhé!)

heo_bu

Từ hồi mình mua con 50U30V đến bây giờ chưa bao giờ mình chỉnh chọt cái gì . Mình thấy tất cả đều bình thường .

regforme

Tùy từng phim nội dung nhưng ca nhạc mình hay để gam màu Xanh, còn phim thì để Chuẩn (Standard) còn Hồng thì phim nào gam quá lạnh sẽ để chế độ đó, Độ tương phản, sáng tối và nét để cao hơn defaut một chút, Eco là tắt.
Chế độ xem thì cũng vậy: Phim thì để chế độ Phim ảnh còn nhạc nhẽo chút thì Sống động
@all : Hỏi chút các bạn chính thế nào để khi xem Full HD (ca nhạc ví như Pâris by Night 104 Blueray) không bị mất hình , hay do độ phân giải 1024 của X30V nó thế. Liệu U30 nó có bị mất hình ở góc như thế không ?

boyhcmc

Member

Nhà đứa em có cái 42x30v, hình ảnh rất nét và có chiều sâu, nhưng màu da người cứ vàng vàng, xỉn xỉn sao ấy! Không đẹp bằng cái LCD pana 32 LX80 ở nhà em, màu da người rất đẹp ( có thêm tí hồng nhạt như người ta đánh một lớp phấn mỏng, nói chung ai cũng đẹp cả), màu đẹp như tivi CRT trinitron Sony trước đây vậy! Bác nào có thể chỉ cho mình cách chỉnh để màu da người hồng lên không ( không phải hồng hào quá mức như hát bội của mấy anh Hàn xẻng đâu nhé!)

Bác cho em TV miếng Pond trắng hồng là được , hj đù thế thôi chứ cái chuyện màu sắc thì mỗi đời TV lun được tinh chỉnh khác nhau ko fai cùng một hãng là màu sắc phải jống nhau hết bác nhé

boyhcmc

Member

plasma full HD cũng thế thôi bác,cứ kết nối qua cổng VGA là ko set full được,chỉ nhận 1024x768,thế mới điên...bệnh chung của plasma rồi,trong khi đó LCD và led thì ngon lành...

Nói chung là cắm bằng HDMI thì TV nhận full 1366x768 còn VGA thì nhận ko đủ hết, nhà em đã thử cắm con Lap i5 với em 50X30V

gacondkh

Tình hình là e định quyết chí bán nhà chơi ti vi 3 dê cho nó máu. cũng biết tivi 3 dê phải màn lớn mới khoái nhưng mà khủng hoảng kinh tế ghê quá xin mãi vợ nó mới cho có chục triệu thế đành bỏ thêm quỹ đen quỹ đỏ gom góp thêm được 1 ít nên quyết chơi 3 dê tầm 45-43" đổ xuống các bác tư vấn cho em con plass pana nào vừa tầm để em khênh về với...em ở Hà Nội ạ. Vô cùng cảm ơn các bác, sự quan tâm chú ý của các bác là vinh hạnh của nhà em.:D:D

boyhcmc

Member

Tình hình là e định quyết chí bán nhà chơi ti vi 3 dê cho nó máu. cũng biết tivi 3 dê phải màn lớn mới khoái nhưng mà khủng hoảng kinh tế ghê quá xin mãi vợ nó mới cho có chục triệu thế đành bỏ thêm quỹ đen quỹ đỏ gom góp thêm được 1 ít nên quyết chơi 3 dê tầm 45-43" đổ xuống các bác tư vấn cho em con plass pana nào vừa tầm để em khênh về với...em ở Hà Nội ạ. Vô cùng cảm ơn các bác, sự quan tâm chú ý của các bác là vinh hạnh của nhà em.:D:D

Với tầm tiền đó thì bác nên làm em này PLASMA 3D PANASONIC 42" P42UT30V. Tầm tiền khoảng 14 củ, em nó Made in Thailand, full HD 1080p cho hình ảnh 3D đẹp và sâu. Chúc bác mua được hàng và thưởng thức 3D trọn vẹn

vespa_tre

Active Member

Với tầm tiền đó thì bác nên làm em này PLASMA 3D PANASONIC 42" P42UT30V. Tầm tiền khoảng 14 củ, em nó Made in Thailand, full HD 1080p cho hình ảnh 3D đẹp và sâu. Chúc bác mua được hàng và thưởng thức 3D trọn vẹn

model này ít nơi bán lắm bác ạ

gacondkh

còn model nào khác không ạ. đúng là model này em vừa hỏi mấy chỗ họ không có ạ.[-O<[-O<

manhhuy8x

Active Member

còn model nào khác không ạ. đúng là model này em vừa hỏi mấy chỗ họ không có ạ.[-O<[-O<

đúng là model đấy hơi hiếm bác ạ , hoặc bác có thể lấy con 42st30 cũng được

rvn

con 50x30 nhà em mỗi lần bật nguồn lên nó kêu tạch tạch tạch rồi mới lên, k biết có làm sao k các bác nhỉ? lúc tắt nút power trên remote thì 1 lát sau kêu tạch 1 tiếng..cái này thì trong sách hướng dẫn nói là bình thường..còn lúc bật nguồn nó kêu 3 tiếng tạch tạch tạch k biết có vấn đề gì k nữa? tại mấy hôm nay trời nồm ẩm ướt quá! thanks các bác!

gacondkh

Tiêu chuẩn em tivi bác định mua là gì để em còn biết :D

"Tình hình là e định quyết chí bán nhà chơi ti vi 3 dê cho nó máu. cũng biết tivi 3 dê phải màn lớn mới khoái nhưng mà khủng hoảng kinh tế ghê quá xin mãi vợ nó mới cho có chục triệu thế đành bỏ thêm quỹ đen quỹ đỏ gom góp thêm được 1 ít nên quyết chơi 3 dê tầm 45-43" đổ xuống các bác tư vấn cho em con plass pana nào vừa tầm để em khênh về với...em ở Hà Nội ạ. Vô cùng cảm ơn các bác, sự quan tâm chú ý của các bác là vinh hạnh của nhà em."
tiu chuẩn của em đơn giản có thế thôi, ợ......càng sát giá 10 tr càng tốt, ợ.....(đỡ hụt quỹ đen)...hè hè

manhhuy8x

Active Member

"Tình hình là e định quyết chí bán nhà chơi ti vi 3 dê cho nó máu. cũng biết tivi 3 dê phải màn lớn mới khoái nhưng mà khủng hoảng kinh tế ghê quá xin mãi vợ nó mới cho có chục triệu thế đành bỏ thêm quỹ đen quỹ đỏ gom góp thêm được 1 ít nên quyết chơi 3 dê tầm 45-43" đổ xuống các bác tư vấn cho em con plass pana nào vừa tầm để em khênh về với...em ở Hà Nội ạ. Vô cùng cảm ơn các bác, sự quan tâm chú ý của các bác là vinh hạnh của nhà em."
tiu chuẩn của em đơn giản có thế thôi, ợ......càng sát giá 10 tr càng tốt, ợ.....(đỡ hụt quỹ đen)...hè hè

Tiêu chuẩn này của bác cao quá đi hjx hjx chắc không có em nào 43-45 inch mà giá 10tr đâu ạ , bác cố được thêm bao nhiêu thì pm em nhé :D
à có em 43e490 có 3D nhưng mà bác phải thêm 2tr đấy ợ :D

Bên trên