Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Tin vui cho anh em đang và sẽ dùng Oppo. Cám ơn bác trước.

thanhyk

Well-Known Member

...Ai đó nhờ đừng nói là chờ đứa em đi công tác bển nhé...ha..ha.
Bác chủ hỏi cho ae cái vụ surport srt xem sao, đồng ý là viết thêm phần mềm nhưng thấy dễ mà. Model hdp 4 năm trước còn làm được mà.

justbenice

Moderator

...Ai đó nhờ đừng nói là chờ đứa em đi công tác bển nhé...ha..ha.
Bác chủ hỏi cho ae cái vụ surport srt xem sao, đồng ý là viết thêm phần mềm nhưng thấy dễ mà. Model hdp 4 năm trước còn làm được mà.

thằng cu em tui học bên đó 2 năm. An tâm. Đừng tết âm lịch nhờ mua firmware là được rùi. hehe. SRT vẫn work nhưng mà không unicode :( có vẻ thế giới tẩy chay unicode rùi. Oppo China, Oppo Euro, Oppo North American đều không dùng unicode. Chỉ có VN ta là ta tắm ao ta bằng unicode.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

thằng cu em tui học bên đó 2 năm. An tâm. Đừng tết âm lịch nhờ mua firmware là được rùi. hehe. SRT vẫn work nhưng mà không unicode :( có vẻ thế giới tẩy chay unicode rùi. Oppo China, Oppo Euro, Oppo North American đều không dùng unicode. Chỉ có VN ta là ta tắm ao ta bằng unicode.

vậy mãi mãi không thể xem phụ đề rời tiếng Việt với oppo ?

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

convert từ unicode sang western thôi bác.
Mình cũng từng mail cho oppo nói về việc unicode hồi năm ngoái thì họ trả lời là sẽ support trong tương lai gần. Thôi thì trông chờ vậy.

dungtam25

Well-Known Member

convert từ unicode sang western thôi bác.
Mình cũng từng mail cho oppo nói về việc unicode hồi năm ngoái thì họ trả lời là sẽ support trong tương lai gần. Thôi thì trông chờ vậy.

Bác convert vậy có dấu hay bị lổi front không bác.Nếu Oppo không hiểu,nó cho ra ô vuông không thì cũng như không.

davidhand

Moderator

Đã chơi tới OPPO thì quan tâm tới phụ đề rời làm gì bác! :) Hầu hết phim bluray giờ ra đều có remux phụ đề trong đó rồi, cứ yên tâm mà down về rồi chén thôi.

khactuyen

Banned

E thấy hiện nay đến 99% film BD Remux được đóng gói dưới dạng ISO với PĐV và TMTV có sẵn, việc gì phải dow BD thường về bung ra và add thêm phụ đề làm gì nhỉ? nên mua FW JB quá hợp lý với số tiền bỏ ra.

thanhyk

Well-Known Member

Đã chơi tới OPPO thì quan tâm tới phụ đề rời làm gì bác! :) Hầu hết phim bluray giờ ra đều có remux phụ đề trong đó rồi, cứ yên tâm mà down về rồi chén thôi.

E thấy hiện nay đến 99% film BD Remux được đóng gói dưới dạng ISO với PĐV và TMTV có sẵn, việc gì phải dow BD thường về bung ra và add thêm phụ đề làm gì nhỉ? nên mua FW JB quá hợp lý với số tiền bỏ ra.

Làm gì có, trên fshare BD remux và BD nguyên gốc nhà mình cả 7 ngày cũng không có phim nào add sẵn hết, bác thử dẫn chứng vài phim xem. Bên hdvnbits.org thì thi thoảng có. Nói chung các phim có add sẵn phụ đề < 15% phim úp.

khactuyen

Banned

Làm gì có, trên fshare BD remux và BD nguyên gốc nhà mình cả 7 ngày cũng không có phim nào add sẵn hết, bác thử dẫn chứng vài phim xem. Bên hdvnbits.org thì thi thoảng có. Nói chung các phim có add sẵn phụ đề < 15% phim úp.

AH, em toàn dow trong BDViet, em ko để ý Fshared nên ko rõ, các film mới ra trên BDViet 100% có sẵn PĐV và 70% có TMTV.

Những người đã chơi Bluray thường là cầu kỳ và kỹ hơn những người chơi các định dạng HD bình thường nên ít khi down trên fshare lắm mà họ thường vào các hội " kín " có những chuyên gia remux để ra những phim rất có chất lượng kèm phụ đề và thuyết minh luôn như BDVIET chẳng hạn. Bác Thanhyk nên tìm hiểu và tham gia vào những tracker như vậy để có nguồn phim tốt như mong muốn nhé.

justbenice

Moderator

Xem phụ đề Eng đi các bác. Rèn luyện tiếng anh. Hehehe

CR7_Real

Well-Known Member

OPPO 105 Bây h tầm giá khoảng bao nhiêu hả các bác? Thanks

davidhand

Moderator

E toàn down bên hdvnbits, lâu rồi e cũng ko còn cơ hội remux phụ đề nữa vì hầu thế phim e down về là đã được remux rồi, bác để ý các phim của: bdviet, chivas, nmc, kid, ... đều có sẵn phụ đề or thuyết minh Việt luôn đó. Hội HDVT bọn e cũng có hội riêng chơi bluray (iso, đĩa) với đầy đủ menu, audio, phụ đề Việt. Vậy nên unicode và sub rời đã đi vào dĩ vãng rồi ạ! :)

justbenice

Moderator

đã mua firmware cho 2 bác . Hi vọng 2 bác sẽ hài lòng :))

thanhyk

Well-Known Member

đã mua firmware cho 2 bác . Hi vọng 2 bác sẽ hài lòng :))

Thật à. Thanks bác nhiệt tình giúp đỡ. Hay là vài ae hẹn cuối tuần giao lưu đi, em muốn biết mặt bác...xấu cỡ nào :))

Bên trên