Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

oldfriend

Moderator
em không tin trên HDVN này không có cao thủ nào thử mở cái file bin và key của FW hack ra mà chỉnh chọt =))... em sẽ đợi cái topic "chuột bạch FW hack oppo made in Viet Nam " =))

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

em không tin trên HDVN này không có cao thủ nào thử mở cái file bin và key của FW hack ra mà chỉnh chọt =))... em sẽ đợi cái topic "chuột bạch FW hack oppo made in Viet Nam " =))
Mình dùng hex edit mở file key rồi. Kô thấy cái mac adress đâu cả. Hihi. Nhưng mà giờ mua firmware giá rẻ rồi cũng nhẹ hơn. Hồi trước mình dùng oppo 105D mà còn thấy xót nên kô bỏ 80$ mua firmware nè.

minh_anh

Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Đã up lên firmware của bác Just, phải nói "tuyệt vời" !

Thanks bác.

meoconred

Member

Đã up ok rồi, quá ngon
Thank chủ thớt nhé

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Để nghiên cứu thử, nhưng đường truyền chậm quá cũng nãn.

chơi oppo thì bác đầu tư bèo nhất cũng quả cáp quang viettel 12MB siêu rẻ chỉ 200k/ tháng để kéo bluray chứ :D

Kiểu này chắc ráng nhịn ăn để xúc một e quá.Các bác cho e hỏi 103 nó khác với 103d ở điểm nào vậy

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

chơi oppo thì bác đầu tư bèo nhất cũng quả cáp quang viettel 12MB siêu rẻ chỉ 200k/ tháng để kéo bluray chứ :D

FPT nhà tớ khi bị đứt cáp quang ngoài biển :(
fptspeed_zpsd919604a.jpg~original

:D

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Hóa ra dùng firmware hack lại mất một cổng usb à? Thế em ko mua nữa

Bác hỏi giúp ae 95 có hack đc ko ạ ?

davidhand

Moderator

Bác hỏi giúp ae 95 có hack đc ko ạ ?

Hack thì chắc chắn là nó hack được, nhưng nó ko làm đâu vì 93/95 ngoài chơi iso ra thì ko cần hack làm gì. 10x thì bắt buộc phải hack ko là chỉ chơi được 2D và đĩa.

do_long_khach

Well-Known Member

em dùng 2 cổng phía sau thôi, 1 ổ cứng chứa nhạc, 1 ổ cứng chứa phim. Em ko có nhu cầu lưu trữ phim nên ko build NAS. Còn cổng usb đằng trước thì để ko. Lúc mới mua OPPO tưởng phải dùng nó cho USB Wifi thì sẽ vướng víu, nhà bé đi lại quẹt vào thì khốn. May quá chỉ cần cắm dây mạng vào là vẫn dùng smartphone điều khiển được Oppo, ko cần wifi.

justbenice

Moderator

em dùng 2 cổng phía sau thôi, 1 ổ cứng chứa nhạc, 1 ổ cứng chứa phim. Em ko có nhu cầu lưu trữ phim nên ko build NAS. Còn cổng usb đằng trước thì để ko. Lúc mới mua OPPO tưởng phải dùng nó cho USB Wifi thì sẽ vướng víu, nhà bé đi lại quẹt vào thì khốn. May quá chỉ cần cắm dây mạng vào là vẫn dùng smartphone điều khiển được Oppo, ko cần wifi.

À. tại bác dùng ổ cứng gắn ngoài loại 1 box 1 ổ . Vậy bó tay.

davidhand

Moderator

À. tại bác dùng ổ cứng gắn ngoài loại 1 box 1 ổ . Vậy bó tay.

Sao lại bó tay bác! :) làm cái USB Hub cắm bao nhiêu ổ chẳng được. Nhà mình dùng 3 HDD gắn ngoài, 3 cái dock nhiều bay, nếu ko chép data từ PC thì chỉ bật các công tắc nguồn là xong, ko phải cắm rút gì cả. Oppo nó nhận được 8 HDD cùng lúc nên ko phải lo cần nhiều cổng USB đâu. Điều khó chịu khi dùng FW JB là nếu cắm HDD vào cùng lúc với USB chứa FW JB là nó ko chịu load FW JB trước nên phải tắt HDD đi, khởi động oppo xong mới cho nó load.

Bên trên