Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

wasabi

Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Cám ơn bác Justbenice. Bác nào rành về nview.txt chia sẻ anh em 1 số link với. Thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

ar3a

Member

Sao lại bó tay bác! :) làm cái USB Hub cắm bao nhiêu ổ chẳng được. Nhà mình dùng 3 HDD gắn ngoài, 3 cái dock nhiều bay, nếu ko chép data từ PC thì chỉ bật các công tắc nguồn là xong, ko phải cắm rút gì cả. Oppo nó nhận được 8 HDD cùng lúc nên ko phải lo cần nhiều cổng USB đâu. Điều khó chịu khi dùng FW JB là nếu cắm HDD vào cùng lúc với USB chứa FW JB là nó ko chịu load FW JB trước nên phải tắt HDD đi, khởi động oppo xong mới cho nó load.

Bác cho em hỏi lại chỗ này 1 chút: có nghĩa là chơi JB thì phải rút HDD sau mỗi lần sử dụng; rồi đợi OPPO load xong rồi thì mới cắm HDD vô. Vậy nếu không tắt máy hoàn toàn mà để ở chế độ Standby thì có bị ảnh hưởng không?

davidhand

Moderator

Bác cho em hỏi lại chỗ này 1 chút: có nghĩa là chơi JB thì phải rút HDD sau mỗi lần sử dụng; rồi đợi OPPO load xong rồi thì mới cắm HDD vô. Vậy nếu không tắt máy hoàn toàn mà để ở chế độ Standby thì có bị ảnh hưởng không?

Thực sự thì e cũng ko dùng FW JB do đang dùng con 93 với FW gốc còn đọc được iso. Tại hôm tiệc SN HDVT có dùng 105 + FW JB cắm HDD đồng thời với USB chứa FW JB thì khi OPPO khởi động xong nó ko đọc iso hay thư mục, tắt HDD đi, khởi động xong OPPO rồi bất HDD lên thì nó lại đọc bt, thử 2 lần đều vậy nên có lẽ cần phải cho HDD load sau thôi bác. OPPO nó ở trạng thái standby thì tất nhiên là nó chưa khởi động, mà khi khởi động thì nó mới load các cổng USB trong đóc có cổng chứa FW JB.

thanhyk

Well-Known Member

có rồi thì cứ test là khắc biết ngay mà. Nếu nó khó khăn thật sự thì box có công tắc sẽ có ưu thế rõ ràng.

justbenice

Moderator

Mình không có box nên kô biết. Tuy nhiên mình đã khuyên là nên dùng cái USB tốt tí và cắm vào cổng USB số 1 sau đít máy ý. Thực tế nó kô load firmware mà chỉ load cái file key có vài trăm kb thôi.

raw_apple

Em nghĩ thằng khựa làm cái load file key này để tránh việc 1 hacked firmware cài cho nhiều máy. Đấy là lý do tại sao nó hỏi mac address của từng máy là vì thế. Vì mac address là duy nhất nên mỗi firmware nó bán ra chỉ dùng được cho 1 mac address. Cha thằng khựa, chỉ vì cái này mà nó khiến anh em chơi ốp pò chịu bất tiện. Không vì cái này em cũng xuống tay đọc iso cho sướng. :-h

siusiuenen

Bác Justbenice! Mình thấy bác cũng rành về computer không biết bác có biết sài Hex edit không ! Thấy firmware khi mua của thằng khựa nó đòi mac, mình nghĩ chỉ cần thay mac cho đúng thì có thể sài được cho mỗi player khác nhau ! Mình không rành lắm nhưng trước đây có vọc vạch hack firmware cho burner để thay code cho các loại đĩa ( theo hướng dẫn thôi ) nên mình nghĩ chăc' cũng đơn giản ! Bác đã có firmware của thằng khựa bác vọc thử coi , muốn có ai làm chuột bạch thì để em mua 1 cái 103 second hand tình nguyện làm chuột bach. cho bác !

davidhand

Moderator

Bác Justbenice! Mình thấy bác cũng rành về computer không biết bác có biết sài Hex edit không ! Thấy firmware khi mua của thằng khựa nó đòi mac, mình nghĩ chỉ cần thay mac cho đúng thì có thể sài được cho mỗi player khác nhau ! Mình không rành lắm nhưng trước đây có vọc vạch hack firmware cho burner để thay code cho các loại đĩa ( theo hướng dẫn thôi ) nên mình nghĩ chăc' cũng đơn giản ! Bác đã có firmware của thằng khựa bác vọc thử coi , muốn có ai làm chuột bạch thì để em mua 1 cái 103 second hand tình nguyện làm chuột bach. cho bác !
Bác Justbenice mà thành công được cái này thì quá tuyệt! E nghĩ bọn nó chắc có thủ thuật gì đó để ẩn code trên file edit chăng?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

file fw bác jus có post ở post 1 ấy, bác tải về vọc đi :)

siusiuenen

Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

file fw bác jus có post ở post 1 ấy, bác tải về vọc đi :)

Thú thật với bác la` hồi nó mới ra mình có download về ( nguồn nào không nhớ rõ) mở ra coi thì hoa cả mắt vì không biết cái nào là mac code ( vì không phai? máy của mình đê? so sánh) và mình cũng không biết gì về nó cả ( chắc dành cho các bác lập trình ), còn hack firmware cho burner thì chẳng qua có cao thủ chỉ cho chỗ nào thôi ! Em thuộc loại điếc không sợ súng ! Lỡ nó thành cục gạch thì coi như tốn tiền ngu !!!!!!! :-j:-j:-j

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Thú thật với bác la` hồi nó mới ra mình có download về ( nguồn nào không nhớ rõ) mở ra coi thì hoa cả mắt vì không biết cái nào là mac code ( vì không phai? máy của mình đê? so sánh) và mình cũng không biết gì về nó cả ( chắc dành cho các bác lập trình ), còn hack firmware cho burner thì chẳng qua có cao thủ chỉ cho chỗ nào thôi ! Em thuộc loại điếc không sợ súng ! Lỡ nó thành cục gạch thì coi như tốn tiền ngu !!!!!!! :-j:-j:-j

Bác yên tâm, nó ko thay đổi được FW cài trong máy đâu ạ, nếu ko đúng thì nó sẽ ko load được FW JB thôi. :)

justbenice

Moderator

Mình cũng khá rành hex edit vì hồi xưa chơi game hay chỉnh tiền file save game. Mở thử file key lẫn file fimrware đều tìm kô thấy cái MAC đâu cả.

oldfriend

Moderator

Mình cũng khá rành hex edit vì hồi xưa chơi game hay chỉnh tiền file save game. Mở thử file key lẫn file fimrware đều tìm kô thấy cái MAC đâu cả.

mấy đại ca phòng CNTT chỗ mình bảo là ko chỉnh được file key với file bin đâu, đừng mắc công :(. Hay là họ ko muốn chỉ nhỉ ^^

laumam

Well-Known Member

Trong kỹ thuật điện tử , các file .bin được lập trình hoặc chỉnh sửa qua các trình biên dịch rồi nạp vào ROM bằng các thiết bị nạp ROM chuyên dụng . Để mình thử xem sao

laumam

Well-Known Member

Mình đã download firmware hack ở post #1 , đã xem sơ qua thì thấy đúng là khi boot máy có phầm kiểm tra Mac Address . Nếu đây là firmware của chủ thớt , vậy có thể PM cho mình 4 số cuối Mac address được không ? Hy vọng tìm được giải pháp .

oldfriend

Moderator

Mình đã download firmware hack ở post #1 , đã xem sơ qua thì thấy đúng là khi boot máy có phầm kiểm tra Mac Address . Nếu đây là firmware của chủ thớt , vậy có thể PM cho mình 4 số cuối Mac address được không ? Hy vọng tìm được giải pháp .

ôi, bác là niềm hy vọng lớn lao của anh chị em yêu oppo :D

justbenice

Moderator

Kô phải kiểm tra MAC adress từ file firmware ở post 1 vì cái đó là firrmware chính và nó dùng chung cho bất kỳ máy nào, mac adress nào . Mà là cái firrmware đó nó kiểm tra file KEY ở USB. theo mình phán đoán thì MAC Adress sẽ nằm trong file key ở trên USB. Bởi vậy nó mới luôn yêu cầu là cái USB chứa file KEY phải được cắm vào oppo 24/24
Bác pm mình địa chỉ mail. mình gửi bác file key + Mac adress của mình. File Key có vài chục kb thôi. Mình kô muốn public vì lỡ bọn .... tàu khựa nó thấy nó ban luôn mấy Mac adress của anh em đã từng nhờ mình mua dùm rồi mai mốt khỏi update đc luôn.

laumam

Well-Known Member

Kô phải kiểm tra MAC adress từ file firmware ở post 1 vì cái đó là firrmware chính và nó dùng chung cho bất kỳ máy nào, mac adress nào . Mà là cái firrmware đó nó kiểm tra file KEY ở USB. theo mình phán đoán thì MAC Adress sẽ nằm trong file key ở trên USB. Bởi vậy nó mới luôn yêu cầu là cái USB chứa file KEY phải được cắm vào oppo 24/24
Bác pm mình địa chỉ mail. mình gửi bác file key + Mac adress của mình. File Key có vài chục kb thôi. Mình kô muốn public vì lỡ bọn .... tàu khựa nó thấy nó ban luôn mấy Mac adress của anh em đã từng nhờ mình mua dùm rồi mai mốt khỏi update đc luôn.

neu co file key thi kha nang 99% la khong duoc , vi no da duoc ma hoa roi , rat kho de be khoa , chi con cach la bung toan bo firmware nay ra ma nghien ngam ngam cuu , bo di cac dong lenh doi key dongle USB roi root lai thoi

dungtam25

Well-Known Member

Em lót dép ngồi xem các bác xử em nó,bởi em muốn tậu 1 em Oppo,nhưng còn lăn tăn với những hạn chế của nó,mặc dù đã hack firmwave.
Nếu các bác thành công,em tậu liền.

Bên trên