Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mà sao Himedia nóng quá vậy các bác?hay tại vì vỏ nhôm nên như vậy,nóng đến nỗi mà không dám để nó on 24/24 phải tắt lúc ban đêm :)

Dòng nhỏ ko có nguồn nên phải nóng , nhưng nóng cho phép , bác yên tâm mà xài , nếu chưa ưng thì có thể lên Q10 , là khỏi nóng :)

sir_chung

Các bác cho hỏi em Q10 IV có chức năng hiển thị và thoát ứng dụng đang chạy như những android box khác không?

Ai có phần mềm hẹn giờ cho em xin với, cám ơn nhiều

leepham

Well-Known Member

Đợi Q1 & Q3 lâu quá e múc luôn con Q5 về vọc vạch thử . Thanks bác meocon nhé , nhiệt tình hỗ trợ e mấy ngày qua kaka

Mình tính mua con Q1 IV và cũng tính mua loa Logitech Z906 để chơi 5.1. Nhưng ko biết có thể xuất 5.1 được ko và xuất theo cách nào, vì con Q1 này ko có cổng quang. Phần cứng mình đang có là tivi Samsung 32 inch có cổng quang out

Mình tính dùng xuất 5.1 theo cách là kết nối Q1 với TV bằng HDMI, sau đó kết nối xuất tiếng từ tv ra loa logitech Z906 bằng cổng quang của TV. Mình chỉ sợ tivi ko giải mã được 5.1 thôi

Bạn nào biết cách thì chỉ giúp mình, đừng khuyên mình mua dòng cao hơn nha. Thanks

womanizerzz

Member

Q1iv -hdmi-> tv -optical->logitech z906 chắc được :D, sao bạn không mua luôn dàn hometheater như onkyo s3500 cùi bắp mà nghe cũng tạm, rẻ tầm 6t->9t cho lành. có receiver thì sau này dễ lắp thêm thiết bị. TV chỉ dùng xuất hình ảnh, khỏi lo có hỗ trợ audio gì không.

meocon

Well-Known Member

Mình tính mua con Q1 IV và cũng tính mua loa Logitech Z906 để chơi 5.1. Nhưng ko biết có thể xuất 5.1 được ko và xuất theo cách nào, vì con Q1 này ko có cổng quang. Phần cứng mình đang có là tivi Samsung 32 inch có cổng quang out

Mình tính dùng xuất 5.1 theo cách là kết nối Q1 với TV bằng HDMI, sau đó kết nối xuất tiếng từ tv ra loa logitech Z906 bằng cổng quang của TV. Mình chỉ sợ tivi ko giải mã được 5.1 thôi

Bạn nào biết cách thì chỉ giúp mình, đừng khuyên mình mua dòng cao hơn nha. Thanks

E nghĩ a nên làm Q5 , có optical để máy Q5 đưa ra luôn , chất lượng .

Hầu như những chương trình hẹn giờ em cài trên máy Q10 đều bị treo khi chương trình chạy. Thiết nghĩ một thiết bị giải trí thì không thể thiếu một chức năng quan trong nhu vậy

tamavid

Trước tết em làm con Q5 IV chạy cực kỳ ngon, nhưng nay thì đèn Led 7 đoạn đứt hết một đoạn buồn quá...không biết vụ này có bảo hành không???

trihuyphusp

Member

Q3 Và M3 giá ok mà lại đáp ứng nhu cầu của bác nhé bác có thể tham khảo giá tại huyphu.com Sẽ có giá tốt cho anh em diễn đàn

doanthanphong

em đang kiếm phần mềm xem TV trên Q10IV rồi bấm số trên remote nó sẽ nhảy kênh như MyTV ấy, vì em mún đơn giản quá cho mẹ xài, mẹ em xài bấm số như MyTV đã quen, không biết xài chuột... Bác nào biết chỉ hộ em nhé, em cảm ơn ạ

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

em đang kiếm phần mềm xem TV trên Q10IV rồi bấm số trên remote nó sẽ nhảy kênh như MyTV ấy, vì em mún đơn giản quá cho mẹ xài, mẹ em xài bấm số như MyTV đã quen, không biết xài chuột... Bác nào biết chỉ hộ em nhé, em cảm ơn ạ

xem tivi trong phần LiveTV của XBMC, cài addon bấm số để chọn kênh... mình thì chưa làm bao giờ, bác cứ từ từ nghiên cứu :D

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

xem tivi trong phần LiveTV của XBMC, cài addon bấm số để chọn kênh... mình thì chưa làm bao giờ, bác cứ từ từ nghiên cứu :D

Nguồn live tV trên đó hay die quá, nguyên chuyện update list kênh cũng phê lòi óc rồi :D. Mấy bác mua chỉ để xem truyền hình cho ba mẹ thì quên AB ngay và luôn, mua cái FPT HD hoặc MyTV đi. Mà thực ra ba mẹ thích nhiều cái khác mà các bác ko để ý thôi, lúc đầu em đem cho bố mẹ vợ 1 cái, ông bà chỉ bấm mấy kênh lạ để xem cho vui, giờ được hướng dẫn youTube/ZingTV rồi thì suốt ngày Cải lương + phim xưa cũ, có đụng đến kênh TV nữa đâu :D

sir_chung

Các bác cho hỏi em Q10 IV có chức năng hiển thị và thoát ứng dụng đang chạy như những android box khác không?

Chẳng ai giúp em vậy? Cái chức năng hiển thị và thoát những ứng dụng đang chạy khi không dùng nữa (Biểu tượng hai ô vuông đè lên nhau) là chức năng thường có ở hệ điều hành Android mà, sao lại không có trên Q10 IV. Với lại em thấy Laucher gốc của Q10 IV không ổn định cho lắm. Cài Laucher của ITV Plus thì chạy một lúc lại bị thoát ra. Các cao thủ trả lời giúp mới ạ.

meocon

Well-Known Member

Chẳng ai giúp em vậy? Cái chức năng hiển thị và thoát những ứng dụng đang chạy khi không dùng nữa (Biểu tượng hai ô vuông đè lên nhau) là chức năng thường có ở hệ điều hành Android mà, sao lại không có trên Q10 IV. Với lại em thấy Laucher gốc của Q10 IV không ổn định cho lắm. Cài Laucher của ITV Plus thì chạy một lúc lại bị thoát ra. Các cao thủ trả lời giúp mới ạ.

Nhấn giữ nút home , sẽ hiện các chươgn trình đang chạy , a chỉ việc thích xoá ct nào thì xoá thui nha

hienrp

Active Member
Lam như bác meocon chuẩn rùi.
Ngoài ra bác cũng có thể cái apex launcher, sẽ ra biểu tượng 2 hình chữ nhật chồng nhau để tắt ứng dụng đồng thời.
P/S: nguôn tin khá chính thống, himedia đang nghiên cứu để cải thiện giao diện UI trên himedia box, chắc chắn sẽ có thêm nhiều tính năng mới và cải thiện một số UX cho ngừoi dùng nhé.

binhsumi

Member
các bác có tài liệu nào về bảo hành của Himedia android box cho em xem với ah,em tìm mãi ko thấy.
Những trường hợp nào được bảo hành,và không được BH ,em xem trên wed của hãng cũng không thấy có nói gì đến vụ này.
Em chỉ thấy ghi là BH chính hãng 12 tháng,nhưng ko có điều kiện được BH sửa chữa hay đổi mới.Và khi BH sẽ mất khoảng bao nhiêu thời gian.
thanks

trihuyphusp

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Quy định bảo hành của Himedia : - Hình dạng bên ngoài không bị biến dạng, rách tem bảo hành - Máy bị ẩm, vô nước, hỏng do để nơi có nhiệt độ cao, bị va đập, côn trùng phá hoại - Máy bị lỗi do người dùng tự root hoặc update làm máy bị brick.
Ngoài ra bạn có thể check bảo hành qua số imei được dán trên máy và vỏ hộp trên website của himediatech.vn dưới góc bên phải dưới cùng.

binhsumi

Member
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Quy định bảo hành của Himedia : - Hình dạng bên ngoài không bị biến dạng, rách tem bảo hành - Máy bị ẩm, vô nước, hỏng do để nơi có nhiệt độ cao, bị va đập, côn trùng phá hoại - Máy bị lỗi do người dùng tự root hoặc update làm máy bị brick.
Ngoài ra bạn có thể check bảo hành qua số imei được dán trên máy và vỏ hộp trên website của himediatech.vn dưới góc bên phải dưới cùng.

đây là quy định BH của bác Huy phú đấy chứ có phải của Himedia đâu nhỉ,nếu của Himedia thì các bác ý phải update lên trang chủ của hãng chứ.
Trên trang chủ của Himedia có dòng "CHÍNH SÁCH ĐỔI TRẢ HÀNG " dưới cùng nhưng kick vào đấy thì chẳng hiện lên cái gì vẫn là trang home,chắc cái này các bác Himedia đang hoàn thiện trang chủ của mình.

Bên trên