Hướng Dẫn Sử Dụng XBMC

djnhim

Member
Ðề: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

Các bạn cho mình hỏi làm sao để có thông tin phim bằng tiếng việt vậy? Mình làm xong nó toàn tiếng ANh. Hix

Mình xem phim định dạng mkv 2.35:1 nhưng khi xem trên XBMC thì người cứ dài ra, không như xem ở Total Media Theater hoặc PowerDVD, mình nghĩ là không đúng aspect ratio, nhưng sao XBMC không có tùy chọn giữ đúng tỉ lệ của phim nhỉ, chẳng nhẽ cứ phải chỉnh tay qua pixel ratio à,
Có bạn nào rành chỉ hộ mình với

timap

Member

Các bạn cho mình hỏi làm sao để có thông tin phim bằng tiếng việt vậy? Mình làm xong nó toàn tiếng ANh. Hix
Mình có hướng dẫn ở trang đầu, dùng Ember Media Manager để lấy thông tin phim.

timap

Member

Mình xem phim định dạng mkv 2.35:1 nhưng khi xem trên XBMC thì người cứ dài ra, không như xem ở Total Media Theater hoặc PowerDVD, mình nghĩ là không đúng aspect ratio, nhưng sao XBMC không có tùy chọn giữ đúng tỉ lệ của phim nhỉ, chẳng nhẽ cứ phải chỉnh tay qua pixel ratio à,
Có bạn nào rành chỉ hộ mình với
Đầu tiên, bạn mở phim rồi bấm dừng lại sẽ xuất hiện menu. Tiếp theo, bạn làm các bước như hình vẽ:

Đẹp quá Bác nhỉ?
Bác chỉ giúp cho em cách tùy biến menu với, em vừa chuyển sang skin này, nhưng ở main menu không có các phần như Play Disk, Games, Programs như của Bác, với lại cách add phim và thông tin phim vào library có khó không Bác ơi,
Bác nhiều phim hay thế, hôm nào cho em giao lưu với nhé
Thank Bác

timap

Member

Bạn vào Add-on, click phải Advanced Launcher, chọn Add to favorites.
Bạn vào Settings, chọn Skin Settings. Tại dòng Menu, bạn có thể ẩn hay hiện Videos, Movies...

Tại dòng Custom 1, bấm vào favorite, chọn Advanced Launcher, rồi thay đổi tên là Games.
Đối với thư mục chứa phim (nhạc, ảnh...) đưa ra ngoài menu chính tương tự như trên.

XBMC em cài đọc file iso ngon nhưng một lúc là nhòe 1 chút ở rìa dưới màn hình, liên tục cho đến hết phim
Bác nào chỉ em cách loại bỏ hiện tượng trên với ạ
Thank

cnfan

Well-Known Member

Mình đang dùng MPC chạy full blue ray vẫn bình thường nhưng không hiểu sao chuyển sang XBMC dùng ban đầu thì ok, đến giờ xem phim bị giật giật không thể xem được. các Bác giúp xem có cần chỉnh hay setup gì không chỉ mình với. thanks nhiều

tuanhung1433

Active Member
Re: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

Em muốn thêm chương trình chạy video ngoài vào XBMC mà không tìm thấy Advanced Launcher ở chổ nào hết. Em đang dùng bản 12.2 prodo. Bác nào rành hướng dẫn em với. Xem bằng chính XBMC nó giật và vỡ hình kinh quá.
Videos:
_ Vào Advanced Launcher, click phải chọn Create New Launcher.
_ Chọn Files launcher. Chọn đường dẫn tới phần mềm chạy videos như Media Player Classic, Splash PRO EX hay VLC media player.

Các bác cho em hỏi làm sao để add thông tin của phim bộ cartoon, anime vậy :(

skyfire

em không xuất đc âm thanh DTS-HD-MA trong XBMC .Các bác giúp em với.em kẾt nối PC-Denon 1312 bẰng HDMI

Qua.!!!, bài viết của bác chủ topic công phu thiệt để hôm nào em thử dùng phần mềm này xem sao.!

retime

bác chủ thớt ơi, xbmc của em ko play đc các file iso. bác chỉ cho em phát !
thanks!

retime

Buồn hây !
Bác nào giúp em phát !
Có bộ Thúy Nga toàn ISO mà chả xem đc

zonkovn

Member
Ðề: Re: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

em không xuất đc âm thanh DTS-HD-MA trong XBMC .Các bác giúp em với.em kẾt nối PC-Denon 1312 bẰng HDMI

Mình cũng bị như bác, BluRay xem bị giật hình do có âm thanh DTS-HD Master, bác nào có cách fix lỗi hỗ trợ anh em với.

vanninhthuan119

Well-Known Member

Nhờ Bác chủ hướng dẫn cách tinh chỉnh XBMC tự động dò phụ đề Việt, thanks Bác nhiều!

Ðề: Re: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

Em muốn thêm chương trình chạy video ngoài vào XBMC mà không tìm thấy Advanced Launcher ở chổ nào hết. Em đang dùng bản 12.2 prodo. Bác nào rành hướng dẫn em với. Xem bằng chính XBMC nó giật và vỡ hình kinh quá.

Em giống bác này thực sự là phiên bản 12.2 không tìm thấy Advanced Launcher ở chỗ nào cả, mong các bác xem giúp

Bên trên