Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

Cái amply karaoke jarguar 203 của em cũng hơi cũ, nên chỉ muốn mua thêm cái Amly nào đánh với loa bose 301 trên mà nghe nó ngon hơn cái amply hiện nay la dc.
hiện giờ em chỉ biết cái Denon PMA 710AE là trong tầm tiền của em thôi

Các bác thấy thế nào, cặp Bose 301 v vs Denon PMA 710AE dc kg? hay cần amply nào khác, em chỉ khóa dc 10tr đổ lại thôi.
em đề nghị để nguyên vậy nghe nhạc trẻ là ok rồi, đừng mua thêm gì nữa. nếu là em thì không bao giờ bỏ ra 10tr mua ampli (cho dù là bất kỳ ampli nào) để ghép với con bose 301 V nghe nhạc.

AcoustimassHD

Re: Ðề: Re: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

em đề nghị để nguyên vậy nghe nhạc trẻ là ok rồi, đừng mua thêm gì nữa. nếu là em thì không bao giờ bỏ ra 10tr mua ampli (cho dù là bất kỳ ampli nào) để ghép với con bose 301 V nghe nhạc.
Ặc, bác này chắc là Bose hater rùi :|, bose nghe ok mà, quy trình chơi nhạc thì phải update nhiều,nếu ko muốn nói là liên tục,bác ko khuyên bác thớt như thế được, update để trải nghiệm cái mới,cái khác biệt, rồi có thể đưa ra được cách nhìn nhận đúng hơn về âm thanh, và điều quan trọng hơn là phải biêt chia sẻ với anh em.... :D

Em vừa chém đấy =))

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

Ặc, bác này chắc là Bose hater rùi :|, bose nghe ok mà, quy trình chơi nhạc thì phải update nhiều,nếu ko muốn nói là liên tục,bác ko khuyên bác thớt như thế được, update để trải nghiệm cái mới,cái khác biệt, rồi có thể đưa ra được cách nhìn nhận đúng hơn về âm thanh, và điều quan trọng hơn là phải biêt chia sẻ với anh em.... :D
Em vừa chém đấy =))

Em không phải là bose hater đâu bác, mà vì loa bose 301V là dòng loa đa hướng chủ yếu để tạo hiệu ứng cho người hát nghe âm thanh tràn ngập phòng taọ cảm giác như đang ở sân khấu. Còn dùng để nghe nhạc thì âm thanh đan xen nhau tạo cảm giác bị rối, âm thanh không tách bạch được. Tiếng các nhạc cụ không tách tới ra thì sao nghe được bác.

H 9999

Active Member

Em không phải là bose hater đâu bác, mà vì loa bose 301V là dòng loa đa hướng chủ yếu để tạo hiệu ứng cho người hát nghe âm thanh tràn ngập phòng taọ cảm giác như đang ở sân khấu. Còn dùng để nghe nhạc thì âm thanh đan xen nhau tạo cảm giác bị rối, âm thanh không tách bạch được. Tiếng các nhạc cụ không tách tới ra thì sao nghe được bác.

cái thằng tây nó có hát kok đâu....chủ yếu nó sản xuất 301 V là chủ yéu để nghe nhạc dành cho người mới bắt đầu chơi ..nó là dòng bình dân ! về vn hay đc người mới chơi để ghép hát KOK vì nó cũng có phân tần ko bị cháy hay ít bị cháy.....công suất không to..vừa phải với nhiều khung phòng bé ! thì ở vn hay thấy dùng để hát KOK thôi...chứ MỸ VÀ ÂU nó có dùng cái này hát hò đâu...chủ yếu là để nghe nhạc !
còn các loa nó để các hướng khác nhau cũng tao âm thanh tràn ngập phòng cũng hay đấy chứ các bác !!!!!!!!!!!! nói chung về ta thì phối được hết...hát cũng dc mà nghe cũng đc....làm loa xem phim cũng đc ! chọn cái âm ly nào cứ khỏe bằng hoặc hơn công suất em ý 1 tý là ngon....càng đắt tiền đánh càng ngon ! em BOSE này max 120 w ...cứ thế mà chiến ! còn âm ly khỏe quá mà gắn vào nếu vặn hết cỡ thì coi chừng cháy bóng trong loa như chơi !

AcoustimassHD

gớm chú lại khen đểu anh hở ? a chỉ nói kinh nghiệm của mình thôi ! mà đúng thế còn gì chú nhở ?

Hô hô, e khen bác thật mà, e có nói bác sai đâu :p, e đọc các bài bác viết, e thấy bác nói phải đúng đến 99,99% bác ợ :D, còn 0,1% là chém :)), phong trào HD ở HP trầm lắm bác ợ, có khi bác phải về vn để khuấy động phong trào đi bác, e thấy trong Box HP, toàn thấy các bác ấy bán và ký gửi đồ chơi thoy :D, thời buổi khó khăn bác ợ :p

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

Hợp lí nhất là tìm Caver bạn nhé, tìm 1 em CM2002 giá khoảng ~ 10 triệu. Nghe Dance và nhạc trẻ thì rất ok....

H 9999

Active Member

Hô hô, e khen bác thật mà, e có nói bác sai đâu :p, e đọc các bài bác viết, e thấy bác nói phải đúng đến 99,99% bác ợ :D, còn 0,1% là chém :)), phong trào HD ở HP trầm lắm bác ợ, có khi bác phải về vn để khuấy động phong trào đi bác, e thấy trong Box HP, toàn thấy các bác ấy bán và ký gửi đồ chơi thoy :D, thời buổi khó khăn bác ợ :p

ờ .a đi qua tháy chú đang rao đổi kakaak ! mấy bố ở đó toàn ở box chém gió tán gẫu thì nhiều ! nhưng ko sao...đây có lẽ là thời gian tĩnh...để lấy đà bật xa hơn cao hơn ấy chứ..chú cứ bình tĩnh !

H 9999

Active Member

Vậy mà bà chị em ở canada mở kok bến đó cho bọn tây hát đó ạ.

chà chà ! chỗ nào đấy để hôm nào a qua torronto tiện thể hát chơi cho vui !... chỗ anh thì chỉ có bọn vn với china thì còn hát ...chứ tây nó đếch thèm hát...vì nó ko có văn hóa hát hò như nhà mình...còn chúng nó đứa nào hát hò thì chúng nó đến nhà văn hóa...hay những chỗ chuyên nghiệp...ở đây ko có văn hóa KOK QUÁN QUÁN nhà hàng....KOK đâu !

cadic1008

Member

Chào bác!
Em đã chơi tất cả cả đời Bose 301 (hiện vẫn còn 1 cặp như của bác full thùng đang vứt xó), ngoài ra đã từng chơi 401, 601 & 901 và cực nhiều Denon. Em góp ý bác ngừng ngay ý định bỏ ra 9 triệu để mua Denon 710. Với 301V thì chỉ cần bác săn cho em con Denon PMA-540 là ra hết chất - giọng em nó chỉ có thế (nếu thừa tiền và thích hầm hố thì tìm 780D) - nhưng em nói trước những âm ly này không làm cho 301V hát hay hơn Jarguar 203 mà bác có - chỉ có nền nhạc sạch và hết ù xì thôi. Bác có đầu tư Carver 1090 hay Pre-Pow cũng thế thôi. Bose 301 ko phải loa dở nhưng dùng để nghe nhạc thì chưa thật hay vì với số tiền mua nó ta có thể dễ dàng mua đc nhiều cặp loa nghe nhạc hay hơn rất nhiều.
Với bose bác tránh cho em Sansui - không bao giờ hiệu quả bằng Denon cùng tầm giá. Vài lời góp ý chân thành từ những thương đau của bản thân với Bose. Nếu chưa đủ thuyết phục - mời bác qua em - em sẽ chững minh cho bác thấy. Thân!

nghia303

Well-Known Member

Muốn chất hơn thì mời bác qua em kiểm chứng luôn nhe !!!

AcoustimassHD

mình hiểu một cách đơn giản thì thằng Bose 301 nó chơi được (chơi tốt) hầu hết các âm ly trên thị trường, vì nó không kén.

trangchodom

Well-Known Member

chà chà ! chỗ nào đấy để hôm nào a qua torronto tiện thể hát chơi cho vui !... chỗ anh thì chỉ có bọn vn với china thì còn hát ...chứ tây nó đếch thèm hát...vì nó ko có văn hóa hát hò như nhà mình...còn chúng nó đứa nào hát hò thì chúng nó đến nhà văn hóa...hay những chỗ chuyên nghiệp...ở đây ko có văn hóa KOK QUÁN QUÁN nhà hàng....KOK đâu !
em không biết bác bao nhiêu tuổi nhưng em thì ngót ngét 50 rồi đó.

loiruot

Well-Known Member

Hôm trước anh về QN em có nói chuyện với ông anh trai của em và ảnh có biết anh(đã từng là học trò của anh hơn chục năm về trước mà). Tiết là không gặp được anh.

dungsin_lqd

Well-Known Member

301 ghép với amplie KARAOKE nhe. Dòng Bose V la dòng tệ nhất của Bose . Lúc trước có sử dụng và bán gấp lổ 20%...càm ơn

tuankhai

Well-Known Member

Hôm trước anh về QN em có nói chuyện với ông anh trai của em và ảnh có biết anh(đã từng là học trò của anh hơn chục năm về trước mà). Tiết là không gặp được anh.
Hơ hơ. QN chắc các bác biết bác Tuấn??? Em thấy giao lưu với bác ấy vui phết.

H 9999

Active Member

ồ sorry bác ! tại thấy bác toàn xưng em hhihiih mà hỏi về 301....làm em cứ tường bác còn thanh niên ! nếu ngót ngũ tuần thì bác làm anh em rồi...em ít hơn bác một tí !

Bên trên