Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

Đúng bác ạ! Vợ em chê ghê lắm Y_Y

Có bất cứ thông tin gì thì bác cứ đưa lên cho ae biết và có thể giúp bác. Nếu vì lý do cần giữ kín (nếu có lợi) bác pm cho mình, mình tư vấn cho.

Ðề: Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

Tức thay cho bác chủ. Mịa cái bọn pico làm ăn bố láo. Kể cả nó có đổi mới cho bác thì vẫn là bố láo, nếu những người không biết kiểm tra thời gian thì việc đã êm với chúng nó rồi.

nhtruong

Well-Known Member
Ðề: Re: Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

Bác chủ phải nói nôm na thế này: "Bon chúng mày (pico) làm bố mày lộn ruột mấy hôm nay rồi, chúng mày không đổi cho bố mày thì cứ nói, chúng mày còn phải bồi thường vì bố mày đang bị tổn hại thần kinh, bị vợ con, anh em, bè bạn dè bỉu, chê bai không biết mua hàng ... mất hết cả tự trọng..." Thế nó mới khiếp. Cứng rắn lên, nhưng không động chân động tay bác nhé.
bác máu thế, comment hoành tráng, chắc có kinh nghiệm rồi hả
em thấy cho dù nó có đền cái mới thì cũng phải làm 1 cái gì đấy um tỏi lên cho nó biết mặt, bác cứ viết cho vnexpress hay thanh niên gì đó. tụi này láo quá, em ở SG mà cũng bức xúc muốn bật nút luôn nè.

huynx

Member

Có bằng chứng rõ ràng rồi,chắc bác chủ sẽ được đổi cái mới thôi. Mà ko được thì bác cứ đến tận nơi làm ầm lên, gặp quản lý ý. Chẳng lẽ bọn nó ko sợ mất khách sao

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

bác máu thế, comment hoành tráng, chắc có kinh nghiệm rồi hả
em thấy cho dù nó có đền cái mới thì cũng phải làm 1 cái gì đấy um tỏi lên cho nó biết mặt, bác cứ viết cho vnexpress hay thanh niên gì đó. tụi này láo quá, em ở SG mà cũng bức xúc muốn bật nút luôn nè.

hự, bác ko biết ah, bác ấy đã được hãng đổi cho con tivi to hơn, xịn hơn con cũ, sau khi bác ấy đi kiện đấy :D

X_Men21

Bác đổi ngay một cái model 2012 mà dùng. LG như dòng LM6200 thì không cần HD player đâu . Đừng thích khuyến mãi HD player nữa nhé !

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

Xin chia buồn với bác. Nếu là e thì trước tiên e alu cho thằng quản lý xem hướng giải quyết của nó ntn, nếu nó ko đổi thì e vào "chí phèo" keke

Bác tuanlom ơi, pm không thấy bác trả lời. Cho mình xin tý thông tin: tên, ngày mua vào cái PM nhé.

Minhsur

Banned

hự, bác ko biết ah, bác ấy đã được hãng đổi cho con tivi to hơn, xịn hơn con cũ, sau khi bác ấy đi kiện đấy :D

Không phải đi kiện, mà "trao đổi thông tin" thôi ạ.

kyoshjro90

xui cho bác, lúc em mua cũng không biết vụ này nữa, mua 3,4 tháng rồi, giờ coi cũng không được nữa

tuanrambo9999

Well-Known Member

Bác cho tụi nó 2 phương án : Trả lại tiền hoặt đỗi hàng mới ?

Minhsur

Banned
Tôi đã từng mua nhiều đơn hàng ở Pico. Bây giờ đã không còn mua gì ở đó nữa. Ở Pico rất đông nhân viên, nhưng phong cách, thái độ bán hàng kém. Đặc biệt kiểu chèo kéo giới thiệu hàng rất điêu.
Nhưng tối vẫn chăm chỉ đến Pico ở Cầu Giấy... Ở đó đi bộ tập thể dục thích lắm... hàng họ nhiều, vừa tập thể dục vừa ngắm...

khanhkun84

Active Member

có hóa đơn và nhìn thông số rõ ràng thế kia rồi, lại còn kèm câu hàng mới 100 % trong tờ hóa đơn nữa. nó làm sao bật đc mình. bác chủ có vẻ rất tham khuyến mại, nhưng tại sao bác nhận tivi mà bên nó toàn ghi nợ quà khuyến mại thế kia? bác cũng phải đòi luôn đi chứ, ko thì ghét rồi trả lại đòi lại tiền. ko thì cho nó lên báo chơi, hoặc nhiều cách khác...

duchuu

Member
Ðề: Re: Mong cộng đồng HD Việt Nam giúp đỡ đòi lại công bằng cho người tiêu dùng

Hàng Trưng bày được cái là hàng chuẩn, không bị lỗi sản xuất :D
Nó test cho tận 5500h thì đảm bảo quá rồi còn gì nữa, nó chưa tính tiền điện là may rồi đới bác

hiepbibi

Member

Em thì cho nó lên báo luôn, mấy vụ này mấy ông báo mê lắm ( dễ kiếm tiền mà) hoặc đợi sáng cn ( lúc nay mới đông khách) ra ngay chổ nó làm ầm ĩ lên cho tụi nó biết mặt

tusontay

Huyền Thoại
Theo em thì bác chủ cứ gửi lên chương trình "Góc nhìn khán giả" cho cả nước xem để chúng nó đỡ lừa người nữa. :)

kbknkt

Cạch mặt thằng PICO. Mịa siêu thị điện máy to như thế mà làm ăn bố láo. Lời lãi được vài đồng, vấy bẩn cả cái thương hiệu.
Bác nào đầu to quảng bá thông tin cho những người dân không tham gia diễn đàn HD biết (đấy là yêu nước). Miếng cơm manh áo chắt bóp mua được cái TV lại còn bị lừa, đúng là chó người.

1100

Member

Trong mọi trường hợp, bác cần trả lại hết khuyến mại và đổi khẩn cấp. Lấy lên LM6200 hoặc gì khác cũng được... 6410, 7600 gì đó.
May mà nó cho kỹ thuật đến giải quyết sớm. Chứ vụ này bác chủ kiện tốt. Vụ này cuối năm lên báo thì Pico vỡ cái mõm chó lừa gạt ngay.
Dù có nhiều khuyến mại, dù bác chủ có tham thì: Bác đi mua hàng mới, nơi bán khẳng định hàng mới 100%, nhưng kỹ thuật của nơi bán nói là hàng trưng bày - thế là lừa gạt. Đủ căn cứ kiện. Còn cái LG 47LW6500 sang năm nay giá cũng chỉ khoảng 20t thôi. Nó khuyến mại khốn nạn bằng cách bán bia kèm lạc chứ có cái quái gì giá trị mà không tiền đâu.
Mừng cho bác.

Và buồn cho bác: GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
Cái chỗ này có gần chỗ bác Su ko ? e thấy giá của nó ảo thê nào ấy .
GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
Ví thử con này ! nó đề giá 11,4 tr gọi điện hỏi nó bảo 13,5 nhưng e ko biết là có hàng thật ko ?

Minhsur

Banned

Cái chỗ này có gần chỗ bác Su ko ? e thấy giá của nó ảo thê nào ấy .
GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
Ví thử con này ! nó đề giá 11,4 tr gọi điện hỏi nó bảo 13,5 nhưng e ko biết là có hàng thật ko ?

A, cứ google tìm đã, có địa chỉ thì đến tận nơi giao dịch chứ đừng alo bạn ạ.
Mình thì toàn mua tivi tại Hoàng Hải, hơi đắt nhưng thấy an lòng. Mua đồ thì mình không bao giờ mua trực tuyến. Ở VN cái trò này khó tin lắm. Bác nào tin thì cứ tin, mình chịu.
Mình cứ phải sờ, phải nắn, phải thử đàng hoàng rồi giao hẹn ....

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên