Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

xucxichheo111

Ðề: Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

Mọi người cho hỏi Note 3 có được trang bị các cảm biến như trên s4 ko, cảm biến nhiệt đô ẩm kế và các tính năng ko chạm hoạt động trơn tru không…

phamtientrung

em đang dùng bản snapdragon 800 của Hàn Quốc về độ mượt thì không bằng con G pro của thằng bạn, nói chung pin trâu, em lướt web,wifi, bluetooth tẹt ga đến cuối ngày còn 20%,máy chỉ hơi ấm,chụp ảnh tốt.hôm qua mới update lên 4.3.1 mà chẳng cảm nhận thấy gì khác cả,à nghe nhạc ngon,vào Adapt Sound để cài đặt. đánh giá sơ qua thế,mong được nghe thêm đánh giá từ phía các bác

iwillbefine

mình thắc mắc là khi dt tới thì cái galaxy gear + cái dt đều rung hả ta :-? mà chế cái gear thì k sợ bị giựt khi điện thoại rồi :)) cơ mà cái gear chỉ là 1 chiều là nghe đc và nhận tin nhắn thôi hả ? hay là gọi được và bằng 1 cách nào đó nhắn tin đc ???

Tối ưu hóa bảo mật với Samsung KNOX và Find My Mobile

cái này chỉ dành cho Note 3 thôi sao :( đang xài note 2 , hy vọng sau này có nâng cấp gì đó :))

lilwayne1204

3. Samsung Link

Với một tài khoản Samsung, chúng ta có thể thưởng thức nội dung của bạn vào bất cứ lúc nào, ở bất cứ đâu, và trên bất kỳ thiết bị nào. Ứng dụng này cho phép người dùng dễ dàng mở nội dung được lưu trữ trên một thiết bị hoặc bộ nhớ khác hoặc truyền tải nội dung giữa các thiết bị. Xem phim được lưu trữ trong một thiết bị khác mà không cần cáp. Ví dụ bạn có thể thưởng thức những bức ảnh vừa chụp trong buổi dã ngoại với đồng nghiệp bằng Note 3 ngay lập tức trên màn hình LCD cỡ lớn của Smart TV.
chưa hiểu lắm =.= là Note 3 đưa ra 1 cái link r onl internet từ TV lấy link đó rồi chiếu hay là qua bluetooth,wifi hay là sao ???

Chiểu Nguyễn

mình thắc mắc là khi dt tới thì cái galaxy gear + cái dt đều rung hả ta :-? mà chế cái gear thì k sợ bị giựt khi điện thoại rồi :)) cơ mà cái gear chỉ là 1 chiều là nghe đc và nhận tin nhắn thôi hả ? hay là gọi được và bằng 1 cách nào đó nhắn tin đc ???
cái này chế ra hạn chế bị giựt điện thoại ở VN nhỉ =)) cái gear đeo cũng thời trang phết^^

Ðề: Re: Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

Cái này thì chưa chắc đâu bác! Nghĩ cảnh 1 tay cầm bánh mì gặm, 1 tay cầm note 3 đọc tin tức xem, hơi bị bá đạo đấy =))

Group Play thì không cần thiết phải là Galaxy Note 3 mới dùng được đâu bác ơi, các dòng Galaxy sau này của Samsung đều có tích hợp hết!

nhưng mà nhiều khi tay mình kéo mới vừa ý chứ @@ ... chắc gì nhận qua mắt đã vừa ý

Android 4 3

vừa lục ra đc 1 clip nhỏ chỉ chụp hình với Galaxy Gear :)) hóa ra k chỉ là như trong mấy clip trên

[video=youtube;VJ5dCclKofY]http://www.youtube.com/watch?v=VJ5dCclKofY[/video]

Sagittarius 28

em chưa xài dòng Galaxy Note lần nào :( đang tính đổi lên Note 2 mà h Note 3 ra rồi , đang phân vân :( nên mua 2nd Note 2 hay là ráng đi làm dành dụm lụm luôn Note 3 :( mà cái đóng khung chữ viết các kiểu gì đó là riêng note 3 thôi hả mọi người ?? thấy cái bảo mật Samsung KNOX và Find My Mobile của Note 3 cũng khá là ưng ý :D

zazzaixx

Member
Re: Ðề: Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

Được biết tính năng Reactivation Lock mới ra của Note 3 nhằm chống mất điện thoại, vậy cụ thể nó hoạt động như thế nào vậy ạ?!

cùng hóng cái này, coi bộ đợt này SS bổ sung Note 3 chức năng này mà ít thấy nhắc tới

có bác nào test hết mấy cái chức năng này chưa nhỉ :-? review kỹ kỹ xem nào :D

forucouldkick

Mọi người cho hỏi Note 3 có được trang bị các cảm biến như trên s4 ko, cảm biến nhiệt đô ẩm kế và các tính năng ko chạm hoạt động trơn tru không…

Kết quả là có và nhiều tiện ích hơn S4 rất nhiều, còn nhiệt độ ẩm kế thì chưa mò ra. :-??

vegetta

vừa lục ra đc 1 clip nhỏ chỉ chụp hình với Galaxy Gear :)) hóa ra k chỉ là như trong mấy clip trên

xem ra phải search nữa :)) con Gear này chắc cũng k ít chức năng đâu

gone_with_wind

Ðề: Re: Ðề: Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

Được biết tính năng Reactivation Lock mới ra của Note 3 nhằm chống mất điện thoại, vậy cụ thể nó hoạt động như thế nào vậy ạ?!

cùng hóng cái này, coi bộ đợt này SS bổ sung Note 3 chức năng này mà ít thấy nhắc tới

Hai bác tham khảo nhé, nguồn Thử nghiệm Reactivation Lock chống mất điện thoại trên Galaxy Note 3 | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

Reactivation Lock là tính năng mới xuất hiện trên Note 3 và nó thật sự rất hữu ích dù Samsung gần như không nhắc gì tới. Reactivation Lock sẽ yêu cầu người dùng phải nhập đúng mật khẩu Samsung mỗi khi muốn reset hoặc yêu cầu đăng nhập lại tài khoản nếu bạn cố gắng format máy qua recovery mode. Như vậy, Reactivation Lock sẽ làm cho kẻ trộm không thể xài được điện thoại của chúng ta, biến nó thành một cục gạch đúng nghĩa.

Để sử dụng Reactivation Lock ta phải làm gì?
  • Tạo một tài khoản Samsung miễn phí
  • Mua Note 3 vì đây là thiết bị Samsung duy nhất có Reactivation Lock ở thời điểm hiện tại.
  • Kích hoạt tính năng Reactivation Lock khi thiết lập máy như hình dưới

Ưu điểm?
  • Bắt nhập mật khẩu khi reset thiết bị
  • Kể cả khi factory reset bằng recovery mode, người dùng vẫn phải nhập đúng tài khoản Samsung mới xài được máy.
  • Cực kỳ an toàn, kể cả khi xài rom cook thì vẫn phải nhập đúng tài khoản Samsung.
  • Cho phép tìm lại mật khẩu và tài khoản Samsung ngay cả khi quên.
  • Dễ sử dụng.

Nhận xét:
Reactivation Lock là một tính năng rất tuyệt, bạn không còn phải lo lắng khi bị mất điện thoại nữa, kẻ trộm có ăn cắp được thì cũng chỉ rã xác ra bán. Hiện tại thì không có bất cứ cách nào để vượt qua phương thức này, kể cả khi dùng ROM cook. Có thể trong tương lai thì một số bạn phát triển ROM sẽ chặn kết nối đến máy chủ của Samsung hoặc gỡ bỏ hẳn Reactivation Lock ra khỏi rom cook nhưng điều đó cũng hiếm khi xảy ra.

[video=youtube;N2AyqmgpSCk]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=N2AyqmgpSCk[/video]

samsung_activation_lock-2-jpg.1294196

Phải nhập đúng tài khoản mới cho dùng máy

samsung_activation_lock-3-jpg.1294197

Quên mật khẩu

samsung_activation_lock-jpg.1294198

Kích hoạt reactivation lock khi thiết lập tài khoản

vegetta

reactivation lock chỉ có Note 3 có thôi :( thôi vậy đành tiễn em Note 2 tậu em Note 3 có gì bị mất còn dễ tìm lại đc với lại test 1 số cái mới luôn :D

Nếu mua xách tay samsung vn có bảo hành cho không các bác? với bản 4 nhân và 8 nhân khác nhau ra sao?

dieanotherday

ai có video clip về cái Group Play chơi game hay phát video gì k chia sẻ em với :D

Jackal Killer

Nếu mua xách tay samsung vn có bảo hành cho không các bác? với bản 4 nhân và 8 nhân khác nhau ra sao?

mua xách tay thì chỗ nào bán xách tay chỗ đó bảo hành thôi mà :-s k có phiếu bảo hành của SS VN lấy gì bảo hành cho bác

iwillbefine

à biết thêm 1 chức năng nữa rồi :))

Bên trên